Bạn là fan ruột của Dungeon Siege II ư --> hay vào đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi TonyHawn, 6/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hacbienphuc

hacbienphuc Youtube Master Race

Có mấy bác nào hiểu cách xài mod chỉ giùm mọi người đi.MÌnh lên cheathappens dowload về mà không hiểu cách xài chỉ cài được cái mod succubus thôi còn mấy cái kia không hiểu.
    Có vài cánh cửa mấy con quái vật không cho mình qua phải làm sao.Vụ này thỉnh thoảng lại gặp .

2. kingvietz

kingvietz Youtube Master Race

gặp con rồng ko thể nào kill đc nó. chưa xoay nỏ xong thì bọn viện binh đã luộc mình rồi
    bác nào có cách giet đc no thì bảo em với nhé thanks nhiu````
    ah` mà muốn chơi phần save of người khác thì làm thé nao` ????????

3. SVS

SVS Mario & Luigi

Có vài cánh cửa mấy con quái vật không cho mình qua phải làm sao.Vụ này thỉnh thoảng lại gặp .
    Cánh cửa không qua được là chưa nhận quest hoặc chưa đủ điều kiện để qua. Bạn cứ đi tiếp. Cố gắng nhận hết những quest có thể rồi có lúc quay lại sẽ được.

Còn vụ con rồng thì chỉ có 1 cách cố gắng luyện cho mình mạnh lên thôi. Để dành mấy chiêu đặc biệt để kill hết bọn đệ xung quanh. Rồi nhanh chân đi chỉnh nỏ. Chuyển chế độ sang rampaga hay gì đó (không nhớ chính xác.) để cho lũ đệ mình nó di chuyển và chiến đấu tự do. Rồi bản thân mình chờ cơ hội mà bắn.

4. _Inu_

_Inu_ C O N T R A

Trò này làm quest phụ có thể nói là khá xương , vì địa điểm để làm quest nhiều khi khá khó tìm , theo mình nếu muốn chơi tốt bạn có thể tìm những bản đồ của trò chơi ở trên mạng mà đọc , sẽ thấy sễ thở hơn đấy .
    Đánh con rồng thì cũng dễ thui , bạn nên điều khuyển đứa có sức chịu đòn dai nhất trong party ( phải có chiêu hồi máu ) , theo mình ko nên để chế độ rampag vì tụi nó hay xông xáo để rùi chết lãng xẹt ( tụi đệ của con rồng khá mạnh ) . Nếu thấy yếu thế thì cứ dùng chiêu vừa đánh vừa chạy là xong .

5. Tomahawk

Tomahawk T.E.T.Я.I.S

Mod trên CheatHappens chủ yếu là down về, unzip rồi chép vào thư mục Resource. ko xài mod nữa thì del file đi là xong. 1 số mod còn nhiều phần phức tạp hơn, bạn nghiên cứu file Readme trong file Zip để biết cách mở (như cái Save Game Editor là 1 VD)

6. Tomahawk

Tomahawk T.E.T.Я.I.S

Cái lày gọi là bug được ko nhẩy:
    - Act 1 - Sec Quest #13: Missing Squadron
    + Nv này đòi đi kiếm 3 tên lính, kiếm được 2 tên, còn tên Banos (đáng lẽ phải tìm được tên này đầu tiên) thì bó tay toàn phần. Chỗ tìm ra hắn là cánh cửa đầu tiên bên phải của khu vực Eastern GateHouse, nhưng khi đi đến cánh cửa đó thì chỉ thấy cái lỗ đen thui, cửa cũng ko có, chả biết đường nào đi vào.

7. songlongdaiduong

songlongdaiduong T.E.T.Я.I.S

À cái này mình củng bị khi đi cuối act1--có lẽ là một lỗi của trò chơi
    Cách khắc phục (theo mình thôi vì kinh nghiệm mình bị cả chục lần nên rútra được)
    1-Tắt máy chơi lại --đừng có save nhé--tốt nhất là mõi lần chơi phải lưu một bản sao lại--cái này còn tùy bạn có may mắn không vì có lần 2 ngày sau chơi lại thì đi qua được...bó tay luôn :hug:
    2-cách 1 mà không được thì cách cuối cùng lưu save lại sau đó cài đặt lại trò chơi bảo đảm 98%--mình đã áp dụng cách này rùi nên bây giờ đang ở ACt3--sắp xong trò này lần thứ 1 :whew:

8. songlongdaiduong

Chắc mấy bác cao thủ biết rùi nhưng tại em thấy có mấy cậu không biết xài nên viết lên:
    Hướng dẩn sử dụng Save Game Editor(cái này khó à nha --dể hư như chơi)
    Để xài được nó phải có Java Runtime Enviroment
    Link http://download.eclipse.org/eclipse/downloads/drops/S-3.2M2-200509231000/download.php?dropFile=swt-3.2M2-win32-win32-x86.zip

