Bạn đã đến với Harvest Moon như thế nào ?

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi KOTARO, 11/10/03.

1. luckystar123

luckystar123 Mr & Ms Pac-Man

Bạn cũng giống tôi đó .Tôi biết HM qua gameboy 2004 và tôi đã cho trò này khi học lớp 6 rồi , bây giờ học lớp 10 vẫn còn khoái chơi

2. Legall_1351991

Legall_1351991 Persian Prince

Tui thì làm quen với Harvest Moon từ phiên bản Back to Nature.Hồi đó lên nhà thằng bạn chơi thấy nó đang chơi HM,tui thấy trò này dễ thương,hợp gu mình.Hơn nữa bạn tui nói trò này có cua gái nữa,ghiền quá:'> chơi ngay.Tính đến nay cũng hơn 4 năm rồi. Có điều những bản HM trên DS làm sau này tui ít thích hơn mấy bản đầu.

3. huong194

huong194 Youtube Master Race

^^ Hi everybody ;;)
    Cho em tham gia với. Bài viết đầu tiên của em đóa nha.::)

Đến với Harvest Moon thía nào hả? Câu hỏi hay đoá. :wink:

Em đến với HM một cách khá tình cờ.
    Em nghe bạn bè kể khá nhìu về HM từ năm lớp 11 kìa, mọi người nói về cách kiếm tiền trong Harvest Moon - Friends of Mineral Town rất ư là hăng say, lúc đó em nghe mà có hỉu jì đâu cũng không có ý định chơi.

ùi đến năm lớp 12 năm mà bận rộn chuẩn bị thi ĐH thì trong lúc kiếm tài liệu trên mạng vô tình thấy chữ HM thế là tò mò down về chơi thử thía mà ghiền lun hà mà lần đó em hem chơi bản con trai như mí bạn mà em chơi bản con gái, nhân vật tóc vàng dễ xương wé trùi. :x

^^ may mà ghiền game mà cũng vượt wa được vụ thi ĐH và yên vị ở ĐH kinh tế mà em vẫn còn ghiền dã man ^^ giờ em đang chơi RF2 có jì mấy anh chị chỉ dạy nghen :D

4. decothan

decothan Fire in the hole! Lão Làng GVN

Đến với HM thông qua Gameboy 2004 . Chơi đến khi có ngôi nhà vợ tặng luôn xong không biết làm gì =((

5. theforth

theforth Youtube Master Race

tui thì đến với HM đầu tiên là qua giới thiệu trên báo (quên tên òy) với bản Back to Nature, nhưng tu luyện dữ quá hay sao mà hư luôn giả lập PS2, thế là chuyển qua MFoMT với giả lập GBA, bây giờ rất muốn chơi Rune Factory nhưng chỉ có mỗi cái tội nhà nghèo. Tóm lại vẫn đang vật vã với MFoMT:x:x:x

6. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

Còn mình thì nghe bạn bè kể với nhau, thấy cũng hay nên đã chơi thữ:'> và gòy ghiền lun vì game quá hay :x

7. librarevo87

librarevo87 Mr & Ms Pac-Man

Lúc Libra lên 8 là đã bắt đầu sự nghiệp game, với game đầu tiên chơi Siêu Sao 1 (đá banh 1, chơi = máy Nintendo gì gì đóa) 1 thời đình đám trong xóm :D, sau đó tiếp tục lấn sân sang PC, làm mưa làm gió với những cú headshot trong CS ;;), mặt dù Libra là người rất yêu thiên nhiên đó nha :'>, nhưng toàn tiếp xúc với những game đâm với chém không :o. Vô tình nhìn thấy thằng cha kia chơi HM: BTN, thấy game rất ư là hay và phù hợp với mình nữa ::), thế là từ đó sự nghiệp đâm chém đã kết thúc :cool:. Quy ẩn về quê chăn bò nuôi gà :devil:, đến giờ thì gần như chơi hết ~ bản HM rùi, trừ bên hệ máy GC vì ko có máy :p. GIờ đang bên RF2 cày cuốc, thấy máu chém giết lại nổi lên ;;)

8. loventh

loventh Youtube Master Race

Còn em thì khoái từ ngày bé thấy ông anh chơi trên máy PS ngoài cửa hàng, nhưng lúc đó bé wá nên ko chơi đc. Đến giờ nhớn mới có cơ hội thỏa đam mê ngày bé ^^

9. trung_rin

trung_rin Mr & Ms Pac-Man

giống tui đó, hồi nhỏ vẫn thấy hay chơi ngoài quán nhìn cũng hay hay nhưng ko hiểu tiếng Anh-->chịu sầu,sau này nhìn bản trên GBA mới nhớ lại thế là lùng cho ra mấy bản còn lại

10. zzz_samurai_zzz

zzz_samurai_zzz Youtube Master Race

Có một thằng bạn nói rằng HM hay lắm, thấy thế cũng chơi thử.

