Auto GE tất cả ở đây !!!

Thảo luận trong 'Granado Espada' bắt đầu bởi HeyHiAll, 12/11/10.

1. nongnocchien

nongnocchien Youtube Master Race

Em có ý kiến thế này xem có được không nhé: Khi muốn chuyển kênh có thể vào thẳng doanh trại sau đó chọn lại kênh cũ thì khả năng "Chết" của các thành viên trong gia đình sẽ giảm đi đáng kể. Vì hiện nay mỗi lần chuyên kênh thì phải mất 2 lần chuyển mới có thể về kênh cũ được + với việc khi bắt đầu nhận auto hơi chậm khiến các thành viên trong gia đình cảm thấy bối rối ====>Quái bắt nạt suốt.... ^^. Nếu được như này thì hay bik mấy nhỉ !!!

2. ntnghia1988

ntnghia1988 Youtube Master Race

Mình nghĩ ý của bạn thì rất hay nhưng có lẽ không làm được,do vào doanh trại không sử dụng keyboard được mà phải dùng mouse,do đó AI không có thể trả về vị trí cũ được.
    ^.^

3. luzlie

luzlie The Warrior of Light

bác kiet ơi sao lâu lâu team angie jack jack cùa em lại bị đứng ko chịu xây dựng j hết T_T

4. chiengil

chiengil Youtube Master Race

bác tạo ngay cái lùa quái về điểm gốc giúp em, hịc tranl mini boss không có cái đó toàn chít queo ^_^ cố gắn bác nhá

5. lcc_cuong

lcc_cuong Mr & Ms Pac-Man

mình muốn hỏi là muốn chuyển kênh phải chọn đồng thời Shift F3 và F12 à?

Mình thấy :tự động chuyển 1 kênh bất kì sẽ đơn giản hơn là qua 1 kênh trung gian rồi quay trở lại ^^ (chẳng hạn chỉ chọn F3). Không biết có chế độ nào như thế ko?

6. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Tính năng khai báo kênh để trả về đưa ra là để tránh tình trạng khi chuyển kênh thì cái spot của mình đang train ở kênh khác đã có người rồi, như thế sẽ xảy ra tình trang ks spot.

7. lcc_cuong

lcc_cuong Mr & Ms Pac-Man

không có ý ks. Ví dụ như train running thì ở đâu cũng ngon mà ^^

8. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

phải chịu thôi, ks nhau thì phải dùng vũ lực giải quyết thôi, giang hồ khốc liệt mà KKK

9. Ocheo

Ocheo Youtube Master Race

Bạn này hình như là cốt ông nội. Xài đồ ké mà cứ như bỏ tiền ra mua bản quyền vậy. Muốn là đc ah?

10. 1001

1001 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Nói thật chứ ko ưa nổi mấy chú running, thà train có nơi có chổ, các chú running chạy tùm lum, dăm ba phút lạy cháy đến ks thì đek ai chịu được, ngon cho các chú nhưng người khác khó chịu, mà họ chịu ko được thì red thôi.

11. trungvip10b1

trungvip10b1 Mr & Ms Pac-Man

có pác nào nhiều kinh nghiệm sử dụng AK Fighter có thể làm hẳn 1 topic như guide hướng dẫn cách sử dụng cho newbie đc ko:( Em (và chắc cũng khá nhiều pác khác) cũng mới tập tành sử dụng AK Fighter nên không biết j cả :( =((

Còn 1 vấn đề rất nghiêm trọng nữa là khi e ấn Shift 5 để chọn chế độ đánh thì không thấy chức năng Lùa quái về gốc đâu hết :(
    Nếu không có chức năng như vậy thì các pác có thể hướng dẫn cho em biết làm sao để Fighter lùa quái rồi provoke (có thể ko cần provoke cũng đc, miễn là lùa quái về phía gần Ele) để Ele nuke AOE chết cả đám đc không ?

Chỉnh sửa cuối: 28/11/10
  12. duongquazz

duongquazz Mario & Luigi Lão Làng GVN

có ai biết thế này là bị gì không ạ?
    Chỉ bị khi copy ge.exe và AI Ak
    và bản em sử dụng là bản down ở trang chủ FPT về :(

13. amoni

amoni Mega Man

Chú bị làm sao thế. Ge.exe ở đâu mà chú cóp? Ge.exe chỉ cần sửa thôi mà :|

Về cách auto thì Ak nó như các auto cũ, tức là cóp file vào đâu thì vẫn như thế. Sửa ge.exe có topic ngoài kia. hoặc bạn chui vào trong nick của mình thì sẽ thấy mình có post bài cách sửa myhotkey.xml nữa.

Thứ 2 là về các phím tắt thì bác AK đã ghi hết trên trang chủ rồi, bạn chỉ phải học thuộc mà thôi. 1 số điều phải chú ý như chuyển kênh (Shift F3), chọn kênh để chuyển: Shift F12 hay tắt Thoát game khi chết: Shift F2.

Ngoài ra với 1 số nhân vật có buff không delay như Kurt/Calyce/Edward thì phải set cả cấp độ delay skil, Ctrl Shift WSX hoặc RFV. Vì Auto mặc định nháy 5-6 lần mỗi lần ra 1 skill để đảm bảo xác suất thành công, cho nên với buff không delay phải để cấp độ delay = 0 thì auto sẽ chỉ nháy 1 lần mà thôi.

