Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. ronaldo5285

ronaldo5285 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

ủa cho mình hỏi về cái bài hát ở cái menu lúc vào game luôn là bài gi ai hát vậy

2. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    mình lấy được con summon rắn rùi nè nhưng nó ko mạnh lắm nên chả dùng mấy àh
    còn về chuyện load file save phá đảo shkh2 thì có nhìu cái mới chuyện này mình ko rõ lắm nhưng chỉ thấy lúc đầu vào có đoạn nói chuyện giữa hai nhân vật gì đó(quên tên mất rùi àh :D )
    to ronaldo5285: item hoả phải đánh nhau với con phụng hoàng lửa màu xanh nó mới cho chứ ko phải đi tìm ông sư nào đâu

3. ronaldo5285

hướng dẫn chỉ thế này này:
    Sau đó quay lại căn nhà trên núi tuyết noi GTN té xuống vực, nói chuyện với phụ mẫu và sẽ có cảnh đối thoại GTN và Yến Nam Thiên đi ra ngoài, bây giờ bạn cứ đi thẳng đến nơi có ông sư già dùng Phi Thiên Ngự Kiếm, nói chuyện với ổng và ồng sẽ dẫn bạn ra ngoài map đi đến cái núi lửa, ồng sẽ dùng võ công phá tan một phần vách núi và công việc của bạn là đi vào đó đánh con phượng hoàng xanh ở trong để lấy item có tính chất hỏa.
    vậy chỗ có ông sư già dùng phi thiên ngự kiếm là chỗ nào

4. korangar

korangar Mega Man

Chỗ mà lần đầu tiên thằng áo vàng cưỡi lên kiếm để bay qua vực đó (Nằm đối diện chỗ mà Giang Vô Khuyết bị nhốt)

5. phuquan

phuquan Youtube Master Race

Hic hic . Lâu lắm rồi mới chơi lại trò này cũng tìm ra khối cái thú vị . Muốn tìm item hoả thì phải nói chuyện được với sư phụ của thằng áo vàng ở chỗ mà thằng áo vàng lúc mới lớn đó . Nhưng hình như lúc chạy đến thì lão không có nhà thì phải . Mình cũng không biết làm cách nào nhanh nhất cho lão quay về cả . Cứ chạy tất cả các nơi bạn có thể đến nói chuyện với tất cả người bạn gặp thì tôi tin chắc rằng sư phụ thằng áo vàng sẽ xuất hiện và dẫn bạn tới núi lửa để lấy item hoả ( hi hi chạy và nói chuyện với tất cả sẽ mất chừng 30 phút cũng không lâu lắm đâu )

Cái kĩ năng phản hồi này muốn nó hoạt động thì bạn phải có 2 bí kíp . 1 bí kíp bạn có thể tìm ngay được lúc lên đảo rùa cứu con áo đỏ . Cái bí kíp còn lại thì bạn phải làm nhiệm vụ của thần y sau khi cứu xong con nhỏ áo đỏ và sắp quay lại bờ . Sau khi làm xong nhiệm cụ đó bạn luyện cả hai quyển bí kíp là có thể sử dụng được đòn phản hồi thôi . Nếu chơi bình thường thì bạn chỉ có thể dùng cái bí kíp đó cho 1 người thôi , còn nếu chơi nhiều và tinh ý một chút bạn có thể lắp được cho tối đa là 3 người dùng được .

Mỗi một khả năng muốn dùng được thì bạn phải có đủ số bí kíp cho khả năng đó . Bạn có thể tìm thấy các bí kíp cần thiết cho việc dùng khả năng đó khi bạn đã lắp khả năng đó và bạn chỉ việc di chuyển chuột lên trên khả năng đó nó sẽ hiện ra bên tay phải những bí kíp cần thiết .

Những khả năng mình hay dùng nhất là : tăng ap lên 200 % , tăng ẽp lên 100 % , hồi sinh 30% Hp khi bị giết và đòn phản hồi :D

6. phuquan

phuquan Youtube Master Race

nói không có sách này khó quá . Thôi thì về cố làm 1 cái hướng dẫn bằng hình những gì mình biết . Hôm nay ra hàng net không mang theo cái gì chán quá .

7. ronaldo5285

ủa uýng xong ngũ hành quái thú ,lên mặt trăng đánh thêm xong 3 thằng nữa rồi làm sao nữa giờ,gặp được 2 bà mẹ khóc lóc gì đó rui2.sắp hết game chưa vậy

8. DuyLinh

DuyLinh The Warrior of Light Lão Làng GVN

Trong hướng dẫn bảo lúc tìm item thổ thì dùng còn Xảo Xảo tìm cây nhang trong nhà 3 thằng sư . Nhưng tui vào chẳng thấy item ẩn nào cả mặc dù đã dùng con XẢo Xảo.
    Còn 2 cây nhang kia lấy ở đâu vậy . Tui đi như trong hướng dẫn nhưng cũng ko tìm ra đc ??

9. TiêuLongNữ

TiêuLongNữ Guest

0
    bạn cứ vô lại nhà ba thằng sư mà xem chắc chắn có đấy còn hai cây nhang còn lại thì ở nhà của hai ông sư gậy và béo ý(nhà cũ nha) cũng dùng con xảo xảo nhưng phải chạy lại gần nó mới hiện ra cơ

10. DuyLinh

DuyLinh The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cuối cùng tui đã qua , mình phải giúp con bé ngồi khóc ở nhà thằng sư béo và gầy pha thuốc , xong rồi mới dùng con xảo xảo thì mới nhìn thấy .
    Đọc trong diễn đàn thấy bảo lên đc cung trăng , vậy lên cung trăng làm gì vậy . Bác nào chỉ cho tui cách lên cung trăng ko ???

