Bàn luận về cách chơi GB

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 9/12/04.

1. Eric_nguyen

Eric_nguyen Legend of Zelda GameOver Lão Làng GVN

2. Eric_nguyen

hướng dẫn cho newbie là sao
    tốt nhất là bạn tập chơi, làm quen với GB 1 thời gian đi rồi hãy đọc các cách bắn và hướng dẫn
    nhìn vào màko hiểu là lóa mắt

3. Eric_nguyen

bữa nay gặp boomer pro
    lại bị item lock hòai
    tui chơi mage chui ko nỗi
    ăn cái ss gần nữa bình
    T.T
    ko biết có cách nào để chơi lại ko. mage mà đứng gần boomer cũng die sớm...T.T

4. sirdien

sirdien Mr & Ms Pac-Man

Tui ko biết bác bắn làm sao chức tui thấy cha VietfrienZ bắn mage thì bomber chết tươi. Chắc chắn là thua vì tui thấy cha Zang đó bắn chả hụt phát nào ! Đã vậy delay của mage nữa ! Tui ngồi coi mà há miệng luôn ! Botay.com.canh.nuocmam luôn !

5. nghiatsp

nghiatsp Youtube Master Race

nhung neu tinh delay cung kha cong phu ... tui cung tinh delay hoa`i ma` sao cu trat ... nhu co mot lan thang do' no dual tui ... vay ma` tui ban sg song la` no duoc ban tiep ... cung ban aduka va tui ban nhanh hon no' -30, vay la` sao ... ai biet giai thich gium

6. marquis

marquis Youtube Master Race

Nếu pro mage và pro boomer đứng gần nhau thì thằng mage là thằng dễ thua nhất ( nếu ko gặp bất lợi như block item ),lí do là chỉ cần 2 cái dual là mage đã lên dĩa... tui gặp như vậy hoài... mấy thằng boomer máu ít mà sao trâu bò quá X(

7. Eric_nguyen

uh
    boomer mạnh ve luôn
    tui với thằng kia bắn, tui ko hụt cái nào, nó cũng vậy...kết quả là tui lên dĩa hòai

8. vipmu

vipmu Youtube Master Race

mấy bạn chơi nick la` gì vậy
    mình mới chơi mấy bạn có thể cho mình đồ ko
    dỏm cũng dc có là tốt lắm rùi

9. iDemon

iDemon T.E.T.Я.I.S

đơn giản là khi BOOMER shot mage thì được + 20% att , enemy nature mà , kẻ thù ko đội trời chung

10. gamerbi

gamerbi Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Ai có guide hay formula của con ice ko.Tập con này cũng hay nhưng mà khó wé

11. TriThiênMệnh

TriThiênMệnh Mr & Ms Pac-Man

Uh, Ice number one với điều kiện avatar on. Def của mình cao chút thì đứng cạnh tên lào tên lấy chết! :p But khi bắn xa thì phải tập cho pro ^^

12. Tidus0806

Tidus0806 Mario & Luigi

hey,có bác nào biết cách bắn bômẻ ko?chỉ cho tui dzới,có gì thì ađ nick tui dzô nè:Ios0806

13. superman_weekend

superman_weekend Mr & Ms Pac-Man

Hic hic .. tui cũng noob lắm á ... Tui mới được có battle 1 chấm xanh thôi ... nick là hoaitram .. bắn supernoob ... tui thấy mỗi xe có 1 thế mạnh riêng ..

Điển hình như bigfoot .. mọi người thường cho là bf rất yếu , là xe của noob , căn bản vì sức tấn công yếu , true angel nhỏ , nhưng bù lại bf bắn mọi dịa hình , mọi góc độ , đặc biệt là siêu đào ... ( chắc chỉ thua JD , nhưng JD thì ko dám bắn với bf .. kekekeke ) ... cuối cùng là delay của bf thấp .... kekeke !

Hồi trước tui cứ bắn bf là bị kick , riết phải để random .. nhưng bây giờ tui thấy bắn low angel vẫn thực tế hơn ... UHA thì khó lắm - đâu phải ai cũng trúng :D ..... bà con nào rảnh rỗi lên bắn với tui vài trận .. tui có thể ra server nào cũng được .. nhưng dồ của tui yếu xìu à ... lol !

Chúc các bạn chơi vui !
    ________
    SW

14. Eric_nguyen

BF chỉ yếu vời khỏang cách xa thôi, còn đứng gần BF vẫn thuộc lọai đối thủ gây nguy hiểm:
    -attack mạnh (đứng gần), ss cũng khá cool :cool:
    -def trung bình
    -delay thấp
    -khả năng làm mất góc đố phương.
    -movement cao
    đứng xa thì bf gây khó khăn cho đối phưong = cách liên tục làm mất góc, tuy nhiên gặp các cao thủ thì mất góc cũng ko thành vấn đề --> BF die T T

15. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

hix bắn con rùa mà mất góc liên tục thì phiền lắm hic cho dù cao thủ cũng bị chôn sống ah hihi. (cái bot chi mà chậm như rùa á)

tui thấy có 1 kiểu bắn rất khó khó chịu canh sao cho bắn trúng ngay sát phía trước đầu đối thủ 1 chút lúc đó xe bị bắn sẽ bị mất góc chúi đầu xuống khó chịu mà sát thương cũng không tệ ( nếu canh chính xác vừa sát) bình thường trúng ngay đầu vd là 125 thi với cách đó mất khoảng 105-115 cũng không tệ

16. Zhaolong

Zhaolong Guest

co ai bít cái xem delay ở đâu ko chỉ cho tui,tui bắn toàn theo cảm giác,chả tính được làm sao để dual ko mất turn ,thấy mấy thằng pro tính turn hay bắn dual chả mất turn gì cả,nhìu khi thua vớ vẩn vì mình ham đạn 2 mà nó thắng lại,đau lòng wá :(.
    chơi trong GB có mấy ông Vn vừa bắn xong 1 trận thấy thua đã kick ra ngay mà ko nói 1 lời nào,mặc dù còn trên cấp ,chán ..

17. em_tin

em_tin The Warrior of Light

bạn lên rìu bạc chiến rồi hổng lẽ không biếy tính delay, khó tin quá,
    tập trung nhìn vô nhìn mấy cái turn bên trái ấy, cần lưu ý là cứ 1 giây kg bắn sẽ bị trừ mất 10 delay và xài mấy cái item á nên phải cố gắng bắn nhanh lên, nhất là cái dual, bắn càng ít delay thì mình càng được lượt nhìu

18. Zhaolong

Zhaolong Guest

mặc dù tôi búa bạc nhưng toàn bắn theo cảm giác ,cảm thấy sao thì dual thui chứ đâu có ngồi mà tính được ,còn phái wan sát gió đổi mà ( hay bắn bài meta) ko ai bít ở đâu ghi cách tính delay ha

19. super_beo

super_beo Youtube Master Race

bắn low cũng có công thức đó, ví dụ bắn boomer 58 độ sẽ giống mage 50 độ => chỉ cần luyện low angle 1 vài con, rồi kiếm angle cho khớp với công thức low của mình là đủ :)

20. super_beo

super_beo Youtube Master Race

PS: test wind 0 trước rồi tập wind khác sau

Land mark:
    1/8 màn hình
    1/4
    1/2
    3/4
    1

Nhớ nhiêu đó chắc đủ rồi :)