Aveyond: Gates of Night

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi langtutinhyeu88, 2/8/09.

1. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

○ Bring back Candy to Witchwood

Đã có ở trên rồi ý
    ○ Find interesting artifacts for the Thais Museum

Cần tìm Ancient Crown (ở Dragkthor, con rồng xanh tìm Scale)
    Golden Frog (sau khi nhận quest tìm lại cái Bracelet cho Ryda ở Tar Ved cái j đó hơm nhớ :( nó sẽ cho chỗ giấu kho báu, đi vào đó, tìm con Pirate Ghost đánh sẽ có . )
    Broken Wand (Bình chọn cho con gái của 1 người đàn bà trong Beauty Contest ở Orc Kingdom, tên Bagr hay j đó ... )
    Ancient Symbol ở Catacombs trong 1 cái blue chest ..
    ○ Bring clue to Gappeto
    Ở trên luôn (nên hoàn thành cái này, rất wan trọg ^^)
    ○ Retrieve Quarter back from Hepptitus in Withwood .
    Ở trên nốt :))
    ○ Bring 4 quarter keys to Naylith Summit .
    Cái này phải có 3 cái keys còn lại .. 1 ở Dragkthor nhà của Dragon Lord, 1 ở Orc Kingdom chỗ vua Orc ở, cái cuối ở Faery Portal, nhưng sau khi cứu được Fairy Queen (con cóc màu tím ngồi khóc trong Whisper Woods)

Find the lost Gold Mine for Wert
    còn cái này hông biết ... tại lười quẹo lại Gheladon :">

@spy107 : hic ,, tại tớ lười quay lại cái Thial Mt nên bỏ quest đó :"> vô cái Thial cứ như đám rừng ấy :-<

2. spy107

spy107 Youtube Master Race

Find the lost Gold Mine for Wert
    nè:vô Drawf mine,kím cái hang có dây leo xuống đó,rồi đi sâu vào,vô cái hang có mí thằng lùn lùn i',sẽ gặp tụi cướp biển,rùi nó đào dc mỏ vàng,vào trong đó,trở ra gặp Wert xong quest,ăn dc golden egg,ấp ra con vịt hài vãi =))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À,nếu mún vô mỏ nhanh thì đi thuyền tới dấu X phía trên là dc

3. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

vừa mới chơi xong .. chán chết :-< ...

@spy107 : ;)) tia cái trứng vàng ấy lâu rồi mà chưa kịp chôm =)) mà dù j mình vẫn chưa làm quest đó 8-}

4. ♥ Rozen Maiden ♥

♥ Rozen Maiden ♥ Youtube Master Race

Vào Unlimited Armor Cave , save lại , mò tìm cái Wing ... ( dày thiên thần ấy ) , equip vào cho con Mel , chạy nhanh lắm , chơi không chán . Quẹo đi quẹo lại hơi nhức đầu thôi :))

5. spy107

spy107 Youtube Master Race

Cho tớ hỏi đi tới đảo giấu kho báu có con ma nào đâu mà đánh,rồi tìm viên saphia cho con rồng nữa,chả pik nó ở đâu cả!!:(

6. heavendemon

heavendemon Mr & Ms Pac-Man

oài, dạo này bận quá ko chơi đc :((
    đằng nào đến tháng 11 mới ra the Lost Orb, mình ngồi nhâm nhi, kệ mọi ng :))
    ờ mà để up cái strategy guide lên MF ai lấy thì lấy, riêng mình ko ủng hộ [-X
    AV:GoN Strategy guide: http://www.mediafire.com/?emd5dittfni

7. luke1618

luke1618 Youtube Master Race

bác nào cho tui hỏi : tui moi choi xong Aveyond LOTwilight bây giờ fai giải quyết bọn cướp biển lam sao để bọn nó bỏ đi dc:(

8. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

@luke1618 : bạn phải giải quyết xong vụ kẹo cho mấy bà phù thủy ở witchwood, sau đó sẽ nhận đc 1 cái faux map .. đưa nó cho cướp biển là bọn chúg đi ngay, sau đó ta sẽ có thuyền .. hí hí
    còn chi tiết vụ kẹo thì xem lại những bài ở trên nhé !

@spy107 : haha, tớ cũng quáng khi mà vào cái đảo kho báu ấy, đi lùng sục hết mà chả thấy ma với quỷ đâu ... nhưng mà, khi bước vào hòn đảo, bạn đến đứng trước cái cây đầu tiên, gần mình nhất (cái cây đứng 1 mình á), rồi nhấn space thì Mel sẽ nói có 1 cái tunnel (hầm) ở đó, thế thì cứ bước vô .

Còn sapphire ở trong 1 cái chest tại Istir Forest á :D
    cái chest số 3 trong hình !

