Bạn nào là FAN chơi Tekken thì vào đây

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi THEICONSTING, 12/6/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

;)) Ko phải là ko có ai chơi Tek 5 Dr trên hệ PSP . Mà thực tế phải nói là việc giao lưu giữa các Tekkener hiện nay hầu hết là ở hệ PS2 với ver Tek 5 , và sắp tới sẽ là PS3 Tek 6 BR :x :x :x

2. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Mình hỏi thử thôi vì thấy bản Tekken DR trên PSP đc GameSpot chấm 9.2 chắc chắn là rất hay :x

3. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Gần như y hệt bản Tekken 5 trên PS2,thêm vào 2 nhân vật mới với mấy phần bonus như Bowling Tekken:P

4. Tung_nomad

Tung_nomad Mega Man

Mình cũng chỉ định mua UMD Tekken DR thôi, hỏi qua mọi người vài cái: nghe nói cái hay nhất của Tekken là combo các đòn hả các cậu?

5. tuan_hope1991

tuan_hope1991 Legend of Zelda

Ừ, các nhân vật đều có các đòn combo của riêng mình (chú ý ko phải 10 hit nhát). Đầu tiên là hết đối thủ lên ko, sau đó ra tiếp một chuổi đòn nữa khi đối thủ chưa rơi xuống đất => mất thêm máu và ko chống trả được, có thể dồn vô tường làm tiếp combo tường. Đỉnh cao là combo có thể hạ đối thủ ngay lập tức với 100% máu.

6. JangSH

JangSH Chrono Trigger/Cross

Mua đc Tekken DR rồi, ko hiểu sao trong command list của một số nv lại có ngôi sao xen giữa, ko hiểu lắm.

7. tuan_hope1991

Char tủ của tớ là Feng chẳng hề có cái ngôi sao này trong command list nên ko rành lắm + ngưng chơi đã lâu để ôn thi ĐH. Nhớ là ngôi sao đó có ý nghĩa là dừng một nhịp sau đó mới ấn tiếp.

8. JangSH

Giống mình thế, cũng thích chơi Feng :D Đây là lần đầu tiên chơi dòng Tekken nên ko hiểu cốt truyện + thêm là bản JPN nên chả hiểu gì cả, sau khi đánh xong với Jinpachi thì Feng nó nhặt được cuộn giấy gì đó, sau đó có một đoạn phim thằng Feng nó đập vỡ tan cả quả núi, mắt biến thành quỷ 8-}

9. Black K

Black K Youtube Master Race

Trên tầng 4 khu vui chơi siêu thị vincom bà triệu có 2 máy arcade tekken 6 rồi .Từ trước đến giờ toàn chơi bằng joypad bây giờ chơi bằng cần gạt thấy hơi khó một chút,anh em lên đó chiến thwr xem:D

10. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Sặc , thật à ? Đừng đùa nhớ . Chiều nay tớ lên test thử đấy ;;)
    À , nhắn riêng với bạn JangSH , nếu có j ko hiểu , bạn vào 4rum TekkenViet xem nhé :)) http://z15.invisionfree.com/TEKKENVIETNAM , chú ý là đường link trang chủ www.tekkenviet.com đang trong quá trình bảo trì nên vào ko đc đâu :D

11. JangSH

Cho hỏi luôn bản Tekken DR có unlock đc Jinpachi ko vậy?

12. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Sặc , kính thưa bạn JangSH , trên Vincom 2 cái máy Arcade đấy có mỗi cái logo ở nóc máy là Tekken 6 , còn 2 máy đấy là Tekken 5 DR ạ . Ko biết bạn ko phân biệt đc Tek 5 DR với Tek 6 thật hay là bạn cố tình cho 1 số mem TekkenViet ăn quả lừa khá là to ??? =(( Anyway , Tekken 5 hay Tekken 5 DR cũng đều unlock đc Jinpachi , chi tiết xin hỏi mấy tiền bối về hack cheat bên TekkenViet :|

13. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Namco Bandai Games đã chính thức công bố ngày phát hành cho Tekken 6 là vào ngày 27-10-2009,trên 2 hệ máy Xbox 360 Playstation 3,phiên bản Bắc Mỹ. Các phiên bản cho Châu Âu, Nhật Bản và Châu Á sẽ được phát hành sau đó.

