Bàn luận về Pokemon Fire Red

Thảo luận trong 'Pokémon FanClub' bắt đầu bởi tommy_13489, 14/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Valkyrie_viii

Valkyrie_viii T.E.T.Я.I.S

ko hỏi cách bắt mew, vì đã có rui ^^, chỉ hỏi về 3pokemon kiu thui...vì nhà hok có kinh phí wa usa
    _ với lại, bạn ko thể dùnh chiu fly được đâu, vầy nè khi dùng chiu fly 100% pokemon sẽ chạy đến bãi cỏ khác. 1 cái nữa...trong cái diamond hay pearl có 1 cái trong poketech dùng để dò vị trí pokemon. Để ý pokemon sẽ bay tới chỗ khác nếu mình pahjm 2 sai lầm nì.
    1_ Bay tới chỗ đó
    2_ để bảng tên city hoặc route hiện lên...cái nì xác suất là gàn 95% ( tính nhẩm thui) nếu máy mắn sẽ ko sao, còn cái fly xác xuất để con pokemon ko bay đi là gần 99%.
    Nếu gặp mí con đó 1 lần thì sẽ dễ thở hơn, vì nó có trong pokedex...còn ko thì trông chờ vào số trời ^^.
    Hiện giờ mình cần 1 mẹo nào đó để ko phải chọn cách đi zòng zòng để tìm kím...như suicune bắt nó tốn tới cả tuần, hi vọng có ai bít...^^ à ko dùng cheat nhé ^^

2. Kitr

Kitr The Warrior of Light

mình ko tìm nó thì khắc nó tự tìm mình thoai ( chơi từ 9 tuổi đến giờ version nào ko thế ) :D

3. Valkyrie_viii

9 tuổi...ây, sớm hơn mình..mình chơi từ lớp 7.
    Mà cái zụ random mệt lắm, với lại chỉ số luck của mình khá thấp (nếu ko mún nói là ko có) nên cách nì có lẽ bất lợi với mình ^^

4. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

tớ ko dùng fly để tới nơi con pokémon mà là dùng fly để bắt nó đi khỏi chỗ nó đang đứng tới gần chỗ mình hơn ::)
    cái dùng fly thì pokemon tự đi mất ai hok biết ::)
    lại dụng cái đó mình cứ fly tới 1 chỗ liên tục vị trí của con pokemon sẽ tự đổi, đợi khi nó lại gần mình rồi hãy đi tím bắt nó sẽ nhanh hơn là đi 1 quãng khoái lạc song châu lại gần rồi nó đi mất ::)

5. Kitr

pác lại quên dùng max repel roài , hồi trước tui đang chơi , nó ở gần mình thì kon khác nó bắt dzô đánh ,thế là mất dấu

6. Valkyrie_viii

ừm, cách đó mình cũng có thử....nhưng mà nếu chơi bản trên NDS (Dia & Pea) thì dễ vì có thể theo dõ, còn trên gba thì hơi mất công...với lại 1 số pokemon mình chưa gặp lần nào nên cũng khó bắt ^^, ây, zậy rốt cuộc cũng phải nhờ may mắn...mình chơi hết cách bản rùi, mỗi bản khoảng hơn 200h...trade đầy đủ tất cả các pokemon trừ 2 con là feebas với Milotic...bít chỗ, bít cách bắt nhwung ko bắt được...có thằng abjn nó cho cái data của 2 con đó nhưng vẫn mún sỡ hữu nó...con feebas khó bắt thật

7. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

đọc kĩ bài này chưa cậu ::)

8. Kitr

kon feebas có mở pokedex ra chọn cry nó còn chẳng tới huống chi........ , nói túm lại là mỏi tay wá , out đey

9. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

fire red ko có feebas
    chỉ có thể trade thôi
    còn diamond thì câu ở sâu trong mt.coronet xài super rod sẽ dễ gặp
    tương đối dễ câu hơn là những bản về Hoen chỉ giởi hạn 6 ô nước

