Anh em zo Ủng hộ bác 7 cái vụ này nào

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi FFLeader, 31/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. amoni

amoni Mega Man

Có lẽ cái mà đồng chí cần nghĩ thấu đáo là FPT không phải làm theo những gì chúng ta thích mà họ làm theo những gì họ thấy là có thể giữ được game còn sống.

Không phải cứ lấy nick Bàng Sĩ Nguyên là có thể mở mồm ra tranh luận triết lý được đâu.

Nếu như người có thâm niên cuộc sống thì họ nhìn vào cái này cũng hiểu thế nào là kinh doanh chứ không phải là 1 game đâu "bàng sĩ nguyên" nhé. Và tất nhiên Ni bố thì càng không tham gia vào chuyện này vì biết thừa FPT phải làm thế nào để vận hành game rồi. Việt nam nó khác nước ngoài nên không phải cứ vGE thế giới có cái gì là ta đòi như thế được.

2. BàngSĩNguyên

BàngSĩNguyên Mr & Ms Pac-Man

Từ khi tham gia forum gamevn thì có mỗi cái nick này, mà chẳng phải triết lý gì với ai cả, mỗi người có 1 cách hành văn khác nhau. Ta chẳng ép buộc ai, ai cũng chẳng thể thay đổi được ta.

Ah, thì ra là Ni con. Mà, ta cũng đoán là thế. Thế quan điểm của Ni con là ủng hộ FPT " cố tình " làm điều có lợi cho họ, trong khi bất lợi cho cộng đồng gamer với lý do kinh doanh ????

Xin thưa, lão 7 đưa ra vấn đề khi mà FPT công bố là đưa trả VGE về phiên bản thế giới. Nếu FPT nói rằng ở vGe, LN, ELB .v.v.v đều phải sử dụng bột exp thì đâu ai nói gì, đó là quyền FPT khi đưa game về VN. Còn ở đây là trả về nguyên bản.

Xin hỏi, Ni con thấy vấn đề này sai ở chỗ nào ???

P/s : có cả 1 đống ý kiến đại loại là, ủng hộ nhưng k phải bây giờ, khi nào sv nhiều nhiều ELB .v.v.v. ấy ( tự suy nghĩ )

3. gamer1vn

gamer1vn Donkey Kong

nếu cứ hài lòng với cái đám e92 kia thì còn lâu mới ELB có ở nhiều trên sv :P

4. Chym†Hot†

Chym†Hot† Youtube Master Race

Trả lại nguyên bản GE gốc lolz , có làm thi cũng chỉ làm đại khái sơ qua hoặc chống chế nhằm xoa dịu cái cảm giác ức chế lâu nay của gamer VN , đọc cái topic ben 4room gate thấy buồn cười mà đếu biết cười với ai vì cũng là nick đo cũng là gương mặt đó trước lên tiếng phản đối vì giá cash shop quá cao so với GE thế giới , nay có dk giảm cấp giảm chi phi đập đồ thì lai cũng gương mặt đó lên tiếng phản bác .
    @Amoni : xã hội nó phát triển từng ngày và nó cũng chẳng chờ đợi ai cả hà cớ vì sao người ta leo lên đỉnh lại không cho leo tiếp mà bắt phải chờ người khác , bạn có thấy thằng nào giàu rồi bảo no đừng giàu nữa chờ những người nghèo ko?

5. kinyhuyen

kinyhuyen Mr & Ms Pac-Man

Haizzz mấy bác cứ cãi nhau mãi.

Người ta tuyên bố trả về nguyên gốc là theo IAH chứ ko phải theo 1 nước nào đó như Nhật hay Sin. GE thế giới là GE do IAH nó điều hành chung, chứ chả phải GE thế giới là của riêng 1 nước nào hết. Và tùy đặc thù từng quốc gia phát hành mà IAH thỏa thuận cùng NPH quốc gia đó có những chính sách riêng hợp lý với thị trường nước đó.

