Bàn luận về Class sẽ chơi khi Aion free

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi kei1989, 22/2/12.

1. icarus_2812

icarus_2812 Mr & Ms Pac-Man

:)) tự nhiên lại cùng chiến tuyến với lumi để chém gió, cũng vui :)) nói thật nhé bạn ngkien , lumi chơi chanter đúng cái ý nghĩa như bạn nói, chạy - đánh - heal . Còn chưa dám khẳng định mình có thể win bất kỳ 1 class nào,và lúc nào cũng nói 50- 50. Mặc dù lão ấy chơi và am hiểu chanter rất tốt. Còn về 1 con sorc đúng nghĩa ( biết chơi sorc ) k bao h để 1 con chanter có khả năng chạy nhảy để rồi dây dưa đâu, trừ khi con chanter đấy full MR , còn con sorc này có MA k cao. nhưng đã full MR mà giết đc 1 sorc 1 cle 1 temp thì phải nói là 3 class trên đc đk bởi 3 thằng cực ngu trên thế giới này. Trường hợp khác, con chanter full Damage ( giết người khá nhanh chỉ trong 1 combo ) thì ở đây con sorc trong 3 class trên là cực kỳ tệ. Để cho con chanter sống khỏi 1 combo là quá tệ , k còn j để nói ( Vì hầu như skill nào Sorc cũng damage dính )
    Nói tóm lại, chẳng ai hơn ai đâu, chẳng có class nào hơn class nào. Chỉ có item hơn item, số lượng hơn số lượng, thằng biết chơi với thằng noob.
    p/s: còn nếu bạn muốn thể hiện khả năng chơi chanter của mình, bạn mượn char của lumi vào sever LX mình thỉnh giáo, mình yếu lắm, nên 1 vs 1 là đc rồi , k cần phải 1sorc 1 temp 1 cle như trường hợp bạn đề ra đâu.

---------- Post added at 09:25 ---------- Previous post was at 09:23 ----------

ước j mình có thể tham gia trận chiến 3 vs 1 đó, mình muốn xem con chanter nó giỏi ntn ;))

2. king_aion

king_aion Donkey Kong

Sorcerer 3.0 vô đối, skill chém gió ngay tức thì, đếch cần cd :)

3. Kalinko

Kalinko Mr & Ms Pac-Man

Chanter với gear thế nào mà vs đc temp/cle/sorc cùng 1 lúc, full ABG chăng, chắc cle kg heal, teamp kg doom lure, sorc kg biết buff và stack effect ư :)) mình chơi chanter từ trước h, pvp cũng kg ít, rape các bạn cũng kg kể hết, nhưng chưa bao h thấy 3 thằng kiểu ấy mà dám bay vào. Còn nếu rape newbie thì k nói làm gì, bạn tự tin quá đấy. Nói thật, gear của tôi đi trước megurine rất xa, kể từ lúc tôi leave game, mà còn k dám tự tin đc như bạn

4. iBreaker

iBreaker Donkey Kong

haha, nghe mấy chú cãi nhau vui ghê.
    1 bên chơi Retail cãi với 1 bên chơi PRI, thẳng thắn mà nói, AION PRI chỉ giống RETAIL được cái hình.

Đành rằng nó cũng có q, cũng có skill, cũng gather, cũng chế đồ cũng mở các vùng đất này nọ, nhưng vì
    - Cách tính Damage khác xa nhau
    - Cách tính manastone cũng khác luôn
    - Resist Skill và Bug Skill làm cho skill 2 bên khác nhau
    - Và vô số điểm khác trong instance

Khiến cho 2 game này là khác xa nhau về cách chơi, cũng như cách lên đồ và PvP, và đó cũng là lý do vì sao tôi gọi AION Pri là "game có hình giống AION"

Do đó, 2 bên chơi 2 loại server khác nhau thì cãi nhau về Pvp là chuyện thường, dù gì thì chúng ta cũng sắp chơi AION Retail, các bạn Pri nên tiếp thu ý kiến của những anh em chơi trước để có thêm kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối: 25/2/12
  5. Kalinko

Kalinko Mr & Ms Pac-Man

Retail hay Private thì cũng có nhưng phạm trù chung, và có những cái gọi là IMPOSSIBLE.

