Badur gate

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi HD, 22/9/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. leninskater

leninskater Youtube Master Race

Trùi ui ông em PAL,TORMENT sao không hỏi anh?
    À hinh như anh có cả bộ 5 đĩa đấy,Nếu chú thích thì hôm nào bảo anh,anh đưa cho.

2. Pal

Pal Dragon Quest

@lenin: thế à? Tốt quá, mai (thứ 4) anh mang đi cho em nhé? Thank trước :lol:

3. drizzt

drizzt Mr & Ms Pac-Man

Trò đó có ở vn lâu rồi mà ?

4. Pal

Pal Dragon Quest

@drizzt: xin lỗi, tôi không thấy nó bán ở hàng nên không biết, dù sao thì tôi cũng sắp có rồi ;)

5. drizzt

drizzt Mr & Ms Pac-Man

À sẵn hỏi luôn cái BG là tui mới chơi Thief nhưng sao thằng của tui lúc uýnh nhau nó Hide in Shadow tệ quá, lúc nào cũng failed hết mặc dù cái fugitive của nó tới 130 rồi.. xin ông bạn chỉ bảo

6. Pal

Pal Dragon Quest

@drizzt: theo tôi biết thì nếu đối phương (có vòng màu đỏ dưới chân) nhìn thấy ông (nói chung là nếu ông đứng trong line of sight của nó) thì ông sẽ không thẻ Hide in Shadow được. Và kể cả nếu skill của bác lớn hơn 100% thì nó cũng chỉ được tính là 99% thôi (luôn luôn có 1% thất bại).

Nếu chú muốn sử dụng backstab trong trận đấu thì chỉ việc backstab một lần, sau đó chạy ra khỏi tầm nhìn của đối phương (thường thì khi ông không nhìn thấy nó là được) rồi Hide, quay lại stab, chạy rồi Hide, lặp đi lặp lại tuỳ thích.

PS: tôi đã có Planescape: Torment rồi, cảm ơn ông anh Leninskater nhé, về chơi thử đã :lol:

7. drizzt

drizzt Mr & Ms Pac-Man

Vậy cái skill đó tăng nữa cũng bằng thừa hả ? Uổng quá

8. Pal

Pal Dragon Quest

@drizzt: yes. Nhưng ở BG II thì bác phải tăng cả lực Sneak lẫn Move Silently thì mới có thể Hide in Shadow được.

Mà tôi cũng đang chơi Planescape: Torment, quái thật. Nhân vật chính ở đây trông xấu tệ (Half-Ogre còn phải gọi là anh), đã thế hắn lại không thể chết được mới hay chứ (chết thoải mái, nhưng mà khi chết thì lại phải trở lại cái nhà xác lúc đầu). Có vẻ thú vị đây....

9. drizzt

drizzt Mr & Ms Pac-Man

Đã bảo là game đó cốt truyện kỳ cục mừ
    À mà làm sao tăng được cái sneak ? Tui chỉ thấy mỗi cái move silently cho mình tăng thui

10. Pal

Pal Dragon Quest

@drizzt: có 2 chỉ số còn gì? Một là Sneak (có lẽ tên sai, tôi cũng khong nhớ lắm), còn một là Move Silently còn gì? (Chú cứ scroll down là thấy ngay)

11. huytckt

huytckt Youtube Master Race

Bác Pal thân mến. Tôi đọc qua bài của bác thi có vẻ như là bác khá là thạo cái trì Baldur's Gate nay nhỉ. Tôi thi cũng chơi lâu rồi nhưng do dốt tiếng Anh quá nên măc rất nhiều đoạn nên đâm ra chán quá. Bác có bản hướng dẫn tiếng Việt sao không dăng lêm cho những người như tôi có thể có cơ hội thưởng thức hết cái hay của trò chơi.

12. Flaming Fist

Flaming Fist Youtube Master Race

Có ai biết chỉ giùm tui cách nào để giết mấy con rồng một cách dễ dàng ko vậy?Tui xin cảm ơn lắm lắm à nha! :lol:

13. Rickblood

Rickblood The Warrior of Light

cho mình hỏi cái D&D là gì vậy ,nghe sao rắc rối quá nào là dòng game D&D rồi cái forgotten realms gì đó ,chẳng hiểu gì cả,ai giải thích giùm mình đi
    À,có ai biết game nhập vai nào hay chỉ tui nha ,tui chơi diablo 2 ,grandia ,Nwn ,nox ,dungeon siege rồi mà thấy ko hay lắm ,ai biết cái gì hay chỉ tui nha

14. Pal

Pal Dragon Quest

@Flaming Fist: cách nhanh nhất: đặt bẫy quanh người con rồng đó (càng nhiều càng tốt), sau đó tấn công nó --> xong nhanh, gọn, nhẹ :P .