9. July7

July7 Dragon Quest

Ivonnie,
    Tôi không tìm được Golden Frog như bạn nói. Đánh dấu trên bản đồ mà có thấy gì đâu. Đi hết 4 cái đảo nhỏ luôn rồi.
    Tôi chưa chơi xong, mới mua được cánh bướm thôi. Mà sao không có con rồng nào để cưỡi vậy? Đi bằng thuyền hoài, chán quá đi!
    À, còn con ngỗng vàng đẻ trứng vàng, trứng đó để làm gì?

------------
    Heavendemon,
    "Kệ mọi người" mà còn upload guide!
    Được rồi, để tôi tải về để đó. Giờ thì vào hỏi cho nhanh!

10. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

@July7 : trứng vàng chắc ấp để chưng cho đẹp hay bán lấy tiền quá :-< bản này chỉ có con thuyền thôi, nhưng ưng nhất là cái compass ý ... cứ đi xa xa, nhấn compass là vèo 1 cái đến con thuyền, đỡ tốn công đi lại ..
    Còn cái Golden Frog thì ok, bạn cứ đi vào cái đảo đã đc đánh dấu, đến cái cây trước mặt gần nhất (cái cây đứng riêng 1 mình á) rồi nhấn space . Mel sẽ phát hiện có cái tunnel và đi xuốg thôi .. Lúc đầu cũng bối rối vụ này lắm :( lần mò trong amaranthia mới ra, hic

11. July7

July7 Dragon Quest

Ivonnie,
    Many thanks! Mai chắc xong game được rồi. Lúc tìm được con chim lớn cứ tưởng nó sẽ chở mình đi đây đi đó, không dùng thuyền nữa. Ai ngờ nó chỉ thiên, giống như máy bay lên thẳng vậy!
    Mà trả lời cho tôi thì không cần bôi trắng đâu! Heavendemon nói không vào xem mà, còn bảo "kệ mọi người" nữa!

12. dieulinhbb

dieulinhbb Youtube Master Race

moịn người ơi, party của mình đang bị cursed mà không biết tìm đâu ra witch root:((. ai bảo mình với chứ cái tình hình này thì chẳng dám đi đâu xa cả

13. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

@dieulinhbb : chạy lại witchwood đi ^^ ... đi bằng mirror express cho lành \:D/
    @july7 : haha .. chuyện bôi đen hay bôi đỏ j thì ko những vì heavendemon mà còn là các bạn khác nữa ... ;)) mà ai muốn đọc phải bôi đen, thấy cũng vui vui xD

14. Ramus

Ramus Youtube Master Race

Công nhận bạn ivonnie chịu khó onl thiệt. Cứ có thắc mắc là giải quyết hết. Nể thiệt ^.^
    Mình mún hỏi vài chỗ, bạn có bít chỉ giùm mình nha! :D
    cái nv cứu thằng Ulf làm ntn? Mò mãi ko ra :-w
    Tìm thơ tình với hoa ở đâu để cho attraction tăng lên 7 ấy nhỉ, mình mới đc có 4....
    Cái thành phố Ghed'ahre nó ở đâu thế? ko thấy có tên trên bản đồ

15. ♥ Rozen Maiden ♥

Find Hal
    Open Faery Portal
    Find Dragon Scale for Merchant Rufus

Giúp giùm :D

16. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

@Ramus : tại giờ còn rảnh nên mới onl đấy chứ .. sau này thì :-<
    mà muốn cứu Ulf bạn phải đến nhà của Ulf, đi vào Orc Kingdom, chạy đi kiếm nhà nào có một thằng lính đứng kế bên "hiện trường vụ án", có vẽ hình người bằng phấn trắng á, bạn nói chuyện với tên lính đó, Edward hoặc ai đó sẽ bảo bạn đi lục soát xung quanh, chú ý cái vũng bùn có hình dấu chân bên trái tên lính, nhấn vô nó .

Tiếp theo chạy vào nhà Ulf, sẽ gặp anh trai Ulf, nói chuyện với hắn, rồi chạy lên lầu 2, có 2 căn phòng, trái và phải ... Có những đôi giày, gom hết làm vật chứng ^^

Đến Investigator's Office, nói chuyện với tên lính đó và đưa bằng chứng, nhưng hắn sẽ ko chịu thả Ulf, lý do Ulf ốm yếu, vô tích sự :|

Tiếp tục, Mel sẽ có ý định chỉ còn nước nhốt vào tù mới gặp được Ulf, sau đó hãy đi về phía hoàng cung, có 3 tên lính gác mặc giáp bạc, nói chuyện với tên thứ 2 từ trái sang, Mel sẽ chọc nó, thế là bị tống vào tù =))

Trong này bạn sẽ gặp Ulf, nói chuyện và Mel sẽ bảo đi kiếm cái tunnel ẩn trong những bức tường, gợi ý là bức tường sau lưng các nhân vật, bạn bước từ phải qua, dò từ từ, nhớ nhấn vô nó nữa nha . Sau đó chui vào và Ulf sẽ gia nhập nhóm !

