Bạn thích Manga nào nhất

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi choimuol, 12/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Bluelion

Bluelion Fire in the hole!

Khục khục... mấy thằng bạn tôi coi Ayashi no Ceres cốt chỉ để tìm có mấy đoạn đó thôi đấy. Tôi chán quá, bảo tụi nó tự làm khổ mình làm cái gì, sao ko lên mạng coi hentai luôn cho rồi, sướng mắt hơn. Vậy mà tụi nó làm thiệt, còn dám vô tiệm internet công cộng mở lên trong khi đang mặc đồng phục nữa chứ --> bó tay.

2. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

@ OPBC : Fushigi season 2 coi mới có phần đó :))...phần 1 chỉ mới là xé áo hay tắm suối thoai =)).
    @ Bluelion : Chậc...ko có ý kiến ^^;.

3. OPBC

OPBC Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

À , ra thế , tui không có coi anime của nó nên không biết ^^ .
    pótay.com

4. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ayashi là cái truyện nhảm nhí nhất mà tôi từng xem qua , ko nhai nổi đến tập 3 , truyện này có lẽ là cho Girl nên đọc ko hợp . Hentai thì đa số nhảm nhí xem mà phát ngán , ít truyện hoặc phim hấp dẫn lắm . Đọc Ichigo mới gọi là độc , đi tìm a girl với manh mối duy nhất là she wears strawberry panties .

5. FFFF

FFFF Fire in the hole! Lão Làng GVN

_ Độc cái con khỉ, độc hại thì có. Nhảm bỏ mịe. Tác giả thiếu iốt chỉ biết sử dụng tối đa khả năng vẽ gái và vẽ ecchi để tạo ra những tình huống nhảm nhí hết mức có thể ko wan tâm đến thứ gọi là "cốt truyện" chỉ với mục đích cuối cùng là phải cho các em gái khoe panties. Thế gọi là truyện ? Tớ gọi đó là trash.

6. Bluelion

@FFFF: ... ông còn nặng lời hơn tôi lúc nói vụ Battle Royale...

Về hentai thì... cho tới bây giờ, chỉ mới thấy có mấy hentai game là có nội hàm sâu sắc, còn anime với manga thì toàn thứ gì đâu (ngoại trừ Futari Ecchi là có giá trị giáo dục). Suy cho cùng thì... hì hì... sex là sự thăng hoa của tình yêu ở dạng cụ thể nhất mà (---> ngụy biện =)) )

Thôi chuyển chủ đề khác đi, còn cái này thì đem qua bên topic manga 18+ mà nói. Còn bây giờ, có vấn đề này tôi đã luôn tự hỏi :

Tại sao NV nam chính của manga chẳng bao giờ có râu cả ?! (ngoại trừ Naruto và Doraemon)

7. FFFF

1. Vì chưa coi nhiều Manga nên nói thế.
    2. Vd cụ thể, hãy coi .... Bokko. Muốn râu hả ? Cho quai nón luôn =))

_ Tớ ko có vấn đề với ecchi hay bạo lực, nhưng tớ ko coi những thứ Manga ko có nội dung ra cái dek gì =))

8. Arabia

Trash ? Oh my , ur too harsh on it . Could not imagine that theres someone would call " Ichigo 100% " trash . Have u read it ? If not , then try it , its good , i think . Tôi đọc thấy hay từ đầu đến cuối chứ chẳng thấy nhảm chút nào cả .

9. Bluelion

Cám ơn về việc cập nhật thông tin. Nếu có bộ nào khác hay mà NV chính có râu thì phiền ông giới thiệu luôn dùm. --> cái này người ta gọi là sự đua đòi theo mốt của giới trẻ =))

10. FFFF

* Hãy đọc kỹ những dòng sau.

* Nếu có gì hay thì nói. Có gì muốn phản bác thì cứ chứng minh phản chứng. Đừng đứng la lối rằng sao người kia chưa coi mà dám chê, ..v.v.bla..bla...

* Lalala~~~

P.S : Blue Lion bị bệnh ghiền râu à ? "Râu" fetishist ? .-.

