Bàn về các chiêu thức của KOF (HOT)

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi ToilatoiV2, 21/11/06.

1. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

nhất là thằng này............................

2. ToilatoiV2

ToilatoiV2 Legend of Zelda

thế thì hóa ra ông này gia nhập Câu lạc bộ Hacker.com.vn a...=)) =)) =)) $-) :star:..lại còn xem của tôi thôi đừng xem của Toilatoi ..hahah...=)) =))..cũng chỉ có chiêu của Iori và Kyo là "bảo bối"-còn cái j` nữa đâu...haha..=))

3. vodanhvotanh

vodanhvotanh Mr & Ms Pac-Man

ở neogare có cách nào quay phim không
    tui cũng vừa làm thêm 1 chiêu của K' trong kof2001 đây không biết mấy bản khác có được không
    trước tiên dứng gần C(2hits)xuống lùiA/C+tớiD đá cao(2hits nủa) khi đối thủ đang rới xuống canh đúng lúc chơi chiêu cuối quăng mắt kính của K'(26hits) tổng cộng lẵnh đủ 30HITS chẵn ăn đứt 80% cây:o

4. vodanhvotanh

đính chính :không phải xuống lùi A/C mà là xuống tới
    xin lỗi

5. ToilatoiV2

Vào trong game chọn 1 trong các phiên bản KOF ..vào chơi bình thường rồi khi nào làm tuyệt chiêu thì ấn Tab ...vào phần Shot Factory bên phải màn hình...rồi sẽ hiểu ngay..cần down load 1 phần mêm làm ảnh Gif về..ko cần bản mới nhất...bản nào cũng được...miên sao dễ làm lad được....

6. ToilatoiV2

1 chiêu nữa của iori...Cần làm cực nhanh

CTH : Nhẩy Tiến D + tiến C + Tiến A + Tuyệt chiêu

7. kyokkk

kyokkk C O N T R A Lão Làng GVN

da so'
    thay' toa`n noi' ve` kof 98
    sao ko noi' ve` kof 97

8. kyokkk

terry cua? kof 97 DANH' chieu NUA~ DONG` TOI' B/D
    lam hoa`i luon
    co' ai la`m duoc. ko

9. kyokkk

Sao Ko Ba`n Vo Kof 2001 2002
    May' Cai' Kof Do' Ca`n Co' Ki~ Thuat. Cao
    May' Cai' Na`y Thi` Chan' Chet'

10. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

có ông dùng ZD soft game recorder đi hiệu quả lắm đó thâu ghi hình ảnh tiếng trong game luôn,nếu ông chưa có crack thì tui đưa cho,chiêu K' đâu đến ăn 80% đâu tui xài chiêu đỏ mà cao lắm chém có 50% à.

11. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

xin lỗi, bạn cần con nào combo mình làm hết cho bạn xem :>..nói thật, mấy cái của bạn làm nó QUÁ ĐƠN GIẢN , nhìu người vào xem thất vọng chữi là đúng rồi.
    chỉ vì mình lười ko post típ nữa thôi, chứ nói thật nhìn mấy cái chiêu bạn làm mình buồn lắm ::)

12. ToilatoiV2

hhahaha...=)) sao lại hỏi tui cần combo nào...haha =))=))...hỏi nhầm người rồi nè...haha..=))...cười wa....ko cần chơi cũng biết trong mây cái phiên bản 2k2 ,2k3 cũng chỉ có mỗi cái chiêu của Iori hay Kyo là bảo bối thôi...=))...chỉ cần nhìn thế là đủ biết KOF 2k3 # 98 ở đâu rồi...=))...có làm thêm vài combo nữa thì cũng chỉ là thêm 1,2 chiêu nhỏ vào mà thôi..=))..chẳng qua ko thích chơi 2k3 nên ko biết sao lại làm tuyệt chiêu khó thế (làm vài lần mới ra ) thôi...làm mấy cái chiêu như của Iori or Kyo mệt bở hơi tai ra thế lúc thi đấu liệu có ai làm ko ?..chắc mỗi ông thôi..=))...điều quan trong là "Đơn Giản mà hiệu quả "..

...Solo KOF 98 tui nhận con bé Christ liệu ông có đỡ nổi ko?@-) [-O< ..mặc dù chẳng có combo tuyệt chiêu nào ....à..nhầm..có khi ông chấp cả 3 thằng của tôi ấy chứ...

Bình sinh ta đánh KOF chẳng sợ bất kì bố con thằng nào...

13. ToilatoiV2

cho tui xin cái Link ZD soft game recorder đi...cái này có vẻ hay

14. blaziken6081

blaziken6081 Donkey Kong

nè cho hỏi mấy ông làm sao tạo được mấy file Gif này thế hay là dùng soft tạo GIF để import từ file media ( dowload từ trên mạng à ?).tui đang có 1 trận hay trong máy đây .