Thay vì cãi nhau những chuyện vô ích sao ta không cùng nhau đề xuất các sự kiện, các tính năng hay hấp dẫn cho cộng đồng vGE cùng tham gia?

P/s: Cái vụ giảm giá Bột HTNC hay á, Ni qua diễn đàn GATE làm cái topic kêu gọi việc đó đi (cái này ai cũng được lợi và khá hợp lý nè, vì hiện tại giá 180 GP cho 20 bột khá là đắc, trong khi từ lúc lên 5.0 chúng ta có rất nhiều đồ ngon để nâng cấp ^^)

6. lina_angel

lina_angel Alone In The Dark Darkness... Lão Làng GVN

người đầu tiên sở hữu ELB , ESA ở HV <<<<<<<< :))

quit từ thời bảo đại đến h rồi mà mấy món cùi đó vẫn còn giá trị để các bác cãi nhau cơ à

7. amoni

amoni Mega Man

Trở về GE thế giới có nghĩa là phải có report bot v.v.......

FPT có trả hay không, đó là quyền của họ. Cho nên muốn gây áp lực cho họ trả thì tốt nhất đừng có mang cái mác newbie ra mà hù. Lôi mác lắm tiền ra ý, bảo mày giảm level áo xuống, tao mua bột cho tăng thu nhập, có thể họ sẽ nghe đấy
    có lợi cho tuổi thọ game thì họ làm thế thôi. chẳng ai muốn cứ cung cúc đi theo cung phụng gamer rồi mấy tháng sau game lăn ra chết đâu. Họ nhìn lâu dài chứ không phải cứ hứng là đòi như mấy anh đại gia kia đâu

Chỉnh sửa cuối: 6/1/11
  8. kieusontnn

kieusontnn The Warrior of Light

cấp cao thì mặc được đồ mạnh, vẫn vậy, 29,30 dr expert mặc mình cũng thấy cả có j` để phàn nàn, nói giảm lv để newbie mặc chỉ là cái cớ mà thôi. chung quy lại có thể nhận thấy rằng là để giảm giá nâng cấp đồ.

9. amoni

amoni Mega Man

Vấn đề là sao lại kêu giảm level áo mà không kêu giảm giá bột expert?

10. kieusontnn

giảm lv đồ vẫn dc nhiều lợi hơn mà, vả lại vẫn còn chuyện GE các chỗ khác đều là VET mặc được.
    giảm giá đồ cash shop thì còn lâu mới thành công :(

11. gamer1vn

gamer1vn Donkey Kong

giảm lv áo về vet thì có phải dùng bột vet để up chứ ko phải dùng bột exp để up
    quá rõ ràng thế rồi mà vẫn cố tình trốn tránh cãi cùn là sao nhỉ?

12. kieusontnn

thật sự thì giờ cần nhất là giảm giá cash shop thôi, mà muốn vậy thì còn lâu á =))

13. amoni

amoni Mega Man

Thế thì cứ giảm giá bột đi thì khác gì nhỉ.

Chẳng qua bác 7 kêu Vet đi train mặc E92 E96 mệt quá nên phải mặc ELB mới train được nhỉ ;))

14. kieusontnn

mình mặc E84 +5 op cùi train cũng dc expert lv 5 :|

15. reaperHera240990

reaperHera240990 Youtube Master Race

tạ ném bên này ko vui mấy nhỉ chỉ có 2 -3 người cãi nhau , mấy hôm liền ko onl ko biết tình hình có gì mới hem ?

