Atlantica online - Tartaros online

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi syvil, 25/6/08.

1. zxcvbnvip

zxcvbnvip Mr & Ms Pac-Man

số lần stun là do random đúng ko meta,tui đang xài đội hình sword,spear,viking,gun,shaman,monk và cannon(main),đang đau đầu với đội hình 2 archer anh em góp ý dùm cái,mua ring chống cung cho monk và shaman thì số lượng HP có đở hơn nhiều ko

2. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Cái này khỏi phải bàn :)), pvp sợ nhất canon với gun mix Brutal will 8-}. Bởi thế hàng 2 của tớ là Gun - Canon - Gun :'>.

3. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

khoe chữ hay không thì bạn cứ xem lại cách post bài của bạn là biết ;;) chứ tôi thừa thời gian đâu mà khoe
    còn sai ở đâu hả ?
    sai ở điểm thứ nhất là có 2 khái niệm trong vấn đề point, cái building nó chỉ tăng "max point" còn điểm thực tại của town thì phải làm quest mới lên
    sai thứ 2 là chẳng có lý do gì để bạn chia building thành 3 loại
    sai thứ 3 là cây cối có nhiều loại với điểm culture cộng không giống nhau

4. CRUSADER_01

CRUSADER_01 Donkey Kong

Building nào cũng chỉ tăng giới hạn point của town, ai chả biết. Thế thì theo bác, ở đây sẽ có sự hiểu nhầm giữa point giới hạn và point cụ hiện thời ah =)).
    Chia 3 loại cho anh em dễ hiểu, và vì nguyên liệu để chế tạo chúng cũng tương đối khác nhau. Bây giờ nói tất cả các loại building chung thành 1 loại có phải là sẽ càng khó hiểu hơn ko =)).
    Và cái quan trọng nhất, là khi build thành, thì người ta cũng phải có chiến thuật. Build thành trung tâm thì phải tập trung vào loại kinh tế và guard đầu tiên. Build loại thành "trống" để chiếm đất thôi thì build nhiều guard, bảo vệ nó về sau mới phát triển. Còn loại cuối là thành lẻ, loại trôi nổi dễ có dễ mất, thì build kiểu gì chả được, build thêm tí cây cối kiếm tax <== có vậy thôi ạ =)).

Thế mà có thằng nói là cây nào cũng chỉ +10 cult thôi đó :-/.

5. syvil

syvil Liu Kang, Champion of Earthrealm

check lại info về cây đi đã rồi nói, tôi không thích người chỉ nghe người khác nói mà cũng bình luận
    và nguyên liệu để chế tạo thì cũng chẳng có cái quái gì khác cả :)
    cuối cùng, anh em ít người hiểu về point, rất nhiều người hiểu lầm, tại mọi người đều kém hơn bạn nhiều mà ;) đâu phải ai cũng uyên bác vậy đâu
    (đấy là tôi không muốn bới móc đoạn bên dưới, đoạn đấy mới sai tệ hại)
    ---
    còn về vấn đề "build thành"
    chắc tại CB này chưa có hay là do tôi không biết tiếng Hàn mà tôi không hiểu build thành ở đây nghĩa là gì ?
    mình chỉ có duy nhất một cái town thôi mà ?

6. CRUSADER_01

CRUSADER_01 Donkey Kong

Ý bác tức là đoạn này sai tệ hại ??
    Hiện giờ 1 town chỉ build được 1 dạng công trình theo loại 1 văn hóa duy nhất (vd north asia, south east, ...), nhưng như thế ko có nghĩa là sau này mỗi town cũng chỉ build được 1 loại văn hóa ::).
    Cái thứ 2 là craft cây, đương nhiên muốn lên lv building cần craft cây, nhưng bác chắc chưa biết về sau workload cực to, lv 34 craft sword thôi work 1 batch 15 ainu sword đã gần 10mil ròi <== khi lv đa to thì thà chi tiền ra mua cây còn hơn =)).

Chuyện build thành (town) là chuyện sau này, khi mỗi guild có thể chiếm giữ nhiều town (to nhỏ đủ loại, vì các town được đầu tư khác nhau). Các town sẽ trở thành nơi đánh đấm của các Guild <== phải đánh giữ town của mình và đi chiếm town của bọn khác =)).

