All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. handsome_boy87

handsome_boy87 Mr & Ms Pac-Man

Ko biết có tool nào tăng mood cho nhân vật của TS2 ko các bạn ,nếu có cho mình link download với .

2. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Địa chỉ down skin ,object nè bồ ::) :

http://thesims2.ea.com/exchange/index.php?pid=Exchange
    hoặc
    http://www.thesims2download.it/

-> cái địa chỉ ở trên thì của EA game còn cái thứ 2 là của bọn Italia làm nên hơi bị cách biệt ngôn ngữ :D nhưng bù lại có nhiều cái trông khá kool ,ít đụng hàng :cool:Nếu muốn search cho sim 1 ,sim 2 ,sim city ...túm lại là tất cả các loại sim thì vô đây nè :

http://www4.topsites24.de/pro/sims2links/index.html

3. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Có ......trong phần thưởng điểm kinh nghiệm chơi đó .....nó giống cái máy.....tra tấn bằng điện thì đúng hơn ,ko phải mua nó = tiền ,mỗi lần xài xong để ý sẽ thấy 1 bóng đèn bị tắt,đi tắt hết thì bỏ lấy cái khác .....
    ai biết chỉ giúp

4. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Pa này chơi sim lười đến thế là cùng :-s Đã cheat money ,age ,reward point rồi bây giờ lại còn cheat luôn cả mood nữa thì chơi sims để làm kí rì hả pa ?:lol:
    Chỉ có cách giữ mood duy nhất thôi :mua cái mũ con vịt ở chỗ phần thưởng về mà đội

5. Bé Mèo

Bé Mèo Youtube Master Race

um , ko bít trong S2 có tất cả bao nhiu ngành nghề ấy nhỉ

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xài trainer đi, cái này cũng tạm nhưng hơi phiền, mỗi lần xài thì phải sử dụng file exe của nó nhưng muốn chơi bình thường thì phải chạy exe của TS2 ( chạy cái kia lỗi chết >__<).
    bạn muốn tìm nó thì vào Hướng dẫn - mẹo cài Sims 2 của leo_minh ấy , stick ngay chú ý nên cũng dễ tìm. phew, đang tính update câu hỏi nữa đây o_0
    TS2 thì có 10 nhóm nghề chính, mỗi nhóm thì khoảng 10 cấp nên khoảng 100 công việc cả thảy .

7. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Đây là các nghề chính có trong Ts2 với mức lương từ level 1->10:D :
    - Politics :(chính trị ) §308 -§1,315
    - Medicine:§280 -§1,499 -> khởi đầu là đi làm xe thường nhưng lên level 10 sẽ được đi bằng trực thăng !
    - Business:§168 -§2,100
    - Athletic :(vận động viên)§154-§3,033
    - Criminal:(trộm )§196-§1,925 -> khi lên level 10 sẽ được đi Limo thay vì xe thường+mặc đồ trùm->rất hay ^_^
    - Military:(quân đội ) §350->§1,138
    - Slacker :§126-§1,400
    - Law Enforcement§336- §1,225
    - Culinary:(đầu bếp )§126- §2,170-> nghề này level 10 ngày nào cũng được đón bằng con Lamborghini
    - Science:§217-§2,333
    - Job Summary :(nghề tổng hợp)lương tuỳ thuộc giờ làm
    Ở các bản mở rộng còn thêm 1 số nghề nữa (nhưng chưa kịp nghiên cứu :D ):Paranormal(nghiên cứu hiện tượng siêu nhiên) Show Business,Artist, Natural Scientist...
    Ngoài ra còn có các nghề phụ là vẽ tranh,viết tiểu thuyết

8. kinado

kinado The Warrior of Light

Sorry Hiếu. Sis ko biết cách chỉnh. Đã thử tìm hiểu trong các phần option của The Sim nhưng ko có. :((

To Mayu: Theo Kin nhớ thì chỉ có 2 nghề là Biz và Military là sau này đi làm bằng trực thăng thôi. Tuy nhiên đi làm bằng trực thăng đôi lúc rất bất lợi. Nếu đúng giờ làm hoặc tan sở mà có xe đậu trước nhà thì trực thăng ko đáp xuống được. Trước Kin chơi vì có xe của bà nanny nên con sim ko xuống được. Bà nanny cũng bị lỗi nên đứng yên ko chịu về. Cuối cùng phải dùng cheat del hết.

9. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Không cần trainer, bạn nhấn Ctrl+Shift+C, nhập mã sau
    boolprop TestingCheatsEnabled true (Nhớ viết đúng cả chữ viết hoa)
    Cái cheat này tui dùng cả trăm lần rồi, nhưng nếu dùng nó thường xuyên sẽ...chán mau lắm đó, cái này tui mò trên chỗ www.gamewinners.com đó. Bảo đảm, nếu thanh mood bị tụt xuống, bạn vẫn có thể dùng ..chuột để kéo lên như thường, nó cũng có tác dụng với các Skill như Charisma, Creavity. Lưu ý, lâu lâu cái này cũng bị lỗi đấy, bạn cũng nên hạn chế dùng:lol::lol::lol::lol::lol:
    LƯU Ý : bạn phải nhập cheat này trước khi vào một căn nhà nào đó (nhập ở màn hình Neighborhood ấy mà) ví dụ : bạn muốn chơi nhân vật của bạn ở nhà A, thuộc khu Pleasant thì bạn nhấn vào Pleasant trước, nhập code, vào chơi nhân vật của bạn. Cái Cheat này có tác dụng với tất cả các nhà, chỉ cần nhập một lần lúc đầu và mất tác dụng khi bạn thoát ra khỏi game
    Chúc vui ::) ::) ::) ::) ::)