16. kieusontnn

có tình hình j mới thì cứ coi lại, đợi người thống kê cho chắc :|, còn muốn tạ thì cứ phát biểu mấy câu ^$%^$% là có tạ ăn liền ;))

17. reaperHera240990

reaperHera240990 Youtube Master Race

cũng định làm tí nhưng mà nhân vật chính post dc 1 bài ở trang đầu xong té rồi còn đâu :|

18. zerine

zerine Donkey Kong

Đọc từ đầu đến cuối có cái việc xài chip 100 áp dụng cho đồ vet và exp mà có phải để tên topic là bác 7 ca ngợi hay tạo scandal đây ? Sửa lại topic thành poll hay kiến nghị với FPT về chip 100 nghe còn thấy được mà đem choảng nhau đến lôi cả game khác như CBKG vào nữa cơ, BG chơi cần trình độ nữa thì đau bụng quá =)). Nói ngoài tí nhé : từ cái thời đua top lvl để nhận giải dual core của VTC đến bây giờ luôn ko ai bít ném bom ngược con BG, thằng đuổi theo trúng bom =)) bây giờ toàn tối ngày xài tên lửa chùm với tàng hình mà tự nhận pro =)). Ai bất mãn ko thích chơi game này thì nghỉ cho rồi quay lại cãi lộn làm j cho mệt, chỉ nhớ anh FirstSon gì đó :D thời IAMVIETNAMESE cầm 3 con súng đi pk gà hỏi con Rescue Knight với Lorch thu làm sao =))

19. Metwa

Metwa Youtube Master Race

Black Đã lên gamevn thì phải nói theo phong cách gamevn :D Thẳng thắn, thật thà và thích thú ;;)

Điều đầu tiên mình thành thật xin lỗi trước toàn thể anh em game thủ VGE đã troll Bác 7 trong ge.gate.vn làm bác í không dám lên diễn đàn VGE nữa, lần sau nếu có cơ hội thì cũng ráng nhịn không troll bác í nữa:))

Điều thứ 2: cho mình được giãi bày 1 chút xíu vì những hành động mình đã gây ra cho bác, vết thương tinh thần, vì mình nhiễm game VGE chơi team 3 wiz 1 thời nên hay gây đam sát thương tinh thần nhiều quá nên quen thói xấu :)) bệnh cũ tái phát nên bạn 7 và các bạn lượng thứ:)). Đây là topic chính thức gửi đến Bác 7 người tôi vô cùng ngưỡng mộ và kính nể :)) tôi chỉ dám bày tỏ thái độ chân thành kiểu này duy nhất dành riêng cho Bác 7 vì những cảm xúc lẫn lộn của tôi với Bác ;;) trước đây và sau bài post hoành tráng hơn 10k view ;;)

@777nguyen Nghe nói Bác 7 dạo này cao thượng quan tâm đến VGE nhiều hơn ah =)). Topic hơn 10k view bên gate, có bạn gì nghỉ game vào góp ý bác 1 chút làm bác sợ quá trốn mất tưởng bận raidboss ai ngờ bác lại sang đây khóc, nếu bạn tôi không chỉ tôi rằng bác đang buồn muốn kiếm người tâm sự ở gamevn thì tôi cũng không vào đây post bài. Xin nhớ game này có nhiều cách để thưởng thức ngoài cách của bác muốn độc quyền raidboss chơi đàn áp newbie như Bác, bản thân bác cũng thừa nhận như vậy trong cuộc họp lần trước tại FPT "ngắm cảnh chụp hình cũng là 1 thú chơi trong VGE" . Mọi người đừng suy nghĩ Bác 7 đàn áp Black nhiều quá nên thù dai gây sự tội nghiệp Black, Black chưa bao giờ có hiềm thù gì với 7 cả ngay cả trong game lẫn ngoài đời, chiến đấu với bác cũng trên tinh thần gamer, chơi game for fun chứ không có gì cả nhé :)), người ta chọc mình thì mình tự vệ thôi :)) hay chiến thắng bằng mọi thủ đoạn như Bác cũng là 1 cách chơi hợp lý :). Tôi thường biết mỗi khi bác góp ý là bác đều đặt quyền lợi của Bác và cái fac bác lên hàng đầu, với đám clone và đám farmer trong fac của Bác ;))... nhưng bài post của Bác lần này lại có vì newbie vì sự thay đổi của VGE làm tôi thắc mắc và băn khoăn rất nhiều.

