Bạn là fan ruột của Dungeon Siege II ư --> hay vào đây

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi TonyHawn, 6/12/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

uhf, nhưng mà .... cái nick adult_badboy kia là clone của đứa nào :-/

2. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

không biết, nghi lắm, tí check IP ra mà trùng là tao chém mấy nhát cho nghỉ tết luôn nhở ;))

3. dkt_blade

dkt_blade Donkey Kong

cám ơn cậu.. mình làm thử theo cách đó thì DSII chơi winmode được, nhưng DSII broken world thì không được. hạ xuống 800x600 vẫn không được luôn. Chưa biết làm sao

4. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

ai có save đến act III không...lười chơi lại quá à....hay đến giữa giữa act II cũng được

5. adult_badboy

adult_badboy Youtube Master Race

dsII-bw mặc định ở 1024x786, bạn nên đặt màn hình 1152x864 hoặc hơn
    nếu bạn không quen nhìn ở 1152x864 (màn hình 17'' thì hơi nhỏ, 19'' trở lên thì tuyệt) tớ có thể chỉ cho bạn cách sử dụng 1024x786 chơi game ở 800x600 như dsII, nhưng tớ nói trước là hơi tốn công (vì tớ chưa nghĩ được cách nào khả quan hơn)
    - bạn chỉnh màn hình về 1152x864
    - run game ở chế độ winmode
    - bạn chỉnh game về 800x600
    - load game-save của bạn, giao diện sẽ thu về 800x600
    - chỉnh lại màn hình về 1024x786

To toi5: thực sự tớ chưa chơi hết dsII-bw (chưa có thời gian), game-save của tớ mới gần hết act-I, với 4 chars lv60~65, nếu ai quan tâm tớ có thể share

6. toi5

toi5 Try Hard Moderator Lão Làng GVN

tớ chơi dsII thôi, đâu có bw........chơi gì ác chiến dữ....thôi vậy:'>

7. dkt_blade

dkt_blade Donkey Kong

Thui khỏi... phá sản kế hoạch này vậy. Chắc bao giờ chơi ngắt mạng để khỏi phân tâm với cái Y!m..:D... nản thật

8. [x]X[x]9999

[x]X[x]9999 Mr & Ms Pac-Man

Alo! Tui có vài vấn đền cần mấy pác giúp đỡ nha. 1: bộ mysterious gì đó có 3 món dùng để làm gì. 2: DSII BW act I nhiệm vụ phụ của thằng lùn tui nhặt đc 1 viên mystery teleport activate stone, nó dùng làm gì vậy. 3: cách giải câu đố "tắt hết các ngọn đèn " trong ngôi đền ở Western Vai'kesh forest ( act II)
    Ai chỉ giùm cám ơn. BW chơi tui thấy hơi đơn điệu. Rất ít secret chamber ^^

9. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

đây là save tại act III chap 4 của tớ, mọi người lên down về nuôi hộ tớ con Lap Dragon lên mature hộ với chẳng hiểu sao từ juvenile đang damage 176-294 nuôi lên adolescent tự dưng giảm dam xuống còn có 99-184, cho nó ăn sách phép thuật để tăng intel nhé, sau đó lên mature rồi gửi lại save cho tớ cám ơn nhiều (đừng save session_ tớ chơi multi players).

Các file đính kèm:

10. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

1 và 2...Làm cái Q Mysterious sau cùng...Cái bí mật cuối cùng của cả trò...Trên cái stone thì có 1 dòng chữ là cái chant để đi vào mys cave...Còn trên 3 cái thuộc bộ mys kia có mấy con số...Nhớ ko nhầm thì đổi mấy cái số đó theo thứ tự bảng chữ cái thì ra cái chant mở cái phòng cuối cùng trong mys cave thì phải :-?

3.Lâu rồi ko chơi khó mà nhớ Q lắm...Q đó trong BW hay bản gốc vậy :-/

11. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

cái Q Mysterious làm để vui thôi, đồ nó bình thường, chán hơn mấy đồ tôi nhặt được :D mà thằng dở nào làm clone giống nick tao đấy

12. NayruLove

NayruLove Donkey Kong Lão Làng GVN

Ai có Dungeon Siege II copy cái save của tớ rồi xem hộ con lap dragon cái chẳng nhẽ game lỗi à có lúc mua thú dam chỉ 5-8, đúng là nan? MS game.

