Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    muốn đánh tiếng việt thì em đánh đây.Thế anh thử chỉ cho em xem đưa file save lên như nào đi (lính mới khổ thế đấy cái gì cũng không biết).

2. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất...

Nhấn vào phần Trả Lời, nhấn tiếp Quản lý file gửi kèm, một cửa sổ Windown hiện ra, nhấn Browse tới file save, nhấn Done là xong...rùi gởi bài..nhớ kiểu file mở rộng nhe, những kiểu đó mới hợp lệ

3. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    em cảm ơn anh Valmar nhiều bây giờ em bận mất rồi mai em gửi file cho nhé

4. Triệu Mẫn

hhee, U gởi lên thì trên này giúp U nhanh hơn thui... vì có nhiều cách đi mà..còn tui..tui tự luyện khi nào bí thì lên hỏi mới hấp dẫn

5. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Sau khi đưa thuốc cho nó sẽ có 1 đoạn nói chuyện dài, rồi nó còn bắt đưa tiếp 1 loại thuốc gì đó (lúc này hình như tui có sẵn nên nó cho qua đoạn đó luôn). Sau đó quay trở về thành chính (cái thành lúc bắt đầu game đó) vào nhà thằng cha sư phụ của con nhỏ tìm item ẩn, nói chuyện với nó và 2 thằng khác nữa, sau đó chạy xuống nhà mua vũ khí (cũng trong thành này luôn) nói chuyện với gã thợ rèn rồi quay lại nói chuyện với 1 trong 2 tên ở trên cho đến khi có lựa chọn --> chọn dòng 1 thì sẽ thấy 1 thằng đi mất. Bây giờ quay về nhà 3 ông sư sẽ thấy có thêm 1 căn nhà của gã thợ rèn và thằng cha đã đi mất lúc nãy (có bán nhìu đồ xịn lém đó, lo mà chuẩn bị tiền đi nhé).

Còn chỗ tui hỏi là sau khi giết xong ngũ hành quái thú rồi thì làm gì và đi đâu nữa???

6. kid on the dark

kid on the dark Youtube Master Race

sau khi giết NHQT rồi, sẽ đi xuống cửa âm dương và đánh với 1 con thân rắn, sau đoạn movie thấy mình xuất hiện ở đảo rùa, đi ra ngoài gặp sư phụ con roi, đánh thắng ổng thì ổng chạy mất hút. Về lại nơi 3 ông sư thì có đoạn con bé hồ ly ngã gục ngay lối vào, tới nói chuyện với cặp vợ chồng GTN và GVK, quay lại hang chồn, trên đường vào thấy rất nhiều xác chồn, đánh với chồn chúa, sau đó có 4 lựa chọn, rồi quay trổ lại nơi ông già PTNK( sư phụ thằng áo vàng), ổng cho chiêu cuối, về lại nơi 3 ông sư nói với vợ GTN biết được GTN và GVK đã đến toà thành đối diện hang NHQT, dùng thằng áo vàng tới đó, vào đó thì đi cài quả bom hẹn giờ, và chạy đi kiếm nơi GVK đến ( có 10 phút để đi)(dễ ẹc!) lên đó thì gặp GTN và GVK thất bại chạy ra ngoài, vào đánh với thằng cha đã giết Yến Nam Thiên, đánh xong thì hắn bị tên mặt nạ hút sức mạnh biến hình như Na tra, thua trận, hắn nuốt tiếp Nhược hồ, đánh hắn là hết Game. cuối cùng thì hắn tự tử cùng Nhược Hồ. Sau 1 thời gian mỗi thành viên đi 1 ngả , con cầm roi về nhà con Phi thân, con bơi về đảo, con nhìn đồ và thằng đập đá về sòng bạc,............sau cùng hết cả về viếng mộ của NH
    ( khi đánh chùm dùng tuyệt chiêu cuối mà ông lão cho thằng áo vàng, luyện hết cỡ và dùng nội công nâng sức tấn công của thằng áo vàng[ dòng 3 của Menu khi vào trận, có hình thanh kiếm xanh], đánh chùm mỗi phát gần 70000 cho mau,đặt đội hình có NH để hồi máu, sau khi bị nuốt thì dùng con nhìn đồ, nó có thể sự dụng Item lên đứa khác
    -- còn khúc ông sư gầy giao nhiệm vụ có 3 bông sen vàng thì:
    ----- 1 bông ở võ đài
    ----- 1 bông ở Di hoa cung
    ----- 1 bông ở cử hang chồn( hoá kiếp linh hồn hay sao á!!)

7. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

Cái đó tui chơi rồi,mà bác có biết sau khi đấu xong con chúa hồ li ấy,đi qua bên trái có lối vào,đi tiếp thì một cái mặt trăng lúc này dùng thằng phi thiên ngự kiếm bay lên mặt trăng,lên trên ấy sẽ gặp một thằng dạ hành nhân,cứu nó sau đó trở về trần gian,đi ra ngoài cái đảo nhỏ gần làng thằg giang tiểu ngư,dùng con biêt bơi ,bơi qua rrồi vào làng đánh nhau với một thằng kẻ trộm ,thằng này cũng khá mạnh,sau đó đi vào từng nhà sẽ gặp con khỉ đọt trắng,thằng gang hạ(thằng này là giả đó) nói chuyện với nó sẽ biến đi,cũng sẽ gặp thằng giang vân (nhưng thằng này khác thằng mình đang chơi)và thêm các nhân vật khac nữa,sau đó về lại cung trăng và đi tìm từng nhà sẽ thấy họ và đánh nhau với họ,tui đánh được hai nhóm srùi còn nhóm thằng giang vân khó quá,hic hic mặc dù đã hack nhưng không được tui giết hết rùi nhưng con thằng người gỗ đánh một lần mà có chỉ mất vai giọt máu không à,nếu đánh xong với bọn người đó thì sẽ đánh được thằng trùm cuối(hình như không phải thằng đeo mặt nạ nữa)mà là thằng trùm trên cung trăng ấy....tui đánh mãi không chết thằng người ggõ tức quá hic hic bác nào đánh qua thằng người gỗ chỉ tui cách đánh với nhé(hình như đánh xong thằng trùm này sẽ có kết cục khác ấy,mấy bác thử xem nhé,cố lên,nếu đánh thắng thằng ngwuời gỗ thì chỉ tui với nhé).....

8. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

không phải chứ , bác chơi đoạn này cả ngày mà chưa hạ được nó hả???? cố lên để tui còn lấy file save chứ (he he he)

9. Dark-Knight

He he he ... chưa kịp đọc hướng dẫn của mí bác nhưng tui đã đi về nước rùi. Tuy ko có chiêu cuối của Giang Hà nhưng giết trùm cũng dễ ợt. Chỉ có điều thấy con nhỏ Nhược Hồ (Summoner) chết tiếc quá .... hic hic hic .... nhìn cảnh mọi người đưa tang cho nó thật buồn.
    Ừm ..... phải thử ngay cách của bác Hoanhtuan mới được, đợi nhé. Tui sẽ theo kịp cho mà xem.
    À mà trong hướng dẫn hình như chưa có chỉ đoạn này, tui tổng hợp kinh nghiệm của mình và bác Kid on Dark lại thành 1 phần hướng dẫn nè (tại vì bên topic hướng dẫn lock rồi nên đành post bài ở đây):

Sau khi đánh thắng ngũ hành quái thú, sẽ nhìn thấy ô âm dương ở giữa phòng mở ra một lối đi bí mật. Đi xuống đó sẽ gặp 1 động băng, ở phòng ngoài có 1 cuốn bí kíp, đi sâu vào trong sẽ gặp 1 con người rắn, đánh thắng nó sẽ lấy được cuốn bí kíp thứ 2 trong phòng đó. Sau đó chạy ra phòng ngoài trở lại sẽ gặp 1 đoạn Movie thấy cảnh tên đeo mặt nạ xuất hiện (lúc này đã mất mặt nạ) và GVK, sau đó tới cảnh Yến Nam Thiên chặt đứt cánh tay phải của hắn …v..v….. cuối cùng là cảnh Yến Nam Thiên bị tên mặc áo xanh (lúc trước chủ trì đại hội võ lâm trên võ đài) đánh lén chết và cảnh chiếu khuôn mặt của hắn giữa biển lửa. Tiếp theo đó sẽ đến đoạn Movie cảnh cung chủ Di Hoa cung bị tên quái vật hút máu để liền lại cánh tay phải của hắn.
    Trông kinh dị chưa????​