Còn đánh đàng hoàng tử tế thì phải cần chiến thuật một chút, như là sử dụng nhiều loại phép bảo vệ vào, summon nhiều đồ đệ vào (xịn xịn một chút, như là Skeleton Warrior, Mordekaine Sword hay Deva/Planetar). Sau đó trâu bò một lúc là xong việc :P (nói thì đơn giản nhưng không dễ đâu).

@Rickblood: D&D = Dungeon and Dragon, một trong những dòng RP game nổi tiếng nhất thế giới (có lẽ là nhất luôn), bao gồm nhiều trò chơi như Baldur's Gate 1&2, Neverwinter Night, Icewind Dale 1&2, Planescape: Torment, Eye of the Beholder, etc.

@huytckt: rất tiếc là tôi không có ý định viết guide tiếng Việt đâu bác ạ, lý do là game này dài quá, lại rắc rối, và việc viết guide cũng khá buồn tẻ và mất thời gian nữa.

15. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Ai mà ngồi viết được cái WT game này thì đúng là chăm có vấn đề. Cả một game đồ sộ thế mà muốn viết từng chi tiết. Nếu bí quá thì các u đành đọc bản Eng thui. Tui cũng đang cài để chơi lại.

16. Fanbuffff

Fanbuffff Youtube Master Race

Các bác chỉ em cách giết co rồng khổng lồ ở Temple voi

17. Pal

Pal Dragon Quest

@Fanbuffff: nếu bác không thể đánh con rồng đó thì có thể chạy qua cũng được mà? Đừng cố quá không thì quá cố đấy :P

18. lính vũ trụ

lính vũ trụ Dragon Quest

He he, theo tui nè: lấy Yoshimo, lấy thêm vài đứa như con gnome, hay con Imomen đặt vài chục cái bẫy, đây mới là mẹo nè: lấy nó đặt bẫy rùi hết bẫy thì..đi ngủ! không mất bẫy đâu mà sợ, mà muốn có điểm thì theo tui nè: đặt vài cái bẫy sát con rồng á, xong thì đi ngủ cho hồi lại bẫy (hay là đuổi thằng có bẫy ra khỏi nhóm đi nhưng mà bắt nó đứng lại đó chờ mình, he he, gọi nó lại thì bẫy đầy lại :mrgreen: , điều này thực kì cục phải không? )rùi, nếu mà bẫy của bác chờ quá 1 ngày thì khi con rồng chết phải cái bẫy đó bác sẽ chẳng có điểm exp nào hết (>.<), do đó, muốn kiếm exp thì bác đặt bẫy khéo 1 tí: đặt bẫy sao cho nó gần sát con rồng là những bẫy đã sử dụng, đặt xa xa thì là bẫy mình vừa sử dụng, vửa vào, cho đánh con rồng thì -> dead dragon! À mình có 1 mẹo chơi dự vào bug của BG này, với cái này bạn không phải sợ rồng hay bất cứ địch thủ nào (trừ một vài con thôi nhé), nhưng mà nếu tôi post đây thì chắc chơi BG ai cũng về nước quá, các bác cho tui biết tui có nên post ở đây không? mà xin nhắc lại cái này trong quá trình chơi không hề xài cheat, xài hack hay trainer.v.v., chờ các bác đấy!

19. Fanbuffff

Fanbuffff Youtube Master Race

Tui có trái tim của Yoshimo. Thứ này dùng để làm gì?
    Mazzi nó bỏ tui đi rồi. Nó bảo nó phải chờ bà chị tỉnh dậy sau vài giờ mà tui chờ cả ngày luôn mà nó vẫn chưa chịu theo tui.Sao lạ vậy?

20. Pal

Pal Dragon Quest

@Fanbuff: trái tim của nó thì bác phải mang tới Illmater's Temple và nhờ họ giải lời nguyền trên nó --> được 200,000 EXP.

Còn vụ Mazzy thì nếu tôi nhớ không nhầm bác phải chờ tới sáng ngày hôm sau (hoặc 24h - không nhớ rõ lắm) vào nói chuyện với nó thì nó mới theo lại cơ.

Hope this help

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.