Tôi thì chẳng cần quan tâm đến cái ELN hay ELB làm gì cả đối với tôi game là để giải trí tôi không có kiến thức raidboss bằng bác điều đó là điều đương nhiên tôi không hơn thua ở điểm này cũng không so sánh với Bác gì cả thậm chỉ còn ủng hộ vote cho topic của Bác, không đụng đến vấn đề chuyên môn;)) vì tôi đã ủng hộ mở vote cho bác 7 trong topic đó, giờ có quan tâm thì tôi chỉ quan tâm đến quần áo mặc endlife là hiệu gì Armani hay Gucci thôi :))

Ngày xưa tôi đồ yếu hơn bác mà vẫn dual ngang ngửa với team siêu nhân của bác đó :)), không phải tỏ ra nguy hiểm đâu mà là thực sự nguy hiểm đó ;;)Nguy hiểm đến mức mà bác phải bỏ team chính SsAngelsS để tạo 1 team giống như tôi đang anti lại cho hợp mốt ;;). Nguy hiểm đến mức mà làm bác giận chạy sang bên đây comment đó, Nguy hiểm đến mức mà sau bài post này của tôi và trong khi đợi tiếp cái reply của bác còn nhiều cái vui vẻ và bất ngờ hơn nữa vì đơn giản tôi biết mình có cái gì làm người ta phải sợ :)). Nếu không sợ thì không hide hay tàu ngầm, về logic, về lý lẽ, về ....abcd Bác về nhà soi gương cho kỹ và tự vấn lương tâm của mình có vấn đề gì không nếu không có thì bác vẫn ok đó :)). Cái giải trí của tôi thời đó chỉ ở bấy nhiêu đó thôi ngoài ra tôi không dám hơn thua hay tranh dành cái gì của ai cả trong VGE cả;;) vì mục đích của tôi khác Bác nhiều lắm :))

Bác có góp ý thì đừng mang cái vì VGE phát triển hay vì newbie nghe làm cả cộng đồng VGE và tôi cảm thấy ngứa mông quá không thể không gãi vì quá nhột, mà bác có cảm thấy nhột đứng trên công chúng ở diễn đàn ge.gate.vn thì cũng phải phát biểu vài câu chứ, người nổi tiếng và có phong cách leader sao lại chơi tầu ngầm vậy, ít ra cũng nói được 1 vài câu hoành tráng tựa như bác đang ở trong game vậy đó, như ở đây để mọi người cùng thán phục tài năng raidboss của Bác để tôi được mở rộng tầm nhìn :)). Thà bác nói mộc mạc đơn giản người ta còn ủng hộ, tôi nghe thấy xuôi cũng không nỡ comment làm bác sợ như vậy, làm bác phải sang gamevn mếu máo tôi rất áy náy công nhận bác cũng có cái duyên ngầm ghê:)

Bác có thế giới của riêng bác. tôi có thế giới của riêng tôi không ai đụng ai mà đừng vào khu vực công cộng xả rác bừa bãi vô ý thức là được vì trong đó có rất nhiều trẻ em, phụ nữ và người lớn tuổi thậm chí hơn cả tuổi Bác nữa hoàn toàn khác với thế giới game mà bác đang hành xử. :)). Nếu Bác mà thay đổi được tôi chẳng mừng và tôn vinh bác đó chứ ;)) mà bác thì nặng lắm rồi khó có thuốc nào chữa được chơi gần 2 năm nên tôi cũng hiểu tính bác lắm :)). Già rồi hơn 33 tuổi đầu rồi và bác cũng là người nổi tiếng, có phát biểu trước công chúng nên cân nhắc lời nói của mình tránh để mọi người hiểu nhầm như vậy....:))

Thôi chào Bác 7, chúc bác thành công vang dội hơn nữa trong sự nghiệp raidboss:)) Mong đợi Reply của bác mỗi ngày đừng làm mình buồn như ở gate nữa nhé :)) chỉ cần Bác chịu reply mình hứa sẽ bớt rất nguy hiểm đi :))

20. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

mấy cái gậy 3xatk 3ar của black nhiu chip thì ra vậy ? Đang định chip 1 con như thế

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.