Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. BU COM

BU COM Youtube Master Race

co ai da hoan tat SHKH3 chua vay?
    co phai game nay chi co mot ket thuc buon nhu trong phim HQ thoi khong vay?

2. mimic

mimic Mario & Luigi

đã có nhiều người chơi xong trò này rồi ,game này có nhiều kết thúc lắm mà phần lớn cũng không có buồn như phim hàn quốc đâu vì mỗi kết thúc là 2 nhân vật chính lại kết nhân vật nữ khác nhau.

3. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    o.ach trò này có tới tận 8 kết cục cơ trong đó kết cục bùn nhất là con hồ ly chết(kết cục này đa số lần đầu tiên chơi đều gặp àh) còn các kết cục còn lại thì các nhân vật sẽ iu lẫn nhau thui he he

4. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

hức , em chơi qua hai kết cục của game này rùi , nhưng con Nhược Hồ đều tử cả . huhuh . tui quyết tâm qua đoạn mặt trăng nhưng ... pó tay . không thể vì trang hướng dẫn lại không hiện được hình ảnh . chịu thua. tui chỉ biết ngậm ngùi delete this game thui . để làm gì cho nó nặng máy . hức ...

5. Dark-Knight

Dark-Knight The Warrior of Light

Vậy à ... tiếc nhỉ. Thế là cho đến bi giờ hình như là chỉ có mình tui và bác Triệu Mẫn là qua được khúc đó thui à. Tiếc là tui cũng delete nó mất tiu gòi, còn mí cái hình tụi tui up lên thì bị out hết ........ khổ thiệt chẳng up file save lên cho mí bác được.

Còn chuyện kết cục khác nhau chủ yếu là do ở đầu GAME các bác chọn như thế nào thì nó sẽ như thế ấy. Ko tin thì các bác cứ save lại rồi lựa chọn các dòng khác nhau sẽ thấy được các mở đầu khác nhau (chơi hết thì tất nhiên là các kết thúc cũng ... khác nhau rồi).

6. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

sao mấy bác bạn luận nghe có vẻ bùn cười thế
    Sao không đi theo hướng dẫn , đảm bảo phá đảo dễ ợt, đỡ mất công tìm hiểu

7. zell2915

zell2915 Mr & Ms Pac-Man

thôi!đừng có nhốn nháo lên nữa các bác ơi.tui đi qua khúc đó rồi.và về nước nữa.về việc thanh kiếm ở dưới sông.sau khi thấy thanh kiếm đó thì hãy quay về chỗ người câu cá.nói chuyện với ông ta.sau khi nói chuyện xong thì ông ta nói rằng ông ta cần một loại rượu để câu con cá vàng ở dưới sông.nếu ban lấy loại rượu đó đem đến cho ông ta thì ông ta sẽ giúp bạn.còn việc rượu bạn phải đi đến ngôi nhà mà chứa toàn là bầu rượu(nhà bán item)bước vào nhà ,đi đến kệ rượu bên phải chủ tiệm.ở đó có một item ẩn.bạn chỉ cần di chuyển chuột đến khi nào hiện bàn tay lên rồi click (đó chính là bình rượu mà bạn cần)đó chì là bước đầu.khi bạn đã lấy hủ đó xong.thì chủ tiệm nói là nếu bạn muốn lấy hủ đó thì phải về nhà xin mẹ lấy một loại rượu nào đó.mình quên tên rùi.nhưng bạn không cần thiết phải biết tên rượu đâu.vì bạn chỉ cần nói chuyện với mẹ của giang hạ(tức thằng nhóc trong game)là được.sau đó hãy quay về nói chuyện với chủ tiệm .rồi lại quay về nói chuyện với người câu cá là xong.cuối cùng lại chỗ cây đa.(chỗ bẫy heo rừng)nhưng trước đó phải save lại vì sắp giết trùm đó!!!!!

8. zell2915

zell2915 Mr & Ms Pac-Man

nhưng tui nói trước !đó chỉ là nhiệm vụ trong cấp độ easy thôi đó.còn normal hay difficult thì khác à nghen.

9. BU COM

Thằng cha tên là Sam trên mặt trăng ấy co phải là tác giả game khong vậy?
    Đánh không thắng nổi!

10. BU COM

Ái da! tôi có thêm một thắc mắc muốn thỉnh giáo. Đó là hai cai bà ở trong cái nhà trên mặt nước ấy có can hệ gì tới cốt truyện không vậy? Huýnh bả song rồi bả tịt luôn, vậy sao lại được giới thiệu trước tiên ở menu chính vậy?