2. Tớ vừa nhận ra là những j mình save trong file 1 như attraction này kia sẽ ko được lưu lại :-< hèn j ... vậy chỉ có nước cưới Lydia hoặc Stella thôi, hoa và thơ thì trong mỗi thành phố sẽ có hết, nên khi tới thành phố nào, cứ chủ động nói chuyện với từng người 8-}

3 . Ghed'ahre là thành phố ở thế giới Underworld, thành phố mà bạn gặp Te'ijal và Galahad trong phần đầu đó .. phải sau này mới vào được !

Bạn đã học swimming skill chưa ? Phải chắc chắn là học rồi mới đi tiếp nha ^^
    Học swimming ở Orc Kingdom (trước khi vào đây cần đến Intelligence Agency (có treo bảng hình cái cây) ở Venwood để học nói tiếng Orc . Sau đó đến Orc vào Intelligence Agency ở đó để học bơi . Xong trở về Venwood .
    Nói chuyện với Queen trong Venwood Castle, sau đó đi lục kiếm Oil can, trong các phòng ấy, tớ ko nhớ cụ thể ở đâu .
    Sau đó rời khỏi Venwood, đến Fedir Forest, từ Venwood bạn đi cho đến khi gặp cái cầu đầu tiên có con quái vật nửa chim nửa thú, băng qua cây cầu rồi đi tiếp về phía Nam, con đường màu cam đó, đi tiếp cho đến khi gặp vùng đất mới, Waterworks Tower. Đi vào căn nhà to hơn bên phải, ở đây bạn sẽ thấy 1 cái switch (đại loại vậy) ở trong góc, click vào nó và Lydia nói cần có dầu, click vào 1 lần nữa các nhân vật sẽ lấy dầu trog Oil can bỏ vô, thế là waterworks tower đã hoạt động lại, kế tiếp bạn đi về phía bên trái, gần mép nước, click vào và jump . Bạn sẽ thấy một cái hang ở bên tay phải, đi vào đó ... Lục soát và tìm Hal ở trong đây, đi đến cuối hang bạn sẽ gặp 1 con Otopus, đánh nhau với nó và cứu Hal . Xong xuôi thì trở về Venwood, gặp mẹ Hal bà ấy sẽ tặng bạn golds, đi tiếp tới Venwood Castle, nói chuyện với Queen, bà ta sẽ cho bạn cái key mở cổng Faery Portal ..

Về phần Scale thì có 2 lựa chọn
    1 là đưa cho Rufus 2 là trả lại cho Baal (con rồng xanh ở vương quốc Dragkthor)
    Đưa cho Rufus bạn sẽ nhận được 500 golds và có thể mua lại với giá 5000 golds :|
    Đưa trả lại cho Baal bạn sẽ có Ancient Crown, cần thiết để cho vào Museum ở Thais, cùng với 3 món đồ khác, bạn sẽ nhận được 1 quyển Ancient Book cho Lydia luyện phép ;))

17. heavendemon

vào thì vẫn vào chớ :-j còn bôi trắng chả cần thiết, đằng nào mình cũng ko đọc :D
    "kệ mọi ng" tức là mọi ng chơi nhanh (dùng guide :-") thì mình kệ :D nhâm nhi game từ h đến tháng 11 đủ để khám phá hết ko cần guide :-j
    căn bản tại dạo này bận :-j

18. ♥ Rozen Maiden ♥

Góp ý cho tui xí :

- Giờ tui nên chọn Stella hay Te'jial đây ;)) . Te'jial thì đánh ngang ngữa Edward (Physical Strengt : 130) , Stella : 30 , Te'jial : 33 . Nếu cho Stella thì heal pro , còn Te'jial thì Damage khủng với Elvin Bowl mua ở Venwood . Chọn ai ?

.
    ___________Auto Merge________________

.
    Ủa mà nè . Trong Waterways tui có gặp thằng Hal đâu ? Đi hết rồi , mở hết mấy cái thùng ở phần dưới luôn rồi , chằng thấy Hal đâu cả :-w

19. ivonnie

ivonnie Donkey Kong

@heavendemon : haha ... chơi ko dùng guide vẫn 3,4 ngày, nhất là 1 tuần cũng xong heavendemon à =))

@Rozen Maiden : Stella heal có pro bao nhiêu thì cũg vậy :)) phần cuối bạn sẽ thấy ko cần thiết :))
    Mà chọn là chọn cái j ? Cưới á hả ? Nếu cưới thì chỉ có Lydia, Stella và Mel thôi ^^

Còn nữa, waterways thì bạn phải đi đến khi gặp con Octopus ở cuối hang chứ,
    mấy cái chỗ có nước để bơi kèm theo mấy cái blue chest :|

cái hang to lắm, nhớ phải đi xuống cái cầu thang dài thật dài lúc đầu nữa

20. heavendemon

@Maiden: chơi Stella đi :-j Edward với Te'jial giống nhau, ko vui :-j
    @ivonnie: thế nếu 1 tuần chỉ chơi đc khoảng 2h thì sao? :D