BackStreet Boys FanClub ^o^

Thảo luận trong 'Âm nhạc' bắt đầu bởi Gai_Maxx, 5/1/06.

1. I'm Shevchenko

I'm Shevchenko T.E.T.Я.I.S

Bac Ginte đụng chàm nhiều quá nha... Justin hot đến nỗi làm tui nhão cả ra đây nà... Có 1 thời gian xém bỏ cả Westlife để chạy theo Justin oài... may mà Justin nghỉ hat đi đóng phim ko thì... album Face To Face cũng kéo tui quay lại với Westlife thui :'> :p
    Hồi trước nghe BSB kết mỗi bài I'll Never Break Your Heart <-- great ballad song :x :x :x Album mới thì thích Never Gone thế thôi :-s
    Trước kia BSB ko làm tui thích nhạc Quốc Tế được... nhưng Westlife lại làm được điều đó... ko hiểu sao mặc dù ai cũng đánh giá BSB cao hơn Westlife... :-/
    Anyway... Sheva tôn trọng BSB... Westlife cũng có 1 thời gian đi hát phụ họa cho BSB mà... :hug:

2. lucnhien89

lucnhien89 Mr & Ms Pac-Man

anh em là fan của BSB thì chắc có hết album của BSB hả ?
    Ai có thì share đi !
    Tui cũng chưa coi hit clip của BSB nhưng từ đó đến giờ chỉ thích có clip cùa Show me the meaning .... dzí bài gần đây nhất là bài Imcomplete !! Oh Man !!!! Cool cực kì luôn ! :D
    Hình như bài Just Want u to know cũng có clip thì phải !

3. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

..Chậc chậc,theo tôi bít và đã dược xem thì có 3 bài có VideoClip :Imcomplete,I Still và Just Want You To Know...Riêng cái bài Just Want You To Know thì VideoClip của nó đúng là...tếu vãi...BSB càng ngày càng khá hơn tôi tưởng khi xem xong cái Video đó... :D
    ...Chậc chậc,tất nhiên... :D...BSB có phong cách riêng,dòng nhạc riêng...Thế nên có ảnh hưởng nhiều hơn...Hãy thử nghe 2 bài hát bất kì của BSB và của WL,N'Syn hay bất cứ BoyBand nào khác,sẽ dễ dàng nhận thấy sự khác biệt trong dòng nhạc :D...BSB No.1 mà :D

4. JohnCena05

JohnCena05 C O N T R A Lão Làng GVN

Chẹp ... Chú Gái nhắc tớ mới nhớ tới bài Just Want You To Know ;;)

;)) ;))

5. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

Trích dẫn câu đó của tôi là í gì đây :eyebrow: :-w

6. I'm Shevchenko

Làm gì có nhóm nhạc nào mà ko có phong cách và dòng nhạc riêng??? :-/ Dù sao vẫn thích phong cách của Westlife hơn... :x cả dòng nhạc Westlife đang theo đuổi :D

7. Ginte

Ginte Mr & Ms Pac-Man

Tuy thế cũng ko phủ nhận cái hay của BSB, trong những album đầu thì BSb chả có bài nào dở cả, trong khi đó Westlife thì lại có 1 số bài ko được hay lắm. Làm fan của 2 nhóm này cũng mệt thật, ko bít bên nào

8. VănTiếnDũng

VănTiếnDũng Mr & Ms Pac-Man

mới để ý thấy cái topic này do bác GM lập ra? bác hâm mộ BSB à, còn em thì WL thôi, bao giờ báo tạp chí cười lại ra số mới hả bác GM? bọn em đợi dài cả cổ rồi đây này ;;)

9. I'm Shevchenko

Ginte nên xem lại nhé... Vì Sheva chứ từng thấy 1 crazy fan nào của Westlife (cỡ Sheva trở lên) mà thích BSB cả... có nghe nhạc của BSB thì có thui... ::( Sheva có cho 1 số bạn của Sheva (tất nhiên cũng là Westlife's fans) mượn mấy CD của BSB (toàn CD gốc do 1 người bạn ở Mỹ tặng nên chất lượng miễn bàn) thì khả quan nhất chỉ là 10 bài của BSB được lưu vào PC còn lại thì được liệt vào hàng từ dở đến cực dở ::( (fan BSB đừng buồn nhé Sheva chỉ nói sự thật thôi và còn 1 sự thật khác là BSB nhiều fan hơn Westlife :p ) còn tệ nhất là cha KKD khi chả ko tìm thấy bài nào vừa ý cả >.< còn Sheva thì... như đã nói ở trên chỉ kiếm được 2 bài vừa ý thôi ::( nhưng dù sao mấy CD cuỉa BSB cũng được chưng trong tủ vì... quà tặng mà :cool:
    Fan của Westlife thì khá hợp với Blue ::)