Khi tỉnh lại chúng ta thấy đang đứng trong túp lều của vị thần y trên đảo rùa, đứng trước mặt là GVK. Sau đó GTN bước vào nói chuyện và 2 người bỏ đi. Lúc này chúng ta đã điều khiển được nhân vật, đi đến túp lều ở khúc đầu vào đảo (nơi có con nhỏ áo đỏ đứng một mình) sẽ gặp 1 đoạn nói chuyện giữa con nhỏ bơi và con nhỏ cầm cung, sau đó cả hai sẽ nhập vào nhóm.
    Quay về đất liền, trên đường quay về nơi ở của 3 ông sư sẽ có một trận đánh với 1 lão già tóc bạc (?). Bước vào khu vực 3 ông tiên ở sẽ gặp đoạn nói chuyện với con bé lúc trước từng giả dạng con nhỏ hồ ly (Nhược Hồ), nó báo hình như là động hồ ly bị tấn công.
    Quay trở lại với nhiệm vụ mà ông sư gầy giao cho bạn lúc trước là đem 3 bông sen vàng đi thu các xác chết ở 3 khu vực: Võ đài, Di Hoa Cung, Động hồ ly. Nếu như võ đài và Di Hoa cung trước đây bạn đi rồi thì bây giờ đến động Hồ ly ….. bước vào sẽ nhìn thấy cảnh xác hồ ly chết khắp nơi. Đi tới chỗ con Hồ Ly chúa lúc trước sẽ gặp 1 đoạn Movie và phải đánh nhau với nó (hình như nó nghi ngờ cung chủ Di Hoa cung tấn công nên hiểu lầm mình). Sau khi đánh thắng nó, sẽ có 1 đoạn hội thoại và 4 lựa chọn:
    - Dòng 1: Tăng 50000 điểm exp cho con nhỏ Summoner, 30000 điểm exp và 3000 điểm Ap cho tất cả những người còn lại (quá đã).
    - Dòng 2: chỉ tăng 50000 điểm exp cho con nhỏ Summoner.
    - Dòng 3: giống dòng 2.
    - Dòng 4: Cho phép lựa chọn lại 3 dòng trên 1 lần nữa.
    (Ở trong động hồ ly có một con thú vàng chạy lăng xăng, nó có nói cái gì đó??? Và một hộp item ở chỗ đất trong hồ nước ---> ko thể dùng con nhỏ khinh công được mà phải dùng con nhỏ bơi. Ngoài ra trong khu vực này còn có vài item ẩn)
    Ra ngoài Worldmap đi về ngôi nhà của con nhỏ Khinh công (Hắc Tuyệt Phong) nói chuyện với cha mẹ nó sẽ được 1 item và thêm một cái gì đó cho con nhỏ Khinh công.
    (Bổ sung: đi đến chỗ sư phụ thằng cầm kiếm (Giang Vân) để học chiêu cuối - theo Kid on Dark)
    Quay trở về nơi con nhỏ bơi bị độc lúc trứơc, gặp ông sư gầy, nói chuyện với ổng, ổng sẽ đưa cho 1 item, tiếp tục nói chuyện cho đến khi ông ta biến mất. Sau đó quay về nơi ở của 3 ông sư sẽ thấy có thêm 1 ngôi nhà, đó là nhà của 2 ông sư mập-gầy. Nói chuyện với ông sư gầy, ông ta sẽ tăng chỉ số Ap của bạn lên 2000 điểm. Tiếp tục đi lên nói chuyện với vợ của GTN sẽ thấy 1 đoạn Movie … Bây giờ chúng ta cần nhanh chóng đến tiếp cứu cho GTN và GVK.
    Đi ra Worldmap đến cái hang mà lúc trứơc đánh nhau với Ngũ Hành Quái Thú nhưng ko đi vào mà lấy thằng cầm kiếm (Giang Hà) dùng Phi Thiên Ngự Kiếm (tên này ai đặt mà nghe kêu quá dzậy?) để bay qua toà tháp đen.
    Vào trong tòa tháp bạn sẽ thấy có rất nhiều ngóc ngách. Nhưng sau khi đi qua căn phòng đầu tiên bạn sẽ thấy có 2 con đường 1 lên trên, 1 nằm ngang. Đầu tiên cần đi con đường nằm ngang trước để mở 1 cánh cổng của con đường kia (sau khi mở cổng cũng đồng nghĩa vói việc toà tháp sẽ nổ tung sau 10 phút). Bây giờ quay lại và đi con đường lên trên, đi đến cuối cùng sẽ gặp GVK đang nằm hộc máu bên đường. Đến nói chuyện với GVK thì thấy GTN đi ra, còn mình thì đi vào cánh cổng gần đó.

