Bàn luận về NGỌA HỔ TÀNG LONG (RPG) !!!

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi hdht_gamer, 26/6/03.

1. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

cho mình hỏi là lúc gặp thằng gì cột tóc ở vòng 2 , nó cứ oánh tới tấp luôn
    làm cách nào để thắng nó bi giờ

2. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

bác SM ơi sao tui cai như bác noi trong win XP nó hiện cả thanh language bar ra cùng với mấy cái chọn font chữ mà cũng không ăn thua gì
    còn cái patch của bác thì chẳng ăn thua cứ extract là bị lỗi àh

3. Oliver Twist

Oliver Twist Legend of Zelda

Game lớn quá vậy nhưng mà nó có cần độ phân giải cao hay không? Minh chơi theo dạng full zip không được à.

4. chicken_run

chicken_run Donkey Kong

Tui thấy đây là cái trò có cách đánh nhau chán nhất trong tất cả các trò
    Chả hay ho gì

5. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Yu bị lỗi về phông chữ.
    Rất có thể là Yu chỉ mới chọn phông chữ cho bạn phím thui.
    Nếu vậy yu có thể chuyển lại tất cả sang Chines (rp gì đó không nhớ)
    Chúc Yu may mắn

6. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

bác nói thế là thế nào hả bác SW2003 có phải là gõ được cả chữ tiếng tàu không thế thì đúng rùi tui gõ được cả tiếng tàu àh vậy thì làm thế nào giờ
    cảm ơn bác nhiều

7. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Ah, bác vào lại trong cái đó ý , chỉnh lại ý, nó có bốn cái để chỉnh thui, mình không nhớ rõ thứ tự ,bạn cứ chọn cả bốn cái thành china ok chơi game sẽ được thui( chỉ cần nhìn phông bên ngoài thành chữ Trung Quôclá được), sau đó bỏ từng cái đi, bỏ đến đâu mà không được thì ...
    bạn đã tìm ra rùi đó

8. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

--------------------------------------------------------------------------------

9. kaler

kaler Mr & Ms Pac-Man

có ai biết chỉ giúp mình với đi mua game này về cài vô tren winme hoa đàng hoàng luôn nhưng vào chơi thì chữ bị ......nhu vậy đó có cách nào khắc phục không bác nào chỉ với hậu tạ nhiều nhanh lên có gì gởi tin nhắn cũng đu7ọc

10. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Muốn chơi Game này trên Winme mà có thể hiện chữ TÀu Thì hơi khó đấy.
    Hình như cài bộ đĩa Chines Collection (1cd)sẽ có thể được. (game này mình chưa thử )
    Còn nếu không thì Yu nên chơi trong Winxp ,(chuyển sang phông chines mà dùng là Ok)

11. mimic

mimic Mario & Luigi

không có ok chút nào đâu bằng chứng là máy nhà tui và nhà bác xp_virus cài win xp giống nhau và cùng chỉnh nhận dạng được chữ hoa như nhau mà nhà bác ấy chơi chữ hiện rõ ràng còn nhà tui thì vẫn bị toàn chấm là chấm lúc đầu tui tưởng đĩa của tui chép bị sai nên mới vậy nhưng mượn đĩa bác ấy về cài máy tui cũng bị chấm như thường tui cũng không hiểu nổi luôn đang tìm hiểu nguyên nhân đây.

12. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

hehhehe
    tui chơi có cần nhìn chữ cùng với chỉ số đâu. Cơ bản là trò nay cũng đơn giản tui đi đến chỗ lấy 4 bức hình hổ ... chỗ mà đánh con hổ có cánh rùi rùa to đùng rắn với lại con cáo có 4 đuôi ý.
    à bác SW2003 ơi tui lấy đủ hình rùi nhưng có phải ghép lại không vậy tui vẫn chưa thấy tuyệt chiêu nào mới cả
    mà thằng thứ 2 của tui(cầm kiếm ý) lấy được thanh kiếm trâu lắm nhé đánh 1 phat mất 3000 HP lận
    còn cái trò này thì nhiều tuyệt chiêu dã man mà lại con tăng lv nhanh nữa chứ hầu như cứ tăng lv là có tuyệt chiêu mới vậy àh

13. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

tui phá đảo rùi nhé
    hihihi đánh thằng chủ cuối cùng cũng ghê phết đấy nó có phép hồi 29700HP nhưng gặp tui cũng toi luôn rùi
    chỉ bực một cái là các tuyệt chiêu nhiều quá tui hổng có nhớ hết nên chỉ đánh 1-2 tuyệt chiêu thui
    còn muốn cứu sống thì các bác cần phải kết hợp 3 item
    cái viên xanh tròn xanh lam(tròn xoe không có vết gì) + bình nước màu xanh lá cây + cái hạt cây màu vàng (xoắn nhỏ nhỏ ý)

mimic: bạn đừng post 2 bài liên tiếp như vậy có gì thì sửa lại bài viết của bạn ở trên thui t

14. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Trong Game này các chiêu về sau thường kềm trạng thái : nếu Yu biết sử dụng thì sẽ rất lợi đó. Vd : đánh thằng Vương GIA ( nó khá nhiều máu) cho nó một quả BIo( tui gọi giống FF) cứ mỗi lần đánh nó mất một đống máu rất lợi .
    Cây kiếm YU nói đến lúc gần phá đảo tui nới lấy được , nữa hình như nó cộng 9999 hay sao ý ( chẳng rõ có mấy số 9 nữa)
    Các mảnh đó mình thấy chúng không phải tự nhập lại đau. Yu phải gặp ai đó (mình cũng không nhớ vì lúc chơi có để ý đâu) thì nó mới nhập được.
    Các chiêu thức mới có thể còn là các chiêu được nâng cấp lên nữa (mất nhiều Lực hơn) nhưng nó vẫn để các chiêu cũ để mình lựa chọn

15. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Ah, quên mất , tui đang viết hướng dẫn cho Game này . Mình rất mong các bạn đóng góp ý kiến, cho mình thông tin về những nhiệm vụ phụ, những đoạn nào hay hay mà các bạn đã chơi ... nói chung mình rất mong các Yu giúp cho

16. Tazana Sogetsu

Tazana Sogetsu Youtube Master Race

Anh em ơi! Cho tớ hỏi một chút nhé.
    Trong NHTL, khi hết năng lượng để đánh tuyệt chiêu phải sài thứ gì trong đống đò ăn để lên năng lượng vậy?
    Tui đã đổi kiểu chữ sang Chinese(PRC) rồi mà vẫn xuất hiện mấy cái ........ như thế này là sao?
    Đề nghị anh em giải quyết giùm.
    Xin cảm ơn.

17. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

hết năng lượng ở cột nào hả???
    nếu hết ở cột vàng thì cứ việc xài cột xanh còn hết cột xanh hả tui đi phá đảo rùi mà chưa bao giờ dùng quá nửa cột xanh của thằng nào cả
    còn nếu bác muốn hồi phục tui nghĩ cứ cho nó đi ngủ là khoẻ nhất

18. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Nếu hết năng lượng thì có thể chọn lựa chọn thứ 3 để dùng NE tự chữa cho mình.
    Còn đồ thì là mấy bình rượu sẽ tăng lực lên

19. LangKhachGiangHo

LangKhachGiangHo Youtube Master Race

Mấy huynh đệ giúp tui với: Sao tui cài NHTL sao lúc đối thoại ko thây gì hết, toàn là dấu chấm ko hà. máy tui sử dụng HĐH win XP professional mặc dù đã chọn Istall files for east asians languages trong control panel

20. mimic

mimic Mario & Luigi

bạn có vào đây xem thử cách chỉnh sửa chưa http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=20066 tui đã ghi lâu lắm rồi mà chả ai thèm ngó tớ hết,bạn hãy tìm tới nơi ghi cách sửa lỗi ngọa hổ tàng long trong win xp đó.