Bàn mọi vấn đề về Fifa Manager 2007

Thảo luận trong 'TCM / FIFA Manager' bắt đầu bởi aznkoz, 22/10/06.

1. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Công nhận thủ môn Isacksson của ManCity lên điểm nhanh và khủng thiệt. Chiều cao rất lý tưởng 1m99, các chỉ số lên đều, bắt chắc tay, rất trẻ. Chỉ cần sau 1 mùa giải là đạt được tới mức lv 85.
    Ngoài ra, ManC còn có tiền đạo Samaras - 22t, cao tầm 1m89, đá thuận 2 chân (tốt nhất là đá vị trí bên trái) - nếu cho đá chính thức thì sau 1 mùa cũng là hàng khủng. Tiền vệ Joey Barton (AM, CM, DM - tốt nhất đá DM) vừa trẻ lại điểm nhanh lên nhưng mỗi tội là hay ăn thẻ, sau 1 mùa cũng là hàng top best player. Chơi theo chế độ 3D match nên chất lượng các cầu thủ trên miễn bàn. Từng đá qua nhiều đội nhưng thấy ManC là có mấy chú trẻ hay thật nhưng mỗi cái là thiếu chiều sâu (thiếu tiền đạo và tiền vệ cánh để xoay vòng).

Anh em nào có nhu cầu quản lý 1 đội tầm trung, thay đổi khẩu vị sau 1 thời gian chơi các đội lớn thì chọn ManC là tuyệt, đội này có số fan khá cao (vị trí thứ 4 bán vé cả mùa và thứ 5 trung bình số khán giả xem trận đấu).

2. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Isaksson lên nhanh nhưng không bằng Cech ;)) ,Cech sau mùa thứ 2 là toàn bộ skill trên 95 hết, cứ gọi là đỏ rực.
    Joey Barton đúng là rất ngon nhưng rất khó bảo, rất hay cự lại mình khi bị mình chửi :D , tui chơi ManC nè tới năm cậu ta 27 tuổi thì bán thẳng cho Barca với giá 60m, quá hời vì lúc này phong độ hắn bắt đầu xuống, vậy mà thằng Barca nó theo đuổi năn nỉ mình mãi =)) . Samaras mạnh nhưng không toàn năng, không thuộc loại tui ưa thích nên bị tống đi sau mùa đầu tiên ;)) .
    Bên cạnh cú bán Barton cho Barca giá 60m bảng còn có cú bán Beasley với giá hơn 30m bảng. Còn mấy vụ cò con 3-4m thì khỏi nói. Sao tui có tài kinh doanh quá vậy =))

Các file đính kèm:

3. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Đúng là Isaksson ko bằng Cech thật nhưng mà cũng ko phải là hàng tồi. Cứ thử so sánh xem, vừa bắt đầu chơi là thằng Cech điểm đã khủng rồi, chí ít thì cũng là thủ môn xuất sắc nhất thế giới còn lúc này Isaksson chỉ là vô danh nhưng cái đáng khen ngợi là chỉ sau 1 mùa là điểm lên vù vù nhìn mà chóng mặt, form lúc nào cũng tầm 20 thấy mà ham. :D
    Nếu chơi ManC thì mà tiền đâu mua Cech hả trời? :) thôi đành xài tạm hàng nhà vậy :D
    Còn thằng Barton công nhận giá trị chuyển nhượng tăng nhanh nhưng mà chơi bẩn quá, sau 12 trận ăn 6 thẻ vàng và 2 thẻ đỏ. Nói chuyện với nó thì thấy bảo sẽ cố gắng sửa chữa thế mà vẫn ăn thẻ đều đều. Chán thật. Ko biết có cách nào làm cho nó kiềm chế ko nhỉ?

4. QuyLe07

QuyLe07 Mr & Ms Pac-Man

Các pác ơi cho hỏi với?????
    Sao đang chơi ngon lành thế này mà qua mùa mới mình không thể tham gia thị trường chuyển nhượng được thế nhỉ? Mặc dù là có rất nhiều tiền trong ngân sách chuyển nhượng. Pó tay :((
    Ai biết chỉ hộ, xin cảm ơn. :D

5. ..:KingDragon:..

..:KingDragon:.. T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi cái : Em chơi ManUTD đội hình 4-3-3 (mùa giải đầu) đội hình em cũng khá tốt ... nhưng mà sao chơi hết mùa mà Lose : 12 trận ... vậy là sao hả bác ... mấy cái trước chơi đâu bị thua khủng vậy ... toàn thua đội yếu trên sân nhà ko mới tức chứ ... pó tay trò này >.< ! Mấy bác có cách nào ko chỉ em với ...

6. Forever_HN

Forever_HN A ways away

thua đội yếu trên sân nhà là chuyện thường, nếu giải thích theo hướng lạc quan thì như thế này : "Kẻ mạnh không có nghĩa là kẻ chiến thắng, chỉ có kẻ thắng mới là kẻ mạnh" :D . Còn theo hướng không được tốt đẹp lắm (tui theo hướng này ;)) ) thì là : "Game đầy bug, AI đần độn" X( mà đội bác rating bao nhiêu, trên 1000 chưa ;)) , đội tui rating 1000+ mà còn bị đội có rating 700+ giã cho 5-6 trái thì nói gì.... =))

7. ..:KingDragon:..