10. [Max]

[Max] Donkey Kong

Đơn giản là WL chỉ nổi tiếng ở nước Anh và 1 số nước Châu Á , còn BSB thì toàn cầu , nên nhớ rằng hồi WL có chiến dịch tấn cộng thị trường Mĩ , kết quả là số đĩa bán d'c chỉ có 5 con số , còn BSB thì tính = 7 con số ^_^

11. khoasuperboy

khoasuperboy Youtube Master Race Lão Làng GVN

Bác Maxx rành BSB có thể nói về tiểu sử của nhóm và từng thành viên cho tôi dc ko...Mún hỉu nhóm rõ hơn :D

12. JohnCena05

Chui lên mấy trang đầu mà đọc ;)) ;)) Có cả các album của nhóm ;))

13. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

....Đành rằng là thế,nhưng thật sự mà nói thì phong cách của WL giống y chan BoyZone quá cố.5 thành viên,thiên 100% về Pop,ko nhảy nhót vân vân và vân vân...Hãy nghe 2 bài hát của Wl và BoyZone...Rất giống nhau cả về dòng nhạc và cách trình bày...Tôi ko có í xem thường WL nhưng thật sự WL là 1 nhóm nhạc rất phổ biến,đơn giãn ở mức ko thể đơn giãn hơn (na ná giống F4)..,Đặc biệt là dòng nhạc WL đang theo đuổi,Pop thuần túy...Nghe tuy hay nhưng mau nhàm tai.
    ...Fan của BSB mà hợp với nhóm Blue thì cậu thật sự sai lầm...Blue có 1 phong cách nhạc rất riêng,bạn hãy thử nghe họ hát và nghe kĩ nhạc đệm trong mỗi bài hát của họ...Rất lạ,rất khác biệt...Blue theo đuổi 1 dòng nhạc Pop mới có pha lẫn R&B và nhiều dòng nhạc khác...Blue ở 1 số điểm nào đó giống BSB hơn là WL...Dòng nhạc của WL và Blue khác xa nhau nên đã thích WL thì ít nhiều sẽ ko ghiền Blue...
    ...Mỗi người 1 sở thít,cậu thít WL,tôi là Fan của BSB,đối với tôi và BSB là nhất,còn với cậu WL là nhất...Vì vậy,cậu đừng chê bai rằng BSB hát dở còn WL hát hay,tôi chưa bao giờ chê WL dở vì vậy cũng hi vọng cậu đừng chê bai BSB của tôi.Tôi cảm ơn cậu đã tham gia í kiến,nhưng nếu cậu dùng BSB để làm nền mà ca tụng WL thì xin lỗi,tôi ko đón típ...
    ...Lúc trước có ai từng nói WL là 1 ca sĩ thực thụ...Họ chỉ biết hát và hát,ngoài ra ko còn vũ đạo..Nếu như thế mà được gọi là ca sĩ thực thụ thì thật là ::(...Âm nhạc hiện đại ko giống như thập niêm 70-80 hay 90...Lúc đó,các nhóm nhạc chủ yếu sử dụng nhạc để diễn,khán giả nghe nhạc,hò hét,la ó theo...Cái thời đó đã qua rồi cậu ạ...Bây giờ là thế kỉ 21.1 nhóm nhạc,1 ca sĩ nếu được gọi là nghệ sĩ thực thụ thì lúc nào cũng phải đi kèm với vũ điệu đẹp mắt và sôi động...Khán giả bây giờ đến những các chương trình ca nhạc ko chỉ để nghe mà còn để xem nữa...Hát ko nhảy,chả ai í kiến..Nhưng nếu vừa hát vừa có thêm vũ đạo (dĩ nhiên là hát đẹp,ko hát nhép :))) thì mới đáng mặt là ca sĩ...Ca sĩ ko những phải hát hay mà còn phải nhảy đẹp.Còn nếu muốn đề cập đến việc WL có là ca sĩ thực thụ hay ko thì tôi xin trả lời rằng...WL còn chưa đủ để được gọi là ca sĩ...
    1 ca sĩ thực thụ = hát hay + nhảy đẹp + biết sáng tác + biết làm nhạc + biết sản xuất nhạc.
    ...1 nhóm nhạc hay 1 ca sĩ được gọi là nghệ sĩ thực thụ chỉ khi có đủ các điều kiện trên...Đó là những biệt tài thiết yếu cần có của 1 nghệ sĩ chân chính,nhưng WL chỉ hoàn thành tốt 1-2 điều kiện trong những yếu tố trên.Nên nếu có ai bảo WL là ca sĩ thực thụ thì tôi xin lỗi khi phải nói rằng :"Cậu đã nhầm rồi đấy anh bạn"