Chú ý:
    Đây sẽ là trận chiến cuối cùng nên trước đó phải save và luyện Lev thật tốt. Phải chuẩn bị vũ khí tốt nhất và 1 đội hình hoàn hảo. (Ko nên dùng con summoner tại vì sau đó nó sẽ bị hút mất và chúng ta sẽ chỉ đánh với 3 người còn lại. Ngoài ra thì nó có bắt mình dùng con Summoner hay ko thì tôi ko biết)
    Nếu đã lấy được chuêu cuối của sư phụ thằng Giang Vân thì trận đánh sẽ rất dễ còn nếu chưa thì cũng chẳng khó lắm đâu, chỉ là hơi mất thời gian thôi.
    Bước vào trận đánh đầu tiên, nói chung là hơi khó nhưng cứ có 1 hoặc 2 ngừơi bơm máu tập thể là được (con cầm cung và con summoner đều có bơm máu tập thể, hồi sinh. Riêng con summoner có phép trạng thái nâng sức phòng thủ của chúng ta lên cao ---> rất có lợi nhưng chỉ xài nó được có 2 trận đầu thôi hà vì vậy nên cân nhắc kỹ).
    Sau khi thắng trận đầu, bạn nên chỉnh đốn lực lượng, bơm HP và MP đầy đủ (nếu tất cả đều lên Lev thì khỏi). Sau đó khi chúng ta chạy ra ngoài thì tên đang nằm xỉu dưới đất sẽ bất ngờ hút hết tinh lực của thằng mới thua mình và biến thành 1 con quái thú 4 tay tấn công mình. Nói chung trận này thoải mái hơn trận trứơc vì sau khi đánh xong trận trứơc mình đã được 1 lượng EXP đáng kể và có thể lên tới 2-3 Lev. Đánh thắng tên quái vật 4 tay thì nó sẽ bất ngờ hút lấy con Summoner và lại biến hình thành 1 con quái vật đuôi cáo. Trận này chúng ta chỉ còn đánh với 3 người nếu các trận trước có chọn con Summoner trong đội hình --> sẽ khó khăn hơn.
    Sau khi thắng con quái vật đuôi cáo, nó sẽ lại biến hình lần nữa nhưng con Summoner đã quyết định hy sinh cùng con quái vật bằng cách làm cho nó tự nhảy xuống hố lửa phía dưới.

