Auditon,SDO cái nào hay hơn?

Thảo luận trong 'Audition' bắt đầu bởi zngocquyenz, 15/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. amazon171193

amazon171193 Donkey Kong

nhưng tôi thấy au vẫn hay hơn SDO.

2. lukiluke

lukiluke Persian Prince

lạc đề
    VTC hay VNG phục vụ kém, nhưng đó chỉ là một phần nhỏ, trong khi những game đó vẫn đáp ứng được nhu cầu giải trí của mọi người, bạn chơi hay không chơi game nào là quyền của bạn, nhưng nếu chỉ vì thế mà không chơi game của 2 hãng này thì thật sự đáng tiếc đấy

3. VeryBad

VeryBad Cr

Có lẽ chẳng có NPH nào phát hành lại 1 game đã phát hành và đã nguội đâu :)

4. squall_vn9x

squall_vn9x Youtube Master Race

Thế mà có đấy sis VB ạ, hồi xưa FPT chả nhập MU về khi mà dân VN đã chán chơi MU rồi sao?

5. squall_vn9x

Ah còn nữa, em nói là thể loại game chứ em có nói là game đâu?
    _Đầu tiên VTC nhập về Space Cowboy - game 3D shooting - Đến h ở VN vẫn chưa có game nào tương tự.
    _Thứ 2, đó là Audition - Online Dance Battle - hồi đấy ở VN đã có game nào như thế đâu? Gần đây mới thêm có SDO :D.
    _Gần đây nhất là Crazy Kart - Racing - Thử hỏi đã ai chơi game đua xe online nào chưa? Em thì em mới chơi qua NFS Most Wanted thôi.

6. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Ý của cậu ấy là thể loại game chứ ko phải game VB ơi :)) .

7. YeuBeNhieu73

YeuBeNhieu73 SPARTAN John-117 Lão Làng GVN

THeo mình nghĩ cả 2 game đều có cái mạnh cái yếu.
    AUDITION:
    - Ưu: kiểu nhảy đa dạng, thu hút được gamer trước khi SDO ra mắt, cập nhật thường xuyên (mỗi tháng 1 lần), công ty quảng cáo rất tốt ^^.
    - Khuyết: quản lý quá kém, giao diện xấu, thiết kế kém mọi mặt, kiểu nhảy xấu hơn SDO, ser tệ hại, hack tràn lan vì đồ quá mắc. Chính xác là kô coi trọng gamer.
    SDO:
    - Ưu: thiết kế đẹp, các nút bấm, khung nền, đồ họa nhìn sắc nét. Mỗi khi bấm vào 1 cái button là cảm giác rất nhẹ nhàng, quá khác biệt so với AU. Một điều mà ai cũng thấy đó là khi vào room SDO, mời mọi người vao trong, cho dù có vào hay kô, có trong ser hay kô thì cũng ko hề hiện lên thông báo rối mắt như AU. Những cái thông báo đó là hoàn toàn ko cần thiết, vì ai vào thì vào, cần chi phải biết người đó như thế nào. Trong khi đó AU thì vô cùng NGU SI khi cho hiện lên thông báo ".... ko co trong phong cho" , "lời mời đã được gửi đi", cản trở việc mời người chơi vào room. Đồng thời quần áo trong SDO đẹp hơn nhiều. Quan trọng nhất, nhạc trong SDO nghe quá hay so với nhạc AU.
    - Khuyết: bị 1 cái bóng quá lớn đó là AU che mất, kiểu nhảy chỉ có 1 kiểu, giống như Beat up của AU.

8. VeryBad

VeryBad Cr

@ squall_vn9x : Sry đọc không kỹ :)

btw, đọc hết thread thì thấy hình như các bạn chơi SDO chăm chút nói đến cách quản lý của VTC quá thì phải :) Title thread là so sánh cái hay giữa 2 game - chứ không phải là so sánh tổng quát để quyết định ra nên chơi game nào . Nếu là so sánh tổng quát nên chơi game nào, thì phải so sánh đến cả gameplay, NPH, phong cách chơi, hay thậm chí là cả lứa tuổi phù hợp v.v... Tớ thì hiện tại cũng đã bỏ Au, và chưa từng chơi SDO, nên không dám đưa ra nhận xét gì . Nhưng mong các bạn quay lại với chủ đề so sánh cái hay giữa 2 game ;)

btw, cả thread hình như chỉ có bạn YeuBeNhieu73 là có so sánh kỹ 1 chút về gameplay và đồ họa, nhưng hình như đang thích SDO hơn nên so sánh không được khách quan lắm thì phải :) Nhìn phần ưu của SDO là biết :P

