[APPLE] Thảo luận - Hỏi đáp - Tư vấn chung

Thảo luận trong 'iOS' bắt đầu bởi Soujirou Kaneyoshi, 2/4/09.

1. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

cắm gì đến mức 3h thế :-ss

2. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

Thì tính tớ là vậy mà :-j ...Cứ lôi vô lôi ra nhác quá...
    Jack có game hút thuốc, với đánh đàn guitar ko cho tớ xin với, thuốc luôn nhé, đi tìm mà link toàn die hết bõ công thiệt, 1 số 4rum bắt pm riêng mới share :D
    Thanks nhiều !

3. diego_simone

diego_simone The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mình mua cáp mới rồi , trước h toàn xạc = máy tính lôi cái cục xạc theo máy ra cắm cũng chả ăn thua
    Đã đem ra hàng để kiểm tra ko biết hiện tượng gì nữa :-ss

4. K†

K† Mega Man

Làm thế nào để tạo Acc iT :'>
    Lúc trước K† có làm một cái nhưng giờ làm lại chỗ phần Pay không có cái phần none mà chỉ thấy PayPal với VISA và MasterCard :-??
    Làm thế nào đây nhỉ :-<
    Mọi người chỉ giùm K† cái :D

5. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

bật iTunes lên, vào app store chọn 1 cái app free để download, nó sẽ bắt tạo account iTunes, đến phần payment thì sẽ có cái option None thì phải

6. thanhdh

Chọn none là đúng rồi đấy, mà bước đầu khi tạo acc các bạn nên chọn là nước mỹ nhé...Dễ đăng ký hơn...

7. K†

K† Mega Man

Àh được rồi nè :D
    Thanks Chocolate và anh Thanh nha :D
    Sẵn K† cái này luôn :'>
    Phần lớ gần như là tất cả apps free K† down bằng iT về đều không xài được, cứ vào là văng ra :-??
    Ngay cả Yahoo!, Skype, Facebook... không cái nào xài được cả :-<
    Và K† có JB, nghe một số người nói là Apps Crack với Origine không sống chung với nhau được :-s

8. Anakin0302

Anakin0302 Dragon Quest

Cho mình hỏi làm thế nào để lựa chất lượng video trên Youtube cho iPad 2?

9. [↓TNT↑]

[↓TNT↑] Legend of Zelda

cho mình hỏi là cài mấy cái game thuốc vào rồi, giờ muốn update lên mà mấy dữ liệu trong game còn giữ lại thì làm cách nào :D
    vào app store update mà nó bắt phải buy mới đc :(

10. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

cậu down lại bản game thuốc update (vd bản cũ là 1.0, bản mới là 2.0 thì down lại bản 2.0) rồi dùng itune cài vào

down ở apptrackr.org

11. K†

K† Mega Man

Luôn tiện K† hỏi ở SG có tiệm bào bán phụ kiện cho iPod nào lớn lớn không:-/
    Tới mấy tiệm thấy toàn mấy cái case gì đâu chán phèo :-<

12. thanhdh

Bỏ qua itunes đi K+ à ! bữa nay mấy ai xài itunes để chép game nhạc với phim, cài game phần mềm nữa...itunes với mình bây giờ là dĩ vãng rồi.
    Nếu máy bạn xài windown7 thì nên xài thằng Copy Trans manager để chép phim, nhạc, mà ko cần quái gì sợ mất dữ liệu cũ khi "sync", pm này có phương thức copy thôi, khái niệm "sync" nó ko có vì nó ko có thư viện library như trên itunes, chính vì vậy, bao nhiêu con ip đã JB rồi đem vô máy bạn chép nhạc, phim đều ko sợ mất...Ngon ăn rồi :D. Có thể dùng nó để chép nhạc chuông cũng hay, nhưng cùi mía lắm.
    Pm thứ 2 dùng để cài game đuôi .ipa (đã crack xài free) là ifunbox, bạn lên các 4rum như thegioiapple.com hay pdaviet.net....Để down game crack rồi cho khỏe. Về dùng ifunbox để chép vô, quá trình nạp file vô là tự cài luôn. PM này dùng để chép nhạc chuông hơi bị đỉnh ấy, có thể chép cả đống nhạc chuông có độ dài ko bị giới hạn là 30 giây như những pm khác, và những pm khác chỉ add được 1 nhạc chuông thôi. Cái này nó chép luôn vào root của iphone, nên ta tha hồ mà xài qua lại nhé :D...
    Có thể dùng pm này để đóng gói thành 1 game, ứng dụng bạn đã cài từ trước lên iphone thành đuôi ipa=>đem cất lỡ khi update FW... mà khỏi mất công đi tìm..
    Nó nhiều cái hay lắm, mình chưa khám phá hết được, :Dkhi nào rảnh mình viết vài kinh nghiệm lính mới iphone chứ dạo này cũng bận quá ::(

