Bàn luận về The Sims 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi chukute, 4/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zellpro

zellpro Dragon Quest

thế nghề cảnh sát có thêm khoản phí j ko như đi họp hay kí tặng đá bóng của mấy nghề kia í, cả ở trên góc có có 1 vài option take easy với hard work là cách làm việc đúng ko nhỉ

2. RapGirl

RapGirl Lão Làng GVN

1 cách chơi sim rất cá tính :| giờ mới bít đó nha
    gặp tui là tui chịu ko nổi đâu =(( mình chơi sim 2 trong khi ngoài đường người ta cứ bàn về sim 3 thì chơi sao được
    Với lại lỡ có web sims 3 nào up nhìu cái mới,tính năng mới,stuffs mới,không chộp ngay mai mốt nó die rùi ở đó mà hối hận :D

3. stku

stku Mario & Luigi

ban đầu bro nói :

sau đó lại nói :

;;) , đã in ko kịp , thêm ko kịp thì làm sao mà đúng như lời EA nói được ....:-o ....

câu này mời chính xác nè ....Theo hiểu biết của mình ( trong Sài Gòn ) , trước giờ game lậu ở mấy tiệm dĩa đa số xuất phát từ 1 nguồn , và chỉ copy lẫn nhau => chẳng chỗ nào chịu down lại cái mới để bán cả .

4. blind2

blind2 C O N T R A

mấy nghề ấy hình như chưa ai test bác cứ test rùi cho ý kiến để anh em tham khảo.tui làm bên business có gì thắc mắc cứ hỏi:)cứ yên tâm là nghề nào về sau cũng đủ tiền nuôi vợ con nên bác đừng lo:>

5. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Này nhé ,mình cho 2 con sim có mức tình cảm full chọn romantic/flirt và nói anormous hug và các hành động flirt khác,đến khi nó hiện lên cái bảng là con sim kia being flirty rồi
    Vào romantic và sẽ thấy first kiss ,kiss xong là sẽ thấy trái tim trong thanh tình cảm
    Sau đó hiện bảng nói là extremely irresistible là có thể thấy going steady(có q hệ yêu đương) trong romantic
    Và sau đó là propose marriagehave private wedding ;;)

6. zellpro

zellpro Dragon Quest

kaka có ai như tui ko nhỉ ban ngày làm công dân cảnh sát gương mẫu, ban đêm làm hacker :">, mong là nghề cs có vài khoản hối lộ :-" hoặc thưởng công làm nv :->, thấy nghề bóng đá lúc đầu khá bèo bọt mà sau này có vẻ giàu nhỉ, tui thấy 2 nghề bộ đội và cảnh sát lương khởi điểm cao nhất còn sau thì ko rõ

7. Tehmango

Nghề bộ đội ấy mới đầu ham mà theo,h` mới thấy nó bèo thật ;))
    Kiếm thêm tiền nhờ làm partner và viết sách :))

8. kinado

kinado The Warrior of Light

Kin đang cho con sim làm cảnh sát. Hiện tại tập trung sinh con đẻ cái, nên chưa có thời gian thử nhiều nghề.
    Chỉ có nhận xét là TS3 muốn kết hôn khó hơn TS2. Lúc đầu chưa quen nhìn, thấy Mortime Goth sao còn trẻ trung, nên kua. Sau đó thắc mắc vì sau thân lắm rồi mà ko được ... woohoo j cả. Cuối cùng mới để ý đến có 1 đoạn nói him mới học High school ^^..

9. zellpro

zellpro Dragon Quest

mấy ngành khác thời gian làm thế nào vậy chứ mình làm đến 3h chiều lận chẳng đủ tg làm những việc vui chơi khác nữa :(, bộ đội sau lương ko bằng làm bussines
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    à mà cho mình hỏi nếu muốn đến nhà hàng xóm thì phải chạy đến gần đó đúng ko vì ở xa thì ko hiện lên chữ visit mà xung quanh thì ít nhà, gái thì xấu quá trời kiếm vợ ở đâu h T_T

