Bàn luận SONG HÙNG KỲ HIỆP 3

Thảo luận trong 'Hộp lưu trữ' bắt đầu bởi Sword Man, 30/6/03.

1. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Đang chơi tới lúc con CTT và thằng GV ở thành Tứ HẢi hay sao ấy, lúc này TTL đã bỏ đi, ra map tim shop ẩn thì nó kêu là cần "hàng buôn bán", TAT chả hỉu jì hít, kím wài mừh hok thấy, giúp TAT wa màn nì đi.

2. ThanTaAcvt89

ThanTaAcvt89 Mr & Ms Pac-Man

THì nguyên nhân của Q này là con CTT có khả năng tìm đc shop ẩn đó nhưng mà có 1 bọn trộm đã ăn cắp 1 món đồ của thằng bán shop ẩn nên con CTT phải đi tìm ( đoạn này ko hiểu rõ lắm ) , lúc đó đúng lúc GH( GH nhé ko phải GV đâu TAT ) cùng TTL di vào thành , TTL ghen bỏ đi , h TAT chạy lại vào thành lên trên phía bên tay phải màn hình đó có 1 căn phòng có 1 cô nương nói chuyện tìm tung tích lũ trộm rồi đi lên tầng trên ở phía góc trái màn hình có 2 thằng đang đứng nói chuyện , vô đánh tụi nó đánh xong thì ( nhớ nâng cấp hết skill của CTT ) chạy ra ngoài map vừa đi vừa bấm cách , sẽ hiện lên 1 cái bảng có 3 dòng , chọn dòng 3 ( ko đc thì chọn dòng 2 nhé ) thì sẽ đánh nhau lần nữa ( đoạn này cũng ko hiểu =.= ) đánh xong thì xong Q rùi đến Q cứu con TTL thui
    Chúc bạn thành công :D

3. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Chính pác kiu nó là GV sao giờ đổi thành GH, thui, cái nì cho wa.
    Nhưng TAT lỡ đánh 2 thằng đó rùi, hok thấy gì hết.

4. ThanTaAcvt89

ừm , ngày trước TTA đọc theo bản HD cũ , sau đó về dịch lại thì mới biết mình nhầm :p
    Còn nếu đánh 2 thằng đó rồi thì còn thiếu các bước j trong Q thì cứ làm nốt , Q ko cần phải làm tuần tự

5. MrVuong

MrVuong Mr & Ms Pac-Man

Cái này phải chuyển sang con cầm roi thì mới qua đuợc, vì chỉ có con cầm roi mới có chế độ mua đồ random!

6. MrVuong

MrVuong Mr & Ms Pac-Man

Nếu cần tôi giúp viết hướng dẫn thì tôi giúp cho!

7. ThanTaAcvt89

Ừm , bác MrVuong có thể nói rõ hơn về cái " thu phục hồ ly 9 đuôi " ko ? đoạn này mình ko hiểu rõ lắm , nếu bác biết tiếng Trung và đã phá đảo game này nhiều lần thì có thể up HD lên cho mọi người
    Mình chỉ biết chút ít về tiếng Trung nên dịch ko hết và nhiều Q thì bó tay , bác MrVuong có thể giúp anh em hiểu thêm về câu chuyện trong TDSK 3 này ko ? Và nếu đc hy vọng bản HD của bác đầy đủ tất cả các Q vì hiện h mình mới hoàn thành đc khoảng 90 % game j đó thôi .

8. theclickfive

theclickfive Mr & Ms Pac-Man

em còn gà lém nha mấy bá help em dới em đi tới chỗ thằn đó lấy dc cái kei61m xong xuống núi ra thị trấn tím tụi

9. ThanTaAcvt89

Hông hiểu j luôn , bạn nói rõ đi xem nào , mạng lag sao up đc có chút lại hết rồi nè .

10. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Cho TAT hỏi cách wa màn sau khi cứu thằng cầm đao bị hóa điên thì nó bỏ đi mất. Chẳng bít kiếm ở xó nào, TAT zô mọi chỗ có thể nhưng vẫn bó tay, HElp me, plz.

11. ThanTaAcvt89

Chạy ra ngoài map có cái cầu đi sang vùng bên kia phía tay phải màn hình sẽ thấy nó đứng đấy mà .

12. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

TAT nói là sau khi đánh xong hết rồi thì thấy nó nhập bọn chung với mình rồi. Sau đó 3 ông sư nói nhảm nhí jì đó, sau đó không thấy nó đâu nữa. Khi TAT mở Q thì không phải là phần: "đi tìm 3 vật liệu cho 3 ông sư" mà là " đi tìm thằng cầm đao". Chi tiết lắm rùi đó. Help me, plz.

13. ThanTaAcvt89

Cái này là sao , vẫn ko rõ ở đoạn nào nữa , đã lên trời chưa , đã đánh thằng Sơn thần trong người Giang Vân chưa ???

14. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

Đánh rồi. Xong hết rồi, giờ đi đâu?????

15. ThanTaAcvt89

Cái này hình như là xong khi đánh xong thằng Sơn Thần thì con Nhược Hồ đã hy sinh 1 cái j đó để cho thằng đó vĩnh viễn ko bao h trở lại ng` thằng GV nữa , xong đoạn này thì thằng GV đâu có biến mất đâu , TAT thử send file save cho mình , mình thử check xem sao

16. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

OK, send đây.::) Xem xong giúp nhé.

Các file đính kèm:

17. ThanTaAcvt89

Send nhầm file rồi , cái này là đoạn thằng GH với con TTL ra khỏi thành cùng với thằng GVK mà , đâu phải đoạn sau đâu

18. Tử Anh Thảo

Tử Anh Thảo C O N T R A

So-ri, So-ri. send lại nè, TAT cũng hok nho là cái nào nữa.

Các file đính kèm:

19. XxhunterxX

XxhunterxX Guest

ê trong mọi người ai biết hết các nhiệm vụ phụ của minh nguyệt cô tinh không chi giùm mình với chứ cứ làm nhiệm vụ chính chán chết đi được

20. white_fang

white_fang Mr & Ms Pac-Man

Em sắp óanh được Ngũ Hành Quái Thú roài nhưng đoạn này mắc kẹt rồi :((
    " Sau khi đánh thắng hắn thì bạn quay qua nói chuyện với con bé hồ ly rồi nó sẽ bỏ đi, tiếp tục nói chuyện với ba ông sư và bạn sẽ thấy ba ông ấy bắt mình đi tìm ba vật cho họ ...."
    Em đã nhận được Cổ thạch ngàn năm là item thứ 1,còn item thứ 2 gặp thằng tiều phu nó đâu có cho j đâu :(( có chữ màu đỏ cái j mà Bảo Đao j j đó( hem đọc đc ^^ )
    Bác nào bít chỉ em với nha :">