Bàn tròn | Hack PS3 - Nên hay không?

Thảo luận trong 'Đánh Giá | Cảm Nhận' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 21/8/10.

?

Bạn ủng hộ hack PS3 không?

Poll closed 5/9/10.
  1. Có chứ, hack thì tớ sẽ chơi được game PS3 chép rẻ hơn so với việc mua disc gốc

73 phiếu
    50.3%
  2. Không ủng hộ, căn bản là quen chơi disc gốc PS3 rồi

24 phiếu
    16.6%
  3. Tớ không đồng tình cũng như phản đối, cái nào cũng có mặt tốt xấu cả

45 phiếu
    31.0%
  4. Ý kiến khác

3 phiếu
    2.1%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Đối với ai vừa xài Xbox (đã hack) và PS3 (chưa hack) như mình thì có thể nói là không cần PS3 phải hack. Bởi Xbox bị BAN là đã thấy méo mặt rồi. Thêm cái PS3 bị BAN không online nữa thì chả khác nào có 2 CỤC GẠCH nằm ở nhà.
    Online cũng có nhiều cái hay (mặc dù mình không "máu" vụ này hoàn toàn) Lúc đầu mua X360 ko biết onl thoải mái, về sau bị BAN mới biết online nó có giá trị thế nào.

2. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Thế cậu nói thử thế nào là ko nghiêm trọng ? chẳng phải dùng game lậu là quá đủ rồi sao ??? Tôi ko nghiêm trọng hóa vấn đề ,ở đây tôi chỉ vạch ra những quan điểm và lập luận sai trái của cậu .

3. Tsukumogami

Tsukumogami Mr & Ms Pac-Man

Tức là các hãng game sẽ không chết, hệ máy sẽ không chết chỉ vì nó đã có thể hack được.
    Tôi vẫn giữ quan điểm của mình, còn với những người quyết tâm gắn bó với game có bản quyền và nói không với game lậu như bạn thì tôi tôn trọng, đơn giản vậy thôi.

4. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

PS3 hack được rồi nhưng cái giá phải trả để Hack nó thì cao quá 170USD lận :|, cái giá này phải bằng mấy đĩa game bản quyền rồi :(. Đĩa Blu-ray nhái thì chưa biết giá cả thế nào nhưng đĩa trắng thì thấy đã 10-15$ cái rồi, chắc đĩa game nó phải lên thêm 20% là ít so với 1 game PS3 có chất lượng tốt đĩa ở tầm 60$ thì công nhận là rẻ hơn 3 lần. Nếu tính chi tiết thì mua được tầm 4-5 game PS3 gốc sẽ bằng giá Hack + mua từng đó đĩa nhái vậy là nếu mua tầm 6 đĩa game nhái trở lên thì mới bắt đầu có lời :|
    Chưa kể đến là vấn chưa có động thái phản đỏn vào từ Sony, chắc chắn họ sẽ đề ra biện pháp bảo vệ hệ máy con cưng của mình thôi.

5. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Tôi chỉ nói cậu thế thôi ,quan điểm là của riêng cậu ,tôi ko ép cậu phải theo quan điểm của tôi vì mỗi người có cách nhìn nhận sự việc khác nhau ,tôi cũng từng sử dụng game lậu chứ ko phải ko ,ở đây tôi chỉ cho cậu thấy nếu thật sự thích ps3 tôi nghĩ dùng game gốc cũng có cái hay ít ra cậu cũng đóng góp 1 chút vào thành quả mà họ đạt đc cho những sản phẩm chất lượng ,những game độc quyền mang thương hiệu PS để support họ cho ra đời những sản phẩm chất lượng hơn ,chẳng qua tôi chỉ lo rằng việc sử dụng game lậu tràn lan sẽ làm giảm các đầu game Ex cho Sony ,còn nếu ko tui cũng ko care làm gì cho phí sức ,chỉ thế thôi ,that's all !!!