Ngoài ra,Namco Bandai Games cũng thông báo sẽ có 2 phiên bản pre-order dành cho các gamer. Bản preorder thứ nhất sẽ được kèm thêm 1 bàn Arcade không dây Hori wireless fight Stick,cùng 1 cuốn sách hình nền nghệ thuật Tekken 6. Bản preorder này có giá là 149.99$,dành cho cả 2 phiên bản Xbox 360 và PS3.
    Bản preorder thứ 2 là độc quyền của Gamestop,bao gồm gói nội dung tải về Penny Arcade Samurai Pack. Gói tải về này sẽ cung cấp cho người chơi bộ quần áo đặc biệt Cardboard Tube Samurai costume cho nhân vật Yoshimitsu,và "mở khóa " gói Samurai Battle Banners (???ì) có thể áp dụng cho cả 40 nhân vật trong game. Tin vui là người chơi không phải trả bất kỳ khoản phụ phí nào cho gói tải về này.

Bản game Tekken 6 cho PSP cũng được Namco Bandai Games công bố sẽ phát hành vào mùa thu năm nay tại E3 ,tuy nhiên hãng cũng chưa ấn định chính xác ngày phát hành.

Nguồn: Gamespot.com

14. tuan_hope1991

Mà dù có máy arcade tekken 6 thì cũng có biết chơi đâu, ko lẽ bao năm chơi Ps2 nay lại đổi cái dùng qua máy thùng, khó điều khiển bỏ xừ. Thà đợi tekken 6 bản Ps3 sướng hơn.

15. JangSH

Câu này thì có gì ăn nhập với câu của bạn?
    thề là ko hiểu gì luôn 8-} Lên GameSpot ko thấy có phần unlock Jinpachi, chỉ có PSP hack đc mới chơi đc thông qua CFW Cheat, mà máy tớ thì chả phải máy hack, hỏi một câu thế thôi mà ra một đoạn chả ăn nhập j` cả 8-}

16. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Như trên có gọi là ăn nhập ko nhỉ ? ;;) Đọc kĩ chút nhé ;;)

Còn cái vụ Tekken 6 trên Vincom , sorry JangSH =)) Hôm đấy về nóng quá mắt nó hoa hoa :P Cái phần trách cứ ở trên là dành cho bác Black K . Sorry Sorry :P

17. JangSH

Tớ chỉ quote chỗ kia thôi mà :-< Thôi kệ vậy, cho hỏi khi Customize nhân vật thì chỉ đc cái đẹp thôi hay cũng có tăng khả năng gì đó. Vd khi customize cho Devil Jin thấy mua đc cái khiên ở cổ tay cho nó, ko biết có tăng Def ko.

18. tuan_hope1991

Ở Tekken 5 và DR thì chỉ cho đẹp thôi. Còn lên Tekken 6 thì đem đồ ra oánh được nhưng mà mất có 1 dam hay sao ấy (chưa chơi nên chưa biết), ví dụ như Bryan rút súng ra bắn. Nói thiệt Namco nó hết ý tưởng rồi hay sao mà cho thêm cái này vào nhảm ko tả được.

19. JangSH

1 damage thì đuổi ruồi còn ko xong 8-} Thật ko hiểu nổi 8-}

20. Jinpachi

Jinpachi Mr & Ms Pac-Man

Nói chung thì ý tưởng item cộng các chỉ số cho các chars ko fải là ko hay :)) nhưng mà game đối kháng mà lại có mode này thì sớm muộn cũng sẽ nảy sinh 1 số vấn đề khá nhắng , dạng như khi bạn chơi Panda thì ko chỉ cách đánh , combo ra sao mà bạn còn phải biết build item cho Panda như thế nào =)) =)) =)) chưa kể mỗi char lại có các chỉ số riêng biệt ( có chỉ số mạnh có chỉ số yếu ) từ đó sẽ dẫn đên 1 lỗi chết người ko bao h đc có ở game fighting là imbalance nếu như ko mua item =)) =)) =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.