Anh em psp OFW 6.20 (máy Hack ko được ) vô bàn luận

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tuanhuyen, 5/2/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. patapon2910

patapon2910 Mr & Ms Pac-Man

Ra quán ngồi down ko thì ké nhà hàng xóm

2. niceguy9048

niceguy9048 Youtube Master Race

hic,
    tình hình là mình mới sắm một con psp 1004, ở trên ebay
    em này ofw 6.2 nên cũng pó chíu toàn tập, chắc phải về việt nam mới hack được T_T, hichic

3. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

1k thì cứ thoải mái, làm 1 con Pandora (ko thì mua trên Ebay cũng được) với cái thẻ MS MagicGate hack full rồi xong, muốn downgrade upgrade gì cũng được :))

Về VN thì 100k :-"

4. a121220

a121220 The Warrior of Light Lão Làng GVN

may là 1k đấy chứ 3k mà 6.2 thì thôi bye bye hack đi

5. patapon2910

patapon2910 Mr & Ms Pac-Man

trên PSPfimware báo có team sắp hack thành công CFW6.2 mà

6. noob1stvn

noob1stvn Youtube Master Race

Cho mình hỏi là mình có acc PSN , tải game về rồi mà chưa kịp active :( ,bị ban acc, giờ mình dùng acc khác cũng có game đó để active đc không :(

7. archmonde11

archmonde11 Youtube Master Race

nghe mấy bạn bàn chuyện 3000 FW 6.20 mà mình cũng thấy gay quá tại vì mình vừa mới bem 1 chiếc đời 3000 từ Nhật về :-ss. May là mình cẩn thận nên đã mua thêm 1 đĩa UMD, và hiện giờ mình có mỗi 1 game Tekken thôi.

Nhưng mình thấy có cái an ủi chút ít cho mình về vấn đề này (và có thể cả cho 3k 6.20 owners nữa) là PSP 1k với 2k ngày càng hiếm, sự lựa chọn cũng vì thế mà bớt đi. Chỉ còn 3k với GO nữa thôi. GO thì chắc bất tiện quá rồi. 3k thì vừa mới mua máy mới là nó đã là 6.20 rồi còn đâu, ta có chọn được là FW nào đâu. Sony thắng chúng ta mất rồi. Thôi, họ bỏ ra tiền triệu $ cơ mà, mình có bỏ ra tí vnĐ thì đọ sao được. Nghĩ lại thì tuy có hơi tiếc nhưng ... mua thì vẫn mua thôi. Nhớ lại cách đây 1 tháng, vào siêu thị Nhật thì ôi thôi, cả dàn GO :(( ... và còn sót lại 1-2 cái 3k (mà thằng chủ thấy có người mua 3k nó sướng ra mặt luôn, nó bảo đời nì cũ quá rồi, ít người xài :| ... như đùa!). Thấy vậy thì mình cũng đâu có mò mẫm đi tìm đời 1k với 2k nữa đâu ...

Không unlock được, một thời gian cũng quen tại vì mua PSP về một phần để biết cái mặt mũi của cu cậu thế nào :P và cũng thay cái máy nghe nhạc MP3, MP4 hay mấy quả táo ăn dở. Còn vấn đề game? Mình thấy chiếc PSP không thể nào thay thế được cái PC. Chơi game 4 nút gọi là đổi gió tí thôi chứ, cứ cắm mắt vào cái màn hình bé tin hin rồi bấm nút đến đau cả tay, hại mắt nữa. Vấn đề thoải mái khi sử dụng thì PSP thua cả PS 1 nữa (hem bít có nói quá ko) chứ đừng nói là PC. Đồ họa thì chắc là hơn rồi, cái màn hình nó bé vậy thì ảnh phải đẹp rồi. Có thể các bạn bảo mình so sánh khập khiễng, nhưng xét cho cùng thì không chơi được mấy game trên PSP cũng đâu có gì là ăn thua lắm đâu, còn một đống các game khác trên các hệ máy khác ... điển hình là PC

Vì vậy, bạn nào mua phải PSP 3k 6.20 cũng đừng buồn quá nhé, dù sao bạn cũng đang cầm trên tay một thành tựu công nghệ của thế giới :D

