All Questions for The Sims 2 !!

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi JAKASAI, 1/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, trường tư thì coi như mình chảnh hơn, giàu hơn thế thôi ^^ Với lại nó còn có đồng phục riêng nữa chứ ^^ Chẹp , đang bực mình vì đứa con học bết wá, D- rồi. Mặc dù có làm Homework đầy đủ nhưng đi học vẫn kô lên nổi +_______+

2. human is me

human is me Fire in the hole!

bây giờ có trang nào cho down những đồ hay vật dụng free cho mình bổ sung vào album chưa vậy hả anh Leo !!!!

3. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, đừng gọi tui là anh, còn trẻ lắm ^^ Topic down Obj free cho Sims 2 thì hiện giờ có lẽ chưa có đâu. Nhưng bạn có thể vào topic Obj cho Sims 2 ở box. Có 1 mem đã post những Obj trên trang chủ Sims 2. Down về xài đỡ nha ^^

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Objs thì chưa , có thì cũng thấy toàn skins quần áo hay trên 1 số trang là cây cối trang trí trong nhà . Có lẽ cũng khá lâu để đợi có Objs .
    ps : ^^, leo làm anh rồi huh ?

5. human is me

uh` !! Có cái máy tính hà , em down rồi !!! Sau tới giờ vẫn chưa ra nữa trời !!! À mấy anh có biết là SIm 2 có ra những bản EX như sim 1 kô há

6. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

ỦA, có thêm một số cây cỏ và các món đồ trang trí nữa mừ . Còn chuyện có ra Ex hay kô thì tù vào hãng Ea vậy. Nhưng mong là nó sẽ ra thêm nhưng Vacation, HOtdate, có vật nuôi... ^^

7. human is me

chắc sẽ có thôi !! EM vẫn thấy cái bản này còn thiếu nhiều thứ lắm nhất là đồ vật , với lại đi mua sắm hay làm những việc khác thì chưa có !!! Theo em đoán thì sẽ ra ít nhất là 2 bản EX ^o^

8. kl2991

kl2991 Persian Prince

mấy bác cho xin cái link dẫn vào cái topic mà giới thiệu mấy cái objects để down ấy, sao tôi tìm không thấy nó đâu hết trơn. mà dạo này có objects gì mới không?

9. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, link của topic đó nè bạn, click vào đây . Mừ dạo này chả có Obj mới đâu, chán siệt ><

10. Kee Joo

Kee Joo Ngọc Diện Lang Quân

Cái nâng cấp nhà ấy ko phải là chỉnh sửa nhà chẳng hạn như nhà mình mua sống 1 thời gian nhiều đồ quá chật chội muốn xây thêm để cho rộng thì phải làm sao vào build ko xây được
    1/có câu này hỏi luôn làm sao có em bé được dzậy 2 con sim của mình đã cưới nhau rùi mình cưa gái có tay nghề mà ^.^
    2/con sim của mình tập body đã gần đầy và ống kia cũng gần đầy rùi sao kiếm job chỉ có 200-300$ dzậy kì quá hay phải đi làm thì mới tăng lương
    3/làm sao tổ chức tiệc được dzậy tại nhà mình đó
    4/có nuôi chó hay mèo được ko
    5/làm sao gọi bác sĩ được
    6/cưới rồi cưa gái khác được ko
    bi giờ hỏi nhiêu đây thôi sau này hỏi nữa mới chơi the sim 2 thui còn the sim chỉ bít chơi cơ bản à

11. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, cái chuyện "mở rộng lãnh thổ" nì thì kô có cách nào đâu +____+ Giờ chỉ còn cách là bạn dọn đến miếng đất đất rộng hơn thôi ^^
    1/Chẹp, cưa gái nghề mà kô có con cũng dzậy hà ^^ Muốn có baby thì cho 2 con SIms lên giường Relax, sau đó sẽ có tuỳ chọn Try For Baby ^^
    2/Chẹp, đầy ống Body thì chỉ giúp cơ thể mình đẹp hơn thôi chứ là sao Job tăng lương cao được >< Mừ làm việc phải bắt đầu từ thấp lên cao chứ. VD như làm nhà hàng, thì từ bồi lên chức từ từ tới quản lý lận đó ^^ Body cao thì bạn nên chọn nghề ăn trộm hoặc quân sự nhe ^^
    3/ Tổ chức tiệc thì bạn chọn điện thoại, sau đó có tuỳ chọn Party, gồm các mục nhỏ như House Party, Birthday Party (chỉ có khi con bạn sắp lớn)... Sau đó hiện ra dánh sách người quen của bạn để bạn lựa chọn mời, tối đa là 2 người >< Công việc còn lại là bạn chuẩn bị thức ăn cho khách thôi ^^
    4/ The Sims 2 kô có nuôi chó hay mèo đâu ><
    5/ Kô thể gọi bác sĩ được đâu. Ông ta chỉ xuất hiện khi con bạn ở tâm trạng tồi tệ nhất. Như thấy chồng ngoại tình chẳng hạn ^^
    6/ Cưới vợ rồi vẫn cưa gái khác được như thường. Có điều cưới nữa kô được thôi +______+

12. crew

crew The Warrior of Light

Cái sims 2 không như sims 1 có thể làm đám cưới vơi nhiều đứa, bây giờ mà có quan hệ với đứa khác trong nhà mà bị người trong gia đình bắt gặp thì toàn bị mất cảm tình

13. killer263

killer263 Youtube Master Race

Ch tui hỏi:Sao máy vi tính của tui cài Sìm chơi được mấy phút thì máy bị Restart vậy?Chỉ nhanh với!Cài làm sao?

14. Triluan

Triluan Youtube Master Race

Sim2 co cheatcode de lay tien khong vay cac ban

15. crew

crew The Warrior of Light

Bản sims nào mà chả có cheat. Mã tiền: motherlode: cho 50000, Mà u nên kiếm mấy cái trainer dùng sướng hơn, ấn 1 phát là đầy tiền, mode không bị giảm nữa

16. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, vậy là crew có cái Trainer đó rồi hả. Nếu vậy thì up lên cho mọi người dùng nha, nếu lớn wá thì cho link down cũng được. Hiện giờ vì đang chăm sóc tới 3 đứa con nên mod giảm đỏ hoài hà ><

17. phapthuatden

phapthuatden Youtube Master Race

Bản Sim 2 còn có một trainer +9 để các bạn có thể tăng chỉ số kỹ năng , tiền , năng lượng , sở thích , tuổi thọ , các bạn có thể dowload về tại http://www.cheat.de/home.php?
    Nhưng mình thấy tốt nhất là không nên dùng cheat vì nó sẽ làm giảm giá trị cũng nhu tính hấp dẫn của trò chơi . Còn bạn nào muốn chơi mà sợ tốn thời gian thì hãy sử dụng trainer nhé . Chúc các bạn vui vẻ

18. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Chẹp, Thanks bạn nhiều. Nhưng bạn có thể cho link chính xác được kô. Vì tìm trong đó như mò kim đáy biển vậy. Với lại nó còn bắt trả tiền nữa. Nhớ cho link download nha, thanks bạn lần nữa ^^

19. buomma

buomma Dragon Quest

20. b.p.z

b.p.z Youtube Master Race

sao sau khi chơi phây phây bình thường được vài lần , tui bắt đầu táy máy xây thêm nhà bán trong strange town , nhưng mới xây được 3 cái: 2 nhà 1 mảnh đất thì tự nhiên trời đất tối hù , chỉ còn nghe tiếng nhạc văng vẳng bên taii (**) cho hơi zậy lè seo ?(Đảm bảm máy tui ko hề thiếu cấu hình !)
    À cho hỏi thim 1 câu : lúc down mấy cái terain , skín, obj về rùi nhốt nó zô chổ nèo để fát huy tác dụng vậy ? Nhớ là có ai kêu rót hết vô folder EAG/the sims/download nhưng thề là Trong thư mục the sims của tui ko hề có của ấy , chỉ có $ thư mục con là CSBin, support,TSBin & TS data thui . Mà hình như skin , obj, terrain down về fải dục vô n~ thư mục khác nhau nữa thì fảiii ???? :-/

to buomma : link bạn cho die từ đời tám hoánh rùi , check lại di BM ui ! =((

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.