6. icarus_2812

icarus_2812 Mr & Ms Pac-Man

=)) bạn này lại nguy hiểm :)) như thế nào là cách tính khác " xa " thưa bạn ? bên retail deal 200 dam, còn bên pri deal 2k dam ở cùng 1 skilll ah` =)) . Nếu nó có khác thì chỉ khác một chút xíu thôi. Còn về sever pri so với sever retail, chẳng qua là điều kiện của bạn đc tăng lên, gear kiếm dễ hơn, có nhiều time pvp hơn , retail thì tìm gear khó hơn ,khi đủ các thứ cần thiết mới bắt đầu pvp.
    Pri cũng chỉ copy code của retail, và dựa trên đó để phát triển thêm, nếu như có sự khác nhau về cách tính dam, mình nghĩ có lẽ nó sẽ k chênh lệnh đến mức " xa" như bạn nói đâu :))
    còn về cách tính manastone, nó khác "xa" ntn nhỉ, mình thật sự nghĩ mãi, chả thấy nó khác xa như thế nào. Nếu nói về tỷ lệ thành công khi add, thì tất nhiên khác xa rồi :)) .
    Resist skill là thể loại j thế bạn ? mình chỉ nhớ là có cái index magic resist và magic accuracy và cách tính thì nhớ là có 1 web chỉ cách tính khả năng resist rồi.
    p/s: cái kinh nghiệm vô lý khi 3 class sorc , temp, cle k đánh lại 1 chanter thì k thể chấp nhận và tiếp thu đc bạn ah` =)) trừ khi bọn nó noob, nhưng bạn ngkien lại nói nó k có noob =))

7. iBreaker

iBreaker Donkey Kong

Tôi post bài chỉ là nói lên ý kiến không phải gây war.

- Tôi không biết bạn có hiểu gì về kỹ thuật hay không, nhưng không có server AION Pri nào có khả năng dùng source của Retail cả, tất cả phải emu từ đầu. Và vì không có source nên các server Pri mày mò qua việc thực nghiệm ở server Retail, đó là nguyên nhân chính của sự sai lệch.

- Vấn đề "Xa" hay "gần" là cảm tính, bởi vì cả tôi và bạn cũng chẳng có ai có công thức tính chính xác damage hay resist .
    Theo tôi để ý, cách tính damage của PRI không chuẩn lệch với Retail khoảng 10% và đó là khác biệt rất lớn vì việc tính damage không chuẩn, hiệu ứng skill chưa chính xác dẫn tới việc sử dụng skill cho PvE và PvP khác nhau xa.

- Tôi chơi AION US và EU trong 1 thời gian dài, rồi chơi thử hơn 1 năm ở cách server PRI và cảm nhận rất rõ ràng sự khác biệt từ những điều trên dẫn đến cách chơi PvE đến cách PvP và như tôi đã nói không có công thức chuẩn nên tôi bảo có khác bạn bảo chả khác gì, ngồi cãi tới sáng cũng không đi đến đâu.

Bạn không cần phải ngồi nghĩ làm gì vì nghĩ làm sao ra được trong khi bạn chưa chơi, phải trải nghiệm và cảm nhận bạn à. Những chuyện mình chưa biết, chưa từng trải qua thì khoan hãy phán vội nhé.

P/s: Trước khi viết 1 điều nên dùng đầu để suy nghĩ và xem xét vấn đề cho cẩn thận, tôi chưa bao giờ khẳng định bạn ngkien chơi Retail cũng chưa bao giờ bảo là 1 chấp 3.
    Vì đối với tôi khi đã gọi là 1 đánh 3 thì phải gear, lv phải tương xứng và trong aion retail mà tôi đã từng chơi thì chuyện 1 đánh 3 và thắng chỉ xảy ra với noob.

8. kevinzheng

kevinzheng Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Giờ lại có cả so sánh Aion pri với retail nữa à ;)) Aion pri có phải là cái Aion kiểu :"à, thằng A lv 50 bên sever retail cầm đồ B đánh skill C được 500 dmg, vậy thì mình cứ cho nó giống như thế ở cái sever này là dc" phải ko ;)).

