All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xem lại định dạng file đi bạn . có cái thì khi click vào sẽ tự thêm vào trong các mục qui định sẵn thay vì bỏ vào mục download ko thôi.
    mướn manager ? cái đó thì phải tự Set cho 1 nhân viên, ko khó thể tìm thấy cái dòng lệnh này.

2. Mokona

Mokona Youtube Master Race

Ưm...em dùng con Geforce 6200 128Mb. Cài lại rùi, restart rùi nhưng vẫn bó tay! Check dxdiag, chỗ DirectX thì thấy nó báo:"The file qasf..dll is an old version, which could cause problems. Reinstall DirectX to get the latest version" => vậy là sao? Cài lại DirectX trong đĩa 1 hay 2 gì đó rùi mà.

3. Mokona

Mokona Youtube Master Race

Xí hổ thật :'> Ra là Win bị lỗi, sau khi cài lại thì chơi ngon rùi^^. Nhưng sao mọi người bảo đồ down về thì tống vào Download trong My documents mà sao em ko thấy cái Download đó nằm ở đâu cả? Tìm kĩ rùi, căng mắt ra nhưng cũng ko thấy gì, trừ mấy mục như:Storytelling hay Music, Movies...Nếu vậy thì mình có thể tạo 1 file Download trong My documents để cho những thứ down về vô ko?

4. crew

crew The Warrior of Light

Cái đó download nằm trong My Document\EA GAMES\The Sims 2, bạn down về thường là file nén thì phải bung ra trước rồi mới cóp vào đó chạy đc.

5. Cuongvndn1

Cuongvndn1 Mr & Ms Pac-Man

Cái thư mục "Downloads" nếu không có thì tự tạo ra một cái , rồi copy mấy thứ đã download về vào đó , cái file có đuôi Sim2Packet (có dạng hình người thì phải) thì bạn double click để Install nó ::)

Cho mình hỏi chút, làm sao để có thể cho mấy con Sim khác (ví dụ đến nhà mình chơi chẳng hạn ::) ) đi tắm , hoặc đi ngủ ,... Lúc trước chơi Sim 2 (bản đầu tiên ) , có nhiều tiền không biết làm gì , nên suốt ngày gọi điện mời bạn bè đến ăn nhậu suốt , làm cho nhiều con mất ngủ , người thì bốc mùi ===>>> rồi chít weo :o ?

6. binhdonga

binhdonga Youtube Master Race

mấy bạn cho hỏi , mìng cài Sim 2 mua ở tiệm về 4 Cd cài hoàn tất , crack ok . Nhưng khi vào chơi thì không thể làm gì ở phần xây dựng ví dụ như là mua cửa sổ , cậy cối , sàn nhà , v.v.v vậy là bịgi2 vậy, bạn nào biết cách khắc phục làm ơn chỉ dùm nha . Thanks

7. Cuongvndn1

Cái này có hướng dẫn ở một topic riêng rồi mà bạn ::) . Bản Sim 2 (4 đĩa) ở Việt Nam mình chưa có Crack hoàn chỉnh, cái lỗi chính là ở chỗ đã xài cái Crack trong đĩa có sẵn đó . Nếu bạn dùng Crack đó thì không thể nào dùng phần Build Mode được ::) , chỉ có một cách duy nhất là dùng ổ đĩa ảo , mà mọi người thường dùng nhất hiện nay là Daemond Tool . Nếu bạn muốn cài Sim 2 bản đầu tiên này thì hãy vào phần topic hướng dẫn !
    Nhưng bây giờ Sim 2 đã có thêm 3 bản mở rộng mới , và mỗi bản mở rộng đều có hướng dẫn cài đặt, lại hay hơn ( vì là nâng cấp thêm ) , theo thứ tự là University, Night Life, và hiện tại là Bussiness. University thì nâng cấp thêm phần vào đại học ( mình điều khiển được trong đó ), Night Life nâng cấp thêm phần đi Down town , Bussiness nâng cấp thêm phần buôn bán , mở nhà hàng , công ty...
    Trong mấy bản mở rộng thì bạn chọn một bản để chơi cũng được, không nhất thiết là phải cài hết các bản mở rộng ( nhưng nếu cài hết thì sẽ có nhiều tính năng hơn ::) )
    Tui chơi game online hoài, lâu lâu chơi Offline cảm thấy vui lắm đó :;)

8. chiplove_uhp

chiplove_uhp Youtube Master Race

Em cài The SIms 2 vào máy
    Chạy 4 đĩa rồi .. Cũng làm theo yêu cầu rồi .. Copy Crack rồi Patch
    Nhưng hok có chơi được ? Liệu bị sao ? Ai hướng dẫn em với ????
    Ai có thể cho em bản crack của The Sims 2 hok ?
    ( chứ bây h em đi tìm thì lâu lắm )

9. yugi_hiro

ngay trên bạn đã có người hỏi tương tự rồi đấy thôi ? cái này thì đã có hướng dẫn của Box, bạn ra xem các bài Stick "Chú ý" ấy, có hướng dẫn cách cài Game TS2.
    TS2 ko xài crack, có người xài được thì ko có build mode (xây nhà). phải xài file image và chương trình Daemon tool mới được.