8. tuantuboy

tuantuboy Dragon Quest

^ Đùa chứ chắc cậu chưa biết thế nào là PSP hack được =)). Nói mỗi cái hơn về visual của PC với PSP thế thì phiến diện lắm. Nếu giờ bảo tớ cắm mặt vào PSP thay vì PC thì tớ cắm ngay. Tin là nhiều mem box PSP cũng vậy. Game PSP lại chả hay vãi chưởng ra :))

9. zalman

zalman Youtube Master Race

Thấy nhiều người bán 3k fw 6.20 giá rẻ mà ko dám mua >"<,rẻ hơn tí mà chép game bù lại cũng chết @__@

10. Roman1111

Roman1111 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho hỏi bao giờ thì có Harvest Moon Hero Of Leaf Valley trên store :-s

11. noob1stvn

Trả lời hộ mình cái :-S 30 charrrr

12. archmonde11

thì mình mới sử dụng PSP có hơn tháng, vì vậy mình có biết gì nhiều đâu, chỉ là thấy nhiều bạn trong box khổ sở vì cái PSP mà mình từng hằng mong ước. Còn "PSP hack được" theo ý bạn nói là mấy chiếc PSP đời cũ mà Sony chưa embed vào đó mấy cái code hoặc máy chưa mới but chưa được update lên FW mới nhất chứ gì.

Còn so sánh thì mình đã xin nhận trước là các bạn có thể thấy mình so sánh khập khiễng mà. Phần trên đúng là mình có thiếu sót. Ngoài phần hình ảnh (hay visual như bạn nói) còn có cả âm thanh, mức độ thoải mái nhất là khi chiến game lâu lâu chút. Mình thấy PSP hơn PC đúng phần nhỏ, gọn, nhẹ thôi chứ với một decent PC được chăm chút một ít thì tất nhiên là hơn PSP nhiều chứ nhỉ, tiếc là nó không bê đi được đâu.

Còn game trên PSP? Mình có bảo là game trên PSP cùi bắp đâu, nhưng dù thế nào thì nó là legacy của hệ 8 nút ngày xưa thì sao có thể tinh vi và phức tạp bằng games đã được designed trên keyboard và mouse PC những năm gần đây. Giới hạn phần cứng là điều hiển nhiên và không thể vượt qua được.

Mà thôi, nói nhiều mình lại sa đà vào chê trách, phê bình chiếc PSP yêu quý của mình mất :)

13. ngockhanh0990

ngockhanh0990 Mega Man

7/5
    PSP có muốn so sánh thì lôi DS ra mà so, ai đời lại so sánh với PC hay ps1, và bạn cũng nên phân biệt rõ handheld và console, game PC thì khác gì các game trên next-gen PS3 và x360. Và bạn nói chuyện giống như kiểu vừa đánh vừa xoa vậy, có hiểu rõ vấn đề thì hãy so sánh hoặc phê phán, với lại ở đây ko có ai cần an ủi vì mua 6.20 đâu mà bạn lo. Bạn nói ko cần chơi game trên psp vì còn nhiều game trên PC thì tại sao mua psp làm gì? Mình nói thẳng là mình có tất cả các loại máy game thông dụng hiện giờ xbox360, ps3, wii, ds, psp1k2kGo, PC,ps2... nhưng đâu cần phải chơi cho bằng hết cái đống đó, mỗi hệ máy có 1 cái hay riêng, và mình cũng chả bao giờ rảnh mà ngồi so sánh nó với nhau.

Một điều cuối là tại sao nói chuyện lại thích chêm vào mấy từ tiếng Anh? chứng tỏ mình giỏi chăng? đây là forum VN nên nếu muốn Eng thì mời bạn qua 4rum nước ngoài mà trổ tài, hoặc box giao lưu ngoại ngữ chứ đừng nên dùng lung tung vậy... học cách tôn trọng tiếng Việt 1 chút đi.