Kết thúc:
    Chúng ta sẽ đựơc xem 1 đoạn Movie (hình vẽ khá giống FF7 … hi hi hi …) và kết cục sau đó.
    Đại để là:
    - Con nhỏ cầm roi (Cố Tiểu Thiên) quay về hầu hạ ở nhà con nhỏ Khinh công (Hắc Tuyết Phong).
    - Con nhỏ thấy item ẩn (Thiên Diễn Xảo Xảo) và thằng đập đá (Hùng Bá) cùng về làm việc tại sòng bài ở cái làng nơi con nhỏ bơi bị độc lúc trứơc.
    - Con nhỏ bơi thì về ở đảo rùa.
    - Con nhỏ cầm cung (Thù Tâm Liễu) và thằng cầm kiếm (Giang Hà) về ở với GVK và vợ trên núi.
    - Con nhỏ Khinh công theo thằng cầm đao (Giang Vân) về yết kiến cha mẹ chồng, sau đó cả hai cùng về sơn trang của nó.
    Và cuối cùng là cảnh 8 người bạn cùng nhau đưa tiễn người bạn đã hy sinh (Nhược Hồ). Tất cả đều rất đau khổ và có lẽ người đau khổ nhất chính là Giang Vân (Tại vì tôi thấy nó đứng giữa mà …. Hic hic hic …. Thêm vào đó Nhược Hồ chính là ngườii bạn thân thiết từ thuở ấu thơ của Giang Vân nữa chứ!) ……………………..
    Thật là buồn phải ko các bạn?​

Tuy nhiên đây chỉ là 1 trong nhiều kết cục của TSHKH 3. Hiện Hoanhtuan đang cố gắng thử 1 kiểu về nước khác, chúng ta hãy cứ chờ mà xem nhé!!!

To Hoanhtuan: chỗ mà bác nói là chỗ này phải hông nè:

10. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    em gửi file save lên cho anh rồi đấy anh đã nhận chưa.

11. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to hirokochi:hic hic tui không biết đánh sao để thắng tên người gỗ nữa,ông thử cách tui chơi xem có qua không nào,à mà này 10\ 1 nhớ vào nhà tui nghen,máy ông sửa được chưa vậy,tui rất mong máy ông sửa không được(ha ha ^_^)
    to dark night:đúng chỗ đó rùi,bác đùng thằng phi thiên ngự kiếm ấy bay lên mặt trăng ,sẽ thấy cánh khác,trên đó có thằng hắc y nhân ,nó mặc kẹt ở trong hốc đá,dùng thằng Hùng Bá phá tảng đá đó thì sẽ nói chuyện với hắn,sau đó quay lại trần gian đi ra cái đảo mà hình như tác giả của trò này làm thêm ấy,đánh nhau với thằng ăn trộm,vào từng nhà sẽ thấy tổng cộng 8 ngưòi,(sau này minh fphải đánh với chúng)nói chuyên với chúng ,chúng sẽ bién đi,và lúc này chúng đã lên cung trăng,kiểm tra từng nhà sẽ thấy chúng ,đánh nhau với chúng,nhưng tui mới đánh được 2 nhóm thôi,còn nhom sthằng giang vân đầu vàng đánh không thắng (không phải là khó nhưng vì tui diệt hêt cả bọn giang vân rùi nhưng còn thêm thằng người gỗ,mặc dù đã hack rùi mà đánh nó có mất mấy giọt máu thui à,chán quá)

Mà bác thử chơi như tôi xem,có thể bác sẽ tìm ra cách đánh chết thằng người gỗ đó,còn tui thì chịu hic hic bác thử xem sao nhé,cố lên,...

12. Triệu Mẫn

to tieulongnu: U gởi Save trực tiếp vào bài viết luôn..để cho mọi người down được....Ah tui không nhận được save nào cả

to all: con khỉ trắng trong NHQT sao nó có Def mạnh vậy..? đánh chỉ mất có hơn 50Hp một lượt ah.? chán quá
    Ah có ai đưa tất cả Save End Game lên cho tui đi..để coi xem nó thế nào.../.?