Chỉnh sửa cuối: 21/8/10
  6. Tsukumogami

Tsukumogami Mr & Ms Pac-Man

Tôi rất cảm ơn vì cậu không ép người khác theo quan điểm của mình, phải nói là ở các forum trên mạng số người được như vậy là thiểu số.
    Bản thân tôi có mua và sẽ vẫn mua các game có bản quyền nếu như gặp được một game hay và thấy hợp, nhưng tôi xem việc hack được máy là cơ hội vàng để tiếp xúc với nhiều game mà bình thưởng chắc tôi sẽ chẳng bao giờ sờ tới.

7. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Muốn rớ tới thì bạn cứ ra chơi các tiệm PS3, chứ có gì mà phải chờ đến tận PS3 bị Hack ? Game Ex PS3 ko nhiều, và thường rơi vào 2 trường hợp, hoặc có giá trị Online hoặc có giờ chơi ngắn, nên để chơi hết Game ko quá tốn kém nói chung chơi ở tiệm cũng ok. (Như siêu phẩm GOW 3 chỉ 20h là lấy 100% trophy luôn rồi).
    Còn lại các game khác đều có trên X360 hoặc PC, vậy cần gì phải đợi đến PS3 Hack mới được chơi ?
    Còn nếu bạn thật sự yêu thích, thật lòng muốn chơi thì việc sắm đĩa gốc để chơi nó mới là phải đạo so với việc đợi cho nó bị Hack banh xác rồi mới chơi !

8. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

....trong đây có thể chia ra hai thành phần: 1 là sở hữu PS3 và 1 là chưa...

...phía sở hữu PS3 thì tất nhiên ko đồng ý PS3 hack rồi...vì ko lẽ mình bỏ tiền mua đĩa gốc 1tr mấy 1 đĩa giờ tụi kia nó chơi hack tốn > 100k/ đĩa thì làm sao được --->phản đối kịch liệt...nào là thật sự yêu thích, rồi muốn chơi thì nên mua đĩa gốc, còn ko mua nghĩa là bạn ko yêu thích thật lòng với PS3 rồi V_V...bạn thật là đồ gian dối với PS3 V_V...

...phía chưa sở hữu thì tất nhiên muốn PS3 hack vì như thế sẽ tiết kiệm được tiền game...thay vì bỏ 1tr để mua một cái đĩa thì giờ chi phí sẽ giảm xuống 7-8 lần...nếu tính thử thì mua 8 game gốc thì có thể mua 1 cái mấy PS3 mới V_V...

...thật ra thì nếu PS3 bị hack thì cũng ko ảnh hưởng gì tới những bạn hay mua game gốc vì khi đó có bắt các bạn mua đĩa lậu đâu nào...các bạn vẫn có quyền mua đĩa gốc đấy thôi...còn những ai ko đủ điều kiện mua agme gốc thì sẽ mua đĩa lậu...có thể ko được online (cái này thì mình ko quan tâm lắm:))) hay nhiều thứ khác nhưng quan trọng là chơi được trò chơi mình muốn chơi...vậy là đủ...

9. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Tóm lại Hack hay ko Hack bây giờ đa phần các bạn ko có máy mới quan tâm nhất. Nhưng để tính ra thì :
    - 8m cho 1 bộ X360 tha hồ chơi game lậu, ít rủi ro, có thể online.
    - 11m cho 1 bộ PS3 tha hồ chơi game lậu, rủi ro cao và thường trực, vĩnh biệt online.
    Lúc đi mua máy thì tùy các bạn lựa chọn giữa sự chênh lệch giá cả, tính năng và sở thích game thôi.

Nhưng theo như bài tính trên, PS3 có Hack được thì cũng khó lòng trở thành 1 Console Hot thay thế cho cái X360 với những bạn còn nhiều đắn đo về tiền bạc.

10. leon_kenshin

leon_kenshin Donkey Kong

$170 chỉ là giá khởi điểm và chắc chắn sẽ giảm theo thời gian thôi, nên nhớ rằng ban đầu bạn X360 hay Wii giá cả mới hack cũng chẳng rẻ gì đâu.

11. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Nói với bác chứ mình đã mua PS3 thì chấp nhận mua đĩa gốc rồi, sau này có hack được cũng mặc kệ. Bản thân đã có X360 bị BAN rồi nên PS3 mà bị BAN nữa thì méo mặt.
    Không hẳn ai mua PS3 rồi đều cay cú với lý do những người mua sau được hưởng lợi hơn đâu.

Ai trông chờ vụ hack PS3 để mua về chơi thì thà mua X360 về chơi đỡ tốn kém hơn nhiều đó.

12. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

Chuẩn ko cần chỉnh này ;)) Close cái topic trá hình này được rồi đấy nhỉ :)

Vậy mình vác "CỤC GẠCH" đấy đi hộ bạn được ko ? cho đỡ rác nhà ?
    Console mà cứ làm như PC chỉ để chơi MMO =) Đến thằng PC cũng chả bao h dám nói nó là cục gạch nếu ko có net =)

13. Jack Atlas

Jack Atlas Liu Kang, Champion of Earthrealm

Hack thôi chứ lăn tăn gì hả các bạn

mình là mình ngán vụ tiền đĩa lắm rồi ,mấy game kinh điển hẳn còn cắn răng mua chứ game vừa vừa muốn nghịch mệt lắm

14. giâctzuhau

giâctzuhau Legend of Zelda

ai thích hack thì hack , ai không thích thì thôi . Sao phải xoắn , sao cứ muốn người ta phải nghĩ theo ý mình . :lmao:

15. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Muốn hay không thì Ps3 cũng bị hack rồi, giờ có muốn không hack cũng ko được.

Còn việc muốn người ta mua đĩa gốc hay chơi game lậu thì cậu cũng không ép được. Ai cũng biết là cậu ủng hộ việc dùng đĩa gốc, nó là không sai. Tuy nhiên biết câu " lực bất tòng tâm " không ? Đừng nghĩ việc người ta hack máy để chơi backup thì là guilty, không ai phán xét được 1 người có guilty hay không chỉ vì mấy cái game vớ vẩn đâu.

16. Aasa

Aasa Mayor of SimCity

...nhà mình có x360 nhưng vẫn muốn mua PS3 vì những game Ex của nó chứ ko phải những game tầm tầm mà bên x360 cũng chơi được...chứ những game PS3 có mà x360 có thì họa điên mới mua PS3 V_V...

P/S:...vụ đĩa PS3 sau khi hack cỡ > 100k làm nhớ lúc đĩa PS2 mới ra cũng tầm cỡ đó V_V...nghĩ mà xót ruột V_V...

...đúng hơn là tha hồ chơi game Ex PS3 lậu nếu được ;))...

17. Rekka

Rekka Persian Prince Lão Làng GVN

Quan tâm đến Homebrew thôi. Gì chứ cấu hình PS3 vẫn khá mạnh so với PC hiện nay, hack để sử dụng được hết khả năng thì quá tốt chứ sao.
    Sony mấy fimware mới tắt luôn cái OtherOS rồi , nếu giờ cài lại đc Ubuntu/ Fedora thì khối trò để nghịch.

18. leon_kenshin

leon_kenshin Donkey Kong

Mềnh không hiểu ý bạn Muối trong dòng in đậm nài. Thế nào là trá hình và không trá hình? Bản thân là người lập ra topic nên có người nói như thế mình cần có giải thích. Nếu bảo mở một hồ câu trá hình nài thì gần 40 bài trong đây đều bàn luận nghiêm túc đấy nhé.

19. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Hở ????
    Tôi là người đầu tiên chọn mục "ý kiến khác" à ? :-o
    Theo tớ thì nghiên cứu cho ra giả lập luôn đi :))

20. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

đây chính là thứ mà mình đang ớn. Trận chiến suốt bao năm nay, SONY vẫn đang thắng. Liệu đây có phải là tử huyệt thật sự của cơ chế bảo mật PS3 hay ko ?

chỉ có thời gian mới trả lời dc...

ps: còn nhớ lỗ hổng JTAG của xbox 360, MS đã quá nhanh tay, nếu ko kịp thì chắc giờ này xbox 360 bị khai thác banh xác cũng ko khác gì ps2.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.