[Archer's Range] Archer - Trường bắn của cung thủ.

Thảo luận trong 'Dragonica' bắt đầu bởi Con Nít, 9/9/10.

1. kidkuro145

kidkuro145 Legend of Zelda

Bin xem giùm nên xài cây nào, LVL thì tốt hơn, bền hơn nhưng opt lỡm :( còn cây kia thì opt đẹp mà ko đc = LVL >"<

2. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

xài tiếp cây lava đi kid, cây kia chỉ là + fake cr thôi, đừng để bị lừa nhé :D

3. kidkuro145

Hic, đeo đồ Vit-HP thì thọt mất 1 lượng lớn acc-agi-crit mà ko đeo thi lại về làng thường xuyên :-<, Lv 58 mà Revious tát 3 hit die 8-}, xay gada đc 2-2-2 agi mà chả né đc cái nào mới chán :((

4. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

đấy chính là vấn đề bin luôn đau đầu khi đánh boss, mình mang tiếng là boss killer mà boss nó khõ cho vài cái lên dĩa chứ chưa kịp né hay chạy thoát/ dash blah blah..

thật ra mà nói ko nên build eva vì eva hoạt động trong pve rất tệ ( trong guide bin có viết: wr eva 11x 12x, buf hallu lên thì eva cũng rất cao mà con sambaba ( rokoko) vẫn khõ trúng như thường ) cho nên ko phụ thuộc vào eva dc :D

giải pháp khi boss-ing chỉ có 2 cách ( do hỏi bên iah mới biết dc =.= ), mấy bạn đồ full arti hay legend thì khỏi cần theo ( =)) )

1. mặc full undead lấy vit, HP và def cao nhưng chịu thiệt là ko có crit dame, bù lại sống dai hơn
    2. chạy đua vũ trang, đánh bom cảm tử: boost crit dame lên tối đa, đập vũ khí lên cao chót vót rồi mặc set full mormal rồi chiến=> tử vì đạo 8-}

5. PipuXVIII

PipuXVIII T.E.T.Я.I.S

thì cậu thủ sẵn 2 cây.
    1 cây agi để pvp
    1 cây vit để boss
    chuyện thường ngày ở huyện :">
    bần cùng nữa thì xách 777 cash ra mà random lại opt

6. tuandatle

tuandatle Space Marine Doomguy GVN Veteran

Sao ko làm 1 cây vừa vit vừa agi? /:)

7. PipuXVIII

PipuXVIII T.E.T.Я.I.S

tiền ^^. vấn đề là tiền. và đây không phải là weap cuối
    nếu là Zauharant opt đẹp thì đập lên tiếp, đằng này nó là lava hoặc weap 49 50 thì hok cần phải tốn công như vậy

8. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Persian Prince

giúp mình cái này

bị lấp bài :(

Chỉnh sửa cuối: 8/7/11
  9. Bibonot

Bibonot Waiting to respawn GameOver

HP của bạn bao nhiêu mà coN Revious tát 3 phát đã die :-o

10. kidkuro145

HP 6k6 trừ đi 2 cái 6star Lava thì còn 6k base HP :D
    Revious tát 1 cái 2k1 văng ra vướng vào cái hàng gai lãnh thêm 2 cái mỗi cái 2k3 là đứt :D

11. wantblood

wantblood Mr & Ms Pac-Man

bạn đi revious solo à? trc đây tôi cũng chơi trapper đi revious cùng 1thằng ninja, máu tôi cũng ngang bạn mà khi 2 thằng vào kill revious xong đều bất ngờ đồng thanh thốt lên 1 câu: "xê lờ gờ tê - sao dễ vậy"
    chẳng nhẽ VN đi VF khó hơn VC à. Nếu bạn solo thì tôi xl

12. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Bắn 2 con bird ra rùi spam Z thui, chưa chết thì làm đợt nữa. Lên trapper có bird rồi thì rocket bị thất sủng~

13. chanoai93

chanoai93 Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi về cách pvp với k9 phản dam với , mình chơi class ballis lv mới 5x thui trình pvp còn gà nên ko bk cách win đc K9 phản dam , lúc đánh với bọn này mình thấy chỉ có skill shoot down và skill ném bom + ass là ko bị phản lại thôi nhưng bọn nó thì trâu wá , block cao nữa mà spam skill đó thì dễ bị ăn dam nên thường thì mình chết trc nó . Còn class gla máu trâu thì có một số thằng đeo khuyên tai fản cỡ 700 mấy dam mà cái đó thì hầu như mình thấy mình xài skill nào cũng bị phản ( nếu ko phải đừng ném tạ e tại e còn gà ) thì đánh nó lát hồi mình cũng chết . Và class ballis ko nhìu skill đánh như hunter ( vừa có chim vừa có trap ) mà đa số mọi ng lại ko cho spam z thì pvp kiểu nào mới win đc , mong các bác chia sẻ với e .

14. kidkuro145

^ Chạy vòng vòng , gặp nó thì gatling chào hỏi trc -> HE Grenade -> Caused Bomber - > Adrenaline -> RPG 7 ( hoặc Launch ) - > AAS to die \m/
    Hết combo bỏ chạy, nó dí theo thì đặt @SS ra bắn phụ, canh nó trong tầm của @SS làm lại combo, gatling - HE có knock back nên @SS bắn phụ khá thấm :))
    Còn về trang sức phản dmg thì ... out room :-bd
    Về sau thì Bali pvp thọt hơn mấy class khác nên cỡ 6x về sau ko nên bon chen [-X

Chỉnh sửa cuối: 20/7/11
  15. SydraChaos

SydraChaos Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi tí, set item của Wind sau 60 bổ sung thêm cái gloves gì ấy mà mình quên rồi :@). Glove ấy farm ở đâu thế, và drop rate cao hay ko?.
    Về set trang sức thì nên dùng trang sức thế nào :D. Hiện tại mình thấy belt revious 27 agi, 5% ACC khá ngon rồi, nhưng rmấy món khác thì chưa biết lựa thế nào ~~.

16. trung_rin

trung_rin Mr & Ms Pac-Man

hồi trước làm Q change job 2 được tụi 6x giúp nên giờ vẫn chưa biết cách đánh lvl,lên 5x rồi với lại còn 2 cái key nên vào solo thử nhưng chả biết đánh ra sao,né được vài lần nó chơi cho 1 phát toàn màn hình chả biết né chỗ nào nữa--->die =((

17. kidkuro145

^
    Bạn chạy vong vòng đánh quái rơi ra Mana Bullet ( cái viên xanh xanh sáng sáng ấy ) rồi chạy lại chỗ Cây súng bấm Z để nạp , nạp xong đánh cây súng thì bắn, lvl sẽ nằm trong 5s thì phải ...

18. Con Nít

Con Nít Legend of Zelda

Ursano Gloves, farm ở f7 Kryonos (68 trở lên) hoặc spam f1 Ursano cũng được. Drop rate khá thấp. Trang sức thì ưu tiên cái nào có acc thì đeo.
    Cái belt revious đấy ngon nhất rồi, ko nên thay nữa.

19. nova2592

nova2592 Youtube Master Race

tăng điểm cho xạ thủ 4agi + 1 vit dc ko vậy ta...mọi người giúp mình với...thanks

20. minhkhai

minhkhai Legend of Zelda

mình tăng hết vào AGI :"> chơi job nào 61+ mình cũng tăng hết vào AGI :">