Bàn luận về Artmoney, Cheat Finder...

Thảo luận trong 'Cheat Code - Hints - Secrets' bắt đầu bởi MG, 8/8/06.

1. levu2141989

levu2141989 Youtube Master Race

Game plant vs zombie có ai hack được tiền mua đồ k, ko phải sun.

2. Darklighter

Darklighter Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

3. pony_9x

pony_9x Mr & Ms Pac-Man

mình cũng đang mò cách hack FE10 nhưng vẫn chưa dc, cậu có bit cách hack gold ko chỉ mình với, làm theo hướng đãn rồi nhưng tìm ko ra giá trị của nó

4. ~~God_of_war~~

~~God_of_war~~ Fire in the hole!

Các bác trong box cho mình hỏi tý, cái ArtMoney SE có hack được máu trong GTA SA không và nếu hack bằng unknow value thì khi edit cho nó tăng lên thì phải edit như thế nào vậy? :-? :|

5. Darklighter

HD cheat unknown value bạn có thể xem ở đây, cái này thì bạn sẽ chịu khó phải mất công đấy. :-?
    http://forum.gamevn.com/showthread....-tiết-và-bàn-luận-về-Cheat-Engine-và-Artmoney

Ngoài ra, mình cảm thấy bạn là 1 người khá chịu khó tìm tòi vì với các game như này thì người ta thường sử dụng luôn cheat có sẵn trong game hoặc dùng trainer cho lẹ :)

6. ~~God_of_war~~

mình khoái tìm tòi và dùng các trình hack hơn là dùng các cheat có sẵn vì sử dụng AM hay CE để hack luôn có những cảm giác khác khi chơi và thú vị hơn dùng cheat có sẵn nhiều:)
    Còn cái hướng dẫn ấy của bác fido thì mình đã đọc cả chục lần rồi nhưng mình vẫn không hiểu cái chỗ edit của các giá trị unknow thì phải làm thế nào vì nó là unknow mà edit như kiểu exact thì không ổn, mà nếu mình muốn cột giá trị max thì phải edit như thế nào? Bác làm ơn chỉ dùm đi, mình làm mãi mà không được :|

7. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator GVN Veteran

Cách làm cho giá trị unkown value có thể tóm gọn lại như sau.

Sau các bước cơ bản khởi động game, khỏi động CE,... thì tại lần first scan chọn scan type thay vì exact value thì chọn unknown value, value type thì thử với với byte or float (thử đại 1 cái trước không được thì làm cái khác).

Sau đó vào game thay đổi giá trị mình muốn hack. Sau đó quay ra CE tại phần scan type, bây giờ chọn.

increased value: nếu giá trị thay đổi hồi nãy là tăng (thí dụ exp, đánh thêm 1 con quái vật)
    decreased value: nếu giá trị thay đổi hồi nãy là tăng (thí dụ money, mua 1 item)
    Tương tự cho increased by và decreased by. Tuy nhiên cái này thì tại ô value type gõ vào số tiền, exp,... mà nó tăng hay giảm. Nghĩa là thí dụ bạn mua 1 cây kiếm, bạn biết chắc là giá cây kiếm đó là 1000 gold, thì bạn chọn decreased by và ở ô value type õ vào 1000.

Sau đó CE sẽ lọc ra, lúc nào thì con khoảng vài cái value thôi. Cách dễ nhất là cứ chọn hết sau đó thay đổi 1 trong những cái đó (mỗi cái thay đổi khác nhau). Vào game coi lại, cái thay đổi nào trùng thì dùng cái đó.

Sau khi bạn đã lọc ra thì unkown value của bạn thì bạn đã biết nó là value nào rồi thì còn gì là unknown nữa, cho nên bạn thay đổi nó như cách bình thường.

8. ~~God_of_war~~

Ôi,lạy chúa tôi..........Amen:-o dùng trình hack để hack cái này đúng là mất công thật, mình đang làm mà mãi không thấy xong, lại phải liên tục vào game thay đổi giá trị nữa ( nhất là tìm cách cho thằng CJ nó mất bớt máu:)) )
    Lọc đi lọc lại, lọc lên lọc xuống, may sao chỉ hơn 1 tiếng đồng hồ thì xong:D mất công + mệt nhưng đc cái thú:))
    Khuyên mấy bạn thích tý toáy như mình đừng nên thử:)

9. fidodaica

fidodaica The Warrior of Light

làm gì mà lâu thế =.=. hack unknow chắc khoảng 10' hoặc cùng lắm 20'. hack kiểu này vui hơn nhiều. đôi khi trainer không có cái mình cần ~> tự hack \:D/

10. ~~God_of_war~~

Mình cũng không biết nữa, thấy lâu ghê lắm mà hack xong chẳng biết cái save kia có dùng lại được ko nữa :|

11. safe

safe Youtube Master Race

mấy cái cheat engine và armoney thì khó mỗi cái unknow value, như hack cột máu, nhiều lần đánh hết cả máu mà filter vẫn còn cả trăm value

12. hunglv

hunglv Mario & Luigi

art money tui bít cách dùng mà mệt lắm
    fantasy tui hack máu 9999 giọt thế mà mối lần lên lv là trở lại từ đầu
    ??? có cách nào giúp nó đúng luôn không ???
    sẵn chỉ em hack exp để tăng lv luôn đi

13. Darklighter

1. Bạn chơi FF bản nào vậy ?
    2. Bạn đã đánh dấu tích vào chỉ số hack máu chưa ?
    3. Hack exp có 2 loại là hack exp lúc đánh xong trận và hack exp của từng nhân vật luôn :)

14. hunglv

hunglv Mario & Luigi

em xin trả lời ạ
    1 bản us (vì thế pes nó không hack dc ji)
    2 dạ rồi
    3 em muốn bít cả 2 loại luôn

15. Darklighter

Chà, ý mình muốn hỏi bạn là bạn chơi FF7, FF8, FF9 hay bản nào đó @_@
    AM, CE: Hack exp sau khi kết thúc trận đánh thì lấy chỉ số mà exp trận đó được thuởng, đánh thêm trận nữa rồi sửa sang giá trị exp trận mới --> chỉnh exp theo tùy ý, đánh dấu tích lại là đuợc. Hack exp của từng nhân vật, vào status của nv muốn hack, lấy chỉ số exp của nv đó, ra đánh 1 trận sau đó lấy chỉ số exp mới đó hack lên tùy ý.

16. hoangkeo

hoangkeo Donkey Kong

Cho hỏi có ai dùng bản Art Money có trả tiền chưa ? và artmoney có hack được value của Flash game không vậy :|

17. Darklighter

AM hack được 1 số game flash nhé bạn :)

18. hunglv

hunglv Mario & Luigi

dạ là bản fantasy 9 us
    trong pes bản này chả có ji để hack

19. Darklighter

Có thể bản PEC đó đã cũ rồi và ko có FF9, vậy bạn sử dụng AM và CE được chứ ?

20. hunglv

hunglv Mario & Luigi

đc rồi ạ, thanks
    nếu bác tìm thấy bản trainer nào hâck chỉ số fantasy 9 như str,def,... thì chỉ em nhé