Audition Offline

Thảo luận trong 'Các phiên bản khác' bắt đầu bởi khachphieudu, 25/12/06.

1. canchigiaonhieu

canchigiaonhieu One-winged Angel Lão Làng GVN

Huuduyen cho hỏi cái, tui dùng avc_pack lúc nén lại cái 009.acv thì nó ghi don't send là sao,chương trình lỗi à

2. vinh_thekiller

vinh_thekiller Youtube Master Race

Chào Hữu Duyên, tui có thắc mắc này xin hỏi ý kiến bác:
    Cai acv_pack.zip tui tải về giảu nén -> avc_unpack.exe.
    Tui nén hay bung nén đều dc nhưng khi nén lại thành file .acv thì khi vào au nó báo lỗi. Thế mới tức chứ! tui thấy 009.acv bác làm thù ok cơ mà. Bác thử test lại cái acv_pack.zip mà bác post lên xem sao.
    - Còn nữa nè. Tại sao cái dds converter của bác tui tải về cài đặt rồi cứ converter xong là nó close liền. Mặt khác các file converter thành dds chẳng dùng được gì cả. Thí dụ file cancel1_w.dds có dung lượng 33 kb tui converter thành .bmp hoặc .psh(photoshop). sửa (giữ nguyên kích thước (128X64)) rồi converter lại thành file .dds thì chỉ có 10.8kb và vào au thi nút hủy bỏ đó bị lỗi, chẳng thấy nút hủy bỏ đâu cả.thấy toàn vạch trắng ah`. cố gắng giúp tui nha

3. dinhtanss

dinhtanss Youtube Master Race

Khachphieudu ơi! sao mình ping hoài không được vậy giúp mình với! (Sửa lại là nên dùng địa chỉ lớp B là 169.254.10.1 , đôi khi dùng địa chỉ lớp C nó sẽ ko Ping được)

4. binhmeo

binhmeo Youtube Master Race

hix! bác huuduyen pro wa'! em bái phục đó. bác co thể share cho anh em cái clien của bác đc không? :D thực sự là em hok bít phải sửa chỗ nào và làm ra sao! chỉ cần anh share cho em máy file mà anh chỉnh sửa thui. còn share cả clien thì nặng wa'.hihi hok phải em mún ăn sẵn nhưng mà thực sự là em hok bít. mọi người thông cảm nghen

5. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Ngồi ở máy con mà Ping ko được máy chủ là do khác Subnet Mask. Khi dùng địa chỉ lớp C thì Subnet Mask phải là 3 con số 255, còn dùng lớp B thì 2 con 255
    Kiến thức cơ bản của mạng :D

6. dinhtanss

để Mình Thử xem...! Thank!.........

7. dinhtanss

to khachphieudu!

Mình cài bản 1.7 song thì chơi được, nhưng đến khi mình up bản patch của 1.75 lên thì ko chơi được, khi mình sài sêrver của 1.7,chay file audition 1.75 thì không chạy đc nhấp vào văng ra, đến khi sài cái server 1.75 của bạn đăng nhập vào clien audition 1.75, đánh pass vào enter hiên lên 1 cái bản chờ chạy đc 3....4...5 dấu chấm gì đó thì bi văng ra lại! có phải do cái server bi lỗi không hả bạn!
    à mà mình vẫn làm lan theo i như bạn chỉ chạy server nó vẫn bị lỗi, ko biết co lam thiếu bước nào không nữa

8. huuduyen_05

huuduyen_05 Legend of Zelda

Rất tiếc share ko đc vì quá nặng !
    Những gì về AuOFF mà tôi làm đc :
    http://profile.imageshack.us/user/huuduyen

9. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Mình lưu ý với bạn là Server bản nào thì chạy với CLient bản đó, chỉ cần khi khác nhau mà chạy Client là nó out ra ngay,nếu tinh ý sẽ thấy thông báo sai phiên bản trong cái thông báo thứ 2 hay thứ 1.Tất nhiên vẫn có cách chỉnh là vào trong Database chỉnh con số lại.Nhưng làm vậy thì chả có ích gì.Cũng giống như 2 cây RAM, 1 cây bus 400 1 cây bus 333, khi gắn vào chung nó chạy với Bus nào chắc cậu biết rồi.

