Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

hihi, còn nhớ rõ ràng cái secret shop của lyhap chỉ cho tui ở trang 35 nẻ đó phần "hỏi đáp về FE" nè, còn chơi FE đâu có nhất thiết phải sợ trừ điểm gì đâu, cứ chơi thoải mái như không có gì, còn muốn quân mình mạnh thì cứ việc luyện arena, nhưng mà chơi lần đầu tiên thì nên đi thẳng luôn cho biết (như tui nè, có điều đừng giết hết nhân vật là được rồi), chơi xong 1 lần rồi chơi lại, lúc đó thì muốn luyện gì luyện, bởi vì mình đã có sự chuẩn bị rồi, đâu còn gì lo nữa (à này, bộ ông poseidai bị thằng bạn hù nó có 4A rate hết hay sao mà phải thi đua điểm vậy?)

2. iloveyou13326

iloveyou13326 Youtube Master Race

mình muốn nhân vật dc max đơn giản là nhìn cho đẹp mắt . thích nhất ở chỗ nếu mạnh vậy thì muốn chém ai thì chém muốn giết ai thì giết hè hè

3. K†ng

K†ng Mr & Ms Pac-Man

Quái ghê mình chơi tới chapter 23 rồi mà sao ko thấy thằng cột khắn cầm cung đi ngựa nhỉ ( ko nhớ tên) , hay là bỏ quên nó ở chapter nào rồi :D.

4. congtri88

có bỏ quên nó ở cái chapter có con Isadora không đó? lúc đó nó sẽ xuất hiện, cho Lyn nói chuyện với nó lá xong, mà quái thiệt,nó xuất hiện nhanh lắm mà

5. K†ng

K†ng Mr & Ms Pac-Man

Hic... thế là hết chắc mình bỏ quên nó ở đó thiệt rồi ::( , ko hĩu sao bỏ quên đc nhỉ #-o , định gày nó thế mà , đành tiếp tục mà ko có nó vậy ::(.

6. congtri88

thằng đó phải nói là khá mạnh, cơ động lắm đó,cho nó xài mấy thứ sát thủ thì phải biết, nó bắn cho chết, Nergal còn bị nó xài reinflenche bắn cho chết lên chết xuống nua74 là.

7. iloveyou13326

chơi fe7 hay wa' nhưng kô bít nó liên quan đến fe 6 ra sao ? cái thằng hoàng tử gì qua fe6 ác phải kô ? vậy còn cô em gái của nó sau này sao bạn nào kể mình nghe với . Chơi fe7 hay wa'''''''''''''''''

8. congtri88

thằng hoàng tử qua FE6 khá ác, bởi vì nó kéo quân đi giết tụi Hector và Eliwood, không nể tình xưa nghĩa cũ gì hết (bởi vò nếu nói quá ác thì sợ nó giết luôn em gái nó rồi), lý do vì sao nó ác à, bởi vì bên FE7, cha nó ám sát nó bất thành, nên nó căm thù, sinh ác luôn. em gái nó là Guinivere đó, con nhỏ công chúa tóc vàng đấy nè. FE7 liên quan quá trời đến FE6 đi chứ, 2 nhân vật chính bên Fe6 là Roy và Lilina là con của Hector và Eliwood mà, cốt truyện FE6 xoay quanh vụ đi giết Zephiel của Roy và cuứ con rồng đen thôi, còn đây là công chúa Guinivere nè:

Các file đính kèm:

9. caramen

caramen Great Lord

trong FE 7 có một chapter mình phải bảo vệ hoàng tử Zephiel trong 15 turns , đây là câu truyện mở đầu cho FE 6
    Nếu bạn nào có xem 2 nhân vật Roy và Guinivere nói chuyện trong FE 6 thì sẽ hiểu tại sao Zephiel lại ác như vậy
    Còn bây giờ way lại chủ đề hen , FE 7 : Rekka no Ken đóa , ko phải FE 6 đâu

10. congtri88

hì hì, quên nữa, may mà ông caramen nhắc kịp, nếu không chắc lạc đề luôn quá.
    dù sao thì bản tính của Zephiel không phải ác, vì lúc nhỏ nó thường chơi với Guinivere và hiếu thảo với mẹ, chứ nếu không thì cũng chẳng đáng quan tâm.

