Bạn có tin vào bùa ngãi không ?

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi phananh1988, 8/4/11.

1. Đêm Lao Xao

Đêm Lao Xao Fire in the hole!

^
    Đồng ý với bạn :D. Nên tin nhiều hơn. "Điếc ko sợ súng" nó cũng gần đúng trong vấn đề này, chỉ có điều súng thì nó rõ mồn một thôi =))

ducanh6988 thích bài này.
  2. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

God = Alien \:d/

3. Quả đấm thép

Quả đấm thép Hồng nhan bạc mệnh

Vụ gà với trứng đã có nghiên cứu cho thấy gà có trước rồi mà.

4. Doccocuukiem1990

Doccocuukiem1990 Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nói 1 câu thế này, Tin mà nghi ngờ thì thà đừng tin còn hơn

5. vincent_atm

vincent_atm Mr & Ms Pac-Man

ngu vãi hà :)) so sánh cái gì nó cũng phải có sự tương đồng và có thể xảy ra . Đây so sánh 1 vận động viện với 1 người bt hơn nữa lại chẳng thể xảy ra như ông tuanduy nói là làm sao để gặp mà chạy thi được ? Sao ko so sánh 1 đứa trẻ con ko biết đi với thằng bụng bự 1 tỷ kg đi nó vẫn chạy nhanh hơn mà =)) ngu con tỏ ra nguy hiểm vãi hà . Ý của ông tuanduy nói "theo định luật vạn vật hấp dẫn thì người càng nặng thì thân thể di chuyển càng khó" cái này còn phải bàn cãi rồi xoắn lại người ta =)) rồi nội với chả lực nhạt toẹt .

6. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Bạn này ất ơ cà lơ đâu vô đếu hiểu người ta nói cái cc gì vô phán "sao mày ngu thể" để thể hiện mình loại người này tôi đếu rảnh tiếp, cả topic tranh luận chả ai xúc phạm ai gì tự nhiên có bạn bước vô làm ô nhiễm hội nghị.

7. Đêm Lao Xao

Đêm Lao Xao Fire in the hole!

Tớ chả cần nghiên cứu. Trong đầu xác định gà có trước 100% rồi :))

8. nnqpnn

nnqpnn Mr & Ms Pac-Man

Ý bạn là nên tin vào bùa ngải, nên tin vào nnqpnn hay nên tin vào alien?
    Câu "điếc không sợ súng" có gần đúng cho những người không tin hồ ly 9 đuôi không?

9. T.O Tokarin

T.O Tokarin Donkey Kong

Cái câu của Chúa Jesus nói với Thánh Thomas thì mình nằm lòng rồi . Cốt yếu ở đây là mình muốn biết Thượng Đế vì đâu mà có chứ ko phải liên quan gì đến lòng tin hay ko . Mình có đạo, dĩ nhiên là mình tin rồi. Ko phải nghĩ theo kiểu :" Tôi ko rõ nguồn gốc của Thượng Đế, nên tôi ko tin " .

10. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng Lão Làng GVN

Á, ko lẽ bị ám (ảnh) bởi JAV X_X
    Chủ yếu thì là ở chỗ này này :|
    +1, mình thì biết và tin :|

Có nhiều bạn ko biết, ko tin mà lại đi báng bổ :-s

11. Kong

Kong Dragon Quest

thôi đổi chủ đề đi, có ai xem cái series Ancient Alien của History Channel chưa, nhiều bằng chứng vãi cả thuyết phục T__T Theo đó thì :
    _ Các loại tôn giáo cũng chỉ là người xưa thờ người ngoài hành tinh.
    _ Các thành phố cổ đại, kim tự tháp, các công trình kì vĩ là có sự giúp sức của ng ngoài hành tinh.
    _ Từ ngày xưa ng ngoài hành tinh đã đánh nhau = bom nguyên tử trên Trái Đất.
    _ Và ngàn lẻ một thứ khác, series này dài quá mình theo k0 nổi, nhưng nhiều bằng chứng rất thuyết phục

12. ham_vui242

ham_vui242 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

tin vào bùa ngãi, mấy chú co nghe về cái bùa làm cho mình buôn bắt đắt, kéo khách về tiệm mình chưa?

Và bác làm chung, bà đã kể nghe vài câu chuyện dưới Cần Thơ , bùa yêu , và chẳng có gì bà phải xạo mình,

13. NGUYEN DUC THUAN

NGUYEN DUC THUAN Persian Prince

khiếp, mấy vụ này mà cãi nhau đến tận 50 trang rồi cơ à ? các bác thật là PRO =))

về Đạo Thiên Chúa tui ko rành nên ko dám đề cập đến vì sợ có tội vì nói lung.

tui theo đạo Phật, đạo Thánh, đạo Mẫu, những điều tui hiểu được thì thế này.