..:KingDragon:.. T.E.T.Я.I.S

Nhưng sao mà 1 mùa giải lại thua wá nhìu trận như vậy thì ... chết cho xong ( ST : Eto'o , Adriano , AM : Rooney , CM : Carrick , LM : Giggs , RM : Ronaldo , CD : Ferdinand , Nesta , LB : Heinze , RB : Gary Neville ) vậy mà toàn thua là thua ( mặc dù cuối mùa hạng nhất ) ... tức wá à mấy bác có ý kiến nào góp ý giúp em với .

8. Forever_HN

Forever_HN A ways away

cái đó còn phải xem mấy cái sau đây :
    1.Skill cầu thủ thế nào, đỏ rực hay xanh lè.
    2.Tactic thế nào : mấy cái mục như Long passing, Passing, Corner... trong phần training có đầy hay không. Skill cầu thủ đỏ mà tactic kém thì cũng đá như noob.
    3.Thể lực cầu thủ thế nào : energy kém thì cầu thủ đi bộ trên sân chứ đá đấm gì nổi.
    4.Morale thế nào : không có tinh thần chiến đấu thì Superman cũng bị kill.
    5.Mối quan hệ giữa các cầu thủ thế nào : cầu thủ cứ lo cãi nhau thì đá cái gì ?
    6.HLV thế nào : HLV level thấp mà phát ngôn cứ như Jose thì cầu thủ đâu có thèm nghe lời.
    Ngoài ra còn việc sắp xếp các vị trí cho phù hợp, thưởng nóng, cổ động viên... ;))

9. LionClaws

LionClaws Youtube Master Race

Ui em cài FFM - Extra time rùi nhưng sao ko thấy cái Manager - Player o đâu cả.... co anh nào biết chỉ giùm em với

10. Forever_HN

Forever_HN A ways away

chơi lại game, chọn tuổi từ 18-40 sẽ thấy xuất hiện thêm mục Player - Manager trong phần Career Mode.
    Này bác, bản ET của bác xài crack NoCD hay mini image đấy :-/ nếu xài NoCD thì chuẩn bị tinh thần crashout bất cứ lúc nào nhé ;)) còn nếu xài mini image thì cho tui xin cái image ấy nhé :wink:

11. LionClaws

hic.... kiếm ko ra cái mục player-manager ở đâu cả... nó nằm trong carrer luc mình chơi game rùi hay lúc đầu khi mình nhập thông tin cá nhân.... :((
    hehe EA có bản sửa crash rùi... down về chơi là khỏi so crash... :D... google di ... hình như là extra time patch gì gì đó ^^!!

12. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Ơ, tui nói rõ rồi mà lại, sau khi cài ET patch thì phải chơi lại từ đầu, tạo lại profile, sau đó bình thường đến phần chọn career mode, lúc chưa cài ET thì sẽ có 2 lựa chọn là Match - to - Match decision và cái gì nữa quên rùi :D , sau khi cài ET sẽ xuất hiện thêm lựa chọn Player - Manager nếu profile tạo có tuổi từ 18-40 :D , EA nó patch rùi mà cái file noCD kia vẫn còn xài được à :o

13. LionClaws

hehe... chẳng hiểu.... cài ET xong... crack => cài patch=> chơi ngon lành :D
    xong 1 season rùi ^^!!ko bị crash B-).... nhưng lúc tạo profile đăng kí là 16 tuổi.... sao bi giờ.... :(( chẳng lẽ chơi lại :((

14. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Phải chơi lại thui, không còn cách nào khác nếu muốn có player - manager =))

15. Sanchez

Sanchez C O N T R A

tui có câu hỏi này cần sự trợ giúp gấp. Mùa giải vừa kết thúc, tui còn dư tới 61tr bảng trong cái transfer nhưng tui ko thể mua cầu thủ thêm sử dụng số tiền này được.
    Bất kỳ cầu thủ nào tui mua, phí chuyển nhượng cũng sẽ được chi trả vào mùa sau với cái budget mới. Tui đã vào thử mùa sau, cái budget 61tr của tui hòan tòan biến mất, thay vào đó là cái 40tr thỏa thuẩn đầu mùa. Vậy thì cái số 61tr dư mùa trước của tui đi đâu rồi. Nó vào cash hay sao? và làm sao để sử dụng số tiền này?
    Có ai có cách nào tẩu tản số tiền 61 tr của mùa này để dành xài mùa sau được ko?

16. Forever_HN

Forever_HN A ways away

thằng chủ tịch CLB nó cân đối thu chi sau mỗi mùa rồi ;)) , sau khi kết thúc mùa giải, toàn bộ số tiền sẽ được thằng chủ tịch thu lại, sau đó sang mùa mới nó sẽ dựa theo chỉ tiêu mà cho tiền. Nếu muốn mua gì thì phải mua trước khi kết thúc mùa giải, còn khoảng 9-10 trận thì bắt đầu đàm phán để mua là vừa ;))

17. Sanchez

Sanchez C O N T R A

đàm phán để mua nhưng mà sang mùa giải mới nó mới cho mua thì hết mẹ nó tiền. Tui mua rồi đó, sang mùa giải nó chó có 12tr, làm ăn gì đây trời?

18. Forever_HN

Forever_HN A ways away

nếu vậy thì trong mùa chuyển nhượng mùa đông ấy, mua trong lúc còn có thể ;)) , hay nếu không đủ tiền mua thì dùng chính sách trao đổi cũng được :D

19. LionClaws

Hix Hix....
    Các pác ơi sao em cài Mega Patch 4.2 rồi.... New game mà chẳng thấy mấy đội VN ở đâu cả.... co ai biết chi dùm em với

20. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Trong phần chọn giải lúc start game có chọn VN không ?