Chuyện nguyên liệu ai bảo ko khác ?? Chỉ khác 1 vài loại nguyên liệu, nhưng đó là core item <== kiếm được dễ chắc, hay phải đi mua, mà mua phải nhiều tiền mới build được hết các dòng cho town, còn ko thì cứ để đấy =)). Thui ko nói chuyện phân loại building, vì ai cũng thừa biết mỗi town phải có hướng phát triển khác nhau, ko phải town nào cũng giống town nào, nên cần phân loại building cho mỗi hướng phát triển cho nó dễ hiểu =)).

7. blackrose

blackrose Mr & Ms Pac-Man

Ơ Nga nó còn dừng đánh Gruzia mà, các bác vẫn chiến sự tiếp diễn àh. Đồng ý tranh luận để cùng giải quyết vấn đề nhưng hai bác là cãi nhau roài, hổng phải tranh luận đâu =((. Đang lo là Việt Nam không biết có giữ được Town không, còn đi chiếm town khác nghe có vẽ không khả thi.

8. tuck83

tuck83 Youtube Master Race

chẳng hiểu bạn này đang khoe mình giỏi hay đang quảng cáo hàng cấm , nghe có vẻ nghiêm sờ trọng song đọc đi đọc lại chẳng thấy có ý nghĩa gì cả. Tốt nhất bạn nên thực tế một chút rồi hãng mang ra cho anh em , nghe nó buồn cười lắm vì mình đọc song chẳng hiểu game nó viết đúng hay bạn nói đúng nữa ..::)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    nghe bạn này nói có vẻ thực tế đây này.. Minh sẽ cố gắng giữ Town HaNoi mặc dù hiện đang rất khó khăn , mình mới chỉ có trong tay 3 officer cần mẫn biết việc còn những mem khác chưa giúp gì được nhiều , nếu bạn có chơi game này thì vô giúp mình một tay nhé :hug:

9. Tetsusaiga

Tiếc là sắp đi học chứ ko cũng xin 1 chân Officer rồi :-<.

10. tuck83

add hoai cai con khoanbetong ma co dc dau
    G thi 40/40 lien tuc.
    kick 1 nick add con khoanbetong may lan ko dc moi buc. boi. ne` :-s

11. Tetsusaiga

Nick của người ta là Khoantbetong chứ có phải khoanbetong đâu Sato ơi :)).

12. tuck83

lai còn thế nữa :-s sao không nhấn mạnh sớm trời :(

13. |HànBăng|

|HànBăng| Youtube Master Race

Cho hỏi tí về đồ đạc trong atlantica phát.
    Items trong game VD: Quần áo vũ khí, ring... được chia làm mấy loại vậy các bác "khống phải là kiểu đồ dành riêng cho từng class" đâu.

Như kiểu:
    Đồ trắng "Không có op đặc biệt"
    Đồ xanh " Có thêm op đặc biệt"
    Đồ Vàng "đồ quý hiếm", kiểu như chỉ săn boss mới rơi ra ý.
    Mấy bác chơi nhiều cho hỏi mấy vấn đề này phát.
    Hiện tại em mới chỉ biết đồ Asura " đánh rơi cái box mở ra có vũ khí phát sáng khi dùng ý"
    .

.
    Tiện thể em hỏi thêm...
    Shaman từ level 1 tới 60 thì nên up skill gì max truớc.
    Heal hay Brutall will hay Hex of Darkness.
    Hiện tại em build cả 3 mỗi cái 14 skill point.

14. tuxedi

tuxedi Mr & Ms Pac-Man

muốn xây Town max thì không khó lắm . chỉ cần mỗi bạn trong guild chịu khó lấy tiền từ "con heo đất" của mình đầu tư Cho RyanXhero = Syvil ( học building ) sau đó thì Ryan sẽ teach lại skill building cho các mem trong guild và mọi người chịu khó học dể Ryan có nhiều điểm craft chẳng mấy chốc Hanoi sẽ "hại điện" thôi :'>

To Crus : cần 6 ring + 4 broken arrow ! :x chi phí sẽ trả sau

điều gì sẽ xảy ra nếu main char là Axe ( có học Gruad dispell ) , 2 Viking , 1 spear , 2 gun ( hoặc 2 canon <<< chỉ được PV chứ train gặp mấy con Fly thì tiêu cho nên chọn gun là hợp lí ) 1 monk , 1 shaman ( buff Brutal Will ) con còn lại thì tùy ... <<< đang tính chơi đội hình này khi OP :'>