11. zell2915

zell2915 Mr & Ms Pac-Man

hai bà đó là người của Di Hoa Cung.người mà trong tảng băng là em của bà đứng ngoài.bà đứng ngoài là sư phụ của Giang vô khuyết(ba của Giang Vân tức thằng cầm kiếm).BU COM nói đúng.đó chỉ là ngoại truyện thôi.bạn đánh không thắng nổi nó đâu.tui đừng mất 1/2 ngày để đánh nó(hp:9999,xài hack)

12. Hirokochi

Hirokochi Mario & Luigi

he he , hack là điều tất nhiên khi chiến zới bả này . nhưng khi tui hack thấy giết bả dể ợt nên có lẽ ai siêng luyện level thì cũng có thể chiến tốt đó . hai bả này ở bộ trước ác lắm đó .

13. BU COM

Ậy, còn một truện nữa, trong game khi nhấn F9 (hình như vậy) thì xuất hiện màn hình xanh lè có dòng chữ "Event ID:" là cái chi chi vậy?

14. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    đánh cái mụ đấy mà phải dùng hack àh bó tay thật đấy tui đánh mất có một tiếng àh
    còn về cái vụ ấn F9 là để nhập mã đó mà nhưng ko có biết mã

15. kluan86

kluan86 Donkey Kong

Trò này khác mấy trò khác là có khúc cốt truyện giống có khúc cốt truyện khác ,tôi biết được là nhờ tôi chơi chung vói mấy thằng bạn .Tôi đi khúc tìm đứa nít trong miếu nhỏ ,thằng bạn tôi tới khúc đó thì không phải thế mà có cây kiếm dưới sông .
    À mấy bác ơi tôi đi tới khúc này làm sao đi tiếp đây .Khúc mà đi đến thị trấn mà ông gì đó kêu mình lấy món ,nhưng không biết mấy món lấy ở đâu,mà chỉ thấy những món chớp sáng trong những món đồ vật ở ngoài đường .
    Đang bí khúc đó làm ơn chỉ dùm coi

16. kluan86

kluan86 Donkey Kong

Trước lúc đó thì tớ đi bình thường tới lúc bí thì tớ mở hướng dẩn ra thì thấy đi giống hệt trong hướng dẩn luôn ,tớ và thằng bạn tớ đều bí khúc đó ,nhưng thằng bạn tớ thì cốt truyện lúc đầu là câu cây kiếm ,còn tớ lúc đầu là đến miếu có nhỏ nít hiện ra .Bác hỏi coi bác nào còn chơi trò đó thì download 2 file save của tớ về rồi tìm dùm đi ,gởi bài biết bao lâu mà chưa biết đường đi nữa buồn quá . Trong file zip có hai file save khác nhau lận đó nhớ đi cả hai dùm luôn ,bác nào rảnh thì giúp nhanh lên đi gần thi đại học rồi ,tớ muốn ôn trò này xong rồi đi thi đại học luôn rồi rớt luôn .

Các file đính kèm:

17. mimic

mimic Mario & Luigi

hic tuy không rảnh mà cũng xóa trò này rồi nhưng thấy bạn tốn công hỏi quá nên đành cài lại để giúp đỡ bạn đây,bây giờ nói cách giải quyết save thứ nhất trước đó là đi chung với cô gái mặc áo vàng (bắn cung) bạn vào bản tuyệt chiêu tăng tuyệt chiêu dòng thứ 5 từ trên xuống tăng cỡ lv 4 hay 5 gì đó sau đó tìm trong bảng menu item mục có tên y như tên của tuyệt chiêu đó chọn vào đó và bạn sẽ thấy chỉ có 1 item hình cái gương hãy bấm vào nó bạn sẽ lấy được một món đồ chơi khác sau đó bạn chỉ cần đi ra khỏi làng đi thẳng xuống dưới sẽ có đoạn nói chuyện và tiếp theo bạn biết minh đi đâu rồi chứ,tiếp theo giờ tới cái save còn lại tức là bạn đi chung với cô gái bận áo xanh đánh bằng roi bạn hãy vào bảng tăng tuyệt chiêu và tăng tuyệt chiêu hàng thứ 4 từ trên đếm xuống cỡ lv4 sau đó chạy ngoài world map một hồi sẽ có đoạn nói chuyện hãy chọn dòng thứ 2 sau đó bạn sẽ biết đi đâu.

18. kluan86

kluan86 Donkey Kong

Để tớ làm thử ,cám ơn bác mimic nhiều nha ,bác tốt bụng quá ,tớ muốn làm quen với bác .

19. BU COM

Khúc đó tui lại chẳng thấy cây kiếm hay thằng nhỏ nào cả mà lại gặp một ông già nằm trên giường. Cho ống uống thuốc gì đó mà chạy thủng cả cửa, sau đó nhận một con gì đó có công dụng như chiếc máy đào đất của Doreamon ấy!

20. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    chỗ đấy có đến 8 cách đi khác nhau cơ bạn kể ra làm gì mà mỗi cách đi là một kiểu kết cục đấy hi` hi` tui cũng ko rõ lắm nhưng thấy mấy ông anh swordman và mấy ông khác bảo vậy àh hi` hi`
    tui phá băng trò này lâu rui nên xoá mất rui àh