Duy vật có trước, duy tâm có sau, vì những người như là Phật và Thánh cũng là những người sinh ra sau này khi con người biết tính bằng Năm, Tháng, Phật ra đời vào năm 544, Thượng Đế thì thực sự chẳng biết ai là thượng đế, chúng ta chỉ biết đến Phật và Thánh, còn thượng đế là thế nào ko biết được cho nên đừng tranh cãi.

Thánh Thần được thờ cúng đều là những bậc cao nhân vì nước vì dân năm xưa có công với nước với dân nên được thờ cúng như Đức vương trần triều hièn thánh Trần Quốc Tuấn, tiết chế quốc công là Hưng Đạo Đại Vương cho đến Tam tòa thánh mẫu, Đệ nhất thượng thiên thánh mẫu (Thiên Phủ) Quỳnh Hoa Liễu Hạnh, Mẫu Nghi Thiên hạ, đệ nhị Thánh Mẫu, đỉnh thượng cao sơn triều mương, Sơn Tinh công chúa,(Nhạc Phủ) Thượng Ngàn, con gái của Sơn Tinh, cháu ngoại của Vua Hùng, vv

tất cả họ đều là những người có công với nước với dân năm xưa nên họ thờ từ đời nào đến giờ, họ cũng là những người sinh sau này con người phát triển rồi chứ ko phải là như các cụ nào nói Duy Tâm Có Trước là Sai.

có thực mới vực được đạo, phải nghiên cứu kỹ chứ đừng lên đây cãi nhau cho loạn cả lên mà ko có kết quả gì.

14. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

"Ngải" chứ ko phải "ngãi" ^^
    Dân trong nam nói ngọng nên viết sai theo cách nói thôi ::) "bùa ngải" mới là đúng ^^

@ All : tôi tin là bùa ngải có thực ::) có điều là nó ko dc phổ biển rộng :-? có lẽ vì tính nguy hiểm , hoặc vì những thầy làm bùa mún giữ bí kíp ja truyền , cũng như là nhiều ng đang dùng khoa học để lấp liếm nó.v.v.... :| và thực tế thì đến nay có rất nhìu đìu khoa học ko thắng đc tâm linh cơ mà

!

Chỉnh sửa cuối: 19/4/11
  15. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Thật ra thì trứng có trước. Con vật đầu tiên đẻ trứng không phải con gà và trứng đầu tiên không nhất thiết phải là của con gà. Kiến thức sinh học đã được nghiên cứu và chứng minh nhé. :D

16. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Thế trứng con đẻ ra con đẻ ra con gà có trước hay con đẻ ra con gà có trước ?

Đã xem \m/ Hồi xưa đọc truyện về Moses gặp thần trong hình dạng quả cầu phát tráng là biết đó có thể là UFO rồi.

17. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator

Ai bik đâu bán bùa yêu hông? cần vài cái đem về chơi :">

18. Play Ground

Play Ground Mario & Luigi

Cái ấy nó lại chuyển sang một phạm trù khác, còn câu hỏi về "gà & trứng" thì đã có giải đáp rồi nhé. Đương nhiên chỉ trong phạm vi "trứng và gà" thôi. :D

Để xem bác Tommy VC muốn nói cái "con đẻ ra con đẻ ra con gà" đó là con nào mới được. Truy ngược lại 1.000.000 đời thì vẫn chỉ là một bầy khủng long thôi. Và khủng long đầu tiên thì vẫn đẻ trứng, mà trứng đầu tiên lại cũng không phải của khủng long. Thêm nữa phải xem "trứng" thế nào thì mới được gọi là trứng theo đúng nghĩa "trứng" của bác đã. :D

19. sieudq

sieudq T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Nếu xét trứng gì cho dù trứng gà hay trứng khủng long thì trứng vẫn có trước con gà. Vì đã có 1 con vật là tổ tiên của con gà đẻ ra cái trứng theo loài của nó, nhưng cái trứng đó đột biến thành tạo nên loài mới, cụ thể là con gà. Trứng đó chứa con gà bên trong nên đc gọi là trứng gà.
    Em chém theo học thuyết tiến hóa :">.
    bác nào bắt bẻ "trứng đó không phải con gà đẻ ra nên k tính là trứng gà" thì em chịu =.=

20. Hoang_HP_LL

Hoang_HP_LL C O N T R A Lão Làng GVN

Chậc.. bạn vô chùa nói câu đó mà không bằng an vô sự thì rõ ràng mấy người tu học ở đó tu chưa tới nơi :)