All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

thanks nhiều nhưng tạo ổ ảo đĩa thứ mấy hay là cả 4 đĩa? demon tool có thể kiếm ở đâu?

2. crew

crew The Warrior of Light

bạn chỉ cần dùng đĩa 1 thôi, nếu cài các bản mở rọng thì cũng chạy bằng đĩa 1. Down daemon thì có thể vào www.gameburnworld.com sau đó tìm ở mục protection hoặc mấy mục bêntay trái là sẽ thấy.

3. ptrangvann

ptrangvann Youtube Master Race

dùng mount thì vẫn tốn bằng đó dung lượng, có cách nào tạo ổ đĩa ảo mà tốn ít như FastCD mới hay chứ

4. crew

Bạn có thể vào trang www.gameburnworld.com, trong đó có các cái mini image của nhiều trò, có cả the sims 2 dung lượng rất bé, chỉ vài MB thôi, down cái đó về mà dùng.

5. Light Knight

cảm ơn crew tui còn vài điều muốn hỏi:
    -tui cài daemon tool xong rồi nhưng làm thế nào để image đĩa vậy?
    -nghe nói sau khi cài TS 2 xong thì ko được crack phải ko?
    -làm ơn HD chi tiết cách cài cho tui

6. crew

-Cái daemon tools chỉ để mount file image của đĩa thôi chứ ko tạo file image. Bạn down cái fast mount này về để dùng mount file image cho daemon tool cho nhanh, chỉ cần kích đúp là được. http://www.gameburnworld.com/Other/FastMountv2.0.1.82.zip
    -Bản sims 2 chơi thì ko có crack, nếu chơi bản Sims 2 Open for business thì có crack.

7. lovegame_kien_91

lovegame_kien_91 Youtube Master Race

tôi ngại tìm thông tin lắm, xin lỗi mọi người cho hỏi yêu cầu của thesims 2 OFB là bao nhiêu vậy ? tức chả là tức,tìm mãi mới mua được thesims,vậy mà về đến nhà không chơi được vì giật quá,hic hic, tưởng nhẹ nhẹ thế nào, ai ngờ đến gần 3.5 GB,chắc đòi Ram 512 mất,nhà minh mới co 256, 2.6GHz (cũng làm gì đến nỗi thấp quá nhỉ), co ai biet post lên cho tui nhé

8. crew

Cấu hình tối thiểu của nó thì vẫn như các bản mở rộng khác thôi CPU~ 2.0GHz, VGA~64MB, RAM~256 và HDD~5-6GB nếu muốn cái hết các bản. Nếu có card màn hình rời hỗ trợ T&L thì chạy sẽ tốt hơn, ko cần CPU tốc độ cao nữa vì cái này sẽ bù cho cái kia. Theo mình máy bạn muốn chơi thì nên chỉnh bộ nhớ ảo(swap file) nhiều nhiều 1 chút để hỗ trợ cho ram thì chạy sẽ ổn và lúc chạy nên tắt hết mấy chương trình phụ đi.

9. Light Knight

cảm ơn bác crew tui xây được nhà rồi :)
    cấu hình thì như trên nói rồi nhưng máy nhà tui RAM 128, card on board 32, CPU 1.7G chơi tất nhiên là giật nhưng làm gì đến nỗi ko chơi được, máy nhà bác mạnh thế còn than gì nữa.
    chỉnh bộ nhớ ảo liệu có thật sự hiệu quả ko? máy nhà tui chỉnh bộ nhớ ảo lên 256 (trong khi RAM có 128) liệu có bị vấn đề gì ko?

10. lovesim

lovesim C O N T R A

chưa chắc đâu, bị giựt kinh khủng không phải toàn bộ nguyên nhân là do cấu hình của máy đâu, còn 1 nguyên nhân nữa mà ít ai chú ý đến đó là cài đúng driver của card màn hình, bình thường vẫn được windows tự nhận đó. Lúc trước mình không cài driver, nên vào sims không chạy được, hình ảnh kinh dị lắm.. chẳng thấy được gì... Mình lấy cái đĩa driver card màn hình ra cài, thì vào chơi nhìn hình ảnh cực đẹp :)
    +Cấu hình máy.
    +Driver, DirectX
    +Dung lượng còn trống của ổ cứng, dung lượng bộ nhớ ảo.
    :( nói vậy chứ... mình mỗi lần vào đợi lâu bà cố... ghét nhất là đợi mỗi khi đổi màn (đổi gia đình...)

