Bạn là fan ruột của Dungeon Siege II ư --> hay vào đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi TonyHawn, 6/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. onggiatrumso

onggiatrumso Donkey Kong

Đơn giản vào cái chỗ Inn gặp cái thằng cho thuê phòng rùi nói chuyện với nó là xong, ở mỗi phần đều có 1 cái Inn đó.

2. monkeydluffy

monkeydluffy Youtube Master Race

sao em cài bản mở rộng thì lại có mấy con lvl 39 vậy

3. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

tui có 1 vài điều muốn hỏi các pác:
    1- cai thằng lotha, Armen, Evaấy nhận quest ở đâu vậy?
    tất cả các NV phụ theo mình đi oánh đó thănngf nào cũng có Quets phải ko? nếu có thì các pác chỉ dùm tui với ( chỉ cần nhận Q ở map nào làng 1 hay 2 hay 3) gặp NPC hay cánh cửa?? VD con Vix là mở cửa vậy là tốt lắm òi thx
    à tui thấy có cái nì hay lắm cho ai thích chơi cung nè
    cầm 1 cai cung legendary đi echan các charn đặt theo thứ tự :
    22- 25 death dam/ +22min dam/ +22 min dam/ 22-25 death dam
    khi đó min dam no' + luôn vào max dam >> cây cung sau khi echan co' dam là (146- 164) bắn phê vãi còn kiếm thì đã có cái +25dam >> 4 cai = 100 > echan xong là 142_166 ko nhới chinh xác
    có điều là echan cái cung ấy nếu đặt khác đi thì đc cái cung yếu xìu :D
    2- cho tui hỏi ở cái hầm đầu tiên lấy cai Misteroi ji` ji` ấy tên dài lắm mà đc cái Xô để đội lên đầu/ có 3 món. món thứ 2 gặp thằng chủ quán ruợu làng 2 nói chuyên rùi xuống hầm nói chuyên với 1 con nữa nó mở cửa cho oánh nhau 10 vòng lận rùi mới lấy đc cai thứ 2. Còn cái thứ 3 thì tìm ở đâu??
    3- thi thoảng có cái con ???? xanh lè oánh nó đc tối đa 5 món đồ xanh phê lắm nhưng sao gặp đc nó it thê'?? làm thế nào để gặp nó nhiều hơn??
    Tui chơi thì con nào cũng mele lv 24 kể cả phép để học cái chiêu + Armo
    lên 11 là đc + 25,5% amor phê lắm. về sau con phép của tui trâu bò vãi 800 ảmor lận
    - tui chơi xong phần 1 ko mua gì trong shop cả lên lv 41 đc 500k mua 80 cái echan +15% Find magic item như diablo ấy. echan ring / amulet/ boock
    = 720 % Find tìm đồ cứ gọi là....
    tui muốn hỏi là cho 2 con deo 2 bộ thì pt có đc tính là 720% x 2 khả năng tìm đồ ko??( 2 tark 2 combat 2 natrer buff máu+ đánh băng) pt thế đc ko?
    sao tui thấy con ranger bắn kém thế?? các pác có chơi ranger ko??
    con mele có chiêu cuối phê vãi trong 20s oánh boss 1 nhát chém = 1k máu (chưa max lv) mà nó 2 tay> Boss gì cũng chiều tất con phép nào cũng hoc lv10 giảm mana của các phép oánh ra>> ko cần nghĩ tới mana ^^
    thế thui có 3 câu hỏi chính các pác trả lời dùm tôi với cảm ơn nhiêu nha' điên cả đầu với mấy cái Quest phụ hic hic hic

4. kl2991

kl2991 Persian Prince

các bác ơi cho hỏi cái file setup trong đĩa 1 của tui bị hư rồi nếu tui chép file setup từ đĩa khác vào rồi lấy nó xài thì có đc kô ???