15. CRUSADER_01

CRUSADER_01 Donkey Kong

Trời ạ, xây town max thì ko biết đến bao giờ ông ơi :|.
    Tuy nhiên đúng là phải phân công lao động cho anh em, để mỗi người xung phong làm 1 việc =)). Ròi sau này teach cho anh em sau =)) (cũng ko rõ teach free được đến lv bao nhiêu nữa :-/).
    Quá nhiều merc thì tốc độ cày lv của main char sẽ bị tụt hậu :|. Thông thường, để cày tốt, và đi chung pt 3 thằng cùng cuốc từ đầu đến cuối, thì mỗi thằng cầm 7, quá lắm là 8 merc là được rùi :hug:.
    Khi nào uplevel cao, xài revocation để kéo merc lv thấp, như thế nhanh gọn nhẹ, lại tiết kiệm nhiều stamina ::).
    Kinh nghiệm cày cuốc của tui cho thấy, đội hình 2 viking để stun, 2 gun (2 spear hoặc 1 gun 1 spear tương tự) để gây dam, xài 1 monk (hoặc 1 archer tùy) và 1 shaman nữa, là đủ để làm mọi việc rùi :D (đánh boss nếu sợ có thể thêm 1 shaman nữa <== đánh vô tư như củ từ đi =))).

Quên, là tui xung phong đi craft sword hoặc gun, mọi người cũng nên thông báo nghề cơ bản để anh em còn biết mà làm ::).

16. Metallion

Metallion T.E.T.Я.I.S

Hồi trước chưa sửa weapon thì đúng, chứ giờ chơi archer đi farm damage cũng to lắm đấy, toàn 1-3 hit (thường là 1 turn) là xong. Còn cái scroll of revocation dùng để kéo merc làm gì cho uổng phí, xài tất cho main char. Cứ 5-6x ra chỗ level 100 mà spam, lên 80 chẳng là bao lâu. Mà không biết sau này nó có còn cho instant cast kiểu đó mà farm không nữa =))

17. CRUSADER_01

CRUSADER_01 Donkey Kong

Đồ trong atlantica giờ chưa có op thì phở :-?
    Đồ bây giờ mới chỉ là "up đồ" để có level cao hơn thui ::). Ví dụ đập 2 đồ ko + gì thành đồ +1, 2 đồ +1 thành đồ +2, 2 đồ +2 thành đồ +3. Muốn đập đồ cần có entchant stone. Có 3 loại entchant stone, một loại cho weapon (đỏ), cho armor (xanh) và cho access (tím).
    Khi đồ cộng lên cao, thì nó sẽ phát ra ánh sáng (vàng, xanh, ...).
    Các đồ bình thường (có thể chế tạo được) mới phát ra ánh sáng như trên, còn với những đồ rare (ko thể chế tạo được, chỉ có đập box rare item mới có) thì phát sáng kiểu khác =)).
    Những đồ rare kiểu đấy là asura, black knight, ...
    Đồ rare mạnh hơn đồ thường, nhưng ko nhiều, chỉ khi càng up thì nó mới càng mạnh hơn mà thui ::).

Một loại đồ tiếp theo là đồ Unique. Đây là những món đồ ko rơi ra bao giờ, mà chỉ chỉ có thể craft ra. Đồ này có ưu điểm là rất mạnh, thậm chí còn mạnh hơn đồ rare nhiều. Ví dụ món blood knight sword là unique lv 50 nhưng còn mạnh hơn cả ainu sword lv 60 :x. Nhược điểm duy nhất của chúng là phải craft, tức là yêu cầu phải có level craft đã đành, lại còn phải kiếm nguyên liệu để craft chúng nữa, trong những nguyên liệu đó, số những loại nguyên liệu ko bán trong shop ngày càng nhiều, phải đánh quái chăm chỉ mới ra đủ nguyên liệu :|.
    .

.
    Chắc là nó sẽ sửa sớm thôi, chứ cứ xài revocation vô tội vạ thế này thì những thằng craft scroll sớm giàu (cày còn nhanh hơn cả bọn craft food =))). Có lẽ nó sẽ sửa thành ko thể revocation quái level cao hơn main char :D.

18. vàng99999

vàng99999 Donkey Kong

bạn chú ý là khoantbetong chu ko phai khoanbetong (do khi lap nick danh nham :'> )

19. zxcvbnvip

zxcvbnvip Mr & Ms Pac-Man

cai scroll of revocation có tính năng gì vậy các bạn mà dùng để kéo char lv thấp vậy,chỉ mình với,chưa dùng bao giờ nên ko bít

20. Tetsusaiga

Khi xài nó thì char của bạn sẽ tự nhiên đc hưởng exp mà ko cần phải giết mobs :'>.