@ Icarus : Chơi glad chưa bạn, biết skill underwavering devotion để làm j ko? Hay Sin nó cũng có vài cái resist tuyệt đối dc 2 hit đấy. Cái đó ko gọi là resist skill thì gọi là j ? Hay là sv pri Sin ko co skill resist ? Nếu thế thì ko biết ko co tội, mình cũng ko trách ;))

9. winglove8751

winglove8751 Mr & Ms Pac-Man

lại war à...log in....vào aion đánh nhau đi :D

10. _MissYou_

_MissYou_ Mr & Ms Pac-Man

Đề nghị mấy ông quanh năm cắm đýt ở mấy cái ba lăng nhăng Private server thì im dùm đi.
    Retail có cho copy đâu mà ông đòi copy của nó rồi đòi phát triển thêm.Nói phát triển chẳng lẽ cái Retail cùi bắp quá hay sao mà phải phát triển.
    Mà cùi vậy thì ông đi làm culi cho bọn Pri ấy...
    Pri server skill thì bug liểng chiểng ra còn bày đặt PvP này PvP nọ.
    Chẳng hiểu mấy ông bảo Pro bên IA nào đấy...sang retail cũng chả khác gì con gà đâu.
    Vớ vẩn.
    Còn cái clip ở trên 1 vs 3. Ba ông kia cùi bắp,bị sorc nó đánh cho không thèm Resist phát nào rồi để nó one by one.Chắc là mấy ông đi làm Daily bị thằng good gear nó bắt nạt...
    @cái ông ngkien nào trên kia bảo chanter 1 vs Temp,Cle,Sorc đc thì cũng lạy ông.Chắc bắt nạt bọn low level chứ gì.
    Công nhận ông này nguy hiểm.
    Ta cứ Cle mà chơi.PvP cũng khá mà lại giàu.

11. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Blame nhau mà làm gì...thì túm lại việc 3vs1 là khó khả thi trừ phi vs noob,low level(ai cũng biết retail cày mệt mỏi thế nào...4x là xịt khói rồi :)) )
    Vụ này đồng chí ngkien chịu trách nhiệm đấy...mồi lửa nhỏ kích động hận thù dân tộc ;))...mà dân VN thì ai cũng biết là khả năng chém gió+quăng gạch ko vừa đâu...lol
    Btw muốn gì thì cứ retail mà test chả phải blame làm gì ,có nhiu đó thôi mà lạc đủ thứ chủ đề ..có cần thiết phải như thế ko....:))

12. winglove8751

tại sao 4x xịt khói ??? bộ level trong aion khó lắm sao??? bác chơi qua retail chưa mà phán lolz =)) ....chơi mấy toon lên 55 rùi cảm thấy cày lv chẳng là gì lolz.......vấn đề là cần là khi max....lv phải tốn rất nhiều time để mà gear up for pvp pve ....farm kinah để đập đồ ,gather linh tinh

13. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Vâng ko ai có thể cày trâu như người Vn-TQ thì may ra có thể sánh(từng thấy với các chú TQ cắm cổ trên abyss train quest repeat 100 times (quest cho có 100ab) suốt ngày để kiếm đồ abyss,lúc đó mới mở siel thì phải ;))).......
    Bạn chơi vì mục đích gì...giải trí...vâng cái đó là chính...
    Lối chơi VN là thích level cao và mạnh ...cái này ko phê phán nhưng những nội dung của game,những câu chuyện có ai mò tới ko hay toàn skip cinematic click quest rồi thôi...(mà trình độ ngoại ngữ cũng đâu đủ khả năng để hiểu :)) )
    AION mà 1 ngày chơi vài tiếng đúng chuẩn giải trí thì bao lâu sẽ 55...ít nhất cũng khoảng 4-5 tháng ;))
    Đừng có so quỹ thời gian của bạn với người khác rồi phán retail này retail nọ,cũng đừng ghép lối chơi của bạn rồi so sánh lối chơi với người khác....từng chơi retail đây này ko phải nói :))

14. winglove8751

server gì thế??? để mình log in vào xem acc ???? elyos hay asmo??;)) ( đừng log acc trial nhá ;)) lv cùi bắp không tin đâu :D )
    AION cày lv không phải là khó =)).....................;))
    bạn 1 ngày chỉ chơi được 3h rùi phán là khó là không được chút nào ;))

15. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Nhầm hàng nhá ko hề nói khó chẳng qua nó ko có đủ điều kiện để đú với các bác .... ;)),và nhận thấy rằng bạn rất chú trọng cái level của game-xin lỗi 3x-4x vẫn chơi tốt,chứ ko cần phải 55 :))...Nói thật là acc bên retail siel cũng chỉ 4x rồi bỏ vì ko có thời gian cày cuốc và điều kiện ko cho phép để đủ thêm:))...
    CHơi game với tinh thần giải trí là chính...có sao nói vậy ko phán xét ai và đừng có blame nhau làm gì...:))

