Bàn về các chiêu thức của KOF (HOT)

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi ToilatoiV2, 21/11/06.

1. narutoargai

narutoargai Mr & Ms Pac-Man

mấy cái bản hack thì đánh chủ yếu là quen sử dụng các move và special move thoi chứ ko có j hay ho cả
    to kyori : hihi cái đó mình hỏi là làm đc ko hay thôi chứ đi đấu thì ai dại j chơi chiu đó! mà ông có đánh Ramon ko? tui kết con đó lắm nhưng đánh không hay! sở trường của tui là May Lee!

2. kyori kusagami

kyori kusagami Trollzilla Moderator

Ramon à , cũng biết
    nói chung là đấu đa số là chơi Random nên con nào cũng phải thạo hết
    Ramon có cánh đánh cũng khá hay , hồi đó cũng thường xuyên chơi , giờ thì chủ yếu trọng tâm là cơi Random nhưng nếu thích nhất hiện giờ có lẽ là Maxima , kế đến là MayLee , bùm ABC lên đánh đã lắm

3. narutoargai

May lee đánh đẹp quá trời! lúc mới đánh bản 2k1 thì tui đã khoái con đó rồi!
    còn Maxima công nhận nó đánh mạnh thiệt nhưng mà tui chơi con đó ko đc tốt tại nó chậm hơn so với mấy con kia!

4. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

mình thích đánh k9999 vì combo nó mạnh thật và dễ làm nữa . Thật ra thích nhất là chú Kim :D , thích từ bản 97 -> bi giờ luôn , thuần quyền cước hổng phép phọt gì hết óanh vẫn mạnh phết

5. 4ever4ever

4ever4ever T.E.T.Я.I.S

bạn kyo luyện KOF = chương trình gì vậy ? mình xài = MAME khó luyện combo wa' làm lại 1-2 lần là nó chết mất tiêu rồi hổng có đầy máu . Bạn chỉ mình nha .

6. kyori kusagami

To Narutoargai : MayLee thì phiên bản 2K2 là hay nhất đấy
    Maxima đánh rất hay , phòng không khá tốt , cứ gặp tớ đấu thì biết
    không chỉ mạnh mà còn rất rất cơ động nữa , không cần nhảy , chỉ cần đánh A là đã có thể phá đòn của đối phương khi nhảy , nếu nhảy đánh không lại thì chơi C sẽ cản được đòn đánh rồi đánh lại , xéo C anti air , nếu Counter thì nửa lui C , Nửa lui C nếu Counter thì chạy lại xéo C xong rồi chụp trên không , 3 Hits mà gần 50% máu đấy

To Darkman2511 : K9999 2K2 có nửa lui B vừa là chưởng , vừa là vuốt khá hay , nhưng gặp những char ít năng động chủ yếu là thủ thì khá là khó đánh
    Kim thì 2K2 rất hay nhưng gặp những char có tốc độ thì khó đánh như Iori , K9999 chẳng hạn

To 4ever4ever : tớ chơi ở nhà thì xài NeoRAGEx5.0 , nói chung các game fighting của SNK NEOGEO thì đủ cả , hack cũng có khá nhiều
    nói chung chơi NeoRAGE cho nó lành

À mà nhắc tới NeoRage thì cái combo 2k2 này làm trên Neo đấy , tớ quay lại bằng Camtasia ,tự làm đấy , làm một mình nên có nhiều cái không làm đựơc nên không thể upload lên
    vào xem thử đi , cũng có vài cái Combo của Maxima + Kim đấy ( mấy cái này quay cũng khá lâu rồi )

KOF 2K2 Combos and Bugs collection

7. Darkman2511

Darkman2511 Dragon Quest

my god , combo Kim và Iori thật là đỉnh , mấy con kia hổng biết chơi cho nên nhìn thấy hay hay mà ko hiểu lắm :D

8. narutoargai

lâu lâu ghé qua hỏi cái này!hihi
    takuma trong 2k2 có cái trò gạt chân rồi chửong C phá đỡ, rồi tuyệt chiêu bay tới đánh luôn.
    Nhưng mình ko biết làm, mình đã thử nửa vòng tới nửa vòng lui sau khi chuỏng lúc bình năng lượng còn 2 cây mà vẫn không chơi đc!
    kyori chỉ mình với!

9. kyori kusagami

cái chưởng ấy thì phải tới tui tới chưởng 2 tay khi gần thì mới phá được cái tuyệt chiêu , mà nếu không tuyệt chiêu tìh có thể đánh 1 đòn gì đấy
    lời khuyên chân thành : chơi với Noob thì được , chơi với thằng nào tầm khá khá không ngu nếu nó chưa biết thì làm chừng 1-2 lần thôi , kẻo lại mang họa vì chiêu này dễ phá lắm đấy

10. narutoargai

lỡ rồi nói cách phá luôn đi kyori, mình còn noob mà!

11. kyori kusagami

đơn giản , ai bảo cậu đỡ , làm gì mà chả được , không đỡ thì không buông tay , có dính chưởng thì cũng té , anh kia đang đà tuyệt chiêu , đứng dậy tha hồ mà abcxyz
    không thì lăn qua , nhảy lên , chụp ..... nhiều vô kể

12. ToilatoiV2

ToilatoiV2 Legend of Zelda

haha,tôi được thả rồi đây này,cảm ơn bác Kyori đã giúp tôi duy trì sự sống cho cái Topic này :D

13. kyori kusagami

ăn 10 point cơ à , trọng tội gì thế :-"

14. ToilatoiV2

ToilatoiV2 Legend of Zelda

híc híc,nghịch ngợm tí ai ngờ bị cho đi đảo cũng tầm 2 năm nay rồi.Hôm qua mới sang Box Counter Strike chửi nhau với mấy thằng bên đấy,dễ lại đi đảo tiếp rồi ,híc híc ::(

15. Phantom-Sword

Phantom-Sword Mr & Ms Pac-Man

Có bác nào chỉ cho em các chiêu combo của Angel không ?

16. kyori kusagami

Angel version mấy hả bạn , phải nói rõ ra để tui còn biết mà chỉ

17. HaGiaThanh

HaGiaThanh Mr & Ms Pac-Man

Chửi cái kứt khô=)) =)) =)) =))

18. thanhtuan001

thanhtuan001 Youtube Master Race

có ai biết kill mặt trăng của leona ko vậy, bữa thấy thằng bạn chơi máy thẻ mà đứng hình luôn, hỏi nó ko nói.

19. kyori kusagami

Bản mấy , hỏi mà không nói rõ thế , cái chiêu ấy ngồi xuống 1 chút gật lên A hay C là được

20. Gun_Smoke

Gun_Smoke Youtube Master Race

các pác chơi = keyboard hay gamepad??? em chơi = gamepad mới combo đc,keyboard thì chịu