Bàn luận kinh nghiệm, cách chơi pes 11

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi sevotinh, 2/10/10.

1. Mr.X

Mr.X Mr & Ms Pac-Man

15-20m là ngon ăn đá vào bt mà,tớ đá cự ly này 5 quả trúng khoảng 2,3 quả,cơ mà ko hiểu cái là sút phạt nhẹ như lá rơi vậy,giống như dùng chân vít quả bóng lên rơi xuống goal mà thằng GK lại đổ người ko kịp mới chết,còn mấy quả tưởng như ăn chắc thì nó bay đấm bóng như thần thánh vậy:-?.

2. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

cự ly xa thì nó kịp nhìn đường bay nên nó bắt được tuốt nếu trình cao, gần thì cứ sút kiểu Beckham là ăn thôi nó nhảy ko kịp :)) xa mà muốn ăn chắc thì phải sút kiểu ... Roberto Carlos (ko biết có ko :|) để chắc chắn thủ môn ko nhìn thấy đường bay =))

3. bazzani

bazzani Fire in the hole!

cự li xa giờ thấy mọi người toàn chơi knuckle ball
    ko ăn dâm dc cũng ói ra có thằng bay vào đệm!

4. killzone3

killzone3 Youtube Master Race

có ai đá pes 11 online ko nhỉ!!!!!!!!!!!1

5. luckyxxx

luckyxxx Mr & Ms Pac-Man

Cái này sử dụng kiểu gì vậy bác? Đợt này đá dùng chú Hamsik thấy sút phạt cũng khá tốt nhưng chưa biết cách dùng sao cho ngon.

6. hsinbadnt

hsinbadnt Mr & Ms Pac-Man

tôi lâu lắm mới quay lại diễn đàn...có 1 tá câu hỏi---tìm không thấy nên anh em nào tâm huyết thì giải quyết dùm nha...thanks trc
    1. cách đá penalty (trong trận đấu)---camera bình thường wide
    2. cách kèm người (hình như luôn giữ L1, R2 ít tác dụng hơn)
    3. Cách tạt bóng hiệu quả.....lúc xuống biên, đôi lúc trong đó cả 2 3 tiền đạo mà tạt bay mất qua biên kia---dù đã 2 o.
    4. Cách căng bóng vào trong (kô phải 3o mà tôi nhớ hồi trc là R2+x+hướng), kiểu như đá futsal ngoài thiệt đó, chuyền sệt vào trong, rất lợi hại
    5. Cách đá phạt, cả O và []....các cự ly...kiểu đá dưới hàng rào hình như ít hiệu quả hơn.
    .....có j tôi hỏi sau...khoe....anh em....bản này tập đc cú đá phạt góc vào thắng....bóng không phải vào tung lưới mà cắm vào khung thành và thủ môn đỡ khi bóng đã dưới vạch vôi...

---------- Post added at 17:13 ---------- Previous post was at 17:11 ----------

6. à...cách sút xa nữa...đang đá với thằng bạn..sút xa ảo thấy mịa...có khoảng trống là bập.....éo éo

7. anhbida

anhbida Youtube Master Race

Mình cũng search google rồi mà vẫn chưa thấy bản hường dẫn sử dụng bằng tiếng việt cách kết hợp các phím để chơi pes 2011, cách tạt sệt ở trong vòng cấm,cách sút xa cũng như sút hiệu quả ở các tình huống.....

8. 25251325zz

25251325zz Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

PES 2011 thì cách tốt nhất là cứ chờ rùa đi bạn à ............................

9. hsinbadnt

hôk có cao thủ nào giải đáp các thắc mắc à

10. Lãng Tử Khách

Lãng Tử Khách Youtube Master Race

Mình cũng đang thắc mắc như bạn mà chưa thấy cao thủ nào chỉ dẫn 2 tụi mình hết.

11. Red-devils

Red-devils T.E.T.Я.I.S

Tớ gà lắm nên trả lời mọi người đừng cười :))

1. Ngay trong box này có hướng dẫn đó bạn :D

2. ko rõ kèm người của bạn là chiến thuật hay áp sát :-?
    Tớ thì thường gí X để áp sát hoặc nháy [] để gọi thêm đồng đội :D

3. cái này thì chịu, bản này nó thế :))
    hay là chơi = gameplay của bác jenkey1002 ấy nó đỡ hơn :D

4. căng ngang bản này ko đc tốt lắm, tớ chỉ toàn nhấn 3 O thôi :))

5. Trên Youtube và ngay trong box cũng có đó bạn :D
    Còn sút chui hàng rào bản này ko hiệu quả vì cầu thủ làm hàng rào bản này thường nhảy lên khá thấp :))

6. Đơn giản phải tùy cầu thủ mới sút xa hiệu quả được :))
    nhưng mà cách sút xa tốt nhất là tua lực bằng [] 2 lần :D

12. mrjaychou

mrjaychou Sith Lord Revan Lão Làng GVN

thằng SB có Early Cross thì R1+O vào nguy hiểm cực kỳ luôn, vì O thì nó dàn đội hình chứ ko như X thì nó chỉ cho tiền đạo chạy