14. I'm Shevchenko

Mình chư chê BSB câu nào và mình cũng ko nói fan BSB hợp với Blue :-/
    WL ko được gọi là ca sĩ vì họ là nhóm nhạc :)) và WL khác 100% so với Boyzone :cool: Mà WL đâu cần chấp 2 nhóm nhác đã quá cố nhỉ... ;)) fan WL cũng ko phải chấp fan BSB \:d/ \:d/ \:d/

15. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

...Òi,họ ko phải là những ca sĩ thì họ là gì :-/???Nghệ sĩ hát tuồng chắc...Những cá nhân trong 1 nhóm nhạc gọi là gì...Lòi sĩ chắc...
    ...Vấn đề ở đây ko phải chấp hay không chấp mà thực tế nó xờ xờ ra đó..Có cãi cũng ko được.
    ...Nhóm nhạc nào mà quá cố chứ :-/???Nếu nói BoyZone thì ổn chứ nói tới BSB thì có chiện á X(

16. I'm Shevchenko

Nếu nói như bạn thì... mình ko când WL là nhóm nhạc thực thụ 1 nhóm nhạc thực thụ đói với mình chỉ cần hát hay và hát bằng cả trái tim đam mê âm nhạc là đủ :hug:
    :nailbit: :nailbit: :nailbit: :-" :-" :-"

17. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

Sặc,Đúp Pồ Post ::(...
    Hôm qua ngồi tranh cãi với thằng bạn tại sao BSB ko tới VN...Dù đã tới Thái Lan,Malay và những nước rất gần với VN nhưng ko tới VN...Cuối cùng 2 thằng thống nhất 1 lí do hợp lí nhất đó là :"Thị trường VN còn quá bèo nhèo.Ở VN,BSB chỉ bán được rất ít đĩa nhạc (phần lớn là dân xài hàng lậu)...Hơn nữa,mạng lưới của FanClub BSB ở VN ko phát chiển mạnh.Nếu như ở Thái Lan,Malay,Nhật hay Hàn họ có những WedSite rất hoàng tráng và mạng lưới Fan tới hàng vạn người,thậm chí họ đã đặt trụ sở tại trang Wed chính thức của nhóm...Những Album BSB sắp sửa được phát hành đã được cái Fan này đặt trước gần cả năm với số lượng hơn chục ngàn bản...Bản thân tôi cũng thành 1 thành viên ké của nhóm BSB FanClub ở HQ :D...Thật sự,nếu VN mình có nhiều Fan của BSB tập trung lại,gây dựng thế lực thì tôi tin rằng BSB sẽ để mắt tới VN :D

18. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

Hix hix,hôm nay định lên lấy thông tinh mới của BSB về post cho anh em ::(...Nhưng cái trang Wed chính của nhóm còn đang bận sửa chữa :((...Chán ghê ghớm mà...BSB giờ đã thàng NewBSB...Ko biết nên mừng hay nên khóc đây ::(

19. JohnCena05

Cái này là sao hả lão Gai :-/ BSB đổi tên :-/

20. Gai_Maxx

Gai_Maxx Donkey Kong

...Chậc chậc,cũng chả rõ nữa,chỉ biết khi tôi hỏi mấy đứa bạn ở BSB FanClub Korea thì đứa nào cũng nói là NewBSB :|...Cũng chả hỉu mô tê gì,hỏi kĩ nữa thì nó nói tụi nó cũng chẳng bít nhiều,phải chờ thông tin của nhóm từ diễn đàn chính á ::(