Bài viết của PV của báo điện tử gamek phỏng vấn AS!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi crono85, 26/3/08.

1. hclightvn

hclightvn Donkey Kong

Hôm qua có mấy bác bên Game4v lên đó nói chuyện với mấy em CS ko kềm chế được thế là nổi nóng lớn tiếng, công an phường tới rượt chạy bắt được 2 bác về đồn :lol::lol:

2. thumber

thumber Youtube Master Race

Vâng đó là kỷ niệm rất đẹp với 1 cái " nhãn hiệu ": Hack.cheat,bot------>block acc vĩnh viễn.:hug:

3. to_te_te

to_te_te Youtube Master Race

Theo mình nếu cảm thấy bị oan thì đi mời luật sư hay công an can thiệp đi cứ suốt ngày vào đây khóc và dùng từ ngữ thiếu văn hóa hoài giống mấy đứa con ních quá.

AS là nhà phát hành game lớn mình nghĩ trước khi tiến hành thực hiện chiến dịch này họ đã chuẩn kế hoạch lâu rồi và kể cả đã mời luật sư tư vấn.

Hôm nay mình có đọc lại hợp đồng sử dụng khi đăng kí chơi game trong đó ghi rất chi tiết mà lúc trước mình không có đọc mọi người vào xem lại đi.

4. quanbeodh

quanbeodh Donkey Kong

và như thế em đi :))
    nếu mình nhớ ko nhầm thì lúc 3:41 PM mình đang nằm chết dí 1 xó nào đó vì xỉn :D
    đúng là chán chả muốn chết

5. vanlinh9910

vanlinh9910 Youtube Master Race

Mà lần hack cuối cùng là sao nhỉ ?
    Out ra sau khi hack ? là đang hack bị dis ?
    Ai rành thì giải thích hộ em

6. xtrung

xtrung Mr & Ms Pac-Man

Tin nóng nha sao không thấy bên game4v đăng nhỉ. Bác nào tiếp tục cạp nhật tin tức giùm. :D:D:D

7. Luckymin

Luckymin Youtube Master Race

Giải đáp thắc mắc của game thủ cho qua chuyện , tớ cảm thấy như bị lừa dối. Vừa nhớ lại câu này:
    "Nói lời phải giữ lấy lời, đừng như con bướm lượn lờ mà bay" .
    Nản quá vì mình đã trót tin nhầm đối tượng. =((

8. Shenjiro

Shenjiro T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

có 1 tin,chắc là tin đồn(ko phải nhảm),tin hay ko thì tủy
    trong 17k ID đã có ít nhất 2 ID tự do và được trả sự trong sạch ^^ (danh tính thì từ từ sẽ biết)
    Có thể là tin vui đó,chúc các bạn giành lại sự trong sạch của mình^^

9. FunnyGirls

FunnyGirls T.E.T.Я.I.S

thì ai muốn dành lại những gì đã mất của mình thì cứ việc đấu tranh,đâu có ai dám ngăn cản đâu ;)),chúc may mắn ;))

10. ttuangt

ttuangt Mr & Ms Pac-Man

------------------------------------------------
    Xin thưa với bạn không phải 2 ID đâu, riêng SV mar mình biết có TongLe #>:)
    Mercury thì không dưới 2 người nữa đâu. Và mình có thể kết luận 1 câu chẳng có sự "trong sạch" trong đó, vừa ban hôm trước 5' sau log binhg thường, ngày hôm sau tên trên bảng vàng mất hút :o

11. Shenjiro

Shenjiro T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

thì tớ đã bảo là có ít nhất 2 ID .;))
    "còn trả lại sự trong sạch" có nghĩa là trên bảng thành tích tên ID đó đã biến mất^^ /:>"
    Ngoài ra cón một số ID nạp thé ân xá noel bị block do ghi nhận truớc thời gian nạp ân xá .Cũng được unblock.
    Ai chưa unblock thì gửi hổ trợ AP lần nữa đi:D

12. ti_tan_hp

ti_tan_hp Mega Man

Nó Block không cấm nhưng Block nhầm ,sai lí do thì cũng phải xem lại chứ.
    Ai lỡ dùng hack time (choiwailuon) đừng kêu oan nữa.
    Bản thân tôi cũng xài bởi vì nhà nhà xài,người người xài.Mà nếu không xài thì làm sao cabal vn được như bây giờ,được bao nhiêu là anh tài 100+ cho AS block 8-}.
    Chơi game thì phải được thỏa mãn về mặt thời gian,có ngày chơi 1h nhưng có ngày chơi 10h.
    Và cái luật 5h mà cái thằng a nào đó nghĩ ra để giết chết các game thật là ngu xuẩn.Nó không thử tự nghĩ ra cái luật 1 ngày chỉ cho người ta ăn 5 bát cơm thôi xem có bị vả vỡ mặt không
    Có ngày chỉ ăn 1 bát cũng có hôm đi nhậu bét xì nhè thì sao?(ở đây là so sánh với nhu cầu tất yếu nhé)
    Chơi game thì phải được chơi thật đã.Cái hack time đã là giải quyết được cái bộ luật ngu xuẩn đó,trước là giúp game thủ và doanh thu của AS sau cùng bây giờ là bình phong giúp AS chống đỡ.
    Những ai bị Block có thể sẽ không chơi nữa(có thể chơi lại nhưng % không nhiều)
    Những người không bị Block sẽ tiếp tục chơi cùng với những người mới chơi khác lại tạo dựng 1 thế giới mới sau đó lại bị hack xâm nhập,AS lại tiếp tục làm công việc muôn thuở.