13. huyminhninjapro

huyminhninjapro Mr & Ms Pac-Man

cái R1+O thì ông nào tạt chả nguy hiểm ;)) 1 kinh nghiệm của e là ngày nào may mắn thì nên đá nhiều. còn ngày nào đen thì đừng có chơi vì cái bản này theo e yếu tố may mắn lên tới 70-80% :))

14. nguoithichtruyen

nguoithichtruyen Mr & Ms Pac-Man

cái điều thứ 3 hình như sai rồi,cái vụ tạt cánh này tui tạt có bao giờ bay tới quá biên kia đâu nhỉ
    tạt tốt nhất vẫn là khi chạy cuối sân thì quay người lại rồi tạt vào sẽ dễ đánh đầu hơn còn nếu dốc thẳng cuối sân thì nhấp 2 O thì ok thường nó chạy cuối sân là do tiền đạo nó không băng lên đón thôi( bản này hay gặp vụ này lắm)
    nói tóm lại tạt banh trong này đâu có vụ tạt quá mạnh đâu nhỉ nhưng có điều là hơi khó đánh đầu vì hậu vệ máy nó phòng không rất tốt
    4. căng ngang bản này ko đc tốt lắm, tớ chỉ toàn nhấn 3 O thôi :))
    bản này nói thiệt căng ngang 3O thấy vậy dễ chống hơn rất nhiều so với mấy bản trước đấy nói thiệt đấy nên tạt 2O hoặc O thì sẽ tốt hơn(căng ngang bản này ngoài việc AI của tiền đạo nó băng lên rất khó hiểu toàn là chả bao xông thẳng lên cả toàn đúng ở ngang ngang vạch cống đia nên mới khó căng ngang để nó đánh đầu chứ không phải là căng ngang quá mạnh hoặc khó khăn mà là thằng đồng đội nó lựa vị trí hơi ........ vì vậy hầu như toàn chạy tới tận chót cuối sân mới tạt vào
    chơi nhiều nên nhận thấy điều đó
    sút xa thì cứ đúng đúng tư thế thì 80% là nó dứt điểm mạnh mà không ra ngoài nhưng mà để qua được thủ môn lại là chuyện khác (sút hiểm phải canh tời gian nhấn mấy nút qua lại nên hơi khó luyện nhiều sẽ quen) quan trọng nhất vẫn là phải đúng tư thế thì nó mới sút ok (đương nhiên có 1 số TH ngoại lệ nó sút thánh thần 1 cách khó hiểu dù tư thế theo kiểu bất lợi chả biết sao nhưng tui nghĩ là may)

Chỉnh sửa cuối: 13/8/11
  15. Red-devils

Red-devils T.E.T.Я.I.S

đâu, chạy tạt cánh mà dùng đúng 1 O thì đảm bảo bóng sẽ bổng và bay tít ra biên :))

16. bluedragon0307

bluedragon0307 Legend of Zelda

Tạt cánh nếu chạy sát biên dọc rồi 2O thì bóng sẽ vào khu vực gần chấm 11m, quá thuận lợi cho việc đánh đầu.

Nếu chạy gần sát vạch cấm địa 2O đảm bảo bóng vọt ra phía đối diện, cụ thể là gần vạch cấm địa đối diện chả cầu thủ nào đánh đầu dc.

Tạt 1O cũng dc, căn lực ngon chút vẫn đánh đầu dc :) Nhìn chung là tạt 1O nên rịt R1

Pes này ko có kiểu cứ dốc bóng hùng hục rồi 2O là bóng treo vào đẹp như mơ giống mấy bản trc nữa đâu. Phải căn khoảng cách + phán đoán tình huống + chọn thời điểm, tư thế tạt + lực tạt (nếu 1O) mới đánh đầu tốt dc.

Còn 3O thì mình ít dùng, và lại gần như là mình ko ghi bàn dc khi tạt 3O bản này :(

17. hsinbadnt

3o vẫn lợi hại chứ---toàn ép đối phương bán nhà

18. Rampage_Ghost

Rampage_Ghost Đây là nick của kẻ Scammer 300k VND

mọi người cho mình hỏi nếu mình chơi AC Milan thì mình nên chỉnh đội hình như thế nào để có thể phối hợp ăn ý với Ibra và hoạt động tốt hàng công và trung. Nên chỉnh Team Style hay Magnament edit thế nào để chơi tốt, có web nào nó hướng dẫn vài cách chỉnh đội hình của các đội tiêu biểu của Pes không để mình xem tham khảo ấy.

19. hsinbadnt

xem 1 thằng nó đá...tạt cực lợi hại.....cự ly nào cũng tạt chuẩn...bóng xoáy và luôn vào trung tâm...và có cái vụ nó điều khiển thằng tiền đạo chạy cực tốt...toàn đón dính quả tạt mà đâm....đã thử...hình như có dùng R2