11. iloveyou13326

mình đã chơi qua chapter đó . vậy mà mình tưởng sau khi mẹ của zephiel an ủi hắn thì hắn bỏ qua hết . mà hắn cũng rất thương công chúa đó chứ . vậy mà lại muốn giết công chúa lụôn à . mà nghe nói hoàng tử cuối cùng gây ra cái chết cho hector là sao hả congtri

12. caramen

caramen Great Lord

Caramen quên mất tại sao Zepheil muốn giết Guinevere roài hen . Còn về vấn đề giết Hector , thì khi Zepheil mang quân đí đánh nước HEctor , ông này đã già , sức yếu nên địch ko lại 1 anh giai mới lớn , mạnh như con bò mộng . Sau khi thành thất thủ thì ông già cũng đi theo . Roy tới thành th2i lão này đang hấp hối , trao con gái cho mình ( hehehe) raòi ngủm . Hết

13. congtri88

Hector già thiệt, chớ mà thần dũng cầm Armads như lúc tui train nó thì chắc là Zephiel không chịu nổi 4 đòn (đó là đánh tay dôi, còn nguyên 1 đám đệ tử của nó xông lên thì Hector chịu sao nổi).
    Còn Zephiel đâu chỉ muốn giết Hector, nó muốn độc bá thiên hạ nên giết hết, còn Guinivere thì Zephiel muốn giết hồi nào nhỉ?? (gửi bài này lên không biết có bị gì không nữa)

14. iloveyou13326

cho mình hỏi sao mình thấy có phần hướng dẫn chơi của eliwood của caramen viết nhưng sao kô thấy phần hector vì mình sắp chơi xong phần eliwood rồi ^^

15. congtri88

phần của hector cũng giống như của Eliwood thôi, mà có khác thì cũng bồi vô thêm 1 vài chapter và thu phục con Farina à. (hình như là vậy đó, còn lại quên rồi)

16. ThiênHà

ThiênHà Guest

0
    làm sao để thu phục con nhỏ cưỡi ngựa có cánh vậy phần củaEliwood đó
    ko phải của Lyn nha
    và thằng Lord Raven nữa

17. congtri88

cho Florina lên nói chuyện với con nhả cưỡi ngưạ.
    còn Lord Râven thì cho Priscilla lên hoi thăm, vì tụi này là 2 anh em (2 "anh em" cơ đấy)

18. ThiênHà

ThiênHà Guest

0
    tui đến vòng hai mươi mấy gì đó đánh với bà mẹ của Nino thì Marcus và Oswin
    bị kẹt giữa sông ko ra đc ai biết chỉ tui với
    mà thằng Swordmaster Guy của tui cũng bị sét đánh chết rồi :(( :((

19. GBA of youth

GBA of youth Youtube Master Race

Bác chơi nên Save lại sau mỗi nước đi và trước mỗi trận để khỏi chết nếu bác chơi bằng giả lập trên máy vi tính ok .Còn về chuyện bị kẹt thì đơn giản đưa ra khỏi khúc sông , núi bởi những ai cưỡi ngựa và knight không qua được núi và sông trừ Falcon knight ra nhé

20. congtri88

swordmaster bị sét đánh chết à?? chuyện hi hữu đây. Marcus và Oswin bị kẹt thì đâu có gì lạ, tụi nó cục mịch thế kia mà, hehe. giỡn thôi, chứ Marcus thì có thể xách nó ra bằng Wyzern Lord, còn Oswin thì chậc chậc, cho nó chìm luôn