11. Ji_060193

Ji_060193 Youtube Master Race

Chơi từ hồi lớp 6, tự moi ra chơi thử trong cái đĩa GBA thằng bạn cho mượn lúc đầu là để chơi Pokemon. Mò chơi thử rồi thấy hay nên giới thiệu ngược lại cho tụi bạn. Nhưng lúc đó toàn tự mò mà chơi nên chơi rất tệ, đọc tiếng Anh sai tùm lum ^^" :'>

12. ThietThuPTIT

ThietThuPTIT Mr & Ms Pac-Man

Tui chơi bản đầu tiên là HM: More friend of Mineral Town nhưng ngừng nửa chừng (bản này dành cho con gái) rồi chuyển wa HM: Friend of mineral town rồi sau đó là HM DS. Đang chơi nửa chùng HM: Happiness Island

13. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

1 ngày đẹp trời, thằng bạn khoe có dĩa game trên PS1 hay lắm, mượn nó về, chơi giả lập, từ đó kết đậm HM :x.

14. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades

CHƠI hm:BACK TO NATURE HỒI LỚP 8 TÍNH RA ĐUỢC 8 NĂM RỒI HỒI ĐÓ CHƠI BẢN TIẾNG NHẬT THÁNG ĐẦU TIÊN DO KÔ QUEN TRỒNG TRỌT TRỒNG TURNIP QUÁ HẠN SANG THÁNG SAU NÓ HÉO HẾT BUỒN KINH KHỦNG::(

15. ducmt1

ducmt1 Mr & Ms Pac-Man

Lần đầu tiên mình đến với HM là từ lớp 3 khi đó khái niệm về game của mình là rất mơ hồ , và khi mình thấy anh họ mình chơi bản HM : BTN thì mình bắt đầu khoái khoái và bắt tay vào nghề nông liền :D . Mặc dù lúc đó chơi cũng chừng 1 rưỡi nhưng cũng làm mình nhớ và xao xuyến rất nhiều :'>

16. Elios

Elios Youtube Master Race

đến với harvest môn qua tờ báo echip hồi đó nói về HM rất hay,nhưng mà phải mấy năm sau mới dc chơi.GHiền là ghiền nhưng chưa bao h chơi cưới dc v :(

17. Rubin_Hot

Rubin_Hot Dragon Quest

Lúc trước chỉ thích chơi Yugioh thôi, mà lúc thằng bạn nó rủ chơi HM thấy nó chán chán sao ấy? Rồi chơi hoài đâm ra thích từ lúc nào không biết? Đó là cách mình đến với HMBTN.

18. vodanhcb1989

vodanhcb1989 Youtube Master Race

Mình thấy nhiều bạn tình cờ đến với HM và từ đó -> Mê luôn.
    Mình thì thế này:
    Hum đó lên nhà thằng anh nhờ nó hướng dẫn chơi FF VIII, thấy nó đang cắm cúi dzô PC, ngó vào thì thấy nó đang cuốc đất trên GBA, hỏi thì nó bảo đây là Game mô phỏng, kể về 1 thằng bé ( mình ) quay trở lại trang trại thăm ông nhưng ông nó đã mất, nó nhớ lại ký ức hồi còn bé nó chơi đùa trên trang trại này và gặp một cô gái...
    Nghe nó kể thôi mà mình phát thèm ( tôi là người yêu thiên nhiên, đặc biệt rất thik cuộc sống trên trang trại ). Khổ nỗi thèm thì thèm thật nhưng mà lúc đó lấy đâu ra USB ??? Thế là chiều hum đó đạp xe đi mua đĩa. Mua được rồi hí hửng quay về, về đến nhà bật PC lên, đút đĩa dzo và hồi hộp chờ đợi nó COPY. Những tưởng chơi được rồi, mở File vừa Cop lên thì thôi rồi, hỏng. File ở dạng RAR ( luc đó lớp 7 + mới mua máy nên làm sao biết WIN RAR là cái gì để mà giải nén ). Tức ói máu.:-w
    Tối hôm đó Papa đi ăn cơm khách, gọi điện nhờ thằng anh xuống nhà tháo mẹ ổ cứng ra đem lên nhà thằng anh Copy luôn.
    Copy được, chơi được -> nghiện.=))

Từ đó đên nay chắc cũng phải được 5 năm rồi mà tôi vẫn thấy mê HM..;))
    Chơi HM : FOMT được 62 năm thì bị đi học. Giờ học ra trưởng rồi nên tui lại tiếp tục =))

19. quaden133

quaden133 Donkey Kong

mình góp với nhé. Hồi nhỏ mới lớp 5 thui, dc ông nhanh chỉ cho chơi một trò ngộ ngộ, zui zui, mà hồi đó ko bít engl nên chả biết là trò gì. Già thêm mấy năm nữa, lúc ông anh đi du học rùi ở bên bển lun, đang ngồi nhớ ổng, nhớ thời gian hồi đó thì chợt nghĩ đến trò đó, mà bực cái ko nhớ nó tên gì, lên google search từa lưa...Cuối cùng tưởng bó tay. Rồi một lần vào gamevn thấy cái tiêu đề ngộ ngộ ở phần game mô phỏng, vô coi thử, vô topic BTN nhìn tấm hình chợt nhận ra là cái trò ngày nào vẫn hay chơi, zui mừng hok tả dc ;))

20. QuianXian

QuianXian Mr & Ms Pac-Man

mua báo EChip thấy có đăng về HVM, thấy thú vị chỗ có thể cưới vợ và đẻ con... sẵn ở nhà có cái GBA thế là mua về chơi đâm ghiền luôn từ đó :))