Bác nào chơi bản nezeramontias (v1.09) vào cứu với!!!

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi quantien, 14/3/07.

1. frozenblood

frozenblood Youtube Master Race

oài.helo.tui mới chơi bản này được vài tuần.hồi trước tui cũng từng chơi qua nhiều bản mod bao gồm cả furywithin và kingdom of tenan nhưng theo tui xét toàn diện thì bản nezeramontias hay hơn 2 bản kia nữa.khoái nhất trong bản này là có nhiều đồ mới,quái vật mới.nhất là có đánh quái rớt ra mấy cái soul dùng như nhẫn rất hay,ngoài ra khi đánh mấy con trùm nếu may mắn sẽ rớt ra búp bê hình con trùm đó ,thu thập mấy con bup bê đó đem nhập lại sẽ được đồ xịn.hehee.tui mới nhập được có cái leader amulet từ bup bê cua?: andriel,druel,mephisto,diablo,baal va tyranel đang cố gắng thu thập mấy con còn lại.cái trang trại bò thì lv 2x không vào được đâu tui necromancer mà lv 5x mới dám mò vào.theo tui hầm 1 thì hàng bò khoảng lv 5x hãy vào,còn cái hang dungeon kagero thì phải lv 6x trở lên,tui xuống đựơc tần 6 của cái hang đó rồi nhưng necro yếu quá đánh không lại 2 con trùm satan với lucifer.qua hầm 2 thì có cái hang gaulet ở đầu màn cái hang này phải lv 100 trở lên thì mới vào được,tui chỉnh 1 con lv 120 mặc đồ khá xịn nhưng chạy vào được 6 giây là tử eo. liền.nhưng nếu ai đi hết được cái hang đó tới được căn phòng bí mật giết boss thì sẽ rớt ra những đồ đặc biệt nhất trong game chỉ trong đó mới có.trên forum frozenkeep có đứa bảo lượm được cái bag of exprience 100000000 ở đó.:o 1 con lv 1 mà uống cái đó là dọt lên lv 101 luôn.còn hầm 3,4 thì không có gì đặc biệt.hầm 5 thì có cái hang infernal pit ở frozen tundra vào đó giết quái thì rớt toàn đồ unique không.phế vãi.hiện thời tui biết được chừng này thôi.ai có kinh nghiẹm gì thì chia sẽ cho anh em với.

2. ***D&T***

***D&T*** Youtube Master Race

Kinh nghiệm của tôi là ở act 5 thì nên vào chỗ săn đồ Unique (Frozen Tundra) ở đó đánh mấy con Adriel, Cow và con như con sâu ở act 2(con này toàn rơi đồ unique thôi), đánh ở đây vừa lên Lv nhanh lại vừa có đồ xịn mặc dù dễ die. Đánh đến khi nào nhặt được đồ xịn thì hẵng đi tiếp còn nếu chưa được thì save rồi vào lại. Còn về cách đánh trong phần này thì nếu bạn cần biết mình sẽ bảo cho

3. quantien

quantien Youtube Master Race

Cảm ơn Bác đã chỉ giáo, để Em tải cái PlugY 7.01 về xem sao? không biết trong diễn đàn mình có link không ta?
    <br>

4. hikaru1598

hikaru1598 Youtube Master Race

PlugY 7.01 o dau ra vay
    chi minh voi nha . Lam on ma

5. Hakbit

Hakbit You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Vô mục giới thiệu Tools á ,Hava Fun

6. quantien

Em có cách chơi bản này rồi các Bác à? Em dùng thắng Plug Y 6.0, Như hướng dẫn dùng LugY Vào file PlugY.ini sửa các thông số sau:
    - Startleveup = 1.000 (Mỗi lần lên Lev được tăng 1.000 start có thể cao hơn tuỳ bạn, nhưng theo Em 1.000 là đủ )
    - Skill leve up = 50 (Mỗi lần lên Lev được tăng 50 skill)
    Cứ như vậy mà chơi lên lev dư sức diệt mọi con trùm ở mỗi quest.