10. Valkyrie_viii

con feebas...nghe 1 số người nói thì nỏ cái pokemon ( cái box 6 pokemon mình đem theo ra) đổi chỗ 1 số con...rồi cứ thế "random gặp gỡ" nó nhưng làm mãi, ko thấy gì, có ai bít cách bắt hok ^^

11. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

feebas ko phải 6 slot trong party mà là 6 ô nước ở route 119 trong ruby, sapphire, emerald
    có 6 khu hồ, sông ở đó
    mỗi chỗ có 1 ô bất kì có feebas, tùy theo ID của mình trong trainer card
    phải mò từng ô 1 nên rate cùa feebas là ultra rare
    tuy nhiên nếu gặp trúng ô rồi thì cứ câu ở đó là gặp
    cái này cần thì vào topic emerald hay sapphire để bản
    đừng nói trong topic fire red

12. Valkyrie_viii

à ko, mình chỉ tiện hỏi vậy thôi (với lại cũng ko coi kĩ cái toipic lắm), nếu như bạn nói như thế thì tất cả các "vũng" nước ở route đó đều có, và mỗi "vũng" có 1 ô có feebas..? ưm, để xem thử
    ...ở bản firered(leafgreen)...trên đảo 2 (nhớ ko rõ) có 1 nhỏ cho mình học chiu tối thượng ( ultimate moves) chỉ có thể cho con starter pokemon học hay còn 1 số con nào nữa khác.

13. Lonely Sky

Lonely Sky Thân Tạ

chỉ 3 con starter của mình hoặc 3 starter cấp 1 của johto
    blast burn, frenzy plant, hydro cannon
    3 moves này tương tự như hyberbeam nhưng có mang thêm thuộc tính vào thôi
    còn 6 ô nước ko nhớ là mỗi vùng 6 ô hay mỗi vùng 1 ô vì câu được 1 nơi xong là ko thử tiếp I-|

14. Kululu_Angel

Kululu_Angel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ông Valkyrie_viii tính nhẩm bằng cái gì mà ra hay dzị :-o ???

15. Valkyrie_viii

.....cái đó là xác xuất may mắn của tui ^^, tui tính trên thằng Dia/Pea, chỉ đơn giản là đếm thôi....mà cái chỉ số đó khá chính xác, đã thử nhìu lần.

16. Kululu_Angel

Kululu_Angel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Dzậy cũng được nữa hả :| nhưng mờ theo tui thấy thì đơn giản là mình theo thói quen thui, mí kon chó đó chạy ngẫu nhiên nhưng cũng có những chỗ nhất định sẽ gặp nhìu hơn chỗ khác í...như Raikou thì bên trái Ecuterquake town, Entei thì phía dười, chỗ bãi cỏ trước khi vào thành phố, còn Suikune thì pó tay :D
    Đây cũng là do kinh nghiệm chơi game của tui thoai ah, lần nào cũng tóm được 2 em ey ngay mí chỗ đó :D

17. giahuy77

giahuy77 Youtube Master Race

Cho em hỏi ?Download bản hướng dẫn chơi pokemon Firered ở đâu vậy

18. Kitr

19. Valkyrie_viii

Kululu_Angel, cậu ngược với tôi nhỉ....suicune tui bắt nó dễ nhất, dễ gặp nữa....2 con kia......>"< ờ mà Ecuterquake town ( nhớ là kanto region đâu có cái town nào tên thế nì).
    pkm là 1 dạng rpg...mà rpg thì phải tự tìm loay hoay mới thú vị, và "cảm" được cái mà mí thằng make game "gửi" zô, chứ cứ chơi 1 cách vô vị và nhìn theo hướng dẫn để chơi cho xong và có thể nói câu " ê, tao phá cái game đó rồi, dễ ẹt"..thì thế ai chả làm được....^^, nói thế thôi, ko có ý gì đâu

20. Kitr

nhìu lúc thrown pokeball nó mới dính =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.