10. Tehmango

Ở xa thì bạn dùng xe đi tới gần nhà đó và vào thăm ;))
    Không thì bạn kéo nó ra,click lên cái kình lúp và ra map view của neighbourhood sau đó chọn nhà ở xa rùi visit thui (cái này áp dụng cho mấy cái nhà có sim quen biết)
    Còn vụ cưới vợ,bạn tạo 1 con sim giống ý mình rùi cho nó làm quen :P

11. zellpro

zellpro Dragon Quest

thế thì phải tạo 1 em hàng xóm vậy hehe dù như thế ko vui lắm, friends mình toàn gái già mới chết chứ, lên chứ cảnh sát giao thông mà nó ko cho ra đường làm j cả

12. kinado

Bạn làm quân đội hay cảnh sát? Kin cũng đang làm cảnh sát vì cái lifetime wish của nó muốn. Sau này đi làm cũng thaỏi mái, có khi phải làm đêm mà nó ko thèm báo trước, làm được 1 thời gian thì sim gần già rồi.
    Muốn trnah thủ sinh baby thì tìm papa tốt cho baby cũng khó. Vì khu đó sim hầu hết có gia đình or nghèo rớt mồng tơi...=))

13. blind2

blind2 C O N T R A

cái đấy nhận bít dể mà.sim nào đế tuổi lập gia đình thì có 5 cái tính cách.còn ko thì chỉ có 2 3 4 theo 3 độ tuổi.lúc đầu cũng bị nhầm hàng kua nhầm em teen:-".
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    làm business cực lúc đầu.sáng thì đi làm sớm 8h chiều thì 3h về và lương siêu bèo bọt 23$/h.nhưng về sau an nhàn.1 tuần làm có 4 ngày:D lương thì hiện giờ là 600$/h chưa tính tiền họp hành này nọ :P được cái time làm việc ổn định ko có làm thêm gì cả:>

14. zellpro

zellpro Dragon Quest

hhi mình đang làm cảnh sát đến patrol officer thoai cũng chưa vợ kon j bạn gái còn ko có xung quanh toàn bọn có gia đình hoặc xấu tệ đặc biệt toàn gái già, mình chỉnh sim thông minh nên life wish nó là super spy cho nó làm cảnh sát:D

15. rebirth2k2

rebirth2k2 Youtube Master Race

Đã có 1 file iso khác của Razor1911 (chắc ai hay tải game thì k phải lăn tăn về nhóm này nữa hen)

Thông tin về bản này:

Game Notes
    ~~~~~~~~~~
    The freedom of The Sims 3 will inspire you with endless creative
    possibilities and amuse you with unexpected moments of surprise and
    mischief! Create over a million unique Sims and control their lives.
    Customize everything from their appearances, to their personalities and even
    the home of their dreams. Then, send your Sims out to explore new locations
    around town and to meet other Sims in the neighborhood. Go online to
    download exclusive content and show off your own creations to the world.
    With all-new quick challenges and rewarding game play, The Sims 3 gives you
    the freedom to choose whether (or not!) to fulfill your Sims’ destinies and
    make their wishes come true.

Reloaded release is not final. If you compare the file located in:
    x:GameBincode_version.txt you will get these informations

Razor1911: description=Version: 0.DL-0.0.11195 Changelist: 625803
    Reloaded: description=Version: 0.DL-0.0.11190 Changelist: 624575

If you compare the versions of TS3.exe you will get these infos:
    Razor1911: 0.0.0.11195 (April 30. 2009 04:55:28)
    Reloaded: 0.0.0.11190 (April 23. 2009 07:53:19)

Như vậy bản của Razor1911 là ver mới hơn, nhưng dung lượng lại là: 5.56 GB ít hơn so với bản của Reloaded là 5.59 Gb :-o

1 số cd key kèm theo bản này:

DNTK-WQGR-M5T4-T1K1-1911
    L7YY-YUR6-B1O4-J2B3-1911
    RXDD-TRX2-Y5V1-X8G7-1911
    OYQY-A5JY-G7P6-C2L8-1911
    XTTK-98VV-C8B6-84M8-1911

Anw, Razor1911 có viết thêm 1 dòng thế này:

Playing beta games is like having xxx with a condom!