10. Cuongvndn1

Bạn nào biết trang web download nhân vật Sim thì cho mình xin với . Đa số các trang web đều cho download dụng cụ, chứ download nhân vật sim thì rất hiếm . Mà hình như nhân vật sim khi download về và cài vào máy thì nó ở trong phần tạo Sim hết phải không ?

11. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

u có thể vào đây http://modthesims2.com/download.php?f=145&showType=2
    các sim được chia thành nhiều thể loại cụ thể nên rất tiện để tìm kiếm :D :D

12. Cuongvndn1

Mình cũng vào đó download rồi, mà khi download về, không phải ra nhân vật mà lại ra toàn Skin không hà T_T, chẳng hiểu sao nữa ! ::(

13. sena0679

sena0679 Youtube Master Race

Mấy bạn ơi, cho mình hỏi chút nha, khi cài các bản exp của The Sim2 thì mình có phải mount tất cả các file mds của nó không, nếu vậy phải tạo ra nhiều ổ đĩa ảo hả?Bạn nào có file mount image của University và business thì cho mình xin với, cái file trong CD mình copy không được, bị hư hay sao đó, còn của business thì không thấy trong CD mà chỉ có file của crack no cd thôi. Cảm ơn nhiều nhé

14. yugi_hiro

ko cần thiết. bạn instal NL, chạy file exe của NL thì chỉ cần mount file image của NL thôi. những cái khác thì có thể bỏ.
    file crack ? tốt nhất đừng xài vì chưa thấy trường hợp nào xài crack có thể sử dụng quá 1 tuần. crack nào trong dics cài OFB . nếu tên là s4hide thì ko phải crack đâu.
    vào www.gamecopyworld.com, search The Sims 2 Open for business để down file mdf

15. Shion Uzuki

Shion Uzuki Dragon Quest

Các bác cho em hỏi sao con Sim của em nó bị giở chứng gì thế nhỉ? Khi nó đang tắm ở trên lầu thì em đang ........... xem video clip ở tầng dưới:D. Khi trở lên xem nó tắm xong chưa thì.............thấy con Sim nó khỏa thân chạy long nhong trong nhà, lại còn Dance Solo nữa chứ =)). Em chả hiểu nó bị cái gì nữa, các bác có biết nó bị gì kô dzậy, giúp em với.

16. cicikiki2006

cicikiki2006 Mario & Luigi

Mấy bạn ơi tại sao khi mình nhấp vào biểu tượng của The Sims University hoặc Nightlife no không chịu vô mà hiện ra 1 cái bảng có 2 lệnh là
    Send error rebort và Dont send mình vật lộn với nó hơn 1 tháng rồi mà vẫn ko cứu vãn được tình hình :whew: mấy bạn giúp mình với

17. L.figo

L.figo Donkey Kong

mình đã cài sims 2 và sims 2:uni được rồi,kô có vấn đề gì cả,xài d-tool để crack nên chạy tốt,build tốt nhưng khi mình cài sims 2 :9life thì nó kô khớp với 2 bản trước,nó vẫn play được nhưng ngay chổ tạo trường học thì nó bảo là phải cài sims 2:uni thì mới tạo được trường học.

18. Lang Beng

Lang Beng Youtube Master Race

Cho hỏi cái, the sim m2inh đang chơi ký nó out ra ko lý do (l1uc trước vẫn bình thường), có ai íeêt sao ko?
    Mà đồ download về để vô đâu vậy?

19. cicikiki2006

cicikiki2006 Mario & Luigi

uh,nhưng mấy mình nó làm sao đấy cài được hết rồi mà các bản ex lại không vào được ko biết phải do máy ko nửa cấu hình máy mình là CPU 2.4GHz 128mb VGA card 512DDRAM.Có ai biết ko cứu mình với. :whew:

20. Quicky

Quicky Youtube Master Race

Với cấu hình đó là đủ rồi mà (Mặc dù để chạy ngon thì >=1GB Ram vẫn hơn, như tui nè :D ) Bạn nói rõ hơn là không vào được như thế nào, có báo lỗi gì không, bạn đã cài hoàn chỉnh các bản Ex chưa (nếu ai cài The Sims 2 ko vào ổ C thì sang box kinh nghiệm cài The Sims nhé). Còn 1 trường hợp nữa mà tôi từng gặp là khi tôi mount cái mini Image của bản OFB vào thì máy đòi đưa đĩa CD The Sims vào >>> ko dùng đc. Mount lại Image trên đĩa >>> vẫn thế >>> hoảng quá >>> restart máy >>> chạy safedisk4, chạy The Sims 2 OFB>>> máy hiện lên mỗi bức ảnh The Sims 2 OFB ... sau đó nothing happen >>> tắt máy, lần sau chạy lại thì lại được. ko hiểu vì sao.

Cái này nói nhiều quá rồi. Các đồ download thường là file .package. Có 2 dạng file này: 1 là file có biểu tượng hình người trên nền xanh. Cái này là file tự chạy, chỉ cần kick đúp vào rồi isntall là xong. Loại kia ko co biểu tượng gì, bạn copy vào folder Downloads C:\Documents and Settings\Cissco\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads
    Khi chạy game máy hỏi thì bạn chọn Enable.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.