13. Hikaru

Hikaru Dragon Quest

to valmar: Đấu con khỉ trắng đó muốn nhanh,u dùng con thiên diễn xảo xảo ấy,lúc đến con TDXX đánh thì chọn cột thứ 3 ấy,thì đánh sẽ mất máu nhiều thui(không biết có phải thế không nữa) ,mà u thử đi kết cục kiểu như tui xem,đánh thằng người gỗ trên ung trăng mệt qua,đánh mãi mà nó chả chết mặc dù đã hack,hic hic đánh mỗi lần nó mất xí máu,,

14. Valmar

Valmar Youtube Master Race

to all: lâu quá không lên đây..ai giúp chỉ cách bắt con cọp để summo nhe..

to Mod: làm ơn đáp ứng nguyện vọng của mình nhe
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?p=389596#post389596
    trừ mình 1exp, cộng cho thành viên có bài số 381, 1exp nhe, thực tình tại không nói rõ...mình phải di chuyển chuột tới mỏ con hồ ly trắng mới nói chuyện được...thanks

15. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    anh vẫn chưa nhận được àh vậy em gửi lại đây

Các file đính kèm:

16. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    to Triệu Mẫn: anh phải đi đến đoạn mà phải đánh nhau với thằng cầm đao (giang vân hay hạ gì đó)thì chạy đến chỗ động hồ ly chỗ có cái cây to dùng con phi thân bay lên sẽ có hoạt cảnh và sau đó sẽ được con thần hổ ( con này khoẻ lắm) chú ý là lấy trước lúc đánh thằng cầm đao hay sau cũng được.

17. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    em đã lập được nhà cho ba ông tiên đâu mặc dù đã kiếm chỉ còn thiếu cổ mộc ngàn năm ở chỗ thằng tiều phu chẻ củi thôi mà nói với nó mãi mà nó ko có đưa(hu hu)

18. kid on the dark

kid on the dark Youtube Master Race

Đánh khỉ trắng dễ lắm, lấy Xảo Xảo( dùng hàng 3 là nội lực riêng của Xảo Xảo:phá áo giáp) hoặc cho Nhược Hồ cho một đòn Item là chết( máu nó chỉ là 9999 mà trong bảng Item dùng để tấn công của Nhược Hồ có 1 món mà tui không rành Tiếng tàu nên không biết)
    To Ho-Anh-Tuan: khúc đó tui dùng ba bốn cách mà chỉ đánh xong 2 nhóm, còn nhóm Giang Vân tóc vàng thì đúng là còn thằng người gỗ thì bó tay, dùng item chỉ làm nó mất hai ba trăm là cùng, còn phá áo giáp giống con khỉ cũng không được, cách đi này khó ghê
    To TiêuLongNữ: khúc đó thì đi vòng vòng ở thành đầu game, rồi vào nhà có thằng đốn củi nói chuyện, sau đó chạy về Cốc khi mà Giang Hà lớn lên nói với Tiều phu thì nó cho( ở map có quán trọ, nói chung là ngay l6ói vào Cốc)

19. Triệu Mẫn

to tieulongnui: tui cũng không lấy được con hổ...hiện nay đang đánh NHQT nhiều lần phi thân lên đó mà không có gì cả..để tui về thử lại coi...nếu được tui thay Triệu Mẫn tặng U 2Exp hhhee

to Kid+tuan: cám ơn 2 ông nhe..tui về thử coi

20. Dark-Knight

He he he ... mí bác có biết chỗ trên cung trăng đó là map của trò nào ko??? Tưởng gì xa lạ thì ra mí tên là trò này chôm cái nhà của Sở Lưu Hương giống y bong ko sai 1 chi tiết nào cả (chỉ khác là có tên Hắc y nhân). Nói chuyện với tên hắc y nhân xong thì nó chạy vào 1 căn phòng bên tay phải ---> chạy theo nó nói chuyện thì tăng được 200 AP cho mỗi người (quá bèo).
    Ủa mà cái đảo đó nằm ở đâu vậy???

To Valmar: Ko biết you đã đánh thắng con hồ ly trắng to tổ bố ở trong động hồ ly chưa??? Nếu thắng rồi thì chạy ra dùng con khinh công bay lên nhưng đừng bay lên hẳn mà chỉ bay gần đến nơi thôi (tui nhớ ko rõ nửa hình như là thế) ....
    To all: muốn đánh con khỉ đột thì có thể dùng thêm con Summoner Cọp Trắng đó (nó chính là con đánh con khỉ trắng mất máu nhiều nhất, hình như mỗi lần là 200-300 giọt).