Bạn thích job nào nhất trong MAPLE STORY

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi DuongKyMinh, 9/1/06.

?

Bạn thích chơi job nào nhất

1. Fighter - Crusader

7.1%
  2. Page - Knight

2.9%
  3. Spearman - Knightdragon

15.4%
  4. Cleric - Priest

10.8%
  5. Ice - Light Wizard/Mage

20.4%
  6. Fire - Poison Wizard/Mage

3.8%
  7. Hunter - Ranger

7.1%
  8. Crossbow - Sniper

0 phiếu
    0.0%
  9. Assasin - Hermit

19.2%
  10. Bandit - Chief Bandit

13.3%
  1. matchia

matchia Guest

theo quan diem cua tui thi` job bowman la` hay nhat'
    boi vi` tuy bowman tu` job1 len den' job3 thi` rat' cuc nhung neu' ban mua duoc 1 chiec' bow co' att weapon cao hon trong shop roi` lay' it' money mua scroll(100%) cong vao` thi` cho du` sin hay mage gap cung po' tay (nen nho' dung` ep' scroll vao` bow lv thap' ma` nen ep' scroll vao` bow tu` lv40>) giong' nhu tui day nay` lam` trum` ca cho garden 2 color hehehe(cam giac' ko 1 ai ks duoc minh`suong' lam')

2. 5iv3

5iv3 Mr & Ms Pac-Man

Tuy tôi là assasin nhưng vẫn phải công nhận mage mạnh thật , mình 2x mà bị mage 1x ks như điên :((

3. [L]at

[L]at The Warrior of Light

Nếu được chọn 2 lần thì tôi sẽ chọn cleric và spearman ... hix hix
    1. Chọn cleric vì đấy là char đầu tiên chơi - train nhanh khiếp lên job 2 ko tốn một lọ Hp hay Mp nào -> sướng phải biết . Chỉ tội hơi cực ở chỗ từ lv 2x đến 4x toàn xài claw...hix
    2. Chọn spear vì đã xem 1 con spear 8x của thằng bạn bên Global ... nhìn cool khiếp ... từ đó ước mơ train con cleric lên cao -> kiếm được nhiều tiền -> mới train con spear . Tuy sẽ rất vất vả nhưng ....

4. Arquy

Arquy C O N T R A

Ghét nhất là job asasin - tiêu tiền kinh khủng , ko có con cleric chắc tui vứt mẹ con asasin từ lâu .Riêng khoản mua phi tiêu cho nó đã tốn 2 mil (2 kumbi, 1 iciles)chưa kể còn tiền đầu tư mua máu với mp cho nó nữa ~~> uống mau với mp như uống nước lã - chơi con asasin này 1 lv tui phải traint con cleric 2 lv để kiếm tiền
    NHưng thấy nhìu ng` bảo con asasin này lên job 3 thì mạnh với lại wan trọng là luck của nó cao đánh wai' vật % rơi đồ cao - nếu mà nói thật ra thì chơi con asasin này cũng ko wa' lỗ đâu , số đồ tui nhặt được do đánh wai' vật rơi ra cũng đủ để chi trả 2/3 số tiền mua máu nhưng do sợ có khi mình chơi lại con mới mà bán đồ này đi thì tiếc lên vẫn phải lấy tiền cleric đắp vô
    Chán wa' đang chơi asasin hay thì chỉ vì mua cash đểu mà giờ ko dám chơi tiếp nữa vì ko bít bao giờ thì thằng admin nó sờ đến mình
    Nhưng tui thấy asasin là job tui thích nhất từ khi tui chơi đến giờ - đứng sau cleric ( kiếm tiền nhìu lên có thể tui khoái job này hơn )

5. cow_boy2111

cow_boy2111 Youtube Master Race

Không đủ bài để vote cho ice/lite =.='' chán wa... Tính từ lvl 35 -lvl60 hầu như không có job nào đủ sức để ks ice hoặc lite cả ...trừ khi gặp đồng hương lvl cao hơn hoặc mấy anh sin max haste chứ không ai gặp lite/ice cũng change chanel khẩn.
    Cái thứ 2, ice/lite train cực sướng, chỉ len lvl chậm sau cleric nhưng mạnh toàn diện. 1 chọi 1 thì lôi ice ra fang ...gặp lũ mob đông thi lite mấy cái là sạch bách....không giống mấy bác cleric , chưa max holy arrow thì gặp sên vẫn phải oánh claw hehe ngại wa....
    THứ 3 ice/lite di hunt toàn đồ xịn (cứ korean fan với steely mà giã 1h nhặt được 1 2 món đồ khi train với lite là bình thường) +thêm nữa là có máu buôn bán thì tiền nong không phải nghĩ càng nghĩ lại càng thấy ice/lite khủng quá thôi :D
    Vài dòng bình luận mong các anh đừng chê =D

