Bàn luận, hỏi đáp về FE 7: Rekka no Ken [Game Boy Advance]

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi caramen, 7/8/04.

1. ThiênHà

ThiênHà Guest

0
    cần gì phải chặn đầu chi cho mệt theo tui chỉ cần để Lyn đi thẳng lên hoài
    một hồi Legault lấy xong 2 thùng là nó tự động lên à mình chỉ cần cho nó nói chuyện
    với Lyn là xong
    à mà có ai biết cách thu phục ông già Authos ko ?

2. caramen

caramen Great Lord

Authos thì trong 3 chap cuối ổng tự động theo mà , thu phục làm gì ? Ko có ổng thì đánh boss cuối hơi bị đau à

3. ThiênHà

ThiênHà Guest

0
    tui thấy trong giới thiệu của FE thì 2 cha con Roy và Eliwood khúc cuối chỉ có 2 thằng
    giết rồng hehe
    chuyện này có vẻ xạo à nha ai giải thích giup tui coi

4. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

ai mà biết được, mà ông coi đoạn phim giới thiệu về FE7 à? ở đâu thế, có thể cho tui xem với được không? giết rồng có phim thì mới biết à.

5. ThiênHà

ThiênHà Guest

0
    đây là cách thu phục Geitz,Farina,Karel,Karla,Renault mà tui coi trong eaichu250 nè ai dịch ra tiếng Việt giùm nha
    -Geitz : combined level of lord 50 or higher before chapter, talk with Dart
    -Farina: let her move next to Hector as NPC,pay her 20000 G
    -Karel: +Kenneth' map :kill 4 or more promoted units before turn 10
    +Jerme'map :open 5 or more doors before turn 9, talk with main lord or Lyn
    -Karla: have Bartre enter the arena, both Bartre and Karla must surivive one round of combat
    -Renault :enter the upper-left village with someone
    rồi đó ai dịch giùm tui coi

6. congtri88

chời ơi là chơì.
    Geitz: sau vòng sa mạc, néu lvl cả 3 lord đều 50 trở lên, thì sẽ gặp được Geitz trong vòng đánh Linus, cho Dart nói chuyện.
    Farina: để cho nó tự động đi đến chõ Hector, đưa nó 20000G và nó sẽ bàn sức cho mình.
    Karel: trong vòng tuyết đánh Kenneth, cho Lord hỏi thăm (giết giết 4 con nâng cấp rồi hoặc nhiều hơn thế nữa trong vòng 10 turn nó mới ra). Riêng trong vòng đánh assasin Jerme thì mở 5 cánh cửa trong vòng 9 turn.
    Karla: ở vòng nó cho tiền đi mua đồ không thì dắt Bartre theo vô arena thu phục (tiêu chuẩn là Warrior lvl 5 trở lên).
    Renault: vòng kế cuối, mình sẽ bắt cóc được nó trong cái đền phía trên.

7. ThiênHà

ThiênHà Guest

0
    làm sao cho Lord đc 50 level mà ông nói có cách khác bắt con đó ko nếu
    Lord thì lv20 là hết cót mà change class thì giỏi lắm cũng đc có 10 chẵng lẽ luyện cho lord ko hả

8. congtri88

tui nói là lvl của 3 lord cộng lại ông ơi, ủa mà sao thiếu 2 chữ cộng lại nhi, mình nhớ là có đánh mà :D , chứ Lord thì 50 gì nổi

9. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

ở trên có nói là thu phục được Karla nhưng không nói rõ là ở vòng mấy?còn nữa làm sao cho tụi nó nói chuyện được với nhau để làm tăng mức độ support vậy tui muốn coi đám cưới do các cặp mà mình ghép cho tụi nó nói chuyện nên phần này mong các bác nói kỹ một chút càng kỹ càng tốt .Với lại bây giờ tui đã có Member card muốn kiếm secret shop cần đưa nó cho ai mang và ở vòng nào (cái này cũng mong các bác nói kĩ trả lời gấp).Chân thành cám ơn và hậu tạ

10. congtri88

Karla thu phục trong Hector's mode, vòng 29x thì phaỉ, cái vòng toàn mua đồ đó, cho Bartre vô thu phục (tiêu chuẩn của bartre là lvl 5 warrior).
    Tăng mức độ support thì tuỳ, tụi nó hứng lên mới nói chuyện.
    Secret shop thì trang 37 phần "hỏi đáp về Fe" thì phải hay trang 30 mấy quên rồi. ;) thôi tự kiếm nha.

11. lonesomeone

lonesomeone T.E.T.Я.I.S

Lord thì sau khi change class có thể lên được tới 20 chứ gì mà chỉ có 10. Tui đang bí đoạn đánh con rồng cuối, có ai đã làm thịt được nó rồi thì làm ơn chỉ giùm. Thank

12. congtri88

rồng thì cho Athos xài phép hoặc chơi vũ khí thánh đu giết nó rôì, nếu bí quá thì sử dụng phép luna giết nó (30 giot/phát O.O)

13. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

nói chung giết Boss cuối chả có gì là khó cả , cứ S weapo mà nện thôi , quan trọng là dùng mấy cái có tính light +_+ như Armads của Hector hay Aureola của Athos ...
    nếu may mắn thì dùng Eclipse có thể giảm HP của nó xuống còn 60 thôi

14. XxRubyxX

XxRubyxX Youtube Master Race

Đúng rồi, cứ cho Arthos dùng Aureola hay cái gì gì đó, sau 6 hay 7 turn là ngủm (trùm này giết giống con demon trong FE8 ghê)

15. congtri88

chời, 6 hay 7 turn à? đối với tui chỉ cần 2 turn là đủ 0.o , tùy cách mỗi người chơi thôi, mà 6,7 turn là quá nhiều.

16. T AND H

T AND H Youtube Master Race

co ai chi dum tui phan cheat cua FE7 dc hong dzay tui tim hoai ma cha thay

17. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

tui đi đến vòng của Linus thu phục được Vaida mà đâu có thấy Geitz ,level 3 lord của tui lúc đó là 60 (3 người cộng lại rồi) mà đánh hết trận Linus có thấy mặt mũi thằng Geitz đâu .Vậy là sao?

18. congtri88

không không, cái vòng đó là sau cái vòng sa mạc đó, mình sẽ gặp Llouy (nếu lvl cả 3 lord cộng lại trên 50) hoặc Linus. nếu gặp llouy thì thu phục được Wallace, nếu gặp Linus thì mới thu phục được Geitz

19. ThiênHà

ThiênHà Guest

0
    sao ít thấy ai gửi bài quá vậy
    tui hỏi tí nhé may chapter của Hector co thu phuc đc thêm con nào ngoài chapter của Eliwood ko ? bạn tui nói trong fe7 ta chỉ có thể thu phục 1 trong 2 con Harken và Karel thui phải ko ? trong chapter của Hector tui đang chơi thì chỉ có thêm con Farina và con nhỏ Karla thui

20. congtri88

ờ, lời của bạn và anh bạn của bạn là hầu như đúng rồi đó, tui cũng không có gì để giải thích rõ hơn, chỉ có thể nói là chơi phần của Hector đã hơn thôi.