13. K†

K† Mega Man

Thanks anh Thanh :D
    Tại trước giờ xài thằng iT quen rồi, nhạc nhẽo film ảnh gì là nó ôm hết nên cứ thế mà bấm thôi :'>
    Lúc trước K† cũng có xài cái iPhone Tunnel Suite.
    Nhưng dạo này không update gì hết nên cũng chả biết thằng này có cái gì mới không :D
    Nghe anh Thanh kể thì nó cũng giống cái iPhone Tunnel Suite của K† tường xài :D
    Mà không biết iTouch có cái pass mặc định giống như iP là Alpine không nhỉ :-/
    Chứ hồi lâu nghe nói những người xài chung Wifi có thế vào Root của mình để phá.
    Không biết nó có tác dụng với iTouch không anh Thanh nhỉ :-/

14. thanhdh

iPhone Tunnel Suite mình chưa xài bao giờ, có cài cái iphone pc suite nhưng thấy nó ghi tiếng tàu khựa...bản chất lại ghét bọn tàu khựa nên ko dùng luôn :D ha ha ...Lâu lâu down file deb nhấn đúp vào file .deb ấy là thằng ip pc suite này tự động cài...Móa, lợi hại ghê :))
    Còn ITouch mình chưa dùng bao giờ nên cũng không biết gì về nó cả :D...K+ hỏi thử Jack xem sao ::)

15. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

mới đc mua con IP4, muốn hỏi ae nhiều đây :D
    cho hỏi là khi cắm IP vào máy tính thì phải dùng itune như ipod đúng ko :D
    mình đã ra hàng kêu người ta cài 1 số trò chơi, phần mềm, vậy những cái người ta cài đó mình tự cài ở nhà đc ko và có mất tiền ko ( mình muốn cài thêm cái opera mini )
    khi lục lọi trong phần settings, mình thấy hình như có mỗi khóa cả máy = code, mình có thể khóa từng phần như tin nhắn, ảnh được ko :D

lính mới ném tạ thoải mái

16. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross Lão Làng GVN

IP vào máy tính thì phải dùng itune như ipod

người ta cài tum lum tá lả hết, đ phần là trò cũ ko hà, chép full máy lun thì 300k

cậu về tự cài thì như PSP ấy down game, app thì bỏ vào itune rồi sync giống nhưng sync nhạc ấy, mà máy cậu phải jailbreak trước rồi mới chép game đc- ynhư PSP thôi \:D/
    lên trang apptrackr.org down nè, nhớ chọn link mediafire hay fileape ấy nha, down lẹ hơn

17. baby_chocolate8

baby_chocolate8 Mario & Luigi

App free như cái opera mini thì cậu cứ tạo 1 cái acc iTunes mà download cho thoải mái, sau này update, sync từ iTunes hoặc cloud cũng đơn giản hơn.
    Mỗi iPhone/iPad/iPod touch chỉ sync được với một pc thôi nên nếu cậu sync app ở cửa hàng rồi về sync app với PC nhà thì nó sẽ xóa hết app cậu sync trước.

18. ff7huunghia2

ff7huunghia2 Donkey Kong Lão Làng GVN

các bạn ơi cho mình hỏi, mình mới xài iphone đã jailbreak nhưng k sync app dc, cứ báo determing app to sync rồi hiện ra finishing nhưng khi vào ip thì k thấy app nào cả, ip 3g fw4.1

19. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

cám ơn 2 tiền bối, vậy nếu chấp nhận h cắm ở nhà thì phải chấp nhận bị mất hết tất cả mấy cái hiện h đang có à. Còn có cách nào khác ko, tại thấy ng ta cài vào cũng khá nhiều...
    acc Itunes là free hử
    Jaibreak là như nào, trong máy mềnh h có game và chơi đc rồi, nghĩa là đã jaibreak rồi đúng ko :D

còn cái password cho từng mục trong máy thì có ko nhỉ :D

20. ff7huunghia2

ff7huunghia2 Donkey Kong Lão Làng GVN

cho mình hỏi app nào có chức năng quay phim tốt cho ip 3G vậy ? cho mình hỏi lun ip có app nào cho bik người ta ở đâu thông wa số phone hay tin nhắn k ? thanks