11. pompei

pompei Legend of Zelda Lão Làng GVN

lên cung trăng thì bạn đánh con hồ ly trắng xong rùi, thì đi ra cái hang bên trái con hồ ly ấy, bên ngoài có 1 cái mỏm đá, sau đó thì dùng thằng cầm kiếm bay lên, lên trên đó nói chiện xong rùi xuống trần gian đi lại những chỗ cũ thì thấy mấy thằng sinh đôi đó, đánh nhau với bọn chúng rùi lên thiên cung đánh tiếp.
    Có ai chơi mà kết thúc có hậu chưa? Tui đi không có em nào fải chết như các bác đi lúc trước đâu, tụi nó sống vui vẻ hạnh phúc luôn.

12. dntphuong

dntphuong Youtube Master Race

Có bạn nào có file save lúc đầu mà đi theo hướng dẫn không? gửi cho mình đi.Minh tải file của bạn gì đó về chơi từ lúc nào đó.Chứ không phải lúc đầu

13. kidbee

kidbee Youtube Master Race

ban nao co ban tai huong dan lam on goi cho minh.cam on

14. Đường_Sa_Sa

Đường_Sa_Sa Mario & Luigi

các bác cho em biết cách chuyển nhân vật được ko ?làm thế nào để có thể chuyển từ nhân vật này qua nhân vật khác?Vd từ GV qua TTL và ngựơc lại nhanh nhanh hộ em nha!

15. mimic

mimic Mario & Luigi

trò này chơi lâu quá không nhớ rõ nhưng hình như bạn bấm phím tắt w hay q gì đó thì sẽ đổi nhân vật.

16. kidbee

sao mình nói chuyên với con áo trắng xong rồi đi xin bánh bao ở lầu xanh mà bà chủ ko cho vậy, làm sao qua đoạn đó đây?

17. kidbee

Sao tui hỏi mà ko ai trả lời hết vậy?, tui đang bí chỗ vô lầu xanh xin bánh thì bà chủ ko cho, tui đã tìm xong 5 món lâu rồi, nếu ai biết thì chỉ tui nha, nhớ là tui xin được chén cháo rồi, khỏi nhắc khúc đó.Cám ơn nhiều!

18. mimic

mimic Mario & Luigi

một mình bạn post 4 bài kế tiếp nhưng lại chỉ hỏi có một vấn đề nên phải xóa bớt bài của bạn thôi, nếu trí nhớ tui không đến nỗi tệ thì hình như bà chủ lầu xanh đâu có cho bạn bánh chùa,bạn phải đưa ngân lượng cho bà ta (chắc bạn không đủ ngân lượng mà đòi đồ ăn nên người ta không cho).

19. kiệt

kiệt Guest

0
    "Tiếp theo quay trở lại Di Nguyệt Cung, đi thẳng tới căn nhà có thanh gươm đá ở phía trước (Nơi lúc trước bạn gặp vị phu nhân, hay chính là cung chủ DNC). Ở đó bạn sẽ gặp thằng đeo mặt nạ.... Cô bé cũng xuất hiện và đi theo bạn. Sau đó quay trở lại phòng giam GVK để lấy 1 Item. Quay trở lại gặp thằng đeo mặt nạ. Tiếp theo ra ngoài map. Vừa ra ngoài bạn đã bị chặn đánh. Khi đánh xong thì kẻ thù bỏ chạy vào cái thành có nhiều tầng. Bạn đuổi theo nó vào đó. Vừa mới bước vào cô bé áo vàng sẽ tự nói chuyện với bạn. Đến quán trọ thì gặp cảnh cô nương bị 2 thằng uy hiếp bạn liền ra tay nghĩa hiệp cứu thoát. Tiếp đó muốn lấy đồ của thằng bán Item bạn làm như sau: Nói chuyện với từng người một ở tầng thứ 1 trong cái thành đó, và nhớ cho tiền cô bé ăn xin. Sau đấy chỉ việc chạy lên chỗ thằng bán Item ở tầng 2 là nó cho mấy món đồ. Trong đó có món mà con bắn cung có thể nâng cấp được. Ra ngoài map, đi đến chỗ lấy cái bông sen ở dưới ao (Là căn nhà ở gần bến sông). Sau đó đi đến chỗ giữa tòa tháp có con rắn xanh quấn quanh và ngôi nhà đối diện, đi xuống dưới một chút cho đến khi gặp bờ sông thì sẽ có hoạt cảnh. Tiếp theo bạn sẽ ở trong khách sạn và nhận được Item. Sau đó quay trở ra quán trọ..."
    * Mấy anh ơi em đi đệ chỗ mà có chữ in đậm mà sao tìm không thấy cái hoạt cảnh vậy mấy anh giúp em đi đang bí chỗ đó

20. xp_virus

xp_virus

không đâu ! đó là do bác chưa hoàng thành nhiệm vụ ở tứ hải ! phải n1oi chuyện hết với tất cã mọi người rồi về quán trọ ! ra ngoài thành sẽ thấy có mấy thằng nhẫn giã ! chạy theo ! sau đó thằng giang vân quay về lấy đồ ! con nhỏ cầm cung bị bắt ! mới dzô được ! với lại nè cái căn nhà mà ở đầu câu u nói ! đó không phải là " DI NGUYỆT CUNG " gì cả ! trong tuyệt đại song kiều chỉ có " DI HOA CUNG " thôi !