6. chipOdo

chipOdo Legend of Zelda

luk cao thì % drop đồ cao --> cái này ko có đâu
    mage ks thì chỉ ks được những con nằm trong thuộc tính của mình thôi. ice lvl 8x thì vo bain ko ai ks lại, nhưng ra zombie thì ko lại
    spearman tương đối ks đều nhất :))

7. lieman

lieman Mr & Ms Pac-Man

Theo tôi thì bandit đánh sướng hơn
    luck của bandit cũng cao tương đương sin
    và chơi kiếm tiền cũng không sợ lỗ

8. cruelshade

cruelshade Garena VN

Luck cao thì đồ rớt nhiều là đúng rùi nhưng đồ xịn hay dởm thì cũng rớt như nhau thôi àh nhưng rớt nhiều đồ thì cũng dễ lụm đồ xịn chứ ai nói luck cao tỉ lệ rơi đồ ko nhìu ko tin chơi thử đi thì sẽ biết.Tui thấy con Fire/Poison cũng sướng chứ bộ nhưng luyện hơi cực,lên tới job 3rd là khỏe rùi.Làm Fire/Poison Mage khó bị ks lắm chứ nhất là luyện ở mấy con Effective là Poison,tui thấy cảnh con Poison Mage đi wa từng channel bơm độc xong rùi change channel rùi bơm độc rùi wành về lụm đồ(sung sướng luôn).Tiếc là chưa đủ 50 bài nên chưa đc bình chọn ko thì tui chọn Fire/Poison Wiz rùi mà con Fighter lên job 3rd(Crusader) cũng mạnh chứ(hình như là mạnh nhất từ lv 9x trở lên ko ai có số damage cao như nó) coi phim maple thấy nó lên chỗ Yeti&Pepe đánh mà tới 27K máo thì ai mà chịu nổi ko tin đưa link về con Fire/Poison và Crusader cho coi luôn.Links:
    http://youtube.com/watch?v=n5s4GZA0zTU&search=king of fighter 2003 combo <----(Crusader Video)
    http://youtube.com/watch?v=1UXIWG4rZrE&search=maple story online <-----(Fire/Poison Mage)

9. MKL

MKL Mario & Luigi

chắc bạn chưa thấy DK 9x đánh đâu hả ? nó kô cần charge gì ráo phơ phát nào là tê phát ấy , nhìn cũng kool hơn mấy job kia .

10. [L]at

[L]at The Warrior of Light

11. cow_boy2111

cow_boy2111 Youtube Master Race

lol lên đến lvl đấy thì job nào mà chả lác mắt ...nhưng thử hởi xem có bao nhiêu người đủ kiên nhẫn để lên đến 9x DK ... nói là một chuyện còn làm thì lại khác bác a !!!

12. keirami_am

keirami_am Youtube Master Race

Nếu được vote,mình vote cho bowman,vì đang train bow mà,lúc trước chơi cleric bên Scania nên cũng thích cleric,nói chung vì chơi game online mà cứ tối ngày train 1 mình thì buồn lắm,cleric thì dĩ nhiên là phải party,còn bowman thì từ khi có guild,đi help guild member ks thì ko ai bằng,cái này đừng ai nghĩ là tui có máu gây sự nha,chỉ là do hồi đó train cleric bị ks dữ quá nên nản.Mà đồ bow lev 5x là cool nhất,chưa kể thấy cầm cây bow hay hơn là cầm xbow (đây chỉ là cảm nhận riêng),damage có thấp hơn xbow thật nhưng bù lại Hp cao hơn,đi ks hay đi hunt gì cũng đỡ bị die hơn (ngoài mage mỗi lần die 5%,các job khác đều là 10%,nếu vậy thì Hp càng nhiều thì càng yên tâm (cái này là do bản thân sau khi được araMB phong tặng danh hiệu.......T_T).Mặc dù bow có khuyết điểm là ko đánh xáp lá cà được,nhưng tui thấy trong các phim chiến tranh,bow lúc nào cũng là người mở màn trận đánh,cũng giống như cảm tử quân vậy,cần sự can đảm,mà như vậy thì mới hay.Dù sao thì đây cũng chỉ là suy nghĩ riêng thôi,xin bà con đóng góp thêm cho tui mở rộng tầm nhìn :hug:

13. Shukanamy

Shukanamy Mr & Ms Pac-Man

nick GVN cũ hem hiểu vì sao tự nhiên bị GOV , mặc dù lí lịch trong sạch nên bi giờ hem vote được , đành nêu í kiến lên thui vậy ,trong các skill của các job iem thấy savage blow của bandit nhìn cool nhất ( ý kiến riêng thôi ) thía nên iem chọn play bandit , tuy nhiên bandit mấy LV đầu dmg yếu we' ,train LV chậm rì , hem biết tương lai sau này có mở mày mở mặt ra được với đời kô , đành phải cố gắng rồi trông chờ vào 1 tương lai tươi sáng hơn vậy , LV 3x giờ ko ks nổi ai , đau đớn thiệt
    @keirami_am: bow bắn từ xa nên đâu thể so sánh như cảm tử quân được , tui thấy bandit mới giống ;)) , nhưng dù sao cũng phải công nhận bow mạnh thiệt ,ở game nào cũng rất mạnh , nếu muốn nhìn thấy hình ảnh bow cool nhất , thì qua lineage mà coi ,đi công thành nhìn bow bắn tỉa , hoành tráng lắm , nhìn mờ thèm mún chít :D

14. Konumi

Konumi Dragon Quest

lolz
    Shuka ơi
    ts phil thế nèo roài
    qua chơi MS roài hả
    tớ ở bên SEA cơ
    ser cass...