13. adult_badboy

- mysterious không hề yếu như bạn nói:
    Gremel Gun (fire-rate: 0.5s)
    Spirit of Bolivar (wow it's so cool)
    Borgrim Thull
    armor: 53
    +8% combat magic damage (pure evil)
    +30 armor (evil intensity)
    +100% death resistance (evil resistance)
    +3 combat magic skills (evil skills)
    Borgrim Thull là phần thưởng rất giá trị với những ai chơi combat-mage như tớ, có thể bạn không chơi ranger và combat-mage nên không hiểu
    P/s: có vấn đề gì với nick của tớ không?, tớ không muốn làm clone của ai, mà cũng không cố ý đặt theo ai, nếu bạn giỏi tin học, có thể kiểm tra nick yahoo của tớ để biết ngày lập nick ([email protected]), tớ tin chắc là tớ lập nick này rất lâu trước khi bạn tham gia diễn đàn dưới danh tính BadBoy_AZN

14. [x]X[x]9999

[x]X[x]9999 Mr & Ms Pac-Man

Cái Q Mysteriuos đó cụ thể làm như thế nào vậy! Mysterious cave gì đó ko thấy trên map, còn cái chant mysterious bạn nói tui cũng ko thấy ( tui đã full chant):-/.Còn 1 điều nữa là NV phụ thứ 3 của act III ( phần BW) nhận ở đâu vậy. Ai biết chỉ giùm tui. Thank! :D

15. BadBoy_AZN

BadBoy_AZN Donkey Kong

oh, tất nhiên rồi :D có trên map thì còn gọi gì là Mysterious =))=))
    đầu tiên là đánh cái con bé bé thi thoảng hay xuất hiện ăn cắp đồ của mình, nó sẽ rớt ra cục Mysterious Stone, làm đủ sách thì có cái M Book ... nói chung là ko nhớ nữa :p để rảnh cài lại copy phần save vào xem đã :devil:

16. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Cái mớ đồ đó chỉ mạnh ở Mer thôi...Lên Elite với cái dmg cùi như thế ko vứt chỉ tổ chật hòm...

Cái Q Mys thì nói chung là sau khi kiếm đủ bộ 4 cái như [x]X[x]9999 kiếm được thì vác theo 3 cái mũ,sách và vòng cổ ra 1 cái incantation shrine...Đọc cái chant "columnarius sectorus" thì nó cho đến Mys cave....Chui vô đó giải mấy câu đố rùi cứ đi sẽ đến được cái phòng cuối...Phòng này đeo cả bộ mys rồi đọc "Requo furtivum ixo" nó mở....Nói chung đến đó thì chả còn j` mà khám với phá nữa...

17. adult_badboy

tớ nghĩ ý tớ nói ở trên là đối với mercenary và veteran, thật khập khiễng khi bạn đem những item của elite so sánh với các myst-item chỉ yêu cầu lv~40, riêng tớ vẫn đánh giá cao borgrim thul
    P/s: spirit of bolivar (i said it's so cool, not powerful)

18. dinhthienlang

dinhthienlang Youtube Master Race

ai hảo tâm cho em xin cai crack cua the broken sword với, em vô nó cứ báo lỗi hoài , cho em hỏi là hình như quái vật nó bị làm sao thế, khi mình chạy ra chỗ khác rồi mà quái cứ bu vô vi trí trước dó dánh không khí, phải chăng bản của em bị lổi bản 2.0 ai làm ơn cho em bản 2.2 va crack với. em cám ơn lắm.

19. NoxiousRose

NoxiousRose Dragon Quest

DS2 hồi sinh à ;))

20. adult_badboy

- bạn giúp tớ cách bỏ nhân vật phụ (henchman) trong ds2-bw
    - chẳng lẽ đây là lời nói của một ds2's fan sao?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.