11. Light Knight

nếu ngại đợi lâu thì down loadspeed về mà dùng, tui đã thử rồi và kết quả khá khả quan (RAM tui có 128 nha mà load nhanh lắm)
    vụ driver thì tui ko biết nhưng chỉ có win XP trở lên là tự nhận card màn hình thôi
    dung lượng còn trống của ổ cứng đóng vai trò gi??

12. lovegame_kien_91

Light Knight đang online đấy à ? Mình nói chuyện trưc tiếp đi. Máy của ban ram 128 ma cũng chạy ngon lành thesims 2 à ? may của bạn tui ram 128 chắc chờ 30p mới vào đến ngôi nhà mất và....giật tung quả đất. Ý của tui không phải la load nhanh hay không, ma chủ yếu là có chơi được nổi không vậy. Mà loadspeed down ở đâu vậy,có nặng lắm không để tui mang USB ra hàng down,chứ nhà tôi bị hỏng download rùi. Cảm ơn !

13. Light Knight

loadspeed có hơn 1 mb thôi link down ở trang trước ấy (bài của crew) vô trang web rồi gõ tìm kiếm là the sims 2 thì sẽ thấy.
    ram 128 chơi đương nhiên là giật nhưng vẫn chơi được chỉ ngại nhất lúc xe đưa đón đến và lúc bật nhiều thiết bị như TV, radio cùng lúc thôi

14. lovegame_kien_91

pác Knight ơi, có phải cái FastMount không vậy ? nếu mà đúng là nó rùi thì sử dụng như nào thế ? tui down về nhưng chẳng biết làm thế nào cả. Mong pác chỉ giáo ! thanks

15. lovegame_kien_91

pác Knight ơi,hình như tui down đúng roài đó,đúng là nó có hơn 1MB,cụ thể là 1.36 MB,nhà tui cũng down được,may quá,đỡ phải ra hàng.Nhưng này,tui đã kick vào nó và chọn ở cái dòng trên đó là : "Open C:\Program Files\EA GAMES\The Sims 2/TSBin\Sims2.exe". Sau đó vào C:\Program Files\FastMount và chọn example1/example2. Nhưng sao vào vẫn giật giật. Sai sót chỗ nào pác nhắc em nhé. Thanks

16. Light Knight

loadspeed ko phải là cái đó, hôm qua xem lại có 12 kb
    tui gửi lên bác down cho tiện (xem ở dưới)
    sử dụng thì extract nó ra, chạy nó rồi ấn help để xem HD nếu ko hiểu TA thì làm theo các bước:
    -extract nó vô thư mục cài TS2
    -chạy nó rồi ấn cái nút có chữ method2

Các file đính kèm:

17. lovegame_kien_91

ê,down nó về xong rùi giải nén đúng ko ?tui đã nhấn vào phần help và hiểu được hết,nhưng đên đoạn cuối cùng(sau khi xóa 2 cái file nó bảo:0 bye .image đấy) tui đọc đoạn này không hiểu nè,giải giùm tui nhé :remove the .bak extentions from the files with similar names(...) đấy,biết không ?đoạn đó làm thế nào ? Thanks

18. Light Knight

bó tay ông thật rồi vậy mà kêu hiểu hết, cái phần đó là nó nói: "nên back up 2 file đó ra trước khi chạy để sau này nếu ko cần dùng loadspeed nữa thì copy 2 cái file đó vô thư mục cũ để chạy đoạn film giới thiệu bình thường" chứ có phải xóa nó đi đâu. có lẽ ông cứ vô chơi đi ko làm sao đâu mà nếu thấy ko an tâm thì cài lại toàn bộ TS2.
    -help! crew ơi muốn nuôi thú vật trong TS2 thì làm thế nào? tui muốn nhận con nuôi cũng ko được là sao? trả lời giùm

19. kinado

kinado The Warrior of Light

Nuôi thú vật chỉ có ở The Sim 1. The Sim 2 hiện tại chưa có cái này. Bạn có thể nuôi tạm con robot thay cho pet đi ;))
    Muốn nhận con nuôi thì bạn chỉ việc dùng điện thoại, gọi Service, Adopt... ( Kin ko nhớ rõ lắm. Nhưng sure là dùng điện thoại gọi)

20. lovegame_kien_91

T_T,huhuhuhu,why ???????
    Bây giờ công nhận là em dốt đi,because mới học lớp 6 chưa biết nhiều về máy tính mà :D,nhưng tại sao.....kick vào patch it! no' lai. ko được ??? nó cứ hiện ra dòng chữ:"The Patch was not successfully completed, try again using the method2",sau đó ấn vào method2 nó lại hiện ra là :"The Patch was not successfully completed"....em dốt waaaaa,help me !!!! please please !nốt lần này thui đại ca Knight ơi. T_T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.