Càn LAN Server mình ko dám nói quá nhưng thiệt tình nó đòi hỏi nhiều kinh nghiệm 1 tí,mình đã hỗ trợ nhiều người làm thành công rồi.Khi cài Server cậu làm tới bước nào rồi thì kiểm tra ngay bước đó nếu có thể,nên khoanh vùng lỗi để biết là nó bị hư chỗ nào, lưu ý 5 bản thông báo khi chạy Server nó có thông báo gì đặc biệt ko. Cấu hình IP để máy con và máy chủ nhìn thấy nhau chưa đã rồi hẵng bàn đến việc cài Game

2 lỗi mà mình thường gặp khi hỗ trợ nhiều người. Khi chạy 2 file đầu tiên gặp thông báo "MySQL dont allow connect..." Cái này là do chưa làm mấy cái bước Add user và set password cho tài khoản ragezone@IP máy chủ
    Lỗi điền vào dòng chữ /t3enter.... trong mạng LAN là dùng công cụ LAngIP mình đã up, nhập vào IP máy chủ nó cho ra dòng chữ này.Có người lại đi nhập vào IP của cái máy con, mỗi máy 1 dòng chữ, thế là nó loạn cả lên. ha ha:devil:

10. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

@Huuduyen:Cậu có thể Share mấy file mà đã chỉnh sửa thôi được ko,tổng số lượng có lớn lắm ko,nếu lớn thì up từng file cũng được
    Tớ rất muốn giúp cậu nhưng thiệt tình là tài hèn sức mọn,mà tớ nghĩ 2,3 người cùng dịch thì chỉ rối lên thêm và đi vào vết xe của người đi trước chỉ phí thời gian nên ko giúp gì được.Cố gắng lên nhé
    Tớ gà Hex nên ko biết Hex để tự nhảy 1 mình lên lv và mua đồ là có luôn khỏi ra ngoài Web xác nhận,có đọc qua hướng dẫn của cậu nhưng Hex xong là hư cái file đó luôn do chưa biết căn bản về Hex.Cậu có thể Send cho mình mấy cái file đã Hex rồi được ko, bản 1.7 nha
    Thanks all ( à mà này huuduyen là boy hay gỉl vậy @_@)

11. rongthien06

rongthien06 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi bản audition offline mới nhất hiện nay là bản nào và nó có bán ngoài tiệm không ?

12. dinhtanss

mình chạy cả 5 bản bản nào cũng lỗi hết ý quên còn 2 cái server là không lỗi acc..., và gatewa... ^_^, còn về phần server theo bạn mình đã sữa lại data... rồi nhưng vẫn(mình đang sài server 1.75) vậy bạn có thể share cho mình bản server chạy được trên clien 1.75 không..........!!!!!

13. dinhtanss

Mình cũng sữa theo bạn rồi nhưng vẫn không được cái lan, còn cái server (mình sài 1.75 mà không chạy được lúc trước sài server 1.7 chạy clien 1.7 giờ chuyển sang bản nang cấp 1.75 thì mình cũng chạy server 1.75) bạn có thể share cho mình cái server 1/75 chạy trên clien 1.75 ko?

14. dinhtanss

bản mới nhất hình như 1.75 thì phải

15. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Theo tớ biết hiện giờ ko ai có cái SV 1.75 nào là chạy được cả,có chạy được nhưng có 1 cái lỗi rất mắc cười là khi vào mất Key DJ :D ko thể bắt đầu được
    Còn 5 cái bản thông báo không phải cứ mỗi lần chạy là chạy hết 1 lượt đâu.Chỉ cần chạy cái đầu tiên mà nó báo lỗi rồi thì thôi,cậu cần STOP để xem lại, chụp hình lên đây + những gì mà cậu đã làm lên đây,tớ "diều dắt" cho

Bản mới nhất hiện giờ lên 3.0 roài,nhưng chưa có SV, còn bản 2.0 đã có người có Full luôn,nhưng chưa thấy share cũng như xuất hiện trên thị trường :(

16. binhmeo

binhmeo Youtube Master Race

sao em không nén vào được hả anh huuduyen ??? em dung phân mềm avc_unpack để nén mà sao không được ? bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn đc không? em down về có 2 file đó là : avc_uppack va avc_unpack vậy thì em phải dùng file nào để nén đây ?

17. hai08

hai08 Youtube Master Race

khi em đăng ký thì web báo : "PHP Notice: Undefined variable: username in C:\Inetpub\wwwroot\Auweb\signup_process.php on line 38 " làm sao để đăng ký được vậy

18. huuduyen_05

huuduyen_05 Legend of Zelda

Công sức mình đã Việt hóa bỏ ra quá nhiều nên giờ mình ko thể share free.
    Còn về việc Hex lên lv và mua đồ thì down Ser mình up (đã có post trong Topic này) bản nào cũng đc .

@all : Ai biết cách edit file 009.acv giống như mình thì pm để cùng Việt hóa đến các file *.dds (hình ảnh) ! Một mình làm không nỗi !

19. anhthang1110

anhthang1110 Youtube Master Race

sao em cài xong rồi mà sao dzo la nó hiện lên dòng chữ tàu xong em click vào nó là nó kích ra la saoX(

20. rongthien06

rongthien06 Mr & Ms Pac-Man

ủa sao tôi thấy bên game4v bạn share free cho mọi người mà.Share cho anh em bên gamevn này đi :D