bắn ss nhu thế nào

Thảo luận trong 'Gunbound' bắt đầu bởi shadow hunter, 16/5/05.

1. cfc

cfc Youtube Master Race

có 1 số chỗ sai đó bác àh, cái ss của con mage thì nếu bắn full dzô mặt mất 500+ lận, với lại nếu cái viền của cái vòng đó chạm trúng người chơi trong trường hợp bắn full hoặc trên 2.5 giây thì mới phá giáp của mấy cái xe shield được.
    còn nữa nè, thor level 8 là sao hả? hồi giờ tui mới thấy thor level 6 thôi, ông chụp giùm tui 2 tấm hình thor level 7, 8 đang bắn đc ko please

2. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

đúng rùi mage phá giáp mà bắn trúng JD hay lighting thì sẽ khác àh .... SS mage tui bắn vào Lighting luôn luôn bị mất đúng 500 ( ko có thời tiết ) còn SS JD thì có tác dụng đẩy nó ra xa và cho nó lọt hố chứ đâu phải khơi khơi chỉ có 260 ( để đạn 2 hút nó vô 1 cái lỗ rùi ko có đường chay nhã SS vào hố sẽ biết lợi hại ) còn SS asate đâu phải là nặng hơn mà lúc đang bắn đạn 2 thì đột ngột đổi angel ( chưa bắn bao giờ nên chưa biết .... sự nghiệp chơi GB lâu rùi nhưng ko đời nào bắn asate ... ngựa thì có chơi ) Bigfoot bắn kiểu gì mà lên tới 550 vậy bạn .... trước giờ mới thấy max là 500 àh

3. cfc

cfc Youtube Master Race

chí fải. hôm trước tui bắn con J.D đạn 2 đục 1 thằng đầy máu xuống hố sau 2 lượt :D . còn cái ss của con asate thì hơi lạ 1 chút. ví dụ như chọn đạn 2 thì góc 60 nhưng đổi wa viên ss thì góc 50 nên ss hơi khó bắn chút xíu.

4. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Đọc kỹ đi, mình nói là 200 cộng với toàn bộ giáp, đâu có nói là 200 đâu. Ví dụ bác bắn vô con lightning có 300 giáp thì dmg sẽ là 200 + 300 = 500. Còn bác bắn lúc nó mất hết giáp rồi thì chỉ được 200 thôi, không được 500 đâu. Còn việc phá giáp thì chả cần full hay high angle gì hết, cứ trúng viền là bay 100% giáp, không tin thì lấy con mage bắn thử đi, thả cục SS ngay chân mình á, coi bác có mất hết giáp không :D

Thor lvl 7-8 thì khó lên, nhất là lvl 8, phải chơi aduka 4 vs 4, bắn mạng đổi mạng, cứ con nào sắp chết thì dual thiệt mạnh vô nó để kiếm dmg, đến lúc còn 2 thằng cuối cùng thì hy vọng lên lvl 8 (gần 10000 dmg, trước giờ được có 1 lần) làm sao mà chụp hình nổi (hồi đó noob lắm)

Còn con JD thì công nhận quên viết cái tác dụng, thanks :) Bigfoot bắn SG vô mặt con JD, full hết là 550 :)

5. LovelyMage

LovelyMage Dragon Quest

ss của asate có gì đâu mà phải bàn cãi nhìu vậy?Khi chuyển đạn sang ss thì mí bồ nhớ để ý góc bắn thui,vì góc bắn của ss ít hơn đạn 2 ai định bắn góc siêu cao thì nên để ý chỉnh lại góc trước khi bắn là đc,chứ ss của asate cũng như đạn 2 thui,kô nặng hơn đâu
    ss của mage chỉ công hiệu ở đầu trận,thằng nào đầu trận bắn đc quả ss trúng giữa người đối thủ thì sẽ có lợi hơn,vì delay của ss kô lớn lắm,nếu thằng kia để thời gian chờ hơi lâu chút là mất turn sau ngay àh

6. duycom

duycom Youtube Master Race

cho em hỏi chút: làm sao biết xe mình co' còn giáp hay ko??

7. holyunicorn

holyunicorn The Warrior of Light

choài, thi lúc chọn con đó có nói mà, nếu kô nhìn thì lúc bắn, máu con đó có màu xanh đó, đó là giáp

8. ohkiaoto

ohkiaoto Youtube Master Race

Xin thưa ,ss bumer khi kô có hỗ trợ cũng có thể lên đến gần 6 l ,chưa chụp được ảnh ,chụp được pic lên ngay .Nhưng tui bị dính trấu 2 lần ,bắn avatar off ,đang nguyên giáp ( mage ) ,nó cho quả ss xong máu đỏ luôn ,còn gì để nói đây ,chán chẳng buồn bắn nữa .

9. Demon Hunter

SS boomer nào bắn 600 đưa tui coi. Boomer bắn SS vô boomer (giáp siêu yếu) cũng phải qua mặt trời mới hơn được 600, điều kiện thường lên 600 là không tưởng

10. ~Cao Kỳ Lân~

~Cao Kỳ Lân~ Mr & Ms Pac-Man

@ nianmi : bạn ơi big foot có thể dư sức bắn dc 550 đoá.......dual đạn 2 đứng gần sg có thêm hỗ trợ thì có thể dc 550

11. cfc

cfc Youtube Master Race

thằng bach54 bị khùng hay sao mà câu bài ghê wá, thế mà cũng đc cộng mp, láo wá đê.
    cho hỏi típ nè, có bác nào biết bắn chính xác đạn 2 của con nak ko dzậy ??? còn nữa nè, nếu cái ss của nak đi xuyên tường thì nó sẽ nổ khi chạm địch hay đụng thằng nào là bùm ????????

12. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm

Bác cfc ơi, bác chả hiểu gì về SS của mage rồi. Đơn giản thế này SS của mage mạnh = đạn 2 của nó. Chẳng qua là có khả năng phá tất cả giáp trong cái vòng tròn của nó. Vì thế thấy ss 500 là do bắn được 250 máu + phá 250 giáp. thế thôi, chả cần bắn cao hay bắn thấp gì hết. Còn nếu đối phuơng là loại xe ko có giáp hoặc đã mất hết giáp thì SS = đạn 2.
    Các xe có giáp:
    mage:220 giáp
    Sate: 200
    JD:250
    Lighting:300.
    Còn SS của sate ko nặng hơn gì cả. chẳng qua là góc bắn hẹp hơn đạn 2 và đạn 1.
    SS của boomer là SS duy nhất có true angle và bad angle. Ở true khả năng sat thương tự nhiên cao nhất mà tôi thấy là 550. Còn băn o góc bad thì chỉ được 400 là may lắm rồi.
    À thêm nữa, SS của aduka tui chỉ thấy thor lv6, chưa thấy 7 bao giờ chứ đừng nói đến 8. Cá biệt có 1 lần thấy SS aduka được 440 máu 1 thằng.
    SS của JD ngược lại tác dụng của đạn 2, những thằng đứng ở trong vòng tròn của nó sẽ bị đẩy ra và mất khoảng 200-250 máu.

13. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

mẹ ơi con nói là SS mà ko có hổ trợ kìa có nói gì đạn 2 đâu đã vậy còn phải đứng gần nữa .... đúng là bệnh hoạn .... đọc ko kĩ mà đi nói người ta còn bạn gì ở trên nói SS = mage thì nghe tiếu gì đâu á chẳng lẻ đạn 2 mà lên tới 250 ( ko mặc đồ ) với lighting nữa thêm 300 nữa lên 550 àh ..... ngộ nhỡ sao tui bắn thằng lighting luôn luôn là 500 ( ko có thời tiết ) àh chưa bao giờ lên tới 550 .... còn mage thì ko lẻ lên tới 470 àh tui chỉ toàn là đc 420 và thằng nào có giáp mạnh chút là 380 .... có lẻ tui noobs nên chưa đạt tới đỉnh cao :))

14. cucdai

cucdai Youtube Master Race

Bác kia chỉ em bắn SS con rùa dek hiểu gì cả , có bác nào chỉ rõ hơn ko , thấy mấy anh pro bắn sao trúng hết được ,còn em chỉ trúng được 1-2 viên là cùng , dam 60-100 (đau) :((

15. ~Cao Kỳ Lân~

~Cao Kỳ Lân~ Mr & Ms Pac-Man

ờ ờ sry bạn nianmi mình ko đọc kĩ nên ko để ý đang nói về ss ^_^
    mage bắn len 500 cũng đâu có khó gì đâu.....làm gì đến nổi 420 tệ bạc vậy ta
    ss con nào có giáp cũng có thể lên 500

16. ohkiaoto

ohkiaoto Youtube Master Race

Thách kẹo ,ss con nào có giáp cũng lên 500 ,hix ,avatar off ,có force hỗ trợ mà còn chưa thấy mage bắn mage hơn 500 ,ASATE cũng thế ,mage ss cả ngày cũng kô đucợ 500 đâu ,480+ là hết vẹo ,chỉ bắn JD hay là Lightning mới được 500 chứ đừng bảo là bắn ss mage 500 dễ ợt ,nói thế lại bị chửi cho noob .

17. LovelyMage

LovelyMage Dragon Quest

asate có thor thì đc hơn 500 liền à,có lần tui đc 1 phát(avatar off) sướng suốt đêm kô ngủ ^^
    mà có nhiều thằng ngu hết cỡ,đi lấy ss của mage bắn voi ngay đầu trận--->bó tay luôn

có ai biết cách bán ss của voi kô,ss của nó yếu wá đc mỗi cái đẹp :D

18. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

thấy chưa có ng` nói giống tui kìa ... tui chưa bao giờ bắn SS vào con mage mà mất đến 500 đc 480++ là do có thêm thời tiết còn ko có tui chưa bao giờ thấy lên đến 480 và lên 500 .... xin mạng phép hỏi bác lên đc tới 500 chưa dzạ .... nếu lên rùi thì gửi cho em 1 cái hình để xem nhé bác

19. Demon Hunter

SS mage bắn vào mage trung bình là 450-470, do mage chỉ có 220 giáp, muốn được 500 phải bắn trúng điểm yếu của mage (khoảng 1mm dưới con mắt) thì sẽ được 500. Tất nhiên là khi SS thì lấy đâu ra góc mà canh vào điểm yếu, canh giữa ngừơi cho chắc ăn :D Thôi 450 là ổn rồi.
    Bắn vô lightning là dễ lên 500 nhất, vì con đó có 300 giáp, nhưng cẩn thận delay, nếu không cũng thua

20. nianmi88

nianmi88 Legend of Zelda

vậy bạn gửi hình cho mình xem thử cái bắn đc 500 dmg đi bạn