Bàn luận về cách chơi GB

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi Eric_nguyen, 9/12/04.

1. abaccondo2

abaccondo2 Youtube Master Race

bắn đạn SS của con rùa là một nghệ thuật đấy, bác nào biết thì chỉ tui với tui thích rùa lắm .

2. PhamHoangAnh

PhamHoangAnh Mr & Ms Pac-Man

:) Rùa có 2 cách để SS , 1 là Bắng high angel , 2 là bắn gần đến rồi bung ra , đã và đẹp lắm, muốn biết thêm ch tiết vào guild bupbeyeu sẽ rõ :)

3. WhitePigeon

WhitePigeon Youtube Master Race

Con rùa nó kỳ lắm. Lúc mạnh lúc yếu! Nhớ có lần chơi màn Amin gì đó mình đứng chênh vênh trên mô đất nhỏ bắn thẳng vô mặt đối thủ cũng hơn 300 giọt.. Đinh ninh thắng rồi thì chơi đạn 2 luôn tưởng mạnh hơn.. ai dè chưa tới 100 giọt nữa.

4. NgAV

NgAV Youtube Master Race

mình thì có cách bắn này khá chính xác.Nếu bạn dùng mage hay a.sate thì nếu gió ngược từ 19 đến 24 thì các bạn bắn full (4 bar) cho khoảng cách 1 gang tay của các bạn.Còn các bạn có cách bắn nào hay hơn thì chỉ mình với.!!!!!!!!!!!!

5. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

đạn 2 của con rùa muốn mạnh thì phảiđợi 2 tia ấy chụm lại. có 2 cách một là bắn cao rơi xuống sẽ chụm lại. 2 bắn gần thì canh sao cho lúc trúng đối thủ thì trúng 1 lúc 2 tia (hơi khó canh) bắn thẳng thì rất dễ mất bớt 1 tia lắm
    nói chung rùa bắn thẳng trừ khi sát bên còn không đửng dùng shot 2

6. Trungtin

Trungtin Youtube Master Race

Góp chút ít kinh nghiệm nhé
    Con rùa thì chỉ nên bắn với Hight Angel thôi vì khi hai tia mà chụm lại ngay đầu thì chí ít cũng khoảng 200+ nếu duel thì khoảng 500+ có máy thì càng khủng khiếp hơn
    Nhưng ở cự ly gần thì >.< nó giống như búp bê baby vậy yếu xìu .
    Tôi nghĩ con để người mói chơi tâp tốt nhất là A Sate hay Big Foot .A sate thì Dam rất mạnh còn big foot thì có cự ly phá hoại khá cao

7. Siemens52

Siemens52 Donkey Kong

Mình thì có cảm giác như thế này, khi đang chơi Bommer thì chỉ muốn bán Bommer mà thui , mặc dù thằng kia đang bắn Sate, hix, thấy nó là di chuyển ra xa liền ... mà sate ở gần thì ghê lắm, nhưng mình đầu màn hình bên này, nó đần màn hình bên kia , khà khà, no chít chắc (đừng nói tui nó sai SS nha - +++ delay , dùng đạn 1 đủ kill rồi)

8. TNTP_Windy

TNTP_Windy Youtube Master Race

theo tui khi thấy nó bắn a sate thì tốt nhất là... chui xuống cái lổ nào gần nhất(nếu gần) rùi bắn thoải mái nếu nó ở xa. nếu mình ở đầu bên đây nó ở đầu bên kia thì... pro cũng tiu.

9. oladi_oladi

oladi_oladi "...Must Be Dreaming..." Lão Làng GVN

A.sate là khắc tinh của boomer mà lị . Đứng gần nó ném cho quả SS ( tốn ít delay nữa mới đau ) rùi sau đó đua phát nữa là lên trời hà.....

10. TNTP_Windy

TNTP_Windy Youtube Master Race

khè khè không chỉ a sate mới là khắc tinh của boomer đâu, còn nhìu con lém.Boomer chỉ được cái công mạnh thui còn thủ yếu xìu

11. vo_tinh_lk

vo_tinh_lk Youtube Master Race

hix! hix may huyn oi cho em hoi cai nay ne` em ko bit wind chart la` gi het may huynh giup do em voi

12. An Sat Truy Hinh

An Sat Truy Hinh Mega Man

Hix , đó là bảng tính gió chuẩn cho từng con hay từng góc bán 1 , tui cũng chỉ bít thế thôi chư ko bít rõ hơn .
    Đơn giản là tui cũng ko bít đọc Wind Chart , chỉ bán theo công thúc kinh nghiệm mà mâý người đi trước chỉ thôi .

13. kokichi83

kokichi83 Youtube Master Race

hey Vitbuonlau, dao nay khoe khong? Lau khong gap ong
    Dao nay chi choi gunbound thoi ha, co choi RoseOnline nua khong?:D

14. :ToanAZ:

:ToanAZ: Legend of Zelda

em thấy trong này toàn là pro, nên không dám nói câu nào ....