15. Shukanamy

Shukanamy Mr & Ms Pac-Man

no no , vẫn TS Phi chứ lị , đóng card roài mà , 1 tháng 8$ lận sao lại kô chơi ,nhưng mờ 1 team 4 đứa chơi , lại toàn bot = xcab nên lắm lúc hem vô được acc của mình :((, nên làm cái acc maple chơi những lúc đó để đỡ fi' thời gian với lại cũng để tìm hiểu thêm trò mới chứ lị :D

16. hoangbim

hoangbim Youtube Master Race

theo em cleric la job hay nhất vì ko có cleric co lẽ dragon knight cũng thấy buồn. :D .Vì vậy mặc dù chơi sin nhưng em bầu cho cleric.ma cleric đâu có tệ train cũng nhanh ma chơi cũng nhàn hợp với nhưng bạn gái,mà theo em maple ko có cleric thì buòn chết ai heal máu cho tui. ::( mà lính mới đâu có được bầu chọn.huhuhu....

17. ShiRyu007

ShiRyu007 Youtube Master Race

humm dien we' ca'c ba'c na`o mu'on tha`nh DragonKnight tuo?ng de~ a` xem ba'c na`o co' kha? nang qua job 2 ( spearman ) ko da~ rui` hay~ noi' de'n DragonKnight vi` o? job 2 thi` spearman la` job bat' loi nhat' trong ho warrio rat' kho' cay` choi Fighter suo'ng hon vi` o? job 2 co' Power Guar rat' co' loi trong viec luyen lv ko pha?i phu thuoc va`o nguoi` khac' da~ the' len job 3 lai co' them Shied Mastery lai can`g nhanh hon nua~ do~ ton' mau' hon DragonKnight do` la` job solo ly' tuo?ng nha't trong map ko pha?i can` party voi' Cleric nhu Dragon co' Cleric nhu co' them 1 ga'nh nang cho job na`y cay` lv duong nhien nhanh hon Dragon rui` #>:)
    da~ vay do` dep nhat trong ho nha` warrio da~ vay do` lai rat' re? ke? ca? scroll mĩ va`o do` nua~ ( vi` phan` lo'n bon no' tona` di Spearman rui` con :D ) nen do` Spearman luc' na`o cu~ng dat' hon do` cua? Fighter ma` co' khi ti'nh ve` kinh te' thi` Fighter con` gia`u hon ca? Cleric vi` do`ng Magician thi` scrolld mĩ va`o do` wa' dat' pha?i gap' 7,8 la`n Fighter do`ng fighter tru` to'n $ mua mp ra thi` cha? pha?i to'n 1 do`ng na`o nua~ do` thi` gia' beo` thich mua luc' na`o cha? duoc nhu mi`nh ne` moi' cay` co' khoa?ng 3 lv thui ma` $ da~ len toi' 10 milion vi` co' pha?i to'n gi` dau ^^ tha ho` mua cash ma` dien :lol:

18. NoobVN.com

NoobVN.com Youtube Master Race

Mặc dù là mới chơi nhưng thử hỏi job nào luôn đc các job khác thèm muốn đc pt cùng( nếu ko xin đc nó pt cùng thì có khi còn dung cả chiêu năn nỉ ^^). 1 phiếu cho priest (hơi xa chủ đề 1 tí mong mod thông cảm: còn về tiền á tui có chơi 1 game khác là iro.ragnarokonline và tất nhiên trong đó là người nc ngoài mọi thứ nhặt được đều chia nhau hết kể cả đồ hiếm - xin lỗi những ai bị liên lụy- chỉ có dân VN là nhặt đc thì giả vờ ko biết lấy làm của riêng, hoặc là ko chia <---hơi bức súc tí ^^). Dù sao priest cũng là 1 char độc nhất vô nhị trong các char còn lại và còn có thể cho là 1/2 thế giới còn lại của MS <-- điều này dĩ nhiên là đúng mọi người nhì

19. vonghontientu

vonghontientu Youtube Master Race

Bowman la vo dich
    đawa

wda

20. KissMaster

KissMaster Mr & Ms Pac-Man

hehe em mới chơi thấy bandit cũng hay manh có savale blow manh lại đẹp asasin cũng tốt train lev nhanh lại không sợ ks còn lại em cung không thích crossbow chán ...................