Chỉnh sửa cuối: 5/5/10
  14. Koukaishi

Koukaishi Youtube Master Race

Good !
    Cậu Khánh nói hay đây, đang tính trả lời cái bài so sánh " hơi bị sốc " của cậu bạn kia thì cậu Khánh viết trước rồi :))

15. noob1stvn

Cho mình hỏi là mình có acc PSN , tải game về rồi mà chưa kịp active ,bị ban acc, giờ mình dùng acc khác cũng có game đó để active đc không

:|

16. archmonde11

mình thấy vấn đề trong 1 reply có chút tiếng Anh thì cũng đâu có vấn đề gì đâu. Bạn NgocKhanh đâu cần phải chỉ trích mình như vậy.

Tại vì muốn viết nhanh hoặc một số từ mình không biết dùng từ tiếng Việt sao cho chuẩn nên đành dùng tiếng Anh thôi mà. Mặt khác, những từ tớ dùng đều rất thông dụng với giới gamer - rất phù hợp với forum ta mà. Hơn nữa, chỉ có vài từ (keyboard, mouse) đều đã phổ biến, không thể nói mình là không tôn trọng tiếng Việt được. Còn chứng tỏ cao thấp hay ra forum nước khác mà trổ tài thì mình đâu có ý đó đâu. Bạn không nên trầm trọng hóa vấn đề :)

Mình đọc thấy nhiều bạn bán tống bán tháo 6.20 đi hay là tiếc rẻ nên mình có reply để nói ra suy nghĩ của mình thôi. Mình đâu có là gì mà lên giọng an ủi hay đấm ai đâu.

Thì mình đã nhận là mình mới sử dụng PSP và sao đã có kinh nghiệm bằng các bạn. Cái so sánh đó chỉ là chút hiểu biết nông cạn của mình về mấy cái hệ máy mà mình sử dụng thôi. Bạn đừng chắp nhặt về chút kiến thức còm của mình.

Còn mình mua PSP về làm gì thì mình đã nói rồi mà, thay cho mớ máy móc mà mình từng phải vác theo thì h mình chỉ cần có cái psp và cái điện thoại là đã đủ rồi. Mời bạn đọc lại post bên trên nhé.

---------- Post added at 10:11 ---------- Previous post was at 10:08 ----------

(thành thật xin lỗi mod trước vì đăng 2 bài liền :))

@NgocKhanh: trong chính cái reply của bạn, mình đếm cũng không dưới 3 từ tiếng Anh đâu.

---------- Post added at 10:13 ---------- Previous post was at 10:11 ----------

xin lỗi, cái emoticon ":))" là ":) cách trống )"

17. crack001

crack001 Mr & Ms Pac-Man

bạn này nói game psp đồ họa kém nge củng có lý nhưng nếu ban thấy cái game PC hay,ban thích game PC hơn game PSP thì bạn wa bên diễn đàn PC mà đăng bài.những bạn ở đây ko cần bạn bình luận so sánh dùm đâu ====>@$#@$@#$

18. tangnguyen96

tangnguyen96 Mr & Ms Pac-Man

Câu trả lời là.....KO ĐC
    Chỉ có acc bạn dùng download game đó thì mới active dc
    Lần sau bạn nên lựa người nào bán acc đáng tin 1 tí hoặc ra HaloShop nếu bạn ở TPHCM, giá cả cũng phải chăng nhưng mắc hơn là mua acc

19. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Các bác chỉ cho mình cách giúp account lậu sống lâu với, mình chuẩn bị nạp tiền vào để chuẩn bị cho hết mùa game trên PSP năm nay gồm có Metal Gear Solid: Peace Walker và đặc biệt là GoW: Ghost Of Sparta thì làm thế nào ngoài cách "2 ngày thay email một lần"?

20. tangnguyen96

tangnguyen96 Mr & Ms Pac-Man

Yup! Mình cũng tiếc rẻ lắm sau khi tống đi bé 3k 6.1 của mình :((
    Bi giờ rất hối hận
    Mà bạn Khanh xài những từ tiếng anh đó vì nó thông dụng...nói chung là thế còn bạn, mặc dù là cơ bản+thông dụng nhưng cũng có thể diễn tả rõ = TV.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.