15. ooDKNYoo

ooDKNYoo Mr & Ms Pac-Man

To NghiaTSP:Ban ko hieu vi sao ma khi 1 thang no dual ban ma no ko mat luot thi minh tra loi nhu sau:bắt đầu vô chơi thì delay của các bạn là ngang nhau,tức là đều là số 0 cả.G/s cả 2 bạn cùng bắn ADUKA đạn 2,delay là 910.Trường hợp của bạn có thể như sau.Nó bắn trước bạn,g/sử delay là 930,tới turn của bạn,bạn bắn nhanh hơn nó,delay là 920,có nghĩa bạn lợi 10 delay,có nghĩa là bạn được bắn tiếp.Nếu bạn bắn tiếp đạn 2 nữa,g/s delay vẫn là 920 thì sau đó delay của bạn hơn nó la 910.Khi đó,nếu nó dual bạn tức là delay đạn 2+delay dual:920+600=1520.Khi đó thì delay của nó hơn bạn là 1520-910=610.Nếu bạn bắn đạn 2 tiếp,dù bạn bắn nhanh cách mấy thì delay tối thiểu cũng là 910,920.Như zậy thì nó sẽ ko mất lượt,vì khi đó delay của bạn hơn nó là 920-610=310.Tủn sau nó sẽ tiếp tục bắn tiếp.
    Nói zậy có thể bạn hiểu được chút chút
    To All:Em nói có sai mong các bác đừng chửi em

16. ooDKNYoo

ooDKNYoo Mr & Ms Pac-Man

mình xin bổ sung thêm:ko nhất thiết là như cái trường hợp mình đưa ra mà có thể khái quát như sau:Nếu cả 2 cùng chơi 1 loại đạn như nhau,thì đến lượt bắn thứ 3,người nào bắn thì đến lượt thứ 4 người kia bắn dual sẽ ko mất lượt.Mình muốn giải đáp chút thắc mắc vậy,mình ko phải là Pro nhưng mình hiểu cách tính delay nôm na như thế.Thân

17. scryer

scryer Mr & Ms Pac-Man

con rùa xanh là hay nhất, ở gbwc thì công và thủ của rùa cao nhất, cao hơn cả armor và nak. Mỗi tội phải luôn bắn góc cao và delay hơn lớn, di chuyển ít, ss khó sài (tui gần như không sài), góc nhỏ. but dual đạn 2 mất trên 500 máu là bình thường, nếu chuẩn khoảng 650 trở lên hình như phải có dual hỗ trợ (tui chưa bao giờ bắn quá 750 nên kô biết :D) với lại đạn của rùa là đạn trúng, kô phải đạn nổ nên nếu bắn rùa tốt có thể bắn tốt nhiều loại xe khác như mage, armor.... và rùa có cú shotgun vô cùng lợi hại do không phá đất ( thích hợp để cày).

18. Snake_blue

Snake_blue Youtube Master Race

chẳng biết nữa nhưng rồng ngó cũng mạnh cái con khỉ tê giác húc mới mệt =((
    year cái này tui đã làm đc. Đi khắp server ko địch thủ, tiếc là ser 1 #>:) hổm bữa vô bắn dùm con bạn, để dữ chân khách phải chấp vậy chặp sau bắn wen khách cũng chạy luôn hihi
    thế mới gọi là rùa :D

19. ooDKNYoo

ooDKNYoo Mr & Ms Pac-Man

Các bác muốn tỉ lệ thắng cao,bắn vừa vui vừa ko mất sức nhiều,bảo đảm thắng dễ dàng hãy nghe lời em.Em đang là violet wand,chơi như thế này trong 2 ngày,mỗi ngày em chơi 2 3 tiếng,mà tỉ lệ thắng tăng 2%(68%->70% :o).Các bác mua bộ đồ 44 đào,gồm rocket hair (85k),rocket suit(90k),dizzy glasses(48k) kangsi cham (50k) tổng cộng là 273k (rẻ ko ngờ :o) lập cái room số nhỏ nhỏ,tên room có thể ghi là "thách đấu rồng bạc" hay là "thử sức với rổng đây",chơi map cây cầu,mobile big foot,em bảo đảm các bác nếu thằng nào đứng gần các bác thì chỉ 1 phát là nó rơi cầu ngay :o (ko tin cứ thử,em đã làm được chuyện này 4 5 lần rồi).Con bình thường thì 2 phát.Nếu đứng xa thi chơi teleport bay qua,đào 2 phát là te'.Bảo đảm nhanh,ko sợ hàng khùng (chỉ sợ thằng chơi đào như mình =)) )1 trận 4p,cứ tàng tàng mà bắn,bảo đảm GP lên vèo vèo, ;;) (dĩ nhiên là ít tiền rồi,được cái này phải mất cái kia :p )

20. Snake_blue

Snake_blue Youtube Master Race

thế thì bó giò bác hehe :p #>:) hồi trước em chơi đáo nhưng giờ hết rồi chơi thế nó bẩn bẩn :D ;;) nhưng mà công nhận mình thua vì đào thì cũng chửi bọn nó :-/ =))