7. frozenblood

oài.chơi hack thì mất hết 90% cái hay của game rồi.còn đâu cái cảm giác vui sướng khi giết được 1 thằng trùm hay đi hết được cái hang gaunlet. những bản khác tui chơi hack nên thấy chán lám.còn đây là 1 bản mod hay nên tui quyết định không hack.mặc dù đang chật vật đi hết cái hang dungeon kagero để giết satan và luxiphe.

8. quantien

à Bạn frozenblood chỉ mình tìm cái hang Dungeon kagero với, mình không biết nó ở đau, chơi xong hết quét rồi mà không biết . bạn chỉ mình tìm cái hang này đi. Mình muốn chiến với tên Sâtn và lucifer quá. nhanh giúp mình nha bạn.

9. quantien

Nghe lới bạn Frozenblood mình cũng không dùng hack những chơi mệt quá, mình phải dùng thôi vì không có nhiều thời gian. Mình vào hang Đungeon Kagero rồi chiến đã lắm lụm đồ cũng mỏi tay luôn. Đánh Satan và Lucifer mệt đứt hơi luôn. Bạn nào muốn chiến với nó mua bản này mà chơi nha, mình thấy bản này hay quá.

10. frozenblood

phù.bạn không có thời gian thì chơi tư` tư` cũng hết game mà.tui đang chơi con amazon lv 95 rồi.tui nhập được cái charm all are one rồi xịn lắm.bây giờ đang run con baal để kiếm cái suol của nó.phần normal tôi còn thiếu soul của satan,radament,daimen,summoner và baal thôi.ai có thì share với.doll của mấy con boss thì tui có hết rồi.chỉ còn thiếu cái cruystalprocessor để ghép lại thành cái charm.khi đó tui có thể biến thành mấy con boss như diablo,mephisto,baal..v.v..có thể đánh lên lv và có tuyệt chiêu của boss.giống như đang chơi 1 nhân vật mới vậy.còn 1 cái scoll ò duplicator để nhập với cái duplicator sau đó có thể biến 1 con boss thành nhiều con để giết 1 lần kiếm soul nữa.nói chung còn nhiều công thức chưa khám phá hết.như cái công thức để biến cái soul thành jewel sau đó đem bỏ vô soket item.thử tưởng tượng cái kiếm 6 lỗ mà được bỏ vào 6 cái suol của luxiphe nhỉ?.thật là vãi.:>

11. quantien

Nghe bác Frozenblood nói nghe đã quá, muốn ở nhà chơi game cả ngày quá. Nghe bác nói có máy cái soul, charm tuyệt quá, có có thể share cho tui chơi với được không. Tui đánh xong mấy con Boss nhặt đồ cũng nhiều nhưng giờ chẳng phân biệt được cái nào của Bos nào cả. Bác cho tui ké mấy món đồ của bác nha. Rồi chỉ cho tui mấy món còn thiếu tui chiến kiếm về cho Bác, mình cùng hợp tác. Ok? Lên tiếng cái cho tui mừng nha! Chờ tin Bác đó..!!!

12. quantien

Bác nào biết cách chiến trong hang gaulet không? Tui đánh hoài không được, vào cái hang lá bị hút hết mana liền. đánh bằng chiêu nào cũng không được, thật tệ. Tui chạy như lời hướng dẫn của mấy Bác cũng không xong, chạy được 1 đoạn không dài lắm là dính băng, dính độc hết chạy nổi, và từ từ chịu chết,.. thật đau đớn.... Mình chơi Soc bây giờ đang Lev 79. Có bác nào chỉ cho tui cách đánh quái vật trong hang này nha.