10. Mayu

Mayu Youtube Master Race

À há ! Bồ nhắc tui mới nhớ sự bê tha của mấy con mụ nanny chết dẫm này -> chả hiểu các bố design game ko quan tâm tới việc nhà hay sao áh :-@-> toàn xuất hiện bug ở mấy con mụ này :-s : làm việc thì hết sức lười biếng (ko bít có phải do skill sẵn có ko ?:-w) , ko bao h chịu clean mấy cái bô hết á (mà đây là công việc sim nào cũng fear ^:)^ ,à thỉnh thoảng lúc ra về còn tiện tay cuỗm luôn con nhà người ta đem về (ko lẽ là kidnap)->hôm sau báo nghỉ vì ko có trẻ em -> pó chân [-(

11. kinado

Uhm. Kin để ý nếu thuê nany theo schedule thì ko bị lỗi. Nhưng thuê theo giờ thì lỗi liên tục. Ko biết có phải do Kin dùng cheat move_objects quá nhiều ko, nhưng nhà của Kin hồ i đó thường xuyên bị lỗi "người tàng hình", và lỗi ở bà nanny, maid thỉnh thoảng cũng bị lỗi. Maid chỉ đến đứng lau hồ cá hoài, ko chịu làm việc khác.

12. Mayu

Mayu Youtube Master Race

Dùng cheat thì tốt nhất ko nên lạm dụng quá ::) Đến cả Sim1 cấu hình yếu xìu vậy mà cheat tiền nhiều quá còn bị crash nữa là :-s
    Ở những bản sim 2 có đầu tiên tại VN thường có nhiều lỗi lắm (điển hình là ko thể xây nhà ::( ) ,nhưng may mà những bản cài bây giờ thường khắc phục được, chứ như hồi đầu chơi nhiều lúc bị lỗi người 1 nơi, giường 1 nẻo (lơ lửng :lol:) mà vẫn ngủ đến sáng được 8-| , hoặc đứng ở phòng này giơ tay 1 cái -> với luôn được ghế phòng bên =))

13. Mokona

Mokona Youtube Master Race

Em vừa down được đống quần áo cực đẹp, cả nhà và mấy mẫu tóc, trang điểm nữa. Vậy các bác cho em hỏi, là với những thứ down về được thì giải nén rùi bỏ vào đâu? Hay là quần áo, tóc tai, nhà cửa gì đó bỏ chung vào 1 mục Download? Em đang chơi The Sims 2 original. Các bác trả lời giúp em, em cũng định đi xem phần Thắc mắc nhưng n` quá mà lại sắp phải out rùi.

14. Mokona

À quên nữa, em down về được skin của Piper trong phim Phép thuật ấy, file có đuôi là Sims2Pack, vậy thì em phải làm sao để dùng được???

15. kinado

Những file có đuôi là Sim2pack thì bạn double Click vào và chọn install. Những file khác thì vào My Document/EAGame/TheSim2, tạo thư mục Downloads rồi giải nén ( nếu bị nén) vào đó.

16. lamvanlong_intel

lamvanlong_intel Youtube Master Race

mấy bro ơi cho em hỏi một chút, em mới chơi sims , khi download những file về object,skin,fashion...thì làm sao đễ kích hoạt chúng vậy,đuôi của những file đó là package, và cho em hỏi có những địa chỉ phổ biến nào để tải đồ vật trong sim vậy???

17. yugi_hiro

xem đỡ cái này đi bạn.
    ngoài ra thì vào Newspaper xem lại, vẫn còn vài cái link nhưng chẳng biết đã die chưa ?_?

18. Mokona

Cám ơn bác Kinado, nhưng bác ơi, giúp em thì giúp cho trọn với! Sao em cài The Sims 2 (bản original ấy), cài trơn tru cả 5 đĩa, đến lúc ấn vào Daemon Tool để chơi thì máy chỉ hiện 1 chút hình có dòng chữ The Sims 2 rồi báo lỗi thế này:
    “Failed to initialize Direct3D. Please make sure DirectX 9.0C has been installed on this system. The application will now terminate.”
    Rồi ngưng luôn, em ko vào được nữa. Làm sao hả bác? Nếu phải reinstall lại DirectX 9.0C thì làm thế nào để reinstall? Bác chỉ kỹ cho em nhé, chứ đã đến thế này rùi mà ko chơi được thì tức lắm!
    À, còn những đồ em down về thì cho vào mục Download trong My Documents đúng ko?
    Phiền bác giúp em với nhé! Thanks.

19. yugi_hiro

cái này phải cài thêm Direct X 9.0c.
    thường thì sẽ có cả cái Direct X 9.0c trong Cd TS2 org (dạng 5 dics giống hồi yu mua). install cái này, chịu khó restart lại.
    nếu vẫn còn gặp cái lỗi này thì ko rõ là bạn đang xài card VGA gì ? có 1 số card ko hỗ trợ tốt cho Direct X 9.0c.

20. yeuhqh

yeuhqh Youtube Master Race

sao em chép object tải trên modthesims xuống, chép vào Dơnloads của My Document/The Sim2 mà lúc vào chơi nó hiện ra cái bảng hỏi disable hay enable thì em chọn enable nhưng vẫn ko thấy 1 số đồ.
    với lại làm sao mướn manager khi mình mua 1 mảnh đất buôn bán chứ ko fải bán ở nhà nhe

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.