15. vodanhvotanh

tui nói trong kof2001 mà thì chơi cuối xuống tối xuống lùi AC đó nếu còn trong 2002 thì hình như phải gồng thì mới chơi chiêu cuối được
    mà mấy bác nói trương trình gì thế nếu là trương trình quay phim thì cho tui xin đi

16. ImStuwolf

ImStuwolf Dragon Quest

thưa bạn, mấy chiêu của bạn chỉ hiệu quả với mấy thằng noob bố đời thôi ::).......tớ thì chẳng thích khoe khoang ta đây biết này biết nọ, cũng lười post lắm, nhưng post cái nào là chất lượng cái nấy, ko phải post nhiều mà toàn hàng lõm thế này, mệt người ::)
    à. còn con christ rì rì, công nhận biến hóa thật đấy, nhưng cái chiêu trượt khi đánh C + tới A của nó ko thể làm té mình đc ;)) mà ko té đc tớ thì tớ rush cho mà chết, đánh với tớ ít ai ra đc đòn nhìu lắm, vì toàn bị tớ ép vào góc ;))
    bình sinh đánh kof thì chả sợ ai nhưng thua thì có ::), hãy đọc bài đầu tiên của topic đội hình của KOF của tớ

17. ToilatoiV2

Úi..cậu nói thế làm tớ..sợ quá sợ quá...Hỏi tí..khi thi đấu cậu có bao jo` dùng mấy cái combo của tui post ko ?..chắc là ko ..chắc cậu toàn dùng mấy chiêu Super Pro của cậu thôi à...Cậu đánh toàn ép người ta vào góc làm tớ run hết cả người lên rồi..sợ quá sợ quá..:cry: :cry: :cry:..
    ...còn con Chist cái chiêu đó gọi là cơ bản..còn biết là 1 chuyện..có đỡ dc ko lại là chuyen khác ::)..chiêu ji` người ta đánh ra cậu cũng đỡ được..chiêu ji cậu tung ra cũng trúng hết..ối..Sợ quá Sợ quá...:Cry

Ờ..tất nhiên...Đánh Kof chẳng sợ thằng nào thật..nhưng thua thì có thua thật...nhưng mà mấy khi được thua...Chắc cậu từ bé đến lớn đánh KOF toàn thắng hết ..ối Sợ quá sợ quá...:cry..

Mọ người ơi..từ nay đừng đánh KOF làm ji`..không ai thắng nổi ImStulf này đâu...Tôi xin bầu chọn ImStulf là người đánh KOF hay nhất VN...ai có ý kiến ji` không...Mai mốt có khi dc đi thi đấu KOF quốc tế ấy chứ..=D> <:-P

18. ToilatoiV2

Nè ông bạn...Zo đây mà Down bản Trainer Easy Gif Animator về dung tạm trong 1 tháng...(ko có Register )...nếu hết 1 tháng thì down bản khác về dùng tiếp...:D

http://www.soft32.com/Download/free-trial/Easy_GIF_Animator/4-5397-1.html
    nên dùng cái IDM mà download

Còn muốn chụp ảnh của KOF thì cứ vào Neogeo nhận 1 bản KOF chơi bình thường....Nếu muốn ghi lại 1 chiêu ji` đó..thì vừa vuốt xong 1 chiêu thì nhanh tay ấn Tab ( vuốt xong ấn Tab luôn..ko cần chờ cho nó hiện ra)..rồi nhìn sang bên phải..tìm phần Shot Factory...Save lại các hình ( nếu mà chiêu thức dài quá thì cứ 3 -> 5 ảnh thì save 1 lần )..rồi dùng phần Gif ghép lại với nhau..( ko cần chuyển ảnh sang JPG.để nguyên BMP )...để chê độ các ảnh nối tiếp nhau ( Frame = 6 =0.0 6s/1 ảnh )..repeat = forerver..

Save lại ảnh Gif rồi Up lên photobucket.com..lấy đường Link ( dòng đầu tiên )..paste vào chế độ trèn ảnh của bài viêt ...vậy là OK

vào đây để xem chỉ dẫn...Tự mò cũng dc..còn nhanh hơn chỉ dẫn...

http://diendan.tuoitre.com.vn/CommunityServer/forums/15682/ShowPost.aspx

19. hunter_boss

hunter_boss C O N T R A GameOver

Không có link down làm sao tui gửi soft kia lên được?

20. ToilatoiV2

Link down nào...??..cái ZD recorder à...ông anh nói rõ chút coi..khó hiểu quá...::(