13. ¼+¾=1

¼+¾=1 Youtube Master Race

nó block sai mà nó ko sửa, thật ra là nó ko có khả năng sửa, bởi vì soft wét ko fải nó viết mà muốn thì nó cũng ko đủ cái trình để wét, chính vì thế nó mạnh mồm tuyên bố nó đã block là đúng ko cần fải giải quyết (mà thật ra là quá đúng vì ai cũng dùng choiwailuon)
    còn vè luật 5h thì chuyện này cũ wá rồi, ngày xưa khi ra luật 5h thì các chuyên gia đã nhận định rằng luật này sẽ làm tổn thất 1 lượng tài sản ko nhỏ cho các nph game onl vn >>> đem tiền cúng cho game nn và quả thật game nn hay hơn thật, wản lí tốt, event cũng nhìu, hệ thống chống hack và bot cũng hiệu wả (vd như granado espada ấy - những ai đã chơi wa thì có thể thấy rõ điều này)

14. Fickhell

Fickhell Youtube Master Race

Nói chung block là đúng rồi tuy tui có hơn 300k trong đó nhưng nó block acc của tui tui cũng k tiếc. Ai bảo tui biết AS thế nào rồi còn ham chơi trò này. Vì tiếc công lao chơi len 105 rồi bỏ đi thì phí. Nay bị block acc rồi thì chuyển luôn k dắn đo suy nghĩ. Cám ơn AS cho tôi có cơ hội chơi Cabal nước khác. Thật lòng xin cảm ơn. Mọi người nên cảm ơn AS nhiều vào. Cám ơn lần nữa bb

15. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Theo as thì ngược lại hoàn toàn, lượng người chơi xài hack - bot - cheat + lượng người chơi xài hacktime choiwailuon chỉ bằng có 2% lượng Gamer tham gia chơi Cabal thôi =)) =)) =)), thử hỏi as đã dám nói như thế thì thằng nào dám cãi, nói chung thì độ chính xác câu nói này của as có thể so sánh như độ chính xác của cái soft quest ID của as thôi. Chừng nào as còn bảo nó chính xác 100% thì với as nó vẫn chính xác 100%, chừng nào as còn bảo chỉ có 2% ID xài hack bot cheat thì chỉ có 2% vì họ không bao giờ có bằng chứng cả :-". Chỉ cần 1 câu nói: "Chúng tôi không giải quyết bất cứ trường hợp nào liên quan đến hơn 17k ID trên" tương đương với "Chúng tôi không cần phải cung cấp bất cứ bằng chứng gì về việc chỉ có 2% game thủ đang chơi Cabal sử dụng các chương trình cheat - bot - hack cũng như hacktime choiwailuon"

16. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Nó chỉ nói là auto hack bot thôi còn cái câu hacktime choiwailuon là bác tự thêm vào đấy chứ?
    Mà cũng lạ nhỉ tôi có mấy acc dùng choiwailuon từ trước đến h có bị sao đâu? hỏi bọn bạn cũng thế,đứa nào cũng bảo dùng choiwailuon ko thôi thì đâu sao, vấn đề là toàn dùng thêm mới 1 thứ gì đó nữa đấy chứ,ko thì là vừa chơi cabal vừa bật 1 cái gì đó lên nó ảnh hưởng đến cabal thế là die(ko đỡ đc nhưng cũng chả kiện được)

17. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Hỏi thằng nào viết cái bài này hộ tớ cái :-"

Vấn đề tớ muốn đề cập ở đây là tại sao as lại mang con bài choiwailuon ra làm lá chắn cho họ trước sự công kích của các Gamer? Phải chăng vì sự thiếu chính xác của hệ thống "Chính xác 100%" của họ? Nếu không phải vậy thì đến một thằng trẻ con cũng không bao giờ tin rằng chỉ có 2% Gamer cabal mới dính đến choiwailuon :'>

18. Mít-đặc

Mít-đặc Youtube Master Race

Gamer VN nhà mình giờ đây ít hack-cheat-bot quá đi thôi.Tính cứa như AS thì Cabal có khoãng 850k ID,như vậy việc block 17k thì vẫn còn tơi 833k ID nữa cơ mà...Vậy là có đến 833k ID không xài Choiwailuon...XIn chúc mừng các bạn vì các bạn là những gamer chân chính...(Ah không,chỉ còn 833.000-1 ID thôi,vì ID của tui hack thường xuyên mà...:P

19. netconfig

netconfig Youtube Master Race

Lúc closed beta báo nó đăng ầm ầm, đòi niêm phong server đóa! hông để ý còn nói bóng nói gió gì!
    Còn cái vụ Boss với PR thì xem lại đoạn đối thoại của gamers với PR lẫn bài phỏng vấn cha giám đốc AS! Xem có phải Giám đốc chỉ xuống Hỗ trợ kỹ thuật, HTKT chỉ xuống system không!

20. nicolas_cage

nicolas_cage Mr & Ms Pac-Man

Không hiểu NPH asia nghĩ kiểu gì nữa mình chỉ sử dụng hack time. Trong đám bạn mình chơi ai cũng sử dụng chương chình đó mà không bị block . Mình thì lại bị nếu mà block hack time thì không phải có 17k+ ID đâu mà hơn nhiều. Mình thấy sử lý kiểu này khác gì lấy một thằng nào đó chịu tội ,rồi mình xóa bỏ trách nhiệm coi như xong.