Bàn luận về Pokemon Emerald

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi =[MRock]=, 30/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luan1105

luan1105 Youtube Master Race

suikune , entei , raikou cho mà
    3 con Reg củn dc lun 8-}
    chỉ cấm nhất định =)) ko fải legend nò củn cấm
    @Sonson : tác dụng fụ của game shark , tốt nhất tắt hết code mới chơi típ :|

2. pokemon00

pokemon00 Youtube Master Race

Cho em hỏi làm thế nào để vào được cái tháp ở Sky Pillar?Cái cửa của tháp bị khóa mà.

3. sonsonson123

sonsonson123 Mr & Ms Pac-Man

máy em ko bit cái chương trình gì mà mỗi lần váo pokedex là bi dăng ra anh có thể đọc cheat cho em luôn dc hok em vào đó ko dc nữa chứ đừng nói tới chuyện tìm kím cheat hjx hjx mong anh thông cảm và cho em cheat để có cái Eonticket để vào đảo bắt latias ạ

4. sonsonson123

ai giúp em với hjx hjx sao hok có anh nào gửi tra lời hết hjx hjx

5. diablo200

diablo200 Guest

đánh xong E4 nó mới mở
    sorry nhưng lẽ ra bạn phải lục thư viện trước chớ,bạn dùng VBA chứ vào
    cheat list>gameshark>nhập vào mục code cheat cần(tham khảo trong box) cả master code nếu có>OK
    thử xem

6. kitson_cheng

kitson_cheng Youtube Master Race

Câu trả lời đây: Từ cái đảo co pkm contest đi xuống tới cái đảo 4 bề là biển sau đó thấy xung wanh co dòng nước đen dùng DIVE lặn xuống rồi chui vô hang bấm nút B ngoi cái đầu lên thấy 2 con gì quên tên rồi:D .Sau đó di wa bên trái thấy thằng Steven noi chuyện với nó nó dẵn tời chổ kia di vo hang gặp mụ già kia bã hỏi là thấy con Rồng Raywaza ở đâu ko bạn trả lời là thấy nó ở Sky pilar sau đó đến đó cửa mở .(Nhớ dùng Mard bike).Còn về sau tự mò nha:D

7. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Dính virus phát tán :-?
    Khổ ở đây cấm post cheat :D mà có cheat ra cái ticket hoặc cheat teleport đến thẳng Eon Island cũng không bắt được Latias đâu.

8. kitson_cheng

Của bạn đây:http://www.hungvuong.net/forums/index.php?showtopic=36511.Lưu ý: tất cả các cheat về pkm ở trên và ở dưới là cảnh và Ball đều đúng Nhưng mấy con pkm thuộc bản Emerald từ 3 con đầu tiên trở đi của bản emerald đều bị đảo trật tự hết rồi.Ví dụ :nếu muốn bắt con Mylotic thì bạn ko dùng cheat của Mylotic mà dùng cheat của Aron thì mới bắt đc Mylotic.Còn mấy con khác tự mò nha!:D

9. nihogg

nihogg Dragon Quest Lão Làng GVN

lộn rồi bạn ơi đó là R/S còn E thì vẫn gặp nó làm nhiệm vụ sau đó mới hạ E4 để bắt nó tham khảo thêm tại link cần thiết ấy có cái hướng dẫn mà

10. sonsonson123

dạ cho em hỏi thêm một điều là em đã đánh cheat pokemon mình cần vào rồi vào game thì hok thấy là sao vậy anh??Còn một điều nữa là master code để làm gì ạ??

11. kitson_cheng

Hì đây nè đánh vào thì phải vào mấy bụi cây hay trong hang hoặc là ở biển thì mới ra đc chứ.Chứ đánh vào mà có thì đâu đc.

12. legendary_dragon

legendary_dragon Ngụy Lão Làng GVN

Master code là code bắt buộc để active các code khác , ko có nó thì các code # ko hoạt động

13. kitson_cheng

Đi wa đi lại ở mấy bụi cây 1 hồi là nó xuất hiện.Muốn nó co lv cao thì mình dùng cheat tới Vitoria road đi wa đi lại xuất hiện thì con đó sẽ có lv từ 36-40.Muốn trở lại thì nhập cheat khác là đc.(cheat nằm dưới cùng đó bạn)
    Nhớ khi dùng cheat chuyển cảnh thì mình phải vào bất cứ căn nhà nào thì mình mới tới nơi mà mình dùng cheat đó nha.Khi muốn về lại thì dùng cheat rồi đi ra khỏi cái cảnh đó = cách đi xuống cầu thang,đi ra ngoài nói chung là phải ra khỏi cảnh đó thì sẽ đi tới nơi khác.

14. diablo200

diablo200 Guest

chui vào bụi ,ra biển vào hang đi đến khi nào lòi ra thôi,master code dùng để kích hoạt mã dùng ,nếu không có sẽ không hoạt động có 1 số mã không cần master code

15. sonsonson123

thanks các anh nhìu lắm mà em còn 1 vụ thắc mắc nữa anh nào chỉ em với thanks anh trước.khi em vào đảo gì đó để bắt latios/latias tự nhiên có 1 quả trứng ấn vào thì hok thấy con latios/latias bay xuống là seo za. anh

16. diablo200

diablo200 Guest

con đó phải mở kiểu US >< mới ra còn chơi off thì cheat bắt ngoài cỏ thôi,có ticket chỉ lên đảo tham quan thôi

17. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Đã nói có cheat teleport hay ticket đến đảo cũng không bắt nó được đâu,làm gì có nitendo event mà đòi :-w

18. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

vì lên đảo nó cần ticket thật để cái trứng nở nữa
    mà ticket cheat thì ko xài được ~~~
    chỉ cheat thẳng ra pokemon thôi

19. gamer_2512

gamer_2512 Youtube Master Race

mọi người cho em hỏi làm thế nào vào được safary ... wen rùi chỗ đó nhìu pkm mạnh phải ko

20. sonsonson123

anh ui cho em hỏi cái nì luc trước anh có cho em wep http://www.hungvuong.net/forums/inde...howtopic=36511
    nhưng lúc em vào wep có đầy đủ cheat lúc đánh cheat bắt pokemon vào em đã thử hết các cheat nhưng hầu hết nó đều lặp lại và chỉ cho cheat bắt có hai con thôi một là con HOUNDOOM và hai là con SUNFLORA mà thôi anh chỉ em với hjx hjx

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.