AOE 3 chia sẻ kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Age of Empires' bắt đầu bởi DNK90, 22/12/09.

1. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

uhm đó là cách khắc chế wân đó:
    cung kill bộ
    bộ kill kỵ
    kỵ kill cung + pháo
    tộc phương Đông bất lợi chỗ pháo yếu hơn Tây nhìu>>>nên chơi đánh nhanh, nó mà ra pháo thì wân bao nhiu cũng hok đủ cho nó gãi ngứa =))
    lính ngự lâm<<< là con nào??
    @mà tui up ver mới ở chỗ nào chỉ tui cái.... thx

2. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

3. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

film nào mà cso nói wân đó là lính ngự lâm ;))
    thx cái patch :D

4. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

chứ lính gì lính cầm súng à ??? dịch thẳng ra thì ra ngự lâm thôi :P tôi cũng đâu bík tra từ điển thôi =))=))=))

5. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

chắc ông dịch từ chữ musketeer :D
    tên nó là Ashigaru musketeer(bộ binh súng hỏa mai)
    khi up xong coi đc rep cũ hok zậy?

6. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

ah mà ông chơi súng + cung mà đụng kỵ binh thì mau chết đấy ^^!
    nên chơi samurai, mặc dù nó mắc nhưng 1 mình nó có thể chống 2>3 kỵ binh đó

7. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

coi đc cái của ông tôi coi tuốt mà :D

8. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

tui đánh hard 1vs3 thì trong vòng 26' đc đó;))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    down từ trang AOE hok đc ông up lên giùm đc hok :(

9. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

up lên 1.02 đc rùi mà vẫn hok coi đc rep của ông
    vào đc chút là nó văng ra, nói là hok đồng bộ với cái nguồn trong AOE3 của tui :|
    mà mới vào set 20000 xây mệt nghỉ =))

10. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

Chắc thế cái của tui down từ torrent về của bọn nước ngoài nó up cho, thình thoảng ông thử chỉnh chơi kiểu tui xem :D, chơi như thế tôi thấy công bằng hơn mỗi bên có lượng tiền nhất định có chỉ số như nhau chỉ có desk là khác :D với lại chơi kiểu đó tôi thấy nó chống trả dữ hơn đánh quân rất đã :D

11. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

chơi zậy giống dạng DM, nhưng sẽ mất đi cái hay của game chiến thuật rùi
    1 game chiến thuật cơ bản lúc nào cũng có 3 bước là tìm tài nguyên, xây dựng và chiến đấu
    ban đầu cho nhiều tài nguyên wá thì kĩ năng macro hok cần thiết nữa rùi

12. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

Thì lúc nào đó chán chơi kiểu cổ điển thì chỉnh chơi thử, chứ ai mặc một cái áo mấy năm đâu :) phải thay đổi chứ mà chơi kiểu lên nhà cũng hay, bữa nào để tôi quay lại thời xa xưa mới được :>

13. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

uhm bữa nào cũng làm trận hoành tráng chơi :))
    tiếc là trên garena hok có AOE3 :|

14. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

ông cũng chơi Garena nữa hả biết chơi CS trên đó không chỉ tui, tui làm theo hướng dẫn trên mạng hoài không được chán chết

15. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

tui chỉ chơi Starcraft trên Garena thui(bây jiờ chơi lại trên Battle.net rùi)
    mà lúc ông vào nó báo lỗi jì mới bít cách khắc phục đc chứ(thường là khác version)
    p/s: cái box này vắng wá @-)

16. tonydo126

tonydo126 Youtube Master Race

Chào các bác, nghe các bác bàn tán sôi nổi quá em cũng xin bon chen mà góp ý. Thật ra chơi AOE 3 hay Asian dynasties cũng có nhiều kiểu chơi lắm. Nhưng chơi online người và người đối kháng thì có 3 kiểu chính sau đây:
    1/ chơi Deadmatch: tức là tài nguyên có sẵn, vào game là bụp liền. Cái này em không thích chơi nên cũng không có kinh nghiệm gì mà nói
    2/ đánh no rules: tức là vừa xây vừa đánh, không có một quy tắc gì hết, thắng là thắng thua là thua chứ không có cheat. Những người chơi giỏi kiểu này mau lên Lv lắm, một trận thường chỉ cở 20 phút là xong. Có thể là 1v1, 2v2, 3v3, 4v4
    3/đánh no rush: đây là kiểu chơi mà em thích. Tức là 2 đội có giao ước với khoảng thời gian để kiếm tài nguyên, phát triển quân đội... Có thể là 20 phút, 45 phút... cho đến 60 phút là maximum. Một số quy tắc thường có trong game no rush là HALF MAP tức là chỉ đựoc xây thành từ khoảng giữa map về phía mình, NT 45 MIN tức là không được xây tháp canh trong thời gian no rush, NWS tức là không chơi tàu chiến ( dễ lag)...
    Kiểu chơi thứ ba đòi hỏi phải xây thành, xây quân đội một cách hợp lý, có bộ deck riêng cho no rush, phối hợp ăn ý, phải biết dùng quân nào đối phó quân nào... nói chung là càng chơi nhiều càng lên tay, càng ăn ý với parter của mình. Lv của em là Master Serg ( lv 19) cũng đuơc xem là khá cao. Các game thủ Châu Âu và Đài Loan rất giỏi trong game no rush kiểu này.
    Hạn chế của game này là cần phải mua CD original ( giá bây giờ là $40) để tạo được một acc chơi online, nếu các bác xài key trên net thì chỉ chơi ofline hay LAn được thôi. Em có 3 account lận. Bác nào thích game này hay muốn tìm hiểu thêm thì hẹn một bữa ofline đi, em sẽ đem latop ra nói thêm về game cho các bác. Em sẽ ở vn một thởi gian lâu ( Sài Gòn )nên muốn kiếm thêm vài người chơi cho vui. Có bác nào tham gia nè? :D:D:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    em đang mua CD game mới, chắc chừng tháng nữa về tới ( CD cũ bị hư rồi). Bác nào thật sự thích game này em sẽ cho mượn để cài, cho mượn luôn acc để chơi cho lên tay. Lưu ý là game này phải có Video Card rởi ( không cần mạnh) mới cài được game + đường truyền internet kha khá một chút ( ADSL trở lên ). Vào đây kiểm tra xem máy mình có chơi game này được không :http://cyri.systemrequirementslab.com/srtest/

17. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

cho mình mựon 1 acc đc hok nào :D
    mà bạn mua đĩa gốc ở đâu thế, VN mình hình như mua đĩa gốc còn khó hơn bản lậu @-)

18. tonydo126

tonydo126 Youtube Master Race

Em cũng nhờ bạn ở nước ngoài mua, chừng nào có em sẽ thông báo. Làm một buổi offline rồi em sẽ cho mượn để anh em cài, " truyền nghề " miễn phí cho anh em luôn :D . Anh em nào đang chơi ofline thì cứ luyện cho lên tay, em sẽ chỉ cho các bác điểm mạnh và yếu của các quân đội ( Anh, Pháp, Đức...), lên đời V trong vòng 24 phút, cách xây thành bảo vệ... Game này càng chơi càng thấy hay mà có partner để cuối tuần đấu vài trận với các gamer thế giới thì còn gì bằng.:)

19. kluvp107

kluvp107 Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái version tui tìm khắp google cũng không ra chán thật phải patch lên tùm lum nữa... dạo này muốn chơi lại đó mà :)

20. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

có ai có acc AOE3 asian thì share ae đi :P
    vào chơi thay fiên nhau :D