Chức năng bạn bảo là "Lùa về gốc", set trưởng nhóm là 1 con nào đó, tắt nhặt đồ, tốt nhất là ranger, sau đó set chế độ đấy, khi đó các char khác sẽ đi tìm quái đánh rồi chạy về. Range tốt nhất là vào khoảng 3-4000. Để FT có thể provoke thì bạn set auto skill 6 (Shift I/K/,) khoảng 10s là đủ

Tùy, như Zeia thì ks nhau là bình thường, nên chẳng ai làm gì ai, vì auto chung 1 bãi to đùng mà. Còn map khác thì thịt thôi

Ông này là ông IPHONE, cùng với Amoni góp gạo thổi cơm hùn cho bác Ak con Rio để bác ý test cho dễ ý mà, đâu có xài free 100% đâu. Cũng có tí đóng góp :D

14. FFLeader

bác k nên nóng giận vì kiểu này làm j`, VN kiểu này nhiều mà kiểu j` rồi cũng quen thôi mà.
    Cái auto của bác có hiện tượng thi thoảng tự nhiên nó đứng ì ra k xây nữa, nhiều khi ko chuyển kênh nó cũng ko xây thế là phải swicht sang đá đít nó mấy cái nó mới chịu làm việc tiếp. Hay là nó mệt quá nhỉ ? hehehehehe

15. HeyHiAll

HeyHiAll Youtube Master Race

Chế độ lùa quái về gốc biết xài thì rất hay.
    Team 1 Jack + 1FT đánh cực hiệu quả, trong một phạm vi rất rộng.
    Nhưng V404 28-11-2010 không có, lỡ xóa đi vì cái vụ V5 làm kẹt gốc.
    Giờ làm lại ngại lắm.

Tôi ít khí chơi Jack, nhưng đã test 3Jack xây kín đặc cả room, ko thấy em nào stop hết.

---------- Post added at 15:56 ---------- Previous post was at 15:52 ----------

Tôi thả auto từ 3h sáng đến giờ (15h53) chuyển kênh 2h/lần ngon lành, vẫn ở kênh 2 không đi đâu hết.
    Có người nói là ko quay về kênh cũ thì có thể là:
    -Đường truyền tệ hơn cả quá tệ,
    -Chưa biết cách xài.

16. gamer1vn

gamer1vn Donkey Kong

jack có stop, có hôm ngồi canh nó đứng ì đến lúc set time 2h30 đổi kênh nó mới xây lại, ko những thế còn đổi kênh lung tung, đa số tập trung về kênh 1 mặc dù ở kênh 2 hoặc kênh 3
    bác ko tin xuống hầm ngục rion FG 67 vào lúc sáng sớm 5 6h ấy, ít ít cũng 4 fam jack xây trụ ở đó KS nhau vì ko đổi về dc kênh cũ 2 3, còn kênh 2 3 vắng hoe vì jack k2 k3 nó nhảy xúm về hết k1 =))

17. games&games

games&games C O N T R A

bác hey cho hỏi bản auto của bác giờ jack ko thể đứng xa nhau để xây trụ đc phải ko vậy sau mình thấy nhìu đứa trên gehenna nó có thể xây trụ xa nhau hoặc thành từng nhóm trụ vậy phạm vi rất rộng so với phạm vi xa của bác và chế độ lùa quái về góc giờ ko dám xài vì xài đc 1 chút là hình như tại con attacker đi xa wa hay sau du chi trong pham vi 4000 nó cũng bị đúng đơ ra ko xây trụ nữa

và jack thì ko có stop nhưng tại sao nó lười xây trụ súng wa bảo xây mới xây hoặc phải auto lại đc khoảng 1h lại bắt đầu bỏ xây trụ súng nữa ko hiểu tại sao

18. HeyHiAll

-F12 chọn kênh hiện tại (1,2,3) hoặc là thoát game.
    -F 3 đặt thời gian (để làm cái việc đã chọn bằng F12).
    không phụ thuộc nhau.

---------- Post added at 16:07 ---------- Previous post was at 16:02 ----------

Phiên bản 28-11-2010 không bị kẹt gốc, không bị stop khi call, khi tự chạy về leader.
    3 jack có thể đứng xa nhau, nhưng sau khi chuyển kênh thì về 1 chỗ.

Để tôi kiểm tra lại jack chuyển kênh xem sao.

Có thể người ta xài AkJackPro (hoặc tương tự) để 1 jack vẫn xây dc nhiều nhóm trụ cách xa nhau tít tắp.

19. FFLeader

Đặt hết rồi, chạy ngon lành rồi nhưng thi thoảng kiểm tra vẫn thấy có thằng ko chịu làm việc, phải space mấy cái vào đít nó thì nó mới chịu làm tiếp. Có thể chạy nhiều acc 1 lúc nó hâm

20. HeyHiAll

Chạy nhiều acc nếu trục trặc ráng chịu.
    Tôi chỉ làm và test với WinXp 32bit, chạy 1 acc.
    Chạy nhiều acc đến chính thằng GE và XTrap còn bị điên.
    Nó điên kéo theo nhiều cái điên khác không biết đằng nào mà lần.

Đang test 3 jack, 3 phút chuyển kênh 1 lần, không có trục trặc gì.