11. Bluelion

Đơn giản là đã quá ngán mẫu NV chính mặt búng ra sữa rồi, muốn kiếm 1 mẫu NV nhìn trưởng thành và manly hơn 1 chút --> cái này là hệ quả của việc chơi game (God of War, Prince of Persia...)

12. Arabia

Lol , nếu chưa đọc thì sao biết là nhảm nhí , đồng thời bạn ko biết gì về truyện đó đã tưởng tượng truyện thay tác giả theo 1 chiều hướng tiêu cực như thế thì tôi ko còn gì để nói . Nếu bạn đã đọc rồi thì tôi ko có ý kiến vì mỗi người có 1 sở thích ,1 cách nhìn khác nhau . Hì hì , nhưng đọc cái câu của bạn " Đừng đứng la lối rằng sao người kia chưa coi mà dám chê " thì tôi biết bạn thuộc tuýp người có thể khen chê , ý kiến thoải mái kể cả chẳng biết gì . và như vậy tôi cũng chẳng cần thông minh gì cũng dễ dàng nhận ra là ko nên phí thời gian của mình vào cái gọi là " chứng minh phản chứng " với những người như bạn . Xin đừng hiểu nhầm là tôi có ẩn ý này nọ , chỉ đơn giản là đạo bất đồng mà thôi , tôi thuộc tuýp người khi đánh giá 1 cái gì đó thì hành động đầu tiên là " try to see it with my own eyes " mà .

13. DOANUYCHINH

DOANUYCHINH T.E.T.Я.I.S

-tui thích nhất là "Hiệp khách giang hồ"(cái này không bít phải manga không)::)
    -thừ nhì là one-piece, một manga hay cực
    -long phi bất bại tuy không phải là manga nhưng về nét vẽ lẫn nội dung thì khỏi chê vẫn hơn khối những manga tạp nhạp
    -kotaro cũng hay nhưng chưa có kết thúc đã ngưng
    -còn nhìu cái tui thích lắm ,kể không hết........
    *ghét nhứt là thứ manga có cảnh giống như đồng tính ấy(chỉ là suy nghĩ cũa mình tui thôi nha):D :D :D :D :D

14. Mezzo

Mezzo T.E.T.Я.I.S

Rất nhiều : Long phi bất bại, Get backer, Hỏa Phụng Liêu nguyên..vân vân và vân vân..

15. DarkKnight2004

DarkKnight2004 Donkey Kong

thích nhất vẫn là Naruto, nó hay thế nào thì ai cũng biết rồi ^_^, ghét nhất mấy manga con gái vớ vẩn , suốt ngày tình yếu , "anh yêu em" "em yêu anh" "tình yêu tay ba" v.v..^_^

16. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

uhm tui cũng giống pác,tui thích dragon ball,iu,recca,nảuto thui,còn mấy chuyện tình yêu thì chán lắm.................

17. shineangel1

shineangel1 Youtube Master Race

Thích air gear,one piece,get backer...

18. OPBC

OPBC Fire in the hole! ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Mấy cái romance thì ai mà chả coi ^^ . Tuy nhiên , tui khoái truyện phiêu lưu hơn ^^

19. fumi_chan

fumi_chan Youtube Master Race

Mâng tuyệt vời nhất chỉ có Inuyasha mà thui,sau đó tới Ranma 1/2

20. Hikaru III

Hikaru III snake, snake, snaaaake

Tui dốt văn lắm nên không thể làm 1 bài văn để chứng minh phản chứng cho cậu được. Nhưng cho tui hỏi cậu đã đọc Love Hina, Mahou sensei Negima, I''s, Ichigo 100% chưa mà nói thế. Riêng tớ thì thấy thể loại Harem hay đấy. Nhưng nói chung thì không thể hay bằng những manga mà tui hay xem (riêng 4 manga tui nêu ở trên thì tui đánh giá nó cao hơn đó nhé.)
    Còn nữa, cậu nói câu này sai rùi: cho các em gái khoe panties. Nói đúng hơn là cho các girl khoe bodies chứ:'> :'> :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.