16. winglove8751

vậy thì phán để làm gì?? :D, thà bác nói mình chơi đến 4x ở retail cảm thấy cày lv cực ......aion cứ hay có x2 exp nên thành ra cũng khá ngon đấy,
    mình không chú trọng lv game ??? chơi aion đứng ở lv 3x 4x làm gì ở cái lv đó có gì vui kể nghe xem??? lv cao co arena , đi dred , qua map gelk pvp....qua ing pvp...nhiều thứ hay nữa ....( hay là bác chỉ chơi đến đó rùi phán 3x 4x vui :D ) ;)) =))

17. ngkien

ngkien Mr & Ms Pac-Man

eh các bác dừng được chưa, mới qua 1 đêm thôi mà các bác nhặng xị lên quá, ai war bao h, tôi thấy cái bác icarus gặp ai cũng phán là ng ta nguy hiểm như kiểu bố đời ý. Cái này là ng ta đóng góp góp ý, nếu các ông chưa gặp thì đừng tỏ ra là mình quá hiểu biết về game vậy, núi cao sẽ có núi cao hơn. Còn bác nào phán bắt nạt low level. Nói thật mấy bác, tôi chả phản bác ai, nhưng các bác kiểu xồn xồn lên như đụng chạm vào tự ái của mấy bác vậy.
    Còn bác gì kêu gear đi trước megurine, đúng là megurine đi sau nhưng nó pvp tốt hơn bác nhiều. Tôi biết bác là ai, hồi đấy đồ bác cũng ngon đấy, nhưng đúng là sau khi bỏ game 3 tháng hè vào gặp bên ely con chanter megurine, lần đầu tiên mới thấy có con chanter biết chơi vậy. Ko gì là ko thể, 3 con mà megurine nó gặp đầu tiên chỉ là 1 con cleric sau đó 2 con temp sorc tới sau. Thế các bác đơn thuần nghĩ là tay không giết giặc à, cái weapon gắn silence, nó active 2 lần + thêm mấy cú stun land liên tục rồi knock back. Nó hạ đc con cleric rồi thì 2 con còn lại ăn cám là đúng chứ sao. Tôi thấy chả qua mấy bác chưa gặp chứ đừng nói là k thể. Như tôi có lần cầm vũ khí 1888 damge gặp 1 glad 1 temp, nó active cho tới 3 lần liên tục, hỏi con nào chịu đc. Pvp cũng có cái may đấy, đừng ngồi đó phán như đúng rồi.
    Cho hỏi mấy bác chơi sv nào của IA?

18. Tear

Tear Donkey Kong

Cuối cùng các bác chơi class gì như tiêu đề top nói?

19. lumisery

lumisery Mr & Ms Pac-Man

Đã nói rồi ta ko phán gì cả còn việc 3x,4x hay 5x ko quan trọng mà quan trọng là 1vs3 được là rất hiếm trong AION.
    3x 4x đâu phải cứ chú đầu mà cày,rift giết người cũng là 1 thú vui...chú bàn ngày càng lan man...
    Đồng ý là cái yếu tố hên xui nó có ảnh hưởng nhưng thắng với tỉ lệ nhỏ thôi ;))
    Tại sao bảo chanter 1vs3 là khó khả thi vì bộ skill của nó từ đầu game đến giờ và từ level 1 đến 60 (update luôn bên Hàn) ko có AOE(trừ DP4k cool 1h),base dame ko cao,skill buff Recorvery đạt mức im3 nhất là ở cái level 4x...đến 5x thì cũng giống như cân bằng với đòn đánh chay của bất cứ class nào thôi.Dame buff max lên có thể nói 8/10 gla và trong 30s đó nếu ko ăn dc thì lo mà run(khoảng này chanter vô đối :)).
    Do đó cái ý tưởng đòi 1vs3 là khó khả thi chứ ko ai nói là ko thể :))
    Còn anh ngkien hãy cầm thử 1 con chanter đánh đi rồi hẳn nói ,thử xem cái 3vs1 của chanter nó xuất hiện bao nhiêu lần....;))...đừng đem cái thí dụ ít ỏi 1vs3 ra nữa mà nhìn cái phần tổng quát của nó đấy :))
    BTW Vote 1 phíu cho chanter ;))

20. winglove8751

oh yeah.....mình nói về vụ lv chứ có bàn về lv sẽ giúp gì cho viêc 1 vs 3 không chém gió quá rùi ...lạc đề à?????....
    3vs1 không phải là không thể vấn đề tùy vào nhiều yếu tố nữa.....pvp good....v..vv.
    Nếu bác chỉ chơi đến 3x 4x bên retail...thì đừng phán nhìu quá làm gì.....mua 1 acc lv55 US log in vào ma chơi và xem nó thế nào........