13. caocau

caocau Youtube Master Race

Bản Mod này có rất nhiều khác biệt so với D2 LOD.
    BIết tiếng Anh thì vô diễn đàn của nó ở frozenkeep đọc các hướng dẫn thì chơi được hết.
    Lv max của nó là 750 mà mấy bác cứ bàn lv 2x với 5x làm gì.
    Chơi bản này ko dùng plugy thì lấy đâu chỗ mà để đồ. Ai ko thích hacxxxk thì dùng chức năng share stash của nó để chuyển đồ giữa các nhân vật đó.

@quantien: Gaulet ko phải là chỗ để thử sức mạnh vì mọi quái vật ở đó đều là bất tử ngoại trừ prize room. Hang đó vô chỉ để thử sức chịu đựng và sự nhanh nhẹn thoai. Phần thưởng là ở phòng cuối cùng. Vào đó cứ chạy thẳng một mạch tới đích. lv 8x Barbarian có thể vào được. Phần thưởng thì quá tuyệt vời, phần Hell sẽ có cái bag 10 triệu EXP rơi ra. Ngoài ra còn đủ thứ ko bao giờ rơi chỗ khác. :D

14. lamxung21

lamxung21 Youtube Master Race

hic tôi vừa mới thử sức ở hang Gaulet xong, (đi lâu vãi & không có bản đồ mò gần chết) chỉ kiếm được mấy cái bag + có vài trăm k, nhưng có lượm được cái montreal device và nhập được cái soul của lucife thành cái jewel. (Giống hệt nhau về chức năng). Đang tìm cách đúp đồ để lấy vài cái nghịch cho khoái, hy vọng đúp được. Nếu thành công tôi sẽ share cùng các you.

15. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

cho xin tool của bản này với+hướng dẩn sử dụng trước khi liều với

16. quantien

Tui Lev 160 (Soc) rui mà cũng không chiến được trong hang Gaunlet thôi chẳng nên vào làm chi. Tui được Bác Frozenblood gủi cho thùng đồ có nhiều món chơi đã lắm. Mấy cài Soul của Lucifer chuyển thành Jewel rồi Add và đồ, nó cộng thêm mấy cái skill của mấy con Boss như Baal hay Diabloo chọi cũng hay lắm. Con nhiều thứ hay nữa, tui đang tìm hiểu.

17. caocau

Bản thân trong game cũng có đồ để dupe rồi. Nó là cái magic mirror đó. Trông giống cái kính lúp. Có 1 số đồ ko dupe được.
    Muốn dupe đồ thì dùng plugY đi.
    Gaulet phần Hell sẽ có bag 10 triệu EXP. Đi gaulet tốt nhất trang bị đồ defend cao, ko cần attach vì có đánh ai được đâu. Mang bình máu full. ĐỒ res max+ reduce damage.

18. quantien

Mang những đồ như vậy vẫn chưa đủ đâu bạn à, tui thấy phải mang nhửng đố có kháng độc kháng băng kháng lửa cao thì mới chịu nổi trong hang này. Chứ chỉ defend cao như tui mang cũng không đi được xa là ngỏm rồi. ........ ờ.. hời.. khó quá...

19. caocau

Thì tui cũng có nói tới res max rồi còn gì. Đó là resist all max. Kiếm được 95% thì tuyệt vời. Giảm damage thường và damage phép thuật 50% có thể kiếm được từ cái soul của hầm bò phần hell.
    Vấn đề trục trặc lớn nhất của gaulet với nhân vật max level chính là lag. Máy yếu thì chưa kịp làm gì đã die từ lúc nào ko biết.

Mình khoái nhất chơi con phù thủy với max energy (cỡ 32k mana). Lúc đó thì telepot liên tục mặc dù mana=0.

20. thaitrung

thaitrung Legend of Zelda

hix tôi mới lvl 10 vì ko có thời gian để luyện nên dùng tool, bèn thử vào hang đó thử sức ai ngờ làm cỏ hết 6 tầng, sau khi hoàn thành thì lvl 36 cũng hốt dc 1 số đồ kha khá, đang chơi con Amazon