Bàn luận về NGỌA HỔ TÀNG LONG (RPG) !!!

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi hdht_gamer, 26/6/03.

1. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ thì đi ra ngoài thành chứ đi đâu...bạn cứ đi ra ngoài bản đồ sau đó đi thẳng vào cái thành lớn ở phía truớc mặt ..vào đó rời tự tìm hiểu đi nhá ..

2. The legend of me

The legend of me Youtube Master Race

cha`o.tui la linh moi.tui cung dang choi ngoa ho tang long.nhung ma di toi cho rung` hoa anh dao thi` bi duong roi.ca'c bac chi cho tui voi.luc o rung hoa anh dao thi phai di duong na`o

3. D.K

D.K Donkey Kong

Khúc đó thì bạn cứ việc đi lên trện hoài là lên được đỉnh núi muốn ra thì ngược lại , trong rừng này có rất nhiều l1inh đây là cơ hội để bạn kiếm cấp

4. DuyLinh

DuyLinh The Warrior of Light Lão Làng GVN

có phải là đi lên trên thì ra nhìn ra 1 bãi biển ko? , tui đang bí lúc mà thằnng LTH kể chuyện , mình điều khiển DTL về cái thành mà ông bố DU Tú Liên nằm chữa bệnh.

5. fantome88

fantome88 Mr & Ms Pac-Man

Sao tớ đã cài bản sữa lỗi rùi mà vẫn ..... sao kì vậy?

6. guybush

guybush Youtube Master Race

a lô !..... Tui cũng đang chơi NHTL nhưng ma` sao may' nhà tui lại chay rất chậm , từ lúc chuyển từ nơi này qua nơi khác thì lai load rất lâu ! máy nha` tui xai` pentium III 550 , 56 Ram , cảd màn hình 8M nhung sao lai chậm như thế ! làm ơn bày cách khắc phục
    Xin đa tạ ! đa tạ !

7. The legend of me

The legend of me Youtube Master Race

di len tren doan nhin ra bien phai khong.ra do roi thi` di dau nua.tui cung bi duong luon roi biet sao bay gio`.bac nao tot bung chi? luon di.xin da ta truoc nha.

8. Red_Dragon_bkhn

Red_Dragon_bkhn Youtube Master Race

Tui moi choi duoc mot it thoi nhung ma sao su dung kiem va giay`,,va cac thu an nhu banh mi` ,,trung' nhu the nao? lam sao kiem ra tien?

9. Red_Dragon_bkhn

Các bác cho em biết tên của các nhân vật trong NHTL được không ạ? Lúc đâu` mới chơi có nhân vật nữ va` nam đó tên là gì vậy?

10. D.K

D.K Donkey Kong

Hai nhân vật đầu là Lý Mộ Bạch và Du Tú Lêin sau này bạn sẽ có thêm hai nhân vật nữa đó là Ngọc Kiều Long và tên tứong cướp la tiểu Hổ 8)

11. Red_Dragon_bkhn

Doan dau tien cua NHTL phai di nhu the nao cac bac nhi ,,bac nao chi dum` em voi !

12. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ đoạn đầu tien hả.tui chịu khó xem lại mấy trang truớc tui có ghi cũng khá rõ rùi đấy...còn ko thì cứ post lên ...có giè anh em giúp bác mừ...mà nè...lần seo có bí chỗ nào thì post cho kĩ kĩ lên nhá...ko thì chẳng ai giúp gì cho bác đâu.

13. guybush

guybush Youtube Master Race

Hình như tui nghe nói có ai xung phong viết bản chỉ dẫn rùi mờ ! sao đợi lâu wa' vậy hà ! các bác làm nhanh giùm cho tụi đàn em này chơi cho đỡ mỏi ! mà game này hình như ngắn hơn cả " cô gái Đồ Long " phải ko hè ?

14. Red_Dragon_bkhn

Tui chang biet no co dai` hon CGDL khong ,,nhung ma xem ra hinh` anh co ve khong duoc dep lam ,,ma tui thay the nao ay ,,CGDL toan thay chua benh thoi ,,khong thay danh nhau may ,,khong biet NHTL the nao nhi !

15. Hero

Hero Fire in the hole!

Ngoài lề chút , bác nào có thể gửi giúp tôi file save đầu tiên của NHTL không , gửi vào địa chỉ này hộ tôi nhé , có việc cần :
    [email protected]

16. Ubogin

Ubogin Youtube Master Race

Tui đã qua cảnh này lâu rùi và đang có rất nhiều file save để mai up lên cho mọi người.Hiện tại tui đi điều khiển được cả 4 nhân vật cùng một lúc rồi tuyệt chiêu thì nhiều vô số.
    Được cái game này hay hơn CGĐL ở chỗ là nó có thể đánh đối phương rơi vào trạng thái bất động hay bị trúng độc đã ghê.

17. Ubogin

Ubogin Youtube Master Race

Màn đâu muốn đi thì cậu nên nói chuyện với tất cả những người trong thành.Sau đó đi ra khu rừng cứ đi tới cậu sẽ tìm thấy một món đồ sáng sáng(tui cũng không biết nó là cái gì)Sau khi luyện level cho cao thì quay lại vào thành,ở đó có một thằng bận áo đen(nó là thương gia đó)cậu sẽ đưa cho nó một cái nhẫn.Rồi tới tiệm thuốc mua đồ dùng,tới chỗ cây cầu nói chuyện với một tên say rượu nằm dưới đât.Sau khi hắn bỏ đi thì cậu cứ việc đi tới nói chuyện với thằng đầu chùa ở trần,cứ trả lời câu A là ok hết.Nói chuyện xong quay lại khu rừng cậu sẽ cứu được một tên thư sinh.Rồi quay về quán trọ sẽ diễn ra một đoạn đối thoại như thế có thể qua được màn này rồi.

SM: Lần sau đừng viết 2 bài liên tiếp nhé. Bạn dùng Edit bài viết ấy.

18. Red_Dragon_bkhn

Tui thay bat dau hap dan rui` day ,,bac cu up cac file save len di ,,cho nao ma` bi loi tui se hoi cac bac!

19. Hero

Hero Fire in the hole!

Hic không cần bác chỉ mấy cái đấy đâu , chẳng là tui lấy NGTH về không hiểu sao cứ new Game là lại bị treo máy luôn :(
    Bác nào có file save đầu tiên của NGHT thì gửi giúp tôi .
    [email protected]

20. Red_Dragon_bkhn

cac bac cho em hoi cai ,,em choi den doan ma co 2 dua ninja tren noc nha rui ,,sau do co dua ninfa con gai bi nga xuong do ,phai di tiep the nao day?den cai doan ma di vao nha` co 2 thang cha gac cong mac ao giap linh kieu ngay xua ay ,,ma cac bac biet su dung kiem ,mu ,cung ten nhu the nao khong? tui nhan chuot 2 lan vao do ma khong su dung duoc nhu dsu dung ao' la the nao? ma cac bac co biet het ten cac nhan vat khong? bac nao biet chi cho emvoi

SM: Nhớ viết chữ có dấu nhé bạn