9. knightboss

knightboss T.E.T.Я.I.S

theo tôi chắc kèo khỏi chơi trò nào hết để tiền đó đi cua gái sướng hơn ko

10. lukiluke

lukiluke Persian Prince

lâu nay toàn thấy so sánh về chất lượng, cách phục vụ của 2 game mà toàn là cái xấu chứ cái hay thì ít quá.

11. YeuBeNhieu73

YeuBeNhieu73 SPARTAN John-117 Lão Làng GVN

Hihi, cám ơn bạn. Nhưng mình thật sự rất thix AU. SDO chỉ là game thay thế mỗi khi AU "khùng khùng". Nhưng mình muốn đưa ra một nhận xét khách quan nên nói thế thôi. ^^.

12. vn373498

vn373498 C O N T R A Lão Làng GVN

theo toi thi` SDO hay hon vi` cac buoc nhay? dep. hon . neu khi nhay cac ban ko nhin` dc cac' buoc' nhay? thi` luu lai. va` xem lai. y' . dep. hoc nhieu` . nhieu` buoc nhay dep.lam' :D:D

13. Icy Girl

Icy Girl Youtube Master Race

Mình thích Au hơn, SDO hình đẹp nhưng mà nhảy chán, ko nhảy thì nó ngày càng mập ra.
    Ko biết người ta thích cái nào hơn mà khi bước vào tiệm nét thì chỉ thấy toàn là chơi Au chứ ko chơi SDO.

14. superluckygirl

superluckygirl Youtube Master Race

Thật ra Au hay hơn hay SDO hay hơn là tùy theo cách nhìn nhận của mỗi người, nhưng nhìn chung thì người choi Au thì nhiều hơn SDO. Tuy nhiên nếu theo cách nhận xét của các bạn là cung cách phục vụ củ SDO tốt hơn của Au, mà nếu Admin bên Au mà ko xem xét lại mà cứ chiều hướng như hiện tại thì có lẽ sau này SDO sẽ chiếm thị trường nhiều hơn..

15. bdts221

bdts221 Dragon Quest

Chỉ chơi au ko chơi SDO, và có nhìn qua, kiểu nhảy hơi giống beat up trong au( khác mỗi cái au là 6k 147963, còn kia có 4)
    Nên thik au hơn,
    p/s : sao ko tạo hòm phiếu ;))
    (mà hỏi câu này bên box au nhìu người sẽ nói thik au hơn )
    @Bad: màu chữ của em có đụng hàng với bác không nhỉ

16. Tan8/6Online

Tan8/6Online Dragon Quest

vậy chẳng lẽ ban chơi game ko cần đếm xỉa đền nội dung sao
    còn vụ tăng vcoin và den cũng là do gamer vì nếu ko ai mua đồ thì chắc gì VTC đã tăng giá với lại mình cũng đâu bik dc mục đích tăng giá của họ là gi mà bảo tham

17. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Mục đích tăng giá của VTC mà ko phải tham thì là gì nhỉ, phiền bạn nói thử xem ;)) .

18. MyM]Moon

MyM]Moon Mr & Ms Pac-Man

theo mình cứ Au đi SDO mình nhảy thử mấy ván mỏi hết cả tay đau hết cả mắt (mắt mình 10/10)

19. lukiluke

lukiluke Persian Prince

1 phần giúp giải trí, 9 phần còn lại thu lợi nhuận
    chúng ta chỉ so sánh giữa 2 game thôi chứ không đòi hỏi nên chơi cái nào

20. squall_vn9x

@ Tan8: tớ bảo ko nên so sánh game là vì cái đấy tùy ng` có cảm nhận khác nhau chứ có phải tớ ko đếm xỉa đến nội dung game đâu? Chơi game thì phải thấy nó hay mới chơi chứ, chứ thấy chán mà cứ chơi thì khác gì tra tấn mình? Game là để giải trí mà :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.