Nghĩa là chúng ta thực sự đang chơi bản beta ? Nhưng dù sao thì đợi đến khi có torrent hoàn chỉnh từ ngày release trên (gamespot là 2/6, ở Sing cũng 2/6) thì khoảng 2-3 ngày sau chúng ta mới có torrent bản đầy đủ, thế sao phải xoắn, cứ tìm hiểu game trước ê :-"

Cái bản cấu hình yêu cầu chung chung quá nên tớ thêm cái này, những dòng Vid the sims 3 support:

NVIDIA GeForce series FX 5900, FX 5950, 6200, 6500, 6600, 6800, 7200, 7300, 7600, 7800, 7900, 7950, 8400, 8500, 8600, 8800, 9300, 9400, 9500, 9600, 9800, G100, GT 120, GT 130, GTS 150, GTS 250, GTX 260, GTX 280, GTX 285, GTX 295

ATI Radeon series, 9500, 9600, 9800, X300, X600, X700, X800, X850, X1300, X1600, X1800, X1900, X1950 2400, 2600, 2900, 3450, 3650, 3850, 3870. 850, 4870

Intel Graphics Media Accelerator GMA 3-Series, GMA 4-Series

Và cấu hình minimum là thế này, vì thấy nhiều bạn ko search hoặc xem những bài trước mà cứ hỏi có chơi được ko hoài...

FOR WINDOWS XP

* 2.0 GHz P4 processor or equivalent

* 1 GB RAM

* A 128 MB Video Card with support for Pixel Shader 2.0

* The latest version of DirectX 9.0c

* Microsoft Windows XP Service Pack 2

* At least 6.1 GB of hard drive space with at least 1 GB of

additional space for custom content and saved games

FOR WINDOWS VISTA

* 2.4 GHz P4 processor or equivalent

* 1.5 GB RAM

* A 128 MB Video Card with support for Pixel Shader 2.0

* Microsoft Windows Vista Service Pack 1

* At least 6.1 GB of hard drive space with at least 1 GB of

additional space for custom content and saved games

For computers using built-in graphics chipsets under Windows, the game requires at least:

* Intel Integrated Chipset, GMA 3-Series or above

* 2.6 GHz Pentium D CPU, or 1.8 GHz Core 2 Duo, or equivalent

* 0.5 GB additional RAM

-------------
    Rebirth
    Best Regard :)

16. zellpro

zellpro Dragon Quest

lại thêm 1 ng pót cái này tràn lan nản

17. rebirth2k2

rebirth2k2 Youtube Master Race

Xin lỗi, mình ko tham gia 4rum nhiều đến mức quên cả nick của mình, chỉ theo dõi mỗi thớt này, và mình nghĩ nó có ích cho những ai muốn tìm hiểu thêm về thông tin của the sims 3 và những bạn đang tự hỏi card màn hình mình có support ko.
    Bạn tự hỏi bạn đóng góp được gì đi hay chỉ biết chỉ trích người khác.

Mình ko có ý flame, nhưng cách nói của bạn rất là vô duyên.

Thân

18. kinado

Kin cũng cảnh sát, lúc đầu còn kén chọn, nhưng chọn hoài tệ hoài, cuối cùng vì sắp già nên fai vớ đại ông cùng ngành, có gia đình rồi. Ko sao, cũng chỉ cần baby. Vì mục tiêu là chơi baby sim làm sim chính. Nên hiện tại là mẹ góa con côi. ^^

19. blind2

blind2 C O N T R A

=((sao nghe bi thảm thế bác:( thằng nào ác nhân thế bác nói tên em vào game del nó lun:>

20. nui0302

nui0302 Youtube Master Race

hôm nay nhà sim mình vinh hạnh được trộm đến viếng thăm :>
    thằng trộm vừa bước vào nhà thì báo động kêu inh ỏi, thằng trộm không biết làm gì chỉ biết ôm mặt nhăn nhó kèm nhảy múa và không tranh thủ bợ món gì hết :))
    lúc sau ông cảnh sát già nua chạy tới. cảnh sát già vs thằng trộm ---> trộm thắng :)) . sau đó thì thằng trộm chạy mất còn ông cảnh sát thì đứng xem tivi :-w . Hết nói nổi luôn.
    ước gì sim3 cho sim của mình nhào vào đánh trộm thì thắng sure :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.