5. fengyun

fengyun Donkey Kong

-Lothar nhận quest trong inn của amanlu , gặp 1 thằng ngồi uống rượu ngay cửa ra vào , nó đổ tội cho lothar là tên ăn cắp , phải chứng minh mình vô tội .
    -Amren thì bồ cho nó nhìn vào cái vòng tròn nấm ở vùng đất Greilyn Jungle , chính xác ko nhớ rõ , nhưng nó gần 1 cái ruin ( quest của Dẻu ) .
    -Eva thì dẫn nó theo cho nói chuyện với thằng lính bị thương gần 1 cái teleport ( ko nhớ rõ :D ) .
    --- > quest của amren là quan trọng nhất , mấy quest kia làm phí công lol
    Cái đó là 1 quyển sách , để có đc nó thì nhận nhiệm vụ của 1 ông già ở Kaltharia , nói chuyện với lão lão bảo tìm cho lão 20 quyển sách ( ấn lore lên mỗi quyển sách nó có vol. đầy đủ ) -- > kiếm đc 20 quyển thì còn tùy vào bồ . Đưa cho lão rồi nhận phần thưởng , nhớ là lão thưởng cho 1 lần rồi , sau đó lại nói chuyện thì lão sẽ đưa quyển sách cho mình .
    Con đó xuất hiện thất thường , nhưng thường thì khi kill boss con ( có vòng vàng dưới chân ) văng ra 1 số đồ vàng hay là unique nó sẽ xuất hiện . Kill nó sẽ đc 1 cục đá mysterious --> rất quan trọng với 3 món item nói trên ( nó là cái mấu chốt để làm quest này )
    Range ko yếu đâu :) .
    pa mua kiểu gì ? Cái đó tên lái buôn chỉ bán 1 lần , muốn mua tiếp phải đợi vài lần load nó mới xuất hiện chứ đâu phải cứ mua là có :-? .
    Đánh cái Dungeon Siege này armor chỉ là thứ yếu , qua mercenary rồi chả cần phép armor đâu ( đa số đồ đều def trâu ) , chỉ việc chặt và chém thôi .
    Thừa sức .

6. kl2991

kl2991 Persian Prince

vậy bác up lên cho tui với :D
    .......................

7. tailer 20032003

tailer 20032003 Youtube Master Race

hic cho gà này hỏi chút sao tui ko biết làm nhiệm vụ phụ(secondary) thứ 2 của Chapter 1 đó các bác chỉ giúp nha! thanks you so much!!!!!
    "cái gì mà nhỏ dó bị mất món đồ ở town Amanlu mà tui tìm qoài ko thấy"

8. Sir_ACP

Sir_ACP Mario & Luigi

May Wa' cảm ơn Pác đã chỉ dẫn :D còn tui mua 80 cái Find magic item = cách Save/ thoát ra vào lại đi 3 làng mỗi làng 1 con lái buôn/ lại Save rùi thoát ra vào lại :D chỉ sợ ko đủ kiên nhẫn với Gold thoai lên lv 41 để dành mãi mới đc có 500k gold mà cái charm Find item đó 4,5k 1 cái đắt kinh :D :D :D

9. fengyun

fengyun Donkey Kong

Quest đó là Lenali's sorrow , 1 cái quest lởm ko hơn ko kém , nhưng vẫn quan trọng với mercenary , quest đấy trong topic này đc giải đáp rất nhiều rồi , nhưng thôi vẫn giải lại :
    -Đầu tiên đưa child's doll cho 1 con ở làng Eirulan , rất dễ tìm thôi , nó sẽ đổi cho mình 1 món đồ " 1 chai rượu "
    - Cầm chai rượu đến azunite desert , gặp thằng chiến binh , đưa cho nó , nó sẽ đưa mình 1 cái " ruột " ( để nhậu mà )
    - Cầm nó đến inn của eirulan , đưa cho 1 thằng chiến binh trong ( thằng này nó trốn tít trong 1 cái phòng ngủ làm mình " chạy loạn " mà ko thấy nó đâu ) , tương tự nó cũng đưa cho mình " 1 cái tượng "
    - Cầm nó đến tòa lâu đài snowbrook haven ( chỗ dining hall , chỗ mà gặp 1 vị tướng giữ thành , kil con rồng ) , vô đó sẽ gặp 1 thằng solider , nó sẽ đổi cho mình " 1 cái đầu của bọn morden " .
    - Cầm tiếp cái đó đến phái south của Amanlu gặp 1 thằng tên là atharlil gì đó , nó sẽ đổi cho mình " 1 lọ nước "
    - Mang nó , đi đến làng kaltharia , đi ra cái nothern plain of tear , có một cái ruin ở chỗ đó , đi xuống và gặp 1 NPC đổi cho mình " 1 cái gì đó mà tớ quên tên rồi " =)) .
    - Mang nó lên tường thành kaltharia , đổi cho 1 thằng lấy " 1 đống lông gà " =))
    - Tiếp tục mang nó đến làng Amanlu , đưa cho 1 con tên là Fletcher , tương tự sẽ nhận đc 1 món đồ .
    Mang nó về đưa cho lenani ở Eirulan , nhận phần thưởng và tiếp tục quest khác .
    Quest này trải dài qua 3 chapter lận , cứ từ từ mà làm , nhớ làm tuần tự từng bước .

10. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Ồ, nhiệm vụ thứ 2 là thuốc mỡ của Lumilla (lulmilla's salve). Để làm nhiệm vụ này chỉ cần tìm đủ 4 bó cây tầm ma (nettle cluster). Có thể mua 2 cái từ tên thương gia. Còn lại thì cứ đi đánh quái vật, hễ đủ là được. Không cần quan tâm nhiều, thế nào cũng kiếm đủ thôi.
    Còn nhiệm vụ lấy đồ ở Amanlu thì đúng như fengjun nói. Mà nó là second quest thứ 3 chứ.
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?p=3738585&posted=1#post3738585
    Tham khảo thêm hd ở trên nhé ^__^

11. kl2991

kl2991 Persian Prince

ai up giùm lên cái file setup với làm ơn đi mà ::( ^:)^
    ......................

12. Bão Vũ Lê Hoa

Bão Vũ Lê Hoa T.E.T.Я.I.S

mấy bạn cho tôi hỏi chơi DS 2 thì FPS bao nhiêu là ổn vậy máy tôi P 4 2.5 GHZ Ram 512 MB VGA FX 5200 Win XP SP 1 vậy mà khi chơi DS 2 rất giật khi giảm bớt hiệu ứng thì chỉ đc 20-29 FPS còn những cảnh đánh nhau hay đông quái thì FPS giảm thê thảm còn khoảng 12- 15 FPS khi đi trong thành phố ở ACT 3 thì FPS giảm còn thảm hơn ( dã tắt cả tiếng rồi mới dc như thế)trong khi tôi thấy trò này chạy đc ngon trên cả những PC có cấu hình thấp ------> thật là khó hiểu
    hôm qua tôi vừa cài lại DS 2 thì lại bị lỗi dơ hình mỗi khi tereport ko hiểu máy mình bi làm sao nữa chắc bán máy đi thôi hic

13. DevVn

DevVn The Warrior of Light

:o Máy như thế mà chạy bị giật thì chắc là cùng 1 lúc ông chạy quá nhiều chương trình. (tắt bớt những chương trình chạy song song như antivirus hay antispy đi)

14. fengyun

fengyun Donkey Kong

Kiểu này chắc dính virus rồi , xem có phải cái con Flashy ko ??? ( Cũng có thể là lỗi khác ) . Tớ đến khốn khổ khốn nạn vì cái con này , hix máy tớ cấu hình hơn cậu mà đánh Red alert 2 còn giật chứ đừng nói đến DS2 , đi trong thành phố ở Ds2 thì đúng là ở Kaltharia nó ko như các làng khác ( chắc nhìu cát quá ) , trong khi eirulan đẹp như vậy mà chạy rất là mượt .

15. vanquang2006

vanquang2006 Youtube Master Race

help mấy đại có ai có bản crackno cd của DS2 bản đầu tiên ko phải là bản mở rộng!!!!!xin shear cho em!!!thankx

16. fengyun

fengyun Donkey Kong

17. Bão Vũ Lê Hoa

Bão Vũ Lê Hoa T.E.T.Я.I.S

hic mình cũng chả biết máy mình bị làm sao nữa xài NAV 2005 quét chả thấy được em nào mà lúc chạy DS 2 mình có chạy thêm chương trình gì đâu chán ghê chơi mà cứ giật đùng đùng trong khi máy mình cũng ko lỏm lắm hồi trc mình chơi ko bi lỗi gì bây giờ cài lại thì lỗi nhiều quá toàn bị đơ khi tereport hay lúc bị chết-----> ko thể nào chơi đc vừa mua bản Broken Word về xong may mà chơi được nhưng nghe nói bản này xài được nhân vật trong DS 2 để chơi đc nhưng mình đã thử mà ko đc chán quá điệu này chắc phải bỏ chơi mất

18. mậu khùng

mậu khùng Youtube Master Race

Ai chơi game này rồi mà pro tiếng Anh nói giúp tớ khúc cuối là sao vậy? Ông già học giả Azunite sau biến hình giống bọn Dark Wizard quá, rồi làm sao lại lấy cái khiên đưa cho Valdis...
    Chả hiểu đầu cua tai nheo gì ráo.

19. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

chơi tiếp bàn mở rộng đi rồi sẽ hỉu

20. thiensu009

thiensu009 Youtube Master Race

thấy trên báo thế giới game giới thiệu bản mở rông roài
    nhưng ko biết ra sao nữa

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.