Bàn luận về Pokemon Fire Red

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi tommy_13489, 14/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanphongvodoi

thanphongvodoi Mr & Ms Pac-Man

co phai trong cho danh bac ko?neu dung vao cau thang may cho xuong tang 4 danh thang giovani

2. Kitr

Kitr The Warrior of Light

FR dễ thế mà sao nhìu đứa hỏi thía nhỉ

3. Hoàng-Tử-Lai

Hoàng-Tử-Lai Youtube Master Race

Có người ko biết thì mới hỏi thui [​IMG] còn mấy đứa biết rồi thì đừng vào đây phát biểu bừa bãi [​IMG]

4. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Mình khuyên các bạn ko nên nói như thế trong topic, mod đã cảnh cáo rùi, lần sau bị chém thì đừng nói sao ko nhắc!

5. bloodsword710

bloodsword710 Youtube Master Race

VERMILION CITY

Ở thành phố này, muốn vào được Gym bạn cần có khả năng “Cut” để chặt cây chắn đường vào Gym. Bây giờ đi xuống phía Nam chỗ con tàu SS.Anne đậu. Muốn vào tàu bạn cần phải có cái vé SS.Ticket của Bill. Con tàu SS. Anne rất lớn và trong các toa tàu có rất nhiều trainer nhưng bạn không cần thiết phải đấu với họ. Sau khi vào tàu, bạn sang trái và lên cầu thang, bạn sẽ tới tầng 2. Ở tầng 2, đi xuống rồi rẽ phải một quãng dài, đến cuối đường bạn sẽ gặp Blue. Sau khi thắng Blue, hắn sẽ bỏ đi, bạn tiếp tục đi lên cầu thang để tới phòng ông thuyền trưởng con tàu. Khi vào phòng bạn sẽ bắt gặp ông thuyền trưởng đang nôn mửa vào thùng rác. Bạn hãy lại gần nói chuyện và giúp đỡ ông ta, ông ta sẽ trả ơn bạn bằng cách tặng bạn HM03-Cut. Sau đó bạn không còn việc gì ở con tàu này nữa, hãy rời khỏi tàu và tới Gym.
    Bạn hãy dùng “Cut” để chặt cái cây chặn đường vào Gym. Vào Gym, đánh bại 3 tên trainer cản đường rồi đi tiếp bạn sẽ thấy phòng của tên thủ lĩnh Gym bị chắn bởi 2 tia laze. Muốn vượt qua bạn phải tìm được 2 cái công tắc nằm trong số các thùng rác trong Gym. 2 cái công tăc này được đặt một cách ngẫu nhiên nhưng một mẹo nhỏ cho bạn là khi tìm được cái công tắc thứ nhất thì cái công tăc thứ hai sẽ ở một trong các cái thùng rác ngay bên cạnh nó. Sau khi bạn hoàn thành, tiếp tục đi vào gặp thủ lĩnh của Gym: Lt.Surge.
    Các Pokemon của Lt.Surge:
    _ Voltorb: Lv 21
    _ Pikachu: Lv 18
    _ Raichu: Lv 24
    Sau khi đánh bại Lt.Surge bạn sẽ nhận được TM34-Thuder Bolt và chiếc huy hiệu thứ 3. Ra khỏi Gym, bạn có thể ghé vào ngôi nhà Pokemon Fan Club HQ ở phía Tây thành phố và gặp ông chủ để lấy vé Bike Coupon để có thể đổi được xe đạp ở Cerulean Bike Shop. Sau đó bạn hãy đi tới Rock Tunnel.

*Các anh chị ơi , em là lính mới ko biết sử dụng cái "cut" của ảnh nói trên???
    Mong các anh chị bày em cách sử dụng với????????????

6. black octopus

black octopus Fire in the hole! GameOver

lấy huy hiệu tại gym có HM03 cho 1 con pokemon học rồi mới cắt cái cây

7. ♂ﮖhﮊп♂

♂ﮖhﮊп♂ Mr & Ms Pac-Man

trong pokemon fire red thì chỉ cần đánh thắng misty là dùng được cut rồi chớ ???

8. Kitr

ủa ! thế bạn đã dạy cho pkm skill cut chưa

9. hayquahaha

hayquahaha Guest

1 điều muốn nói là lính mới bây giờ càng ngày càng hỏi những câu mà tui cho là ngu ngốc nhất trên đời
    nhưng đáng tiếc là game pokemon bây giờ có lẽ chỉ thu hút dc mấy đứa trẻ cấp 1

10. Kitr

nhưng cũng phải cũng cần phải có những thằng như mình để mà chửi chớ , thời buổi internet , hình như đầu óc càng ngày càng trì trệ , mún cái ji` cũng lên net down về một mớ ( cho MOD chém , đang chán đời nà )

11. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Đành phải trả lời chứ sao! Lính mới tuy vậy chứ sao àm nó kém hơn tụi mình ấy nhỉ? Từ lính mới cho tới bi giờ có thể nói là chẳng biết cái gì T_T thế mà chúng nó!
    Mod ơi, có chỗ nào nói chuyện cho thaỏi mái ko vậy?

12. bloodsword710

bloodsword710 Youtube Master Race

hic? hỏi có 1 câu mà đã chưi mắng như vậy rui`?????

13. hayquahaha

hayquahaha Guest

hỏi 1 câu mà ko đáng để hỏi nên ăn mắng là đúng rồi
    chú em đừng có spam nghe chưa
    nếu trình độ tin học ko đủ thì nên nhờ anh chị trong gia đình chỉ bảo cho, lên đây hỏi nhưng câu dễ quá, khiến bọn anh ko biết đường nào mà trả lời, vì toàn tự mày mò ra cả, có ai dạy đâu

14. Kitr

chứ hồi trước tui 9 tuổi , một thằng cấp I mà đi hết được Gen I , có cần ai chỉ đâu , để rùi 7 năm sau , way lại đủ tư cách chửi mấy thằng lính mới , chẳng lẽ , mấy người lại thua một thằng pé 7 năm trước là tui hay sao ?

15. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A

Các pác ko spam nhá! Nói ko thế là cái gì đây?
    Mình tự mò thì tự mò chứ nhưng người ta ko biết thì hỏi, mình cũng có dịp trả lời! Thế mà nói vậy mất lòng mấy đứa quá TT

16. Kitr

nhưng tụi nó hỏi toàn những câu thừa . làm ngứa miệng , thế là chửi thui , trở lại chủ đề nà , FR chỉ có một cái khó nhất ( nhiệm vụ dài thoy , dễ nản ) là nhiệm vụ đánh ở saffon thui , hồi đó mất 4 ngày mới tìm ra được cái chỗ nhảy là thang máy T_T

17. hoangduysp

hoangduysp Youtube Master Race

cho hỏi làm sao tiến hóa con Eevee thành con thứ 5 Umbreon vậy đi luyện lên hay sao

18. Kitr

cái đó trade wa Johto mà evo............

19. nobita_86

nobita_86 Legend of Zelda

Ặc con này đâu phải trade, cho nó ăn thật nhiều vitamin :P (iron, protein....) tới khi không ăn được nữa thì cho lên lv vào buổi sáng, không thì giữ nó thật lâu trong người tói khi nó max happy rồi cho lên lv là được, Espeon làm tương tự nhưng cho lên lv vào buổi tối.

20. Stray Dragon

Stray Dragon Mario & Luigi

Ngược sáng tối rồi =__='

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.