Bàn luận về Pokemon Fire Red/Leaf Green

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi ff8khang, 17/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Remedy Melody

Remedy Melody T.E.T.Я.I.S

Tớ dùng Gardevoir hơn, không cứ gì phải là Alakazam, Alakazam def yếu lắm
    mà hơn nữa, con Kadabra bạn mà không trade thì cho nó level up đến 100 nó cũng chẳng tiến hóa

2. Dark_Black_

Dark_Black_ Mr & Ms Pac-Man

Bạn dùng deoxys ý ;));));))Con nè mạnh lắm đó:>:>:))

3. Seta Kenji

Seta Kenji Donkey Kong

Cho hỏi câu nữa, Ground thì con nào là ngon, tính dùng Dugtrio nhưng không biết sao

4. Remedy Melody

Tớ dùng Tyanitar. Dugtrio yếu lắm

5. akira2009

akira2009 Youtube Master Race

Trong topic có ai chơi Pokemon Explorer Of Sky Final Version chỉ dùm mình với.Mình đánh tời Gym Băng nhưng khi vào Gym thì không thấy chủ Gym đâu cả dù đã lấy hết đồ và đánh hết trainer bên ngoài.Nếu có ai chơi thì giúp mình với:((

6. Maxapolothai

Maxapolothai Mr & Ms Pac-Man

cho em xin cheat exp bản fire red đi mấy bác,với lại cho hỏi sao em cheat được con MEW và DEOXYS mà nó ko chịu nghe lời làm sao thuần phục được nó vậy?

7. Remedy Melody

@akira2009: FRLG làm gì có gym Băng, mà bạn đang hỏi explorer of sky hay FRLG
    @Maxapolothai: Bạn google đi, trong này không được post cheat. Hơn nữa, pokemon lv quá cao, bạn chưa đạt được badge để nó nghe lời bạn, nên bắt mấy con đấy lúc lấy đc tất cả các badges của Kanto

8. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Tyranitar hệ Rock/Dark chứ ko có Ground bạn à. Dugtrio dc cái là speed cao hơn Tyranitar mà att của Dugtrio cũng tạm, buff lên có thể sweep.
    Ngoải ra chọn Sandslash cũng là một con ground tốt với att khá và Def trâu. :D

9. Dark_Black_

Chuyển sang bản e chơi cho vui bạn ơi;;):P:-":-":-"

10. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Hm, topic bàn về FR/LG mà nói đi đâu thế

11. Dark_Black_

Ý kiến tí mong không bị sẹo :D.Mà ai biết đi trong lost cave thế nào hông mình đọc hướng dẫn trả hiểu cái mô tê j cả.Ai có video thì tốt quá.hông thì chỉ cặn kẽ hộ mình.

Chỉnh sửa cuối: 4/5/10
  12. Remedy Melody

Chỉnh sửa cuối: 5/5/10
  13. Dark_Black_

Bạn post lại đc hông minh kích vào chỉ hiện 1 dong kẻ đen xì

14. [Gemini]

[Gemini] Aqu

15. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

cho mình hỏi , trang serebii.net có cái gọi là Egg Moves và special attacks, muốn học mấy cái move này thì phải làm gì?

16. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

Egg moves là những chiêu chỉ học được từ bố khi breed pokemon. Còn muốn học từ mẹ thì cho con cái breed với ditto. Khi breed, con sinh ra cùng loại pokemon với con cái và học dc move của con đực. (ko biết đúng ko nữa)
    Special attacks thì mình ko biết bạn định nói đến Secial Moves hay là Special Attacks. Special attacks là môt dạng attack phi vật lý, tấn công mà ko cần "chạm" vào đối thủ, vd như Psychic, Hyper Beam... Còn Special moves là những chiêu pokemon chỉ học dc khi có những sự kiện đặc biệt, các move này ko phải con nào cùng loại cũng học dc; vd như trong bản pokemon HG/SS, Dratini có chiêu Extreme Speed nếu trả lời đúng ý người cho, Pichu có chiêu Pain Split trong sự kiện ở Ilex Forest

17. toanthi

toanthi Youtube Master Race

nghe đã thấy hay rùi

:D

18. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

cho mình hỏi shiny stone dùng để tiến hóa con togetic kiếm ở đâu vậy?

và pokemon fire red không có HM 8 là dive à?

mình nghe mọi người nói đến breed nhiều lắm, mà ko hiểu là gì, ai giải thích sơ qua và cho mình tài liệu được ko? :D

mà lạ nhỉ 2 hòn đảo tý tẹo navel rock và birth island lại gọi là island 8 và 9 :-?

Chỉnh sửa cuối: 7/5/10
  19. Dark_Black_

Trong FR hông có HM8.Còn breed bạn lật lại vài trang là có.

20. Zeusdon

Zeusdon Donkey Kong

1) Bản này ko có Togetic và ko có Shiny Stone. Shiny Stone cho tới bản Diamond/Pearl mới xuất hiện.
    2) Mỗi bản có một hệ thống 8 HM riêng tùy thuộc vào từng mục đích của người làm game. HM8 Dive chỉ có ở bản Emerald/Ruby/Sapphire, các bản khác thì Dive chỉ là move bình thường. Hơn nữa, Dive chỉ dùng lặn dc trong bản Ruby/Sapphire/Emerald, các bản khác chỉ được dùng để battle, ko dùng lặn trên biển dc.
    3) Breed dùng để chỉ việc cho hai pokemon "....." với nhau để cho ra đời con.
    Breed nhìn đơn giản nhưng thực tế rất phức tạp. Vì người chơi breed không chỉ để ra con pokemon mới mà còn để cho con mới này có các chỉ số như IVs, Nature và Egg moves theo mong muốn.
    Breed pokemon thì cho hai pokemon mình muốn vào Pokemon Day care center (nói chung là nơi hay có hai ông bà già nhận giữ pokemon giùm, tối đa giữ là 2 con). Sau một thời gian quay lại nói chuyện với ông bà sẽ nhận dc trứng.
    Thông tin về Breeding Pokemon: BREED
    Lưu ý: Không phải pokemon nào cũng breed dc (vd như các con huyền thoại ko breed dc). Và ko phải pokemon nào cũng breed với nhau dc, chúng phải cùng nhóm trứng (Egg Group) mới dc.
    :)
    PS: Nếu có sai sót, mong các bạn vui lòng góp ý.

Chỉnh sửa cuối: 7/5/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.