Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. kid on the dark

kid on the dark Youtube Master Race

Cách luyện tuyệt chiêu như thế nào vậy, tui luyện xong 1 chiêu thì không sử dụng được, chỉ có vài nhân vật luyện xong là có chiêu mới thôi

2. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

tui nhớ song hùng kỳ hiệp khỏi cần luyen tuyet chieu mà

3. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất...

to Hirocochi : phải luyện tuyệt chiêu mới có chiêu mới, và nâng cấp sức mạnh của chiêu đó lên, luyện bằng ap đó

Ah có ai chỉ tui coi, sau khi ở trên mấy tầng mây đó, 3 ông sư biến mất tôi phải làm gì??

4. kid on the dark

Bác Valmar cứ đi xuống dưới để đánh sâu khổng lồ như hướng dẫn thôi
    Bác có thể chỉ là luyện như thế nào không, tui mò mà không được

5. xp_virus

xp_virus

to valmar : đi vào cửu thiên môn ! toàn mây với mây ! dùng con nhỏ biết khinh công nhảy sẽ tránh được những trận đánh và lượm được mấy chiêu thức và bí kíp nửa ! đi vòng vòng 1 hồi thì gặp 1 con sâu to lắm ! đánh xong thì qua cảnh ........

6. tieuthienvu

tieuthienvu Donkey Kong

to dark_knight:
    sorry nghen bộ song hùng 3 của tui bị hư rùi nên không thể chỉ cho bác,thui thì bác chịu khó vào coi box hướng dẫn đi nghen(trùi ơi tui thể sau này không cho nó mượn game nữa)

7. Triệu Mẫn

to kid on the dark : nhấn ESC, click cái thứ 3 từ trái qua phải, click cái thứ 2, ở đây hiện ra danh sách tuyệt kỉ của U, U nâng cấp nó lên, ;lâu lâu sẽ có tuyệt chiêu mới... và học thêm từ mấy cuốn bí kíp

8. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Tui coi rùi nhưng mà làm ko được, cũng chả hiểu nữa ..... hay là do tui làm ko đúng nhiệm vụ chăng? Trời hổng lẽ tui phải đi lại từ đầu sao???
    TUi post hình lên cho mọi người xem nè, ai biết chỉ tui dzới, tui luyện lên LEV 23 rùi:

9. kid on the dark

thank Valmar tui luyện được quá trời luôn, đoạn chỗ con sâu trên mây thì cứ đi xuống, gặp hố nào ở tầng mây cuối thì vào, nó chuyển mình đến tầng mây mới rồi thì cứ theo mấy cái hố đến chỗ con sâu

10. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

to Valmar : TĐSK3 không cần phải luyện tuyệt chiêu đâu , các tuyệt chiêu chỉ cần được nâng cấp lên cấp đầu là có thể dùng được rùi . trong menu nâng cấp tuyệt chiêu thì cung có thể nâng cấp các chiêu phụ (trong các chiêu phụ thì tui kết nhất là bbộ giúp đánh tập thể và nhân đôi sức đánh bình thường) bácValmar cần xét lại ha

11. Secret

Secret The Warrior of Light

To: Dark-Knight
    Heh heh heh good ! bạn kẹt ngay chỗ tui kẹt lun đấy, 2 bản HD thì chẳng đúng, làm tui luyện mất mấy nghìn >_< !! có ai biết xin chỉ giúp với !!! thannk...
    To: Hirocochi
    Có lẽ là tui chưa biết đến, nhưng ý ông Valmar nói luyện chính là nâng cấp tuyệt chiếu đấy, bổ sung thêm (theo tui biết thui, kô biết đúng kô) nên nâng cấp những chiêu mà chưa có Level ấy, trong số đó sẽ có tuyệt chiêu mới đấy, rẻ AP hơn. Còn nâng cấp mấy cái chiêu lên Level thì phải nâng cấp nhiều lắm mới ra chiêu mới, mà khi ra chiêu mới thì tự nó sẽ báo cho bạn biết sau khi thoát khỏi bản Menu thôi ^_^ !

12. Triệu Mẫn

to Hirocochi: luyện tuyệt chiêu chỉ là bổ sung thêm thui..chứ nếu đi để về nước thì không cần mà,....

to Dark-Knight : không có bông sen nào ở đó cả, bông sen thứ nhất ở phía Đông Bắc bản đồ.. chỗ khu vực sa mạc đó, vào trong một cái làng, trong này không có ngôi nhà nào cả, chỉ có 1 bông sen, 1 con chó mà thôio

to Secret: sau khi lấy được bông sen ra ngoài map luyện level, cho nhân vật áo vàng lên trước nhấn W, luyện khi nhân vật nữ áo xanh lên level thì chuyển qua nhân vật áo xanh, nhấn phím Space, khi thấy có 3 tùy chọn... thì chọn thứ 2... chọn khi nào có 5 đứa con gái nhảy ra đánh U thì U mới vào được cái tháp có con rắn cuốn quanh

to ai đang giúp tôi: thanks.. tui có mở map nên nó che mất con sâu, tắt map mới thấy rõ, đang đánh với thằng điều khiển thằng cầm đao đó...nó đánh ghê quá.. biết vậy tui luyện Lv trên thiên đình rùi xuống...

13. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

Hic hic cho tui hỏi cái:bác nào biết chỉ với nhé.Tui đi đến đoạn cứu ba ông tiên trên trời xuống rùi,nhưng sau khi xuống nó bắt mình làm nhà,sao mà tui thực hiện theo hướng dẫn rồi mà không được vậy cà,chả hiểu nữa,tức là tui đã lấy hai item mộc ngàn năm rùi ,trong hướng dẫn có viết là sau khi lấy thì tới nói chuyện với 3 ông già cho đến khi chỉ còn nói một lời giống nhau,sau đó ra ngoài map chạy nữa đường thì sẽ thấy ba ông ấy gọi mình lại,tức là sẽ xây nhà được nhưng tui có thấy gi đâu hic hic bác nào chơi qua đoạn này rùi thì giúp tui với nhé..cám ơn nhiều.

14. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

To Valmar: Thanks ... Tui qua được khúc đó rùi. Nhưng mà hướng dẫn viết ko đúng .... đề nghị Valmar nói với Micmic sữa lại khúc đó đi, nếu ko sau này lại có thêm nhiều ngừơi thắc mắc nữa.

To Secret: Cách qua của tui ko giống của bác Valmar chỉ lắm (chắc tại 2 ngừơi đi 2 cách khác nhau) nhưng tui cũng post lên đây cho bác và mọi người xem luôn thể: Khúc đó phải lấy con nhỏ áo vàng (cầm cung) luyện lên nhìêu điểm AP (điểm để nâng phép) rồi vào trong bảng phép. Trong đó có 1 phép của con nhỏ cầm cung dùng để nâng cấp các món đồ chơi (tôi ko nhớ mặt chữ và cũng ko dịch đựơc nên ko thể nói cụ thể) nhưng bác cứ save/ load từng phép thử xem (hình như nâng lên Lev 3 là đủ) thì khi đó trong bảng menu phép chính, bác hãy bấm vào lựa chọn thứ 4, trong đó có các món đồ (bình thường thì nhạt màu ---> do chưa nâng phép, sau khi nâng phép ---> sáng màu) ---> bác nâng cấp cái gương thành một món đồ khác rồi đi giống như hướng dẫn là được.
    Hic khúc này hướng dẫn nói thiếu và sai nữa. Vd như: "... lấy con nhỏ áo vàng nâng phép lên lev cao ..."----> ???? phép nào, ko chỉ rõ bố ai mà biết đựơc, còn nâng hết thì trời!!! nhiều quá ..... đề nghị ai quản lý phần hướng dẫn sửa lại dùm đi.

15. Triệu Mẫn

hehe thôi cứ để như vậy.. vì thực ra trong Game này có nhiều cách đi.. biết đâu lúc đầu họ chọn cách khác thì HD lại đúng? với lại chơi mà bị bí mới hấp dẫn

16. Sword Man

Sword Man Dragon Quest

Ặc ặc, đoạn hướng dẫn đó là tui viết đó. Ai qua đc đoạn khúc sông cạnh ngọn tháp đã nói phía trên thì post cách đi lên để tui bổ sung vào hướng dẫn.

Cách chọn khác nhau nên có thể cách đi cũng khác nhau. Mà tui đã nhắc là ai muốn theo hướng dẫn thì phải download file save của tui rùi mà. Nhưng có lựa chọn khác nhau mới thấy cái hay chứ đúng ko?

17. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    TO:Ho-Anh-Tuan: anh da di gap su phu cua thang con cua hoa vo khuyet chua .Neu chua thi den gap va ten su phu do se dan anh ra cho mieng nui lua.
    TO:swordman:ban huong song hung ky hiep 3 do anh viet sao em port ve ma toan la o vuong voi lai chu @ the ha anh lam on chi cho em voi

18. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to tieu long nu: cám ơn hen,tui về nước rùi,mới thấy được hai kết cục,chuẩn bị chơi kết cục 3,hai kết cục tui chơi con hồ li đều chết,không biết kết cục 3 ra sao nữa,mà nói chung chơi cũng chán lắm rồi.....

19. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

mấy bồ ơi trò này có tận 4 kết cục lận đó . tui chơi về 2 kết cục rùi , tui giống thằng tuấn , chơi hai kết cục mà cả hai , con NHƯỢC HỒ đều chết cả , chán quá . có ai chỉ tui kết cục nào con đó hổng chết hôn . CÁM ƠN HA.

20. Secret

Secret The Warrior of Light

To: Dark-Knight
    Thank ! đúng là trong bản Hướng Dẫn có ghi là "dùng món đồ lấy được của thắng bán Item sau khi nói chuyện hết với các nhân vật tầng thấp nhất này để nâng cấp cho con nhỏ bắn cung", nhưng trả biết nâng cấp ở đâu, tưởng là ở mục luyện chưởng chứ, làm bị bí từ lúc tới giờ, vả lại chữ tàu chữa bó tay... hi vọng sự chỉ dẫn của bạn là đúng, cách đi của Secret không biết có ai đã đi qua chưa, cũng ở địa điểm được Secret trích ở trên, khi vào phòng trọ không thấy con nhỏ áo xanh cầm roi nào cả, và cũng chẳng có khúc con nhỏ bắn cung khóc chạy đi mất, hoàn toàn không có bạn hướng dẫn nào như vậy, pó tay chịu bí ^_^ !