1-Trước tiên là sao lưu save của mình lại
    2-Giải nén Save Game Editor ra
    Ngoài ra mình thấy các mod này xài tốt nhất ds2_rareeverywhere--giải nén chép vào thư mục C:\Program Files\Microsoft Games\Dungeon Siege 2\Resources
    3-Mở thư mục giải nén nhấp đúp vào folder name tankviewer
    Chọn open mở file save game chọn [ten.ds2party] ten==file tên nhân vật mình tạo ra chỉ chọn cái này thôi nha
    4-Nhấp chọn ten.ds2party Sau đó nhấp biểu tượng Extract--làm theo hướng dẩn--nếu làm đúng thì trong thư mục bạn giải nén sẽ có đủ tất cả những gì bạn thấy trong tankviewer
    5-Bây giờ chọn DS2SGE để bắt đầu công việc
    load file--lưu ý nếu bạn chơi cấp độ đầu tiên thì chỉ có party0 đến party4 thôi và ngược lại cho các cấp tiếp theo 5 và 6
    đến đây quá dể dàng--bạn phải nhớ chỉnh xong thì phải save lại ---chỉ save thôi nha
    Lưu ý mỗi lần load nhân vật thì lại chọn load file nhé(xin lõi vì viết hơi dài dòng)
    Xong các nhân vật thì chọn mục cuối cùng tạo tankviewer--xong--chọn đừong dẩn cho file mới này [ten.ds2party]
    6-Kiểm tra lại như bước 3 ..nếu mở không được thì làm lại nhé.
    7-Xong tất cả thì chép [ten.ds2party] vào thư mục save và bắt đầu chơi
    :whew:
    BS: ds2_rareeverywhere là khi đánh quái vật ra toàn đồ xịn :whew:
    cám ơn các bác đã quan tâm--và vì lần đầu viết dài nên viết dai viết dở thông cảm nha :p

Các file đính kèm:

9. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Đề nghị nói tên quest cho rõ hơn chứ viết thế kia ai mà nhận ra(Chắc là nhiệm vụ của con công chúa chứ gì).Cứ mang nó theo để nó còn mở cửa,còn việc cái "con khỉ" nó ko mở cửa là do lầm nhầm chỗ thôi.Tui cũng ko nhớ rõ lắm nhưng sau khi nhận nhiệm vụ từ cái thằng lăn lê bò toài chỗ teleport thì đừng có lười mà dùng teleport vào rừng,cứ chạy bộ vào mà tìm thì chắc chắn "thằng khỉ" nó sẽ mở cửa cho.

10. AMOEX

Hừm....trong cái hang có bức tượng đó đã có sẵn câu trả lời để xoay rùi còn gì(mớ biểu tượng ở dưới đất ý)Xoay theo thứ tự đó là xong ngay thôi,tui nhớ là từ lúc vào đến lúc xuống là có 4 lần nó xuất hiện thì phải.

11. AMOEX

Hừm sau khi tui đã ra MTD eva để dịch cái từ này thì nó đơn giản chỉ có ý nghĩa là "lưu trữ" => Cái chỗ này chỉ dành cho các phép thuật dự trữ,lúc nào cần thì thay, thế thôi(hoặc dùng nó để đựng các phép thuật sắp học cũng đc)

12. fengyun

fengyun Donkey Kong

Các bạn ơi cho mình hỏi DSII na`y cấu hình bao nhiêu thì chơi đc, chơi qua DSI rồi thấy hay quá định chơi tiếp lên 2 mà ko bít cấu hình như thế nào , đi mua về ko chơi đc lại bị hớ , ai giúp mình với nha
    Cấu hình máy mình P3 800 , ram 384 , card geforce mx 400 32mb

13. tuan0290

tuan0290 Youtube Master Race

Eh các bạn biết làm sao để nâng cấp vũ khí không? Khó quá :-/ .Khi vào tiệm shop nâng cấp có cái cửa bị khóa rùi không làm sao để reagent vào được. Mong giúp đỡ.

14. tuan0290

tuan0290 Youtube Master Race

Eh bạn có biết làm sao để nâng cấp vũ khí không chỉ giúp. Biết la vô shp nâng cấp rùi nhưng không được có cái cửa sắt bị khóa. :-/ =((

15. ha_yeu_ha

ha_yeu_ha Youtube Master Race

Không chơi được rồi cạc 64MB co dật chứ nói gi đến geforce mx 400 32mb nâng cấp đi bây giờ không ai dùng geforce mx nữa đâu

16. helpmeplz

helpmeplz Youtube Master Race

Cho mình hỏi: ở chỗ cứu thằng Apprentice (quên tên rồi) có 2 cửa, 1 cái để cứu nó, còn 1 cái làm sao mở? Mình xoáy mấy cái tượng cả buổi mà ánh sáng vẫn không chiếu vô cửa được >__<

17. helpmeplz

helpmeplz Youtube Master Race

Sao mình đánh thằng Valdis không mất cc máu nào vậy? Đi đến đấy mà không giết được nó, tức ơi là tức :cry:

18. kingvietz

aloaloaloalo giúp tớ với
    tớ dã level 40 rồi mà sao ko qua dc veteran( đánh đến chaper 6 cua act 3 rồi)
    còn nữa tớ đã kill dc thằng cha ??? rồi ---> rơi viên mys rồi + nhặt rồi nhưng sao khi mở thùng đồ ra thì ko thấy viên nào cả ????????????????????????????/
    giúp tớ với nhé thanhks nhìu :D

19. kingvietz

ah` nữa
    nếu len veteran thì có bị mất đồ ko và sẽ đánh lại từ đầu ah`

20. songlongdaiduong

kHI HOÀN THÀNH XONG GAME ,bạn lên veteran mà không mất gì cả còn nguyên những gì bạn có ở lần chơi trước và bạn sẽ bắt đầu ở đoạn đầu bị nhốt trong ngục ấy>>>>
    Đương nhiên là chơi lại là phải haòn thành các quest từ đầu rùi

từ bài viết:
    Trả lời: bạn phải vụ nó vô mấy cái trụ(quên tên rùi) 4 cái trụ eye's valdis gì đó rùi đánh vô mấy cái đó cho nó dính đòn --4 lần cho 4 trụ khác nhau--thì sẽ có cứu tinh đến--rồi xem film--rùi đánh tiếp--làm tương tự lần trước đánh lần này sẽ làm nó mất máu nhưnh không diệt đựơc nó đâu --gáng cầm cự đợi và...